ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Minecraft อยากรู้วิธีสร้างเซิฟ ขอแบบละเอียด ขอแบบลง MOD ได้

Minecraft อยากรู้วิธีสร้างเซิฟ ขอแบบละเอียด ขอแบบลง MOD ได้ด้วยนะครับ
    แล้ว ระหว่าง Hamachi กับ Bukkit มันต่างกันยังไง
    ขอบคุณไว้ก่อนครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Hamachi ใช้ดีนะผมก็ใช้

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    ผมใช้ Hamachi นะ อย่างอื่นไม่รู้
    Hamachi ใช้ง่ายมากๆ แต่อัดคนได้แค่ 8 คน

กล่าวขอบคุณ
    0
    เห็นคนเข้าบอกว่า Hamachi มันลง Mod ไม่ได้อะครับ อยากเอาที่มันลง Mod ได้ แต่ไม่รู้ว่า Bukkit ใช้ยังไง ลง Mod ได้ไหม

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ในเรื่อง mod นะครับ ถ้าจะเล่นในเซิฟต้องใส่กับตัวเปิดเซิฟครับ และตัว mod นั้นจะต้องมีแบบรองรับสำหรับเซิฟเวอร์ด้วย
    และในตัวเกมเราต้องมี Mod ตามเซิฟเวอร์ด้วย ครับถึงเล่นได้
    ส่วนBukkit ส่วนใหญ่จะเน้นใส่ปลักอินครับ
    และฮามาชิไม่ใช่ตัวเปิดเซิฟนะครับแต่เป็นตัววงแลนในการเล่นแบบOfflineMode

เสริมอีกเรื่องนึง เรื่องBukkit
    Bukkit ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยเห็นคนใส่มอดเพราะว่าตัวนี้จะไม่ซัพพอร์ดModloader แบบปกติ ต้องเป็นนแบบแยกอีกตัวครับ
    ถ้าเปิดเซิฟแล้วใส่มอดแนะนำให้ใช้แบบตัวเปิดธรรมดาดีกว่า เพราะการใส่มอดจะง่าย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChaninKung : 18th February 2012 เมื่อ 10:52

กล่าวขอบคุณ
    0
    แล้วตกลงให้ใช้ไรอะครับ ผมมือใหม่ อยากลองเปิดเซิฟเอง
    ปล.ปลักอินมันคืออะไรอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอบทีครับ TT ผมอยากเล่นกับเพื่อน แล้วตกลง MOD เล่นใน Hamachi ได้ไหม