ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199

!!! สงครามยังไม่จบ สารจากแฮกเกอร์ถึง Anonymous !!!

!!! สงครามยังไม่จบ สารจากแฮกเกอร์ถึง Anonymous !!!

หลังจากเว็บไซต์ของ Anonymous ถูกแฮกไปเมื่อสองวันที่แล้ว ทางเว็บไซต์ Cyber War News ได้ลองส่งอีเมลไปสัมภาษณ์ Exotz เจ้าของผลงานการแฮกในครั้งนี้
    และก็ได้รับคำตอบกลับมายืนยันว่าตนไม่เคยมีส่วนเกี่ยวข้องกับ Anonymous มาก่อน และเว็บไซต์ anonyops มีสคริปต์ห่วยๆ อยู่เพียบ เขาใช้เวลาเพียงนิดเดียวก็แฮกได้แล้ว
    โดยมีเนื้อหาดังนี้

CWN: คุณคิดว่าตัวเองเป็น Anonymous หรือไม่?
    Exotz: ผมไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของ Anonymous ไม่เคยเป็นและไม่มีทางที่จะเป็น
    CWN: คุณมีแรงจูงใจอะไรในการโจมตีในครั้งนี้?
    Exotz: แรงจูงใจ? ก็แค่ขำๆ
    CWN: คุณแฮกด้วยวิธีการอะไร?
    Exotz: วิธีการเหรอ มันก็แค่สคริปต์แย่ๆ ในเซิร์ฟเวอร์ของพวกเขาที่ทำให้สามารถอัพโหลดเชลล์ได้
    นอกจากนั้น Exotz ยังฝากส่งสารไปถึงพวก Anonymous และผู้ที่สนใจการแฮกในครั้งนี้ด้วยว่า

"ถ้าเป็นไปได้ ผมก็อยากให้คุณประกาศให้ทุกคนรู้ว่าพวก anons ไม่ได้ทำไรผม ไม่มีใครทั้งนั้นด้วย ใช่ ผมโดนขู่บ้างเล็กน้อย แต่มันก็แค่เสียงนกเสียงกา คุณควรขีดเส้นใต้ให้ชัดๆ ด้วยว่า
    ผมไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งใน anonyops เพราะดูเหมือนหลายคนจะไม่เข้าใจ และคุณอาจจะบอกไปด้วยก็ได้นะว่ามันใช้เวลาจริงๆแค่ไม่กี่นาทีในการแฮก anonyops เว็บไซต์นั้นเขียนมาได้ห่วยมาก แล้วก็ยังมีบั๊กเหลืออยู่อีก..."
    ถูกหยามกันขนาดนี้ ต้องรอดูกันต่อไปว่าทาง Anonymous จะตอบโต้อะไรกลับไปบ้าง

ส่วนผู้พัฒนาหรือผู้ดูแลระบบทั้งหลายหากไม่อยากถูกแฮก ก็ควรจะสอดส่องดูสคริปต์ในเซิร์ฟเวอร์ตัวเองเอาไว้บ้าง เพราะเว็บไซต์ส่วนใหญ่ก็มักถูกแฮกกันด้วยช่องทางนี้อยู่เสมอ

We are Anonymous...
    We are Legion...
    We do not Forgive...
    We do not Forget...
    Expect Us...

Credit: Blognone.com

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    จะยังไงก็ได้หมด แต่อย่ามาแฮ็กJokergameth นะ
    เร็วๆ นี้....

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    มันส์ดีจัง*-*

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    อืม จริงอยู่ที่ส่วนมาก Hacker จะใช้ ช่องว่างของ Javascript เป็นตัวเจาะ

ปล. ไม่น่ารอดน้ะ โดนหยามขนาดนี้ Hacker คนนี้จะต้องเก่งมากๆ
    ชัวร์
    Fansub

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★ Can't Hold Us 'Z ★
    กล่าวขอบคุณ
    2,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,457
    โหดขิงๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ทางที่ดีคือ ดูเฉยๆพอไม่เลือกข้างเด๋วงานเข้า 55

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เหอๆเจอซุปเหยี่ยว FALCON ของไทยเราหน่อยเป็นไง LOL

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    hack กันไป Hack กันมา ดึงสายเน็ต ออก****ซ่ะเลย (-.-)
    เก่งแค่ใหนก็ Hack ไม่ได้ 555+

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    มันใช่ข่าวเกมเหอครับ ผิดหมวดรึเปล่า
    เสรีภาพ เป็นสิ่งที่สิ่งมีชีวิตทุกอย่างพึงมี
    ไม่ยึดติดกับสิ่งใด พอใจในสิ่งที่เรามี พอดีกับสิ่งที่เราได้

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    สารคือไรหรอ ตัง้แต่เกิดมาได้ยินบ่อยแต่ไม่รู้ความหมาย

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Clouds อ่านกระทู้
    มันใช่ข่าวเกมเหอครับ ผิดหมวดรึเปล่า
    แล้วจะเอาไปหมวดไหนหล่ะครับ หมวดข่าวก็มีอยู่หมวดเดียว

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    สารคือไรหรอ ตัง้แต่เกิดมาได้ยินบ่อยแต่ไม่รู้ความหมาย
    ผมได้มาจาก Blognone.com นะครับ

สาสน, สาสน–, สาสน์, สาส์น [สาน, สาสะนะ–, สาดสะนะ–, สาด, สาน] น. คําสั่ง, คําสั่งสอน, เช่น สาสนธรรม; จดหมายของประมุขของประเทศหรือประมุข สงฆ์ที่ใช้ในการเจริญสัมพันธไมตรีระหว่างประเทศ,
    ถ้าเป็น จดหมายของพระมหากษัตริย์ เรียกว่า พระราชสาส์น, เขียน เป็น พระราชสาสน หรือ พระราชสาสน์ ก็ได้, ถ้าเป็นจดหมาย ของประธานาธิบดี เรียกว่า อักษรสาส์น, เขียนเป็น อักษรสาสน หรือ อักษรสาสน์ ก็ได้,
    ถ้าเป็นจดหมายของสมเด็จพระสังฆราช เรียกว่า สมณสาสน์, ถ้าเป็นจดหมายของสมเด็จพระสังฆราชเจ้า เรียกว่า พระสมณสาสน์. (ป.).
    ส่วน สาร ... สาร ๑, สาร– ๑ [สาน, สาระ–] น. แก่น, เนื้อแท้, มักใช้เข้าคู่กับคำ แก่น เป็น แก่นสาร; ข้อความ, ถ้อยคำ, เรื่องราว, เช่น กล่าวสาร สื่อสาร, หนังสือ เช่น นิตยสาร วารสาร, จดหมาย เช่น เขียน สาร สารของนายกรัฐมนตรีถึงเยาวชน. (ป., ส.).
    อยากให้ใช้คำว่า "สาร" มากกว่า เพราะ "สาส์น" ใช้กับบุคคลระดับสูง (มากๆ) น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuuBOYz อ่านกระทู้
    จะยังไงก็ได้หมด แต่อย่ามาแฮ็กJokergameth นะ
    HELL YEAH ใช่เลย

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    เริ่มจะออกไปทางดราม่าเล็กน้อย

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ทุกเว็บย่อมมีช่วงโหว่ทั้งนั้นแหละครับ อีกอย่างการแฮกเว็บได้ผมคิดว่ามันไม่ได้ดชว์ถึงความเก่งกาญอะไรนักหน่าเลยนะ เพราะมันมี Database ไม่กี่ชุด

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    แรงจูงใจ? ก็แค่ขำๆ...
    ปล.ผมว่าเจ๋งดีนะ ไม่แคร์อ่ะ ใครจะทำไม ขำๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    We are Anonymous : "ข้าจะล้างแค้นเจ้า" !!
    We are Anonymous, We are legion, We never forgive, We never forget, Expect us.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มันเป็นมายังไงหรอครับตามข่าวไม่ทัน

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Murashinji อ่านกระทู้
    มันเป็นมายังไงหรอครับตามข่าวไม่ทัน
    กำละครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ไม่รู้ว่า Anonymous คือเว็บอะไร แค่รู้ว่าถูกแฮ็ก

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Anonymous เว็บไรหว่าประเทสอะไรแล้ว Exotz คือใครหว่า อ่านทั้งหมดไม่ได้เข้าใจเลย พวกมันทำไรกันหว่าขอผ่านดีกว่า

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    เก่งกันจริงๆเลย ไงก็อย่ามารุกรากพวกเราละกาน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    มัน เริ่ม สนุกขึ้นเรื่อยๆ แล้วววว ฮ่าๆๆ

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    สงสัยนายคงต้องโดนบ้างแล้วละมั่งนะ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    พวกนี้ เขาเก่ง HACK โน้น HACK นี่ ทำไมเขาไม่ HACK

หาที่อยู่และ ตามไปยิงให้ จบๆ ไปเลย ฮ่า ๆ ๆ

(เหมือนในหนัง)