ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681

Talking [PC/RPG of Year/TPS/FPS] The Elder Score IV : Oblivion + MOD สุดยอดเกม RPG ในตำนาน!! [FULL/4.4GB/Mediafire]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ narusuke15 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ มายืนยันครับว่าเล่นได้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kismet อ่านกระทู้
    ได้ล่ะครับ โหลดลงได้ไม่มีปัญหา ลงโหมดได้เเล้ว ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakilove11 อ่านกระทู้
    ก็แบบว่าเล่นได้อะนะ เลยมาช่วยยืนยัน อิอิ

หากใครไม่เคยเล่นหรือไม่เคยได้ยินชื่อของ The Elder Scroll IV : Oblivion นี่ก็คือเกม RPG ที่มีชื่อเสียงที่สุดของทางฝั่งตะวันตกครับ เป็นเกมที่ให้อิสระกับผู้เล่น ได้ท่องไปในโลกกว้างของ Cyrodiil ที่ผู้เล่นสามารถจะ “เลือก” หนทางและดำเนินชีวิต บนถนนเส้นใดก็ได้ในโลกใบนี้ ผู้เล่นอยากจะเป็นอัศวินผู้ผดุงความยุติธรรม ช่วยเหลือชาวบ้าน หรือจะเป็นโจรผู้เย่อหยิ่ง ที่ปล้นคนรวยช่วยเหลือคนจน เป็นนักเวทย์ผู้น่าเกรงขามและไม่ง้ออาวุธใด ๆ หรือเลือกที่จะมีธนูเป็นเพื่อนคู่ใจไว้เดินทาง หรือเลือกหนทางแห่งนักฆ่าผู้ลอบสังหาร หรือจะเลือกหนทางสู่ชีวิตแวมไพร์ที่รวดเร็ว ว่องไว และแข็งแกร่งดุจหินผาในยามค่ำคืน หรือจะเป็นฆาตรกรที่ถูกปฏิเสธจากชีวิตในเมือง ต้องเร่ร่อนตามป่าเขา ทั้งหมดนี้คือตัวคุณใน Oblivion

ด้วยระบบการเล่นที่ลงตัว การพัฒนาตัวละคนแบบเรียลไทม์ ที่คุณกระทำบ่อย ๆ สิ่งนั้นก็จะเชี่ยวชาญขึ้นเรื่อย ๆ การพัฒนาระดับเลเวลก็ขึ้นอยู่กับการกระทำของคุณเอง ประสบการณ์คือสิ่งที่คุณกระทำ ไม่ว่าจะวิ่ง กระโดด ย่องเบา ใช้เวทย์ทำลาย รักษา หรือล่องหน การบล๊อค การฟันในแต่ละครั้ง ทั้งหมดคือประสบการณ์ในการพัฒนาทักษะของคุณเอง ดังนั้นโลกแห่ง Oblivion นี้ จึงมีความหลากหลายทางสังคมสูงมาก อีกทั้งมีเควสนับพัน ๆ เควสที่มาจากทั้งเนื้อเรื่องหลัก เนื้อเรื่องรอง จากกลุ่มอัศวิน หรือสมาชิกนักเวทย์ หรือกลุ่มโจรที่เราเป็นสมาชิกอยู่ มีเควสจากข่าวลือ และจากขี้ปากชาวบ้านอีกมากมาย ที่อาจจะ added เข้ามาเพียงแค่ได้ยินคนนินทากันเท่านั้น

Oblivionนั้นไม่ใช่เกมRPGธรรมดา มันยังเป็นเกมแนวActionอีกด้วย รูปแบบการเล่นนั้นเปลี่ยนไปจากMorrowindมาก เริ่มต้นอย่างฉับพลันและรวดเร็ว ในช่วงเริ่มเกมนั้น จักรพรรดิUriel Septim(ตัวละครสําคัญในเกม) ก็นําพาคุณออกจากคุกหลวงใต้ดิน และถูกสังหารอย่างชับพลันทิ้งให้คุณต้อง หาทางออกจากคุกนี้เอง และตามหา ทายาทของจักรพรรดิ เพื่อยุดความวุ่นวายในดินแดน เส้นทางคุกใต้ดินในวังหลวงนั้น จะเหมือนกับโหมดTrainingแบบง่ายๆ ช่วยในการควบคุมหลายๆอย่าง ในภาคนี้สิ่งแวดล้อมแทบทุกอย่างนั้น สามารถใช้งานได้ อย่างเช่นผม เห็นพวกGoblinยืนอยู่บนกับดักที่มันวางไว้ ผมลองปาก้อนหินใส่กับดักตรงนั้น ผลนะหรือ? Goblinพวกนั้นตายอนาถด้วยกับดักของมันเอง

แต่ขอดีของเกมไม่ได้อยู่ ที่สภาพแวดล้อมที่สมจริงของเกมเพียงอย่างเดียว

ระบบNPCในเกมนั้นสมจริงราวกับผมอยู่ในโลกจริง มันมีการกินข้าว นอนหรือแม้แต่ทํางาน พวกมันตอบสนองได้เหมือนคนจริง อย่างถ้าคุณไปบุกรุกบ้านของมันหรือยิบฉวยโขมยของต่างๆ ผลที่ได้ก็คือมันจะไล่ตึ้บคุณครับ
    หรืออย่างตามป่า พวกนายพรานมักการล่าสัตว์หรือ ฝึกซ้อมผีมือ ในเมืองนั้นนอกจากผู้คน แล้วจะมีทหารเดินตรวจตรา รักษาความสงบ
    ผมเคยเจอพฤติกรรมหลายอย่างของNPCที่ทําให้เกมดูสมจริงมากขึ้น

Minimum System Requirements:
    Windows XP
    512MB System RAM
    2 Ghz Intel Pentium 4 or equivalent processor
    128MB Direct3D compatible video card
    and DirectX 9.0 compatible driver;
    8x DVD-ROM drive
    6 GB free hard disk space
    DirectX 9.0c (included)
    DirectX 8.1 compatible sound card

Recommended System Requirement:
    3 Ghz Intel Pentium 4 or equivalent processor
    1 GB System RAM
    ATI X800 series
    Nvidia GeForce 6800 series or higher video card
    6 GB free hard disk space

Mediafire 25 Part [Part 1-20 = 190.73MB / Part 25 = 145.02 MB

teoblivion_iv_By_Inf
    MOD พื้นฐานที่แนะนำให้ลง

1.Ren Beauty pack <== เพิ่ม race ใหม่ที่หน้าตาดีๆและมีทรงผมสวยๆใช้
    2.All attribute+5 <== เวลาเลเวลอัพ จะได้ค่า Attribute +5 ทำให้เล่นง่ายขึ้น
    3.Better water <== น้ำในเกมส์ใสขึ้นเหมาะต่อการดำน้ำ
    4.Amazing jump <== เวลากระโดดสวยงามขึ้น
    5.kungfu kick <== เมื้อใช้ท่าเกี่ยวกับหมัดมวยจนเก่งกาจแล้ว จะมีท่าเตะถีบเท่ขึ้น
    6.เปลี่ยน Fonts ใหม่ <== ทำให้หลายๆอย่างในเกมส์ดีขึ้นมากเช่น แผนที่สวยขึ้นไอคอนต่างๆสวยขึ้น
    7.Nude Under wear <== อันนี้เวลา ถอดเกราะสาวๆก็จะเห็นอะไรๆหลายอย่าง

วิธีลง MOD
    Copy ทุกfolder ที่ได้ไปใส่ใน "C:\Program Files\Bethesda Softworks\Oblivion\Data
    และอย่าลืม Copy Oblivion.ini ไปวางในdoccument / Mygame / Oblivion / obilivion.ini
    แล้วเข้าไปในโฟเดอร์เกม คลิก OblivionLauncher.exe จะมีเมนูขึ้นมา กด Data Files
    จะมีกรอบ และรายชื่อ mod ที่เราลงไว้ขึ้นมาครับ ให้คลิก กากบาท ทุกอัน
    ถ้าลงตามผมแนะนำ จะมีรายชื่อ MOD ขึ้นมาให้คลิกกากบาทครับ

>>>DOWNLOAD MOD<<<
    PASS : infgames.blogspot.com

อันนี้มีคนเอาม้อดอื่นมาปล่อยครับ >>> Click

มีเกมอีกเพียบที่นี่

>>> My Facebook Page กดlikeให้กำลังใจหน่อยครับ ^_^ <<<

>>>วิธีซ่อมไฟล์ที่เสีย<<<

>>>วิธีแก้ปัญหาการโหลดไฟล์จาก mediafire<<<
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย InFiNiTy : 28th July 2011 เมื่อ 23:04

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    เจิมเลยเกมส์นี้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แหล่มจ้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เอาแต่มอดนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมเล่นมา 3 ปีแล้วครับ ยังไม่จบเลย ตาลายเล่นนานไม่ได้
    ก็อยากติชมสักนิดนะ พอเป็นแนวทาง
    ข้อดี
    -ภาพสวยมากๆ กราฟิคส์สดใส
    -มีเวทย์มนต์ สกิลเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆ มีระดับของสกิลอีกด้วย
    -Rpgเต็มรูปแบบ คือมีอิสระสูงมาก ไม่เหมือนRPG สมัยใหม่ ที่บังคับเราต้องไปทางโน้นทางนี้อยู่ตลอด
    -สามารถจบเกมส์ได้ใน 15 นาที ลองหาในyoutube ดูนะ
    -เล่นได้เรื่อยๆ ถ้าเป็นแฟนRPGจริงๆ ต้องชอบเกมส์นี้แน่ๆ
    -มีไอเทมเยอะแยะ สามารถยัดสกิลเวทย์ลงได้ด้วย ฟาดทีสะใจโก๋

ข้อเสีย
    -แผนที่กว้างและสับสนวุ่นวาย มีวาปที่ไม่เข้าท่าเลยครับ
    -ถ้าคุณไม่โกงเลย ผมว่าเล่นให้จบนี่คงต้อง 1-200 ชม.ขึ้นไป แน่ๆ
    -วาปปีสาจ ที่เราต้องไปคอยทำลายคอยปิดเปิด เป็นอะไรที่ผมไม่ชอบมากๆ ทำให้เกมส์น่าเบื่อมาก
    -เล่นเป็นสายคนเลว จะเล่นสนุกดีครับ แต่จบเกมส์แล้วไม่สนุกด้วยเลยครับ
    -ตอนบินได้เนี่ย ดีนะ แต่ใส่ชุดเกราะหนักแล้วบินเนี่ยมันไม่เวิร์คครับ มันดูโอเวอร์ไปหน่อยครับ
    -พอเข้าเมืองแล้ว เสียเวลามากมาย ต้องไปหาของ ไปหาคน แถมยังมีเวลาปิด-เปิดอีก แถมบางทีNPCดันไม่อยู่ซะอีก

ก็ถ้าแฟนพันธ์แท้ RPG แบบผม คงชอบเกมส์นี้ครับ ภาพสวยจริงๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอยพระคุนมาก

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ถ้าไฟล์เสียซ่อมได้ป่าวครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    รอภาคใหม่ ภาคนี้ เล่นไปไม่ถึงไหนเลย อ่านอังกฤษไม่ค่อยออกเปิดดิกส์ตาม ฮ่าฮ่า สนุกดีนะครับแต่ ถ้าใช้จอยด้วยจะมันส์มาก แบบว่า เมื้่อมือเวลากดให้เดินหน้า ทั้งๆที่มีปุ่มกดเดินอัตโนมัติก็เถอะ หึหึ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpoko อ่านกระทู้
    ถ้าไฟล์เสียซ่อมได้ป่าวครับ
    recovery record 5% ซ่อมได้แน่นอนครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Assassin hideout
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ใครจะเอา MOd เด็กไม่ดีไหมครับ อยากได้บอกเลยครับ heh
    What the Fuuuuuu!!!!

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ^^

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ มายืนยันครับว่าเล่นได้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เกมนี้สนุกมากครับ เสียแต่เวลาเล่นแบบมุมมองบุคคลที่สาม (TPS) อ่ะ มันไม่มีเป้าเล็งมาให้ ยิงธนูลำบากมากๆๆๆๆเลย

มี MOD ไหนที่ช่วยให้เวลาเล่นแบบ TPS แล้วมีเป้าเล็งมั้ย้ครับ??

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

อ่าทำได้แล้วครับ ได้ออกมา "คล้ายๆ" กับ MOD นี้เลย (MOD เดียวกันแหละ แต่ผมมือไม่ถึงเองเลยไม่สามารถใช้งานได้100%แบบเขา)

แต่มันก็มีข้อเสียอยู่นิดหน่อยน่ะนะ คือเก็บของจากศพยาก(มากๆ) และเวลายิงลูกธนูจะเบี่ยงไปทางซ้ายนิดหน่อย แต่รวมๆแล้วก็โอเคครับ

ใครมีความรู้ในการใช้ OBMM (MOD Manager) กับ OBSE (Script Extender) รบกวนสอนผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Thakobo : 28th July 2011 เมื่อ 12:29

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    ใครโหลด mod ได้บ้างครับ ผมโหลดไม่ได้

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    MOD โหลดไม่ได้ครับ ช่วยหน่อยครับ

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ขอบคุณมากครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    ใครก็ได้สอนวิธีลง mod หน่อย ครับ ลงหลายรอบแล้วก็ไม่เห็นมีอารายให้กด กากบาทเลบย

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sudteerukpla อ่านกระทู้
    ใครก็ได้สอนวิธีลง mod หน่อย ครับ ลงหลายรอบแล้วก็ไม่เห็นมีอารายให้กด กากบาทเลบย
    ไฟล์ MOD ที่ลงง่ายๆส่วนใหญ่จะนามสกุล .esp นะครับ พอโหลดไฟล์มาได้แล้วใส่ลงใน Folder ที่ชื่อว่า Data เช่น C:\Program Files\Bethesda Softworks\Oblivion\Data แล้วดับเบิลคลิกที่ตัวเข้าเกม จะมีหน้าต่างสีออกน้ำตาลโผล่ขึ้นมา กดที่คำว่า Data Files ใต้คำค่า Play จะมีหน้าต่างสีเทาโผล่มาอีกอันหนึ่ง ในหน้าต่างสีเทานี้จะมีรายชื่อ MOD ที่เราใส่ลงในโฟลเดอร์ Data ในตอนแรก หน้าชื่อ MOD จะมีสี่เหลี่ยมเล็กๆอยู่ กดให้มันขึ้นเป็นรูปกากบาท กด OK แล้วกดที่ Play ได้เลยครับ

ป.ล.MOD ส่วนใหญ่จะใช้วิธีนี้ ยกเว้น MOD บางชนิดที่เข้าไปเปลี่ยนแปลงถึงโครงสร้างในเกม (MOD เด็กไม่ดี, MOD เพิ่มเมือง เพิ่มสำนักโคมเขียว เป็นต้น) จะใช้โปรแกรม เช่น Oblivion MOD Manager เป็นต้น ในการจัดการกับ MOD ซึ่งผมเองก็ยังทำไม่ค่อยเป็น (พยายามศึกษาแต่ยังไม่เก็ทที T^T) ใครมีความรู้ในเรื่องนี้รบกวนแชร์หน่อยนะครับ

ป.ล.2 ใครมี MOD ที่ช่วยเพิ่มเป้าเล็งเวลาเล่นมุมกล้องแบบ TPS มั่งอ่า ยิงธนูไม่ได้นี่อึดอัดมากๆๆเลยยย

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    700
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    window 7 เล่นได้ไหมอะ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ได้ล่ะครับ โหลดลงได้ไม่มีปัญหา ลงโหมดได้เเล้ว ^^

Clover Day's
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    700
    คือลงเกม แล้วมันถามหาแผ่นอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    700
    ขอวิธีลงเกมแบบละเอียด หน่อยนะคับ รออยุ่นะ

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakilove11 อ่านกระทู้
    ขอวิธีลงเกมแบบละเอียด หน่อยนะคับ รออยุ่นะ
    ก้อปแครกไปวางทับตัวเกมด้วยครับ