ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 3

อยากระบายเกี่ยวกับบอร์ด Jokergameth หน่อยอ่ะครับ

เรื่องที่คุณจะอ่านต่อไปนี้้อาจจะยาวหน่อยนะครับแต่ว่าอยากให้ทุกคนให้อ่านครับ

พวกคุณคงไม่รู้ว่าผมคือใครผมก็สิงอยู่ในบอร์ดนี้มาพอสมควร อันนี้ผมสมัคร User names ใหม่เพราะว่าถ้าหากว่าผมใช้ User names. เก่ามาตั่งกะทู้นี้คงจะมีปัญหาแน่ๆผมขอบ่นหน่อยล่ะกันนะ เรื่องแรกที่ผมอยากพูดถึงก็คือการใส่ลายเซ็น ที่ผมไม่เข้าใจก็คือว่าทั้งๆที่บอร์ดได้กำหนดขนาดของลายเซ็นเอาไว้แล้วที่ขนาด 500*100 แต่เท่าที่ผมเห็นก็ยังมีคนใช้ขนาดที่เกินอยู่??? โดยส่วนตัวผม User names.เก่าของผมก็ใช้ตามที่บอร์ดกำหนดแต่ว่าตามอันนี้ถือเป็นเรื่องที่ผมรับได้นะเพราะว่าขนาด 500*100 มันก็เล็กไปหน่อยจริงๆล่ะแต่ก็อยากบอกเพื่อนๆสมาชิคว่าถ้าหากใส่รู้ในรายเซ็นที่ไม่ใหญ่มากมันก้ดูไม่น่าเกลียดหลอกครับ แต่ว่ามีบางพวกที่ใส่ขนาดใหญ่จนเกินไปนี่นะสิ บางอันขนาดใหย่เอามากๆ(สำหรับลายเซ็น) แต่นี้ผมก็รับได้แบบไม่ค่อยเต็มใจ เพราะว่า User names.เก่าของผม ผู้ดูแลระบบ(ที่มีชื่อเป็นสีๆอ่ะครับ) ก็บอกให้ลดขนาดลายเซ็นจากลายเซ็นเก่าของผมที่มีขนาด 352*198 ให้เหลือ 500*100 ตามที่บอร์ดกำหนดอ่ะผมก็ทำตาม(แบบไม่เต็มใจ)เรื่องรายเซ็นยังไม่จบนะครับ อันนี้เป็นเรื่องที่ผมรับไม่ได้แบบสุดๆเลยคือมี User ท่านนึงใช้ลายเซ็นขนาดที่เกินแล้วลายเซ็น ยังเป็นรูป ผู้หญิงใส่ชุด bikini นอนกลิ้งไปกลิ้งมา ถ้าภาพมันเป็นภาพธรรมดาก็ไม่ได้ว่าอะไรหลอกครับ แต่ว่ามันดันเป็นภาพไฟล์ .Gif นี่สิ ไม่ใช่ว่าผมไม่ชอบนะครับแต่แค่ผมคิดว่ามันดูไม่ดีก็เท่านั้นเอง

เรื่องที่ 2 พวกเนียนปั้ม

ตามนั้นอ่ะครับวกเนียนปั้มพวกนี้มาในหลายรูปแบบมากครับมีทั้งแบบเนียนสุดแล้วก็แบบไม่เนียนเอาซะเลย

แบบเนียนสุด_พวกนี้มักจะสิงอยู่ตามหมวด My Center กับ PC Game - Download สอง หัวข้อ นี้มักจะเป็นที่สิงสู่ของพวกเนียนสุดให้ดูพวกนี้ง่ายๆก็พวกที่ำชอบเข้าไปในกระทู้ แล้วบอกว่า "เจิมให้นะ" "แวะมาเจิมครับ" "มาเป็นกำลังใจให้นะครับ" "มาดันให้นะครับ (อันนี้เง่าสุดๆบางทีเค้าตั่งกระทู้ไปไม่ถึง 5 นาทีจะมาดันทำไม) "แวะมาดูนะครับแต่ไม่โหลด(บอกกรูทำไม)"

แบบไม่เนี้ยนเอาซะเลย_พวกนี้มักจะสิงอยู่ในทุกๆหมวดล่ะครับที่จะเจอบ่อยๆก็มี Pic Post กับ Main Forum พวกนี้ก็อย่างที่บอกล่ะครับไม่มีความเนียนเอาซะเลยเพราะว่าพอพวกนี้เข้ากระทู้ได้ก็ไม่ทอะไรมากครับนอกจากปั้มไม่เนียน "555555555+" "ขอบคุณมากครับ(ทำไมคุณไม่กดกล่าวขอบคุณผมต้องการสิ่งนั้นมากเลย)" ".............(มันคืออะไร)" ส่วนมากก็จะเป็นอะไรประมาณนี้ล่ะครับ (เหนือยนะเนี้ย)

อันนี้ผมอยากระบายมากๆเลยครับคือเรื่องที่ผมอยากได้มากที่สุดในบอร์ดนี้ก็คือการที่คุณกด "กล่าวขอบคุณ" ผมอยากได้แค่เนี้ยอ่ะครับผมว่ามันไม่น่าจะยากอะไรผมมักจะโพสต์เรื่องที่มีสาระเป็นประจำแทบทุกวันยํ้่านครัยว่าเรื่องที่มีสาระแต่ก็อยากให้คุณกด "กล่าวขอบคุณ" ผมว่ามันจะเป็นกำลังใจให้นักโพสต์มากเลยครับความจริงผมก็อยากจะยกตัวอย่างนักโพสต์ที่ผมชื่นชมในบอร์ดเหมือนกันนะครับแต่คงไม่ได้ผมว่ามันคงดูไม่ดี

ป.ล.เรื่องที่ผมออกมาพูดในวันนี้ในบางคำมันอาจดูไม่ค่อยเข้าแต่ว่าผมอยากบอกว่ามันมาจากใจของผมจริงๆครับ ถ้าหากว่ามันทำให้ใครเสียหายผมก็ขออภัยด้วยครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    หวังว่าตัวผมเองจะไม่เคยทำอะไรแบบนี้นะครับ
    ปกติผมจะโพสอะไรผมก็คิดตลอดว่าจะโพสอะไร แต่ผมก็มือใหม่พึ่งเคยเล่น ไม่แน่ใจว่าเคยทำรึเปล่า

ส่วนเรื่องลายเซ็นนี่ผมไม่รู้ เพราะลายเซ็นผมยังไม่ขึ้นเลย ฮ่าๆๆๆ
    แต่ผมว่าแค่คุณทำตามกฏของบอร์ดได้ ก็ถือว่าคุณเป็นคนที่ดีคนหนึ่งแล้ว ถึงคุณจะไม่เต็มใจก็เถอะ แต่คุณก็ยังทำ เพื่อกฏจริงไหมครับ

ผมไม่รู้จักนะครับว่าคุณเป็นใครผมพึ่งเล่นบอร์ดได้ไม่นาน วันๆก็เอาแต่นั่งดูข่าวเกมใหม่ ฮ่าๆๆ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    อ่านไปอ่านมา รู็สึกตาลายแต่ก็ถูกของ จ.ข.ก.ท อะแหละ เนียน...เยอะ ( อุ้ว!!!!! )

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,084
    ถ้าคิดว่าพูดถูกก็เอา user names จริงมาดิครับจะไปกลัวมีปัญหาทำไม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    มันก็มีบางพวกที่ทำแบบนั้นอ่ะนะ แถมมารยาทเสียอีกต่างหาก

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    มันคือ....การปั๊มเนียน

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ว่าแต่ทำไมไม่เอา user จริงมาละครับ กลัวทำไม...

....แค่อยากจะบอกว่าร้อยพ่อพันแม่ ก็หลากหลายความคิด....

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เห็นโพสแบบนี้ ผมนึกไปถึง นาย พีช นู้นเลยที่เคยประกาศเลิกไปแล้วน่ะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    เห็นโพสแบบนี้ ผมนึกไปถึง นาย พีช นู้นเลยที่เคยประกาศเลิกไปแล้วน่ะ

,, คิดเหมือนผมเลยแฮะ !! =o=';

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    หนึ่งคนมีหลายไอดีนี่ก็ผิดกฎนะครับ

จำได้ว่าเคยมีการสำรวจและแบนไปตอนบอร์ดเก่า

?
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,182
    เเหมก็เเค่ โลกไซเบอร์ โลกออนไลน์ จะเอาอะไรกันนนักหนา

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    อ่านครบทุกตัวป่าว

''เพราะว่า User names.เก่าของผม ผู้ดูแลระบบ(ที่มีชื่อเป็นสีๆอ่ะครับ)''

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    อย่าซีเรียสครับ ผมอ่านอย่างเดียว แทบไม่ได้โพส ผมสมัครบอร์ดเก่าปี 2009 เล่นมาก็นานครับ เห็นปัญหามาเยอะเหมือนกัน

แจ้งเรื่องก็แล้ว ทำอะไรก็แล้ว ไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นสักอย่าง
    ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 1 ,, G20

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เรื่องอื่นผมก็เฉยๆนะ
    แต่เรื่องลายเซนขนาด เกินเนียแหละไม่ค่อยชอบ
    เพราะมันจะทำให้ SV ทำงานหนักไปด้วย
    ไม่ใช่ดูที่ กว้างยาว อย่างเดียว size ก็ต้องไม่เกิด 100 kb ด้วย

แต่ก็นะจริงๆผมก็อยากได้มากกว่านั้นอยู่เหมือนกัน

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ผมขอตอบทีละเรื่องนะครับ

เรื่องที่ 1 การใส่ลายเซ็น ที่ผมไม่เข้าใจก็คือว่าทั้งๆที่บอร์ดได้กำหนดขนาดของลายเซ็นเอาไว้แล้วที่ขนาด 500*100 แต่เท่าที่ผมเห็นก็ยังมีคนใช้ขนาดที่เกินอยู่???
    เรื่องลายเซ็นตอนนี้ผมก็พยายามให้สมาชิกแก้ไขอยู่นะครับเพราะเห็นเยอะมากแล้ว ถ้าหากท่านพบเจอก็แจ้งผมทาง visitor messages ได้เลยครับหรือแจ้งทีมงานท่านอื่นก็ได้ครับ
    ส่วนเรื่องรูป Gif มาทำเป็นลายเซ็นนี่ตามปกติไม่ได้ถูกบันทึกลงกฏระเบียบน่ะครับจึงไม่แน่ใจว่าผิดหรือไม่และก็ลายเซ็นรูปผู้หญิงถ้าหากไม่ลามกจนเกินไปก็แจ้งทีมงานเช่นเดียวกัน

เรื่องที่ 2 พวกเนียนปั้ม ตามนั้นอ่ะครับพวกเนียนปั้มพวกนี้มาในหลายรูปแบบมากครับมีทั้งแบบเนียนสุดแล้วก็แบบไม่เนียนเอาซะเลย
    บางทีก็อาจจะไม่ใช่การปั้มกระทู้หรอกครับเพียงแต่ให้กำลังใจผู้ upload เฉยๆ โปรดพิจารณาก่อนด้วยครับ ถ้าคิดว่าโพสปั้มเนียนแน่ๆก็ให้แจ้งที่หมวด Message from/to Staff ได้เลยครับ
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    Thank ? อยากได้ไปทำไมเยอะๆ ? มันทำอะไรได้ ทำให้คนเกรงกลัวเหรอ ? คนนี้ Thank เยอะ เราไม่ยุ่งดีกว่า อย่างนั้นน่ะเหรอ ?

คนจะกดหรือไม่กด ก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจ ของคนนั้นสิครับ เค้าชอบกระทู้ไหนเค้าพอใจจะกดก็เรื่องของเค้า เราก็ไม่มีสิทธิ์ไปบังคับเค้าจริงมั้ย? ผมว่ามาขอ Thank แบบนี้มันรู้สึกยังไงไม่รู้นะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    จะเอาวิธีปั้มเนียนมากสุดๆไหมละครับ

ปั้มโดยไม่ผิดกฑ ด้วยนะครับ
    วิธีนี้ เราบอกได้เลยครับ แม้แต่ม็อก ก็สามารธทำได้ คงจะรู้ๆกันนะครับ

ถ้าต้องการ อาจจะเอาวิธีมาลง แต่กลัวว่าเป็นการ ชีโพรง อ้ะ
    MY CENTER ^

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    Thankได้เยอะๆก็ไม่เห็นมันจะมีอะไรเลยนะ ขนาดผมเองยังไม่มีคนรู้จัก= =''

ส่วนพวกปั้มเนียนมันก็มีอยู่ทุกที่และครับ ยังไงก็แก้ไม่ได้หรอก โดยเฉพาะบอร์ดเปิดแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เห? ลายเซ็น .gif ดาราคนนั้นของใครน้า คุ้นๆ อิอิ