ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

ALAN WAKE เราสู้กับตัวอะไรหรอครับ

แล้วเนื้อเรื่องหลอนมากไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ถามแปลกๆ ลองเล่นดูซิ หลอนดี ถ้าเสปกไม่ถึง มันจะกลายเป็น หลอนปนอวก

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    สู้กับ the darkness ครับ ( ไม่ไช้ the darkness ที่มีหนอนงอกออกมาจากหลังนะครับ - -* )

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    สู้กับเงามืด...แสงจะคอยช่วย เกมเกี่ยวข้องกับไสยศาสตร์

กล่าวขอบคุณ
    541
    หลอนบางฉาก แต่กับคนที่เคยเล่นเกมหลอนๆจนบ่อยแล้ว มันก็งั้นๆ สรุป เกมนี่ถ้าจะโหลดก็ โหลดซะ ของฟรี มันส์ไม่มันส์ คิดไรมาก (แต่เกมนี่หนุกนะ ^^)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    สู้กับ the darkness ครับ ( ไม่ไช้ the darkness ที่มีหนอนงอกออกมาจากหลังนะครับ - -* )
    ถ้าเจอกันพระเอกมันตายตั้งแต่ cutscreen แรกแล้วล่ะ -..-

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokabobo147 อ่านกระทู้
    ถ้าเจอกันพระเอกมันตายตั้งแต่ cutscreen แรกแล้วล่ะ -..-
    alan wake ส่องไฟฉายใส่ the darkness ยิงไฟฉายกระจุย แล้วจับ alan ยกขึ้นมา ฉีกเป็นสองท่อน .......

ชักบ้าแล้วตรู--*

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    alan wake ส่องไฟฉายใส่ the darkness ยิงไฟฉายกระจุย แล้วจับ alan ยกขึ้นมา ฉีกเป็นสองท่อน .......

ชักบ้าแล้วตรู--*
    เสร็จเเล้วก็กินหัวใจ alan wake 5555
    บ้าตามกัน ยังไม่ได้เล่นเลย ตอนนี้เกมเยอะมาก Kingdoms of Amalur.Reckoning ยังไม่จบเลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    หลอนดี ครับ

เล่นมากๆ ระวัง แต๋วแตกละ

-.-

กล่าวขอบคุณ
    541
    ไครสังเกตุว่ากระทู้นี้ออกทะเล ยกมือขึ้น -.-

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

?
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    หลอนดี ครับ

-.-

ผมว่ามันไม่หลอน เท่าไหร่นะ เเต่ก็ OK ภาพสวย เนื้อเรื่องน่าติดตาม

โดยส่วนตัว ผมว่า Slient Hill หลอนกว่านะ เล่นทุกภาคหลอนทุกภาค โดนเฉพาะ ภาค 2-3

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    หลอนดี ครับ

-.-
    ลายเซ็นต์ เท่ดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ผมชอบ เกมส์นี้นะ สนุกดี เล่นถึง Chapter 4 ละ ชอบมาก ศัตรูมาเยอะดี หลบเพลินเลย

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    เกมนี้มันหลอนที่เนื้อเรื่องนะคะ บรรยากาศเกมก็เฉยๆนะ -0-

เนื้อเรื่องมันเล่นเเล้วชวนน่าติดตาม หลอนๆในเเนวแบบพวกจิตวิทยาอ่ะ เเนวๆเดียวกะ shutter island นิดหน่อย (ตอนEP4.)

นั่งเล่นอยู่ สนุกมากๆๆๆๆๆๆๆๆ วิ่งเอาไฟส่องเพลินเลย เเต่บางช่วงมาเป็นฝูงก็ยากนะ (โดยเฉพาะกระสุนหมด 5555+ >.<)

เบตง < BeTong >
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Blog Entries
    1
    คงสู้กับ วิญญาน ที่สิ่งร่างคนมั้ง

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ไครสังเกตุว่ากระทู้นี้ออกทะเล ยกมือขึ้น -.-

ยกสองมือเลยครับบ = =" เกมนี้ผมก็กะจะโหลดมาเล่นอยู่ แต่รอเล่น Saint Row จบก่อนนน

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ตัวผมเองมองว่า Dead Space - Fear บรรยากาศ เสียง แอ็คชั่นอะไร สนุกกว่าหมด

แต่เกมส์นี้ได้ตรงเนื้อเรื่อง + บรรยากาศ ยิ่งถ้าใคร ติดตาม บทสนทนา นี่ มันเหมือนหนังเลยนะ บท ดี มาก สำหรับผม

แต่ถ้าจะเอาหลอนเอามันส์ ผมว่าสู้ Dead Space ไม่ได้

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    สรุปว่ามันมีแค่ 5 Chapter ใช่ไหม แล้วตัวเสริมละ...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    หลอนดี ครับ

-.-
    เข้ามาฮาลายเซนต์

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ถ้าบอกไปจะเป็นสปอยไหมเนี่ย ( แต่จริงๆก็ไม่เคยเล่นหรอก )
    ดูๆแล้วเหมือนจะเป็นคนธรรมดาเนี่ยแหละ แต่ค่อนข้างเถื่อนหน่อย เหมือนปกป้องพื้นที่ประมาณเนี่ย
    ( พื้นที่ผิดกฎหมายสะด้วย ไม่งั้นไม่ทำถึงขนาดนี่หรอก )
    ที่ไม่อยากเล่นเพราะถ้าจะหลอนน่าดู มืดๆแบบเนี่ย

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    ตัวผมเองมองว่า Dead Space - Fear บรรยากาศ เสียง แอ็คชั่นอะไร สนุกกว่าหมด

แต่เกมส์นี้ได้ตรงเนื้อเรื่อง + บรรยากาศ ยิ่งถ้าใคร ติดตาม บทสนทนา นี่ มันเหมือนหนังเลยนะ บท ดี มาก สำหรับผม

แต่ถ้าจะเอาหลอนเอามันส์ ผมว่าสู้ Dead Space ไม่ได้
    ใช่ครับ เนื้อเรื่อง มันสนุกดี ใครที่เล่น อยากให้ สนุก ต้อง ติดตาม เนื้อเรื่องมัน ห้ามข้าม เด็ดขาด ข้ามแล้ว พลาดเลย ผม ข้ามไปถึง Episode 2 ไม่รู้เรื่อง กลับ มาเล่น 1 ใหม่เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    สรุปว่ามันมีแค่ 5 Chapter ใช่ไหม แล้วตัวเสริมละ...
    5 Episode ผมว่าคุ้มแล้วนะครับ เล่นแต่ ละ Episode นั่ง ภาวณา เมื่อไหร่ จะ จบ ฟร๊ะ หลังๆ ดีหน่อย มี เพื่อน ร่วมเดินทาง ^_^

?
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้

มันมี 6 Chapter ไม่ใช่เหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย T : O : P 22 : 20th February 2012 เมื่อ 16:59

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เกมเทพจาก xbox เมื่อปีที่แล้วเลยครับ แนะนำให้เล่นกันเลย
    ลูกเมียน้อยเพิ่งได้เล่น เนื้อเรื่องผมก็ลืม ๆ ไปหละ แต่จำได้ว่าหลัง ๆ เซอร์ไพร์เยอะดี จบก็ไม่ธรรมดา

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wriy9oN อ่านกระทู้
    เสร็จเเล้วก็กินหัวใจ alan wake 5555
    บ้าตามกัน ยังไม่ได้เล่นเลย ตอนนี้เกมเยอะมาก Kingdoms of Amalur.Reckoning ยังไม่จบเลย
    แล้วก็ไปอัพเกรดพลัง ไปกลาง สมุทร เลย!!

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    เวลาปา flash bang ให้พูดว่า ระเบิด ตูมมมมม!!!เกิดเป็นโก้โก้ครั้นช์ ด้วยครับ ได้อารมณ์มาก