ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ก็เครื่องเก่า ตั้งแต่สมัยสงครามเวียดนาม โน้น ต่อให้ รักษาดูแลยังไง มันก็เก่าอยู่ดี

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    They are hero,They sacrifice for us.
    เขาเป็นวีรบุรุษ เขาเสียสละเพื่อเราครับ

R.I.P แด่ ทหารผู้หาญกล้า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ทำไม.....ต้องตกอีกล่ะนี่

ปล.ถ้ากลัวตก ก็เอาBoeing737ไปรับเลย แต่ต้องทำอะไรให้ไว เพราะเครื่องจอดไม่ได้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Barca !! Calunya!!
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เปลี่ยนจาก ฮ. มาเป็น Jetpack ครับ ไม่ก็เครื่อง วาป 55.

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    RIP แด่คนไทยที่เสียชีวิตในครั้งนี้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    น่าสงสารจัง ไปสู้สุคติ นะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    Blog Entries
    1
    - - ตกอีกแล้วเหรอ แน่ใจเหรอว่าเป็น อุบัติเหตุ

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    มันเกิดอะไรขึ้นเนี่้ยยย!!! ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่สูญเสียด้วยครับ
    ใกล้ไกล "ไม่ได้สำคัญ" นักหนา /\ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าให้ความสำคัญ?กับ "ใคร"

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ถ้าตกอีกลำก็ไม่รู้จะพูดยังไง

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~•“K_E_N→TA!”•~ อ่านกระทู้
    ถ้าตกอีกลำก็ไม่รู้จะพูดยังไง

คงไม่ตกละครับ เพราะตอนนี้ ผบ.ทบ สั่งงดบินทั้งหมดแล้วครับ
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมว่าตอนนี้งดบินดีแล้วครับ เพราะผมว่ามันต้องมีอะไรแน่ๆ มันแปลกมั้ยครับที่ ฮ.จะตก 3 ลำไล่เลี่ยกัน
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ก็มีแต่ ลำเก่าๆ ที่ปลดประจำการเอามาใช้กันในเมืองไทยไง มันถึงเป็นอย่างนี้

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ทำกรรมร่วมกันมา ชัวว์ กล้าประกันเลย
    ไม่งั้น ไม่มาตายติดๆกัน ด้วยวิธีเดียวกันหรอก
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เรื่องนี่ต้องมีเงื่อนงำ

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ขอไว้อาลัยให้แด่ผู้ที่เสียชีวิตทุกคนครับ บอกตรงๆ ว่าไม่เคยคาดคิดจริงๆ ว่าจะมี ฮ.ตกอีกเป็นลำที่ 3 ยังคิดอยู่เลยว่าเจ้า Bell 212 ผมเคยพูดคุยกับนักบินและช่างเครื่อง ของเจ้า ฮ.ท.212 นี้ด้วย (ที่หน่วยบินในค่าย บชร.นะครับ ไม่ใช่ที่ศูนย์การบินทหารบก) เป็น ฮ.ที่ผมได้พบเห็นมากกว่า ฮ.ชนิดอื่นๆ ใน ทบ.เลยทีเดียว และเป็น ฮ.ที่บินผ่านบ้านผมบ่อยมาก ได้ยินเสียงแทบทุกวัน

ส่วนสาเหตุก็คงต้องสอบสวนกันต่อไป แต่สำหรับผม คิดว่าคงไม่มีอะไร เพราะนักบินเขาคงไม่เอาเครื่องไปโหม่งโลกซะเองหรอกครับ น่าจะเพราะสาเหตุเครื่องขัดข้องนั่นแหละ เพราะ Bell 212 ตัวนี้มาสแตนบายตั้งแต่วันที่ Huey ตกแล้ว และพอ Black Hawk ตก เจ้า Bell ตัวนี้ก็ออกใช้งานมาตลอด และมีนักบินสับเปลี่ยนกันเป็นผลัด แต่อุบัติเหตุในครั้งนี้ยังมีสิ่งที่ผมดีใจอยู่นิดๆ ท่ามกลางความหดหู่คือ มีผู้รอดชีวิต 1 คน! ขอให้หายเร็วๆ นะครับ

และแน่นอนว่านับตั้งแต่กรณี GT200 , เรือเหาะ เราก็มักจะคิดว่า ทบ.ทำอะไรก็มีเบื้องหลัง มีเงื่อนงำมาโดยตลอด ซึ่งผมอยากให้แยกแยะมั่งครับว่าอะไรเป็นอะไร อย่างกรณี ฮ.ตกมันคือความเป็นความตายของคน คงไม่มีใครเอามาล้อเล่นหรือเอามาทำอะไรหรอกครับ นักบินเขาก็รักชีวิต แต่ในขณะเดียวกันเขาก็รักพวกพ้องเช่นกัน เรื่องไหนที่มัน Fail ก็สมควรที่จะด่า , เรื่องไหนที่มันดีก็ควรที่จะชื่นชม , เรื่องไหนที่ยังไม่คลี่คลายก็ไม่ควรที่จะไปด่วนสรุปเอง ในทุกๆ วันเราอาจจะไม่รู้ว่ามี ฮ.ของ ทบ.ออกปฏิบัติภารกิจอยู่ตลอด ทั้งการผลักดันผู้ที่ตัดไม้ทำลายป่า , การลาดตระเวณ , การช่วยเหลือผู้ประสบภัยก็จะมีอากาศยานปีกหมุนออกปฏิบัติการในทุกๆ เมื่อ ฮ.ทุกลำของ ทบ.ใช้งานค่อนข้างหนักในหลายๆ ภารกิจ เราอาจจะนั่งติดตามข่าวหรือเล่นคอมพ์อยู่ในห้องแอร์สบายๆ แต่รู้มั้ยว่าพวกเขาปฏิบัติภารกิจแทบไม่ได้หลับไม่ได้นอน นับตั้งแต่มีเหตุการณ์ ฮ.ตก ฮ.ทุกลำของ ทบ.ก็ออกบินแบบทั้งวันทั้งคืน แต่ตราบใดที่บ้านเรายังมีความช่วยเหลือหลายๆ อย่างรออยู่ นักบินทุกๆ คนก็พร้อมที่จะปฏิบัติภารกิจเพื่อที่จะช่วยเหลือผู้ที่ประสบภับนั้น แม้ว่าในบางครั้งอาชีพนักบินมันอาจจะเสี่ยง แต่พวกเขาก็พร้อมที่จะเสี่ยงเพื่อพี่น้อง เพื่อประเทศชาติครับ

และสุดท้ายผมหวังว่า อุบัติเหตุในครั้งนี้จะไม่เป็นบทเรียนที่สูญเปล่า หวังว่าจะนำมาเพื่อความปลอดภัยของศูนย์การบินทหารบกต่อความปลอดภัยของอากาศยานทุกลำและนักบินทุกคนต่อไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Belkan-War : 24th July 2011 เมื่อ 20:37
    " Fortune favors the bold.."