ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

Xbox360 System Update 14719 ควรอัปเครื่องหรือไม่ (24 กุมภาพันธ์ 2555)

อัปเดทวันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2555
    MicroSoft ได้อัปเดทเครื่อง Xbox360 อีกครั้ง โดยอ้างเรื่องการปรับปรุงรูปโฉมของ Dashboard และเพิ่ม TV Channel เข้าไปในระบบ แต่ที่เราอยากรู้กันมากกว่านั้นคือ มีอะไรที่แฝงตัวอยู่ใน Dashboard รุ่นนี้บ้าง เพื่อป้องกันการเล่นเกม Copy เหมือนกับหลายครั้งที่ MicroSoft ได้ทำมา

Download System Upodate 14717
    http://download.microsoft.com/downlo..._14717_USB.zip

Download System Upodate 14719
    http://download.microsoft.com/downlo..._14719_USB.zip

อัปเดทไปแล้วจะมีผลยังไงบ้าง
    - เครื่อง Xbox ของเรา (ทั้งรุ่นเก่าและ Xbox Slim) จะมีระบบ Dashboard เปลี่ยนเป็น 14719
    - มี TV Channel เพิ่มขึ้นมาที่หน้าจอ Dashboard สามารถใช้ระบบ Sensor จับการเคลื่อนไหวบังคับและตอบสนองได้ (kinect) รวมทั้งการสั่งงานด้วยเสียงผ่าน TV Channel ก็ทำได้เช่นกัน
    - ปรับปรุงแก้ไขการแสดงผลของภาพในขณะที่เล่น Video ที่เคยมีปัญหาใน Dashboard รุ่นก่อนหน้านี้ (14699)
    - การสมัคร Xbox Live free Trial จำเป็นต้องใส่หมายเลขบัตรเครดิต และจะมีการสมัครแบบ Auto Renew ผ่านบัตรเครดิตนั้น

การเปลี่ยนแปลง(แฝง) ในตัวเครื่องที่เราควรรู้
    - การเปลี่ยนแปลงในครั้งนี้จะมีการเปลี่ยน Circuit board (CB) ของเครื่องรุ่นอ้วนให้เหมือนกับเครื่องรุ่น Slim (2nd Stage CB) ดังนั้นเมื่อเครื่อง Xbox360 รุ่นอ้วนอัปเดทเป็น Dashboard 14719 แล้วจะไม่สามารถแปลงเครื่องให้เป็นระบบ JTAG/RGH ได้
    - เครื่อง Xbox Slim จะไม่มีผลต่อการอัปเดท(แฝง) ในครั้งนี้

คำแนะนำสำหรับผู้ที่ต้องการอัปเดท
    - คนที่ต้องการเล่นเกมผ่านระบบ Xbox Live และมี Firmware ใน DVD drive เป็น LT+3.0 แล้ว (อัปเดทได้เลยโดยไม่มีผลต่อเครื่อง) สำหรับผู้ที่ยังมี Firmware DVD drive เป็น LT+2.0 หรือต่ำกว่าอยู่ ไม่ควรทำการ Update

เครื่อง Xbox ที่ไม่ควร Update
    - เครื่อง Xbox รุ่นอ้วนที่มี Dashboard ตั้งแต่เวอร์ชั่น 12625 ลงมา (วิธีการดู Dashboard เลือก System Setting >> Console Settings >> วางแถบสว่างไว้ที่ System info จะมีเมนูด้านขวามือบนบอก Dashboard เช่น 2.0.12625.0 เป็นต้น) เมื่อ Update ไปแล้วจะไม่สามารถเล่นเกม Copy ได้อีก
    - เครื่อง Xbox ทุกรุ่น ที่มี DVD drive Firmware เป็น LT+2.0 หรือต่ำกว่า เมื่อ Update 14719 ไปแล้ว จะเล่นเกมที่มีความจุ 8Gb ไม่ได้ (XGD3) ในขณะที่เกมที่มีขนาดทั่วไป (7Gb) ยังเล่นเกมได้ไม่มีปัญหา
    - สำหรับผู้ที่มีเครื่อง JTAG/RGH ไม่ควรทำการ Update โดยตรง (หากเป็นเครื่องที่ทำ JTAG/RGH จากที่ร้านของเรา จะมีระบบบล็อคส่วนนี้ให้อยู่แล้ว ไม่ต้องกังวลว่าจะมีการ update ครับ)

ตัวอย่างเกมที่มีความจุ 8Gb (หาก Update เป็น 14719 แล้ว แต่ยังไม่ได้ทำ LT+3.0 จะเล่นเกมเหล่านี้ไม่ได้)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    พอดีเมื่อวานผมเพิ่งอัพเดทไป แต่เครื่องผมรุ่น Slim Lt+3.0 เลยยังเล่น Copy ได้ไม่มีปัญหา (เวลาเข้าเกม XGD3 ก็กังวันอยู่จะเข้าได้ไหม)
    ว่าแต่มี TV แชลเนล ด้วยหรือนี่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

แล้วถ้าเกมใหม่ๆต้องการ DB ตัวใหม่ในการเล่น เครื่องที่ทำ RGH จะทำยังไงให้เล่นได้หรอครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แล้วอัพแล้วยังเล่นแผ่นที่ write truecated ได้อยู่ป่าวคับ
    พอดีได้ข่าวว่าอาจเล่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ grimmjov อ่านกระทู้
    แล้วถ้าเกมใหม่ๆต้องการ DB ตัวใหม่ในการเล่น เครื่องที่ทำ RGH จะทำยังไงให้เล่นได้หรอครับ
    ติดตามบทความต่อไปที่ Link ด้านล่างครับ
    http://www.jokergameth.com/board/lis...-JTAG/Glitch/1

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bear อ่านกระทู้
    แล้วอัพแล้วยังเล่นแผ่นที่ write truecated ได้อยู่ป่าวคับ
    เล่นได้ครับ แต่ไม่แนะนำ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    พี่joker ครับ ถ้าผมเอาไปอัพเดมเป็น LT3.0+ กับอัพเดทครั้งนี้รวมกันเลยได้เปล่าครับ ขอคำตอบเร็วๆหน่อยนะครับจะได้ส่งไปอัพเร็วๆ ^^

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่ครับ ผมยัง LT+2.0 เเล้วผมไปอัพเป็น 14717 เเล้วมันเล่นเกม ที่มีความจุ 8Gb ไม่ได้เลยอะครับ มีวิธีเเก้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ถ้าผมเอาไปอัพเดมเป็น LT3.0+ กับอัพเดทครั้งนี้รวมกันเลยได้เปล่าครับ
    ได้ครับไม่มีปัญหา ตอนส่งมาให้ระบุไว้ในกล่องด้วยนะครับว่าต้องการ Update LT+3.0 และ Update Dashboard ให้เป็นเวอร์ชั่น 14717 ครับ

ผมยัง LT+2.0 เเล้วผมไปอัพเป็น 14717 เเล้วมันเล่นเกม ที่มีความจุ 8Gb ไม่ได้เลยอะครับ[/QUOTE]
    วิธีแก้มีทางเดียวเท่านั้นครับคือต้อง Flash DVD drive ให้เป็น LT+3.0 ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    Never Dead ติด XGD3 ไหมครับ
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พี่ครับ Dashlaunch กับ Freestyle Dash มันคือตัวเดียวกันป่ะครับ

แล้วถ้าเราจะลงเป็นเวอชั่นล่าสุดทำยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    400
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เครื่องอ้วนขาว LT+3.0 ครับ อัพเดทแล้ว สามารถทำ RGH ได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidnan อ่านกระทู้
    Never Dead ติด XGD3 ไหมครับ
    เกมนี้เป็นเกม XGD3 ครับ
    http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=734

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ grimmjov อ่านกระทู้
    พี่ครับ Dashlaunch กับ Freestyle Dash มันคือตัวเดียวกันป่ะครับ
    คนละตัวครับ Dashlaunch โดยปกติเราจะมองไม่เห็นตัวโปรแกรมของมันนะครับ Dashlaunch อาจเรียกได้ว่าเป็นเพียงโปรแกรมภายในเครื่องที่ช่วยให้โหลดโปรแกรมอื่นขึ้นมาโดยอัตโนมัติเท่านั้นครับ

แล้วถ้าเราจะลงเป็นเวอชั่นล่าสุดทำยังไงหรอครับ
    ไป Download installer ของ Dashlaunch มาลงผ่าน xexmenu ก็ลงได้แล้วครับ ว่าแต่ว่าจะลงไปเพื่ออะไร เพราะอย่างที่บอก Dashlaunch ไม่จำเป็นต้องทำการ Update บ่อยๆครับ ขอเพียงให้ Dashlaunch ที่เราใช้เสถียรและใช้งานได้ดีกับ Dash Image ที่เราใช้ก็ Ok แล้วครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3lue l3lood อ่านกระทู้
    เครื่องอ้วนขาว LT+3.0 ครับ อัพเดทแล้ว สามารถทำ RGH ได้มั้ยครับ
    ในปัจจุบันยังทำไม่ได้ครับ (ข้อมูลวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2555)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ผมอัพแล้วไม่ได้ TV อะครับorz
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ

กล่าวขอบคุณ
    292
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidnan อ่านกระทู้
    ผมอัพแล้วไม่ได้ TV อะครับorz
    คุณเชื่อม Xbox Live แล้วรึยังครับ
    ต้องเชื่อม Live ก่อนถึงจะเห็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ไม่ต่อแล้วผมจะอัพได้ไหมครับ??

กล่าวขอบคุณ
    292
    ไม่ต่อแล้วผมจะอัพได้ไหมครับ??
    หากหมายถึงไม่ต่อ Live แล้วจะอัพเดทได้ไหมเนี่ย อาจไม่ได้ครับ แล้วผมก็ไม่รู้ว่ามีวิธีอื่นรึเปล่า
    เพราะ ปกติคนทั่วไปก็จะอัพด้วยวิธีนี้กันทั้งนั้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peerawatp : 26th February 2012 เมื่อ 10:19

กล่าวขอบคุณ
    1
    พี่ครับๆ ผมส่งไปอัพเดททั้ง LT 3.0+ และอัพเดทครั้งนี้ผมต้องจ่ายเท่าไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    292
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bangkokzaa อ่านกระทู้
    พี่ครับๆ ผมส่งไปอัพเดททั้ง LT 3.0+ และอัพเดทครั้งนี้ผมต้องจ่ายเท่าไรครับ
    จ่ายแค่ค่าเฟรมแวร์ก็พอครับ การอัพเดทแดชบอร์ดไม่คิดเงินเงินเพิ่ม (อันที่จริงการอัพแดชบอร์ด คุณทำเองทีบ้านก็ได้ไม่ใช่เหรอครับ)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่Jokerครับ ผมอัพเดท แล้วจนเป็นdashboardล่าสุดแล้ว พอไปซื้อแผ่นเกมร้านอื่นมาเล่นมันเล่นไม่ได้มันขึ้น unreconizedisc ครับ มันหมายความว่าไงครับ

ปล.ผมอัพเดทจากร้านพี่มานะครับ แต่ซื้อแผ่นร้านอื่นมาเล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bangkok603 อ่านกระทู้
    ผมอัพเดท แล้วจนเป็นdashboardล่าสุดแล้ว
    ต้องดูที่ Dashboard ของเครื่องครับ (System Setting >> Console Setting >> เอาแถบสว่างไปว่างไว้ที่ System Info) หากเป็น Dashboard รุ่น metro เช่น 14699, 14717, 14719 จำเป็นต้องเปลี่ยน Firmware ใน DVD drive ใหม่ให้เป็น LT+3.0 ครับ ถึงจะเล่นเกมได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bangkok603 อ่านกระทู้
    ไปซื้อแผ่นเกมร้านอื่นมาเล่นมันเล่นไม่ได้มันขึ้น unreconizedisc ครับ มันหมายความว่าไงครับ
    เป็นไปได้ 2 กรณีครับ

1. แผ่นเกมที่ซื้อมาไม่ตรงกับเวอร์ชั่นของ Firmware ภายในเครื่อง (รายละเอียดเพิ่มเติม)
    2. เครื่องของเรายังไม่ได้ Update Firmware ให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่สุดครับ (LT+3.0)

ข้อ 2 นั้นสามารถตรวจสอบกับทางร้านของเราได้ครับ โดยบอกหมายเลข Serial Number ของเครื่องครับ (System Setting >> Console Setting >> System Info >> Console Serial Number) หากเครื่องนั้นซื้อมาจากร้านของเราหรือไม่ได้ซื้อจากทางร้าน แต่เคยนำเครื่องเข้ามา Update ทางเราจะมีข้อมูลอยู่ครับว่า Firmware ภายในเครื่องเป็นรุ่นไหน สามารถตรวจสอบได้ครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ภ้าไหม่อัพเดทแล้วจะเล่นเกมส์อืนๆที่จะออกมาไหมได้ไหมครับ