ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    รู้สึกตัวช้าไปสินะ.. จขกท. ผมว่าไม่น่าจะทันละล่ะอีกแค่ไม่กี่เดือน -*-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ไปอยู่ก็พูดได้เองครับ มันจะซึมซับไปไม่รู้ตัว เหมือนตอนผมเข้า รร inter ก็จะบ้าตายเหมือนกัน กลัวไม่รู้เรื่อง แต่เข้าไป
    แป๊ปเดียว ฟังเค้าคุยกัน พูดกัน ทุกวันๆ เค้าคุยมาก็ต้องจำใจคุยกับเค้า ก็เก่งเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เล่นเกมบ่อยๆ อย่าข้ามคัตซีน เดาเรื่อง

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    ถ้าเล่นเกมส์ภาษาอังกฤษก็ได้ภาษาเหมือนกันแต่จะเป็น"ภาษาอังกฤษในชีวิตประจำวัน" เช่นการย่อประโยคให้สั้นๆ คำศัพท์แสลงที่ใช้กันบ่อยๆทำให้สื่อสารกันรู้เรื่องครับ แต่เรื่อง tense หรือโครงสร้างประโยคอย่างเป็นทางการมี่เรียนในโรงเรียนอะไรงี้ผมว่าได้น้อยครับ เพราะตัวละครในเกมส์จะพูดกันเหมือนชีวิตประจำวัน

ส่วนคำศัพท์ให้ฝึกคิดฝึกจำเอาเองครับ อย่างเช่นถ้าเขาพูดคำๆนึงมา เราต้องวิเคราะห์ว่าตัวนึงเสียงแบบนี้แล้วเอามาประกอบเป็ฯคำไรงี้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    รุ่นพี่ผมที่ไปafsมา เขาก็บอกว่าว่างๆก็ดูหนังซาวแทร็ค เปิดซับอังกฤษ ฟังไปก็อ่านไปว่ามันพูดอะไร ไม่เข้าใจก็กดstopเปิดดิคแปล ฟังได้ก็พูดได้เองแหละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ไปอยู๋เดียวก็พูดได้เอง ผมขอบอกเลยว่า "พูดง่ายไปครับ" อันดับแรก ควรศึกษาให้ สามารถศึกษากับคนอื่นได้ก่อน พอซักพักเราก็ซึมซับไปเรื่อยๆ จนพูดได้ครับ

อ้อ ผมแนะนำโปรแกรมเรียนภาษาครับ ''Rosetta stone'' [ไม่แน่ใจเขียนอย่างงี้หรือเปล่านะ] ถ้าเรียนจบบทของมัน รับรองครับ พูดได้สื่อสารได้แน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 20th February 2012 เมื่อ 19:26

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ waterc4t อ่านกระทู้
    เล่นเกมส์เยอะๆ พวก ดอทเอ call of dyty , crysis หรืออ่าน 9gag พวกนี้อะครับ
    แล้วเวลาเล่นเกมส์ให้เปิดซับด้วยนะครับ เราจะได้รู้ว่า มันพูดอะไร อย่างไร แล้วก็แปลเอา จะทำให้เราเข้าใจเนื้อเรื่องเกมส์มากขึ้นนะครับ และยังเล่นสนุกอีกด้วยนะครับ ลองดูๆ
    เป็นคำแนะนำที่เยี่ยม (เอ่อ)

แนะนำให้เรียนคอสเสริมหรือหาคนไกล้ตัวสอนแบบตัวต่อตัวดูครับ แต่เล่น dota ช่วยได้นะ จะทำให้อ่านออกแบบอ้อมๆน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    สำหรับคนที่บอกว่า อยู่ๆไปก็พูดได้ ผมขอบอกว่าไม่จริงครับ ถ้าอ่านไม่ออก และ พื้นฐานน้อยมากแบบ จขกท. อยู่ไม่รอดชัวร์ครับ
    นอกจาก Host จะพูดไทยได้ หรือไม่ก็ไม่คุยกับใครเลย 55555

ทั้งนี้และทั้งนั้น AUA ช่วยท่านได้ 5555 ไม่ก็ไปหาหนังสือพื้นฐานมาอ่านเลยครับ
    ลองเข้าไปดูนะ
    http://www.auathailand.org/
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เล่น WARBAND สิคับ ผมว่าช่วยได้เยอะเหมือนกัน

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bonusz อ่านกระทู้
    หาหนังสือสอนภาษามาอ่าน แล้วก็ได้หนังฝรั่งซับไทยครับ น้าผมบอก รอบแรกดูพากย์ไทย รอบ2ดูซับไทย รอบ3ปิดซับ แล้วก็ไปท่องA-Zให้ได้

ถ้าไม่รู้ว่าตัวไหนออกเสียงอะไร ก็ลองอ่านศัพท์ดูครับ เช่นNoอ่านว่า โน N=น ไงครับ ง่ายๆ
    อาจารย์ ที่สอน Eng ก็บอกผมแบบนี้แหละ
    เป็นไปได้นะให้เปิดช่องเพลง หรือ หนัง ที่เป็น eng ทิ้งได้แล้วนอนมันหน้าโทรทัศน์ นั่นแหละ ทุกวันนี้ก็ทำนะ
    เปิดช่องเพลงที่เป็น Eng ไว้แล้วหลับเลย แล้วพอนานไปพวกสำเนียงหรืออะไรพวกนี้มันจะเข้าหูเองครับ

ตอนดูหนังก็เหมือนเรปบนบอกเลย ดูพากษ์ไทย แล้วไปดู ซับไทยต่อ (อารมณ์เวลาดูคนละเรื่องเลย ความคิดผมอ่ะนะ)
    ส่วน พวก a-z อ่ะแยกออกว่ามีสระ a e i o u
    แล้วตัวที่เหลือ เช่น b คือ บ. ลองเอาตัวสะกด มาแทนดู แบบ s อ่าน เอส ก็เอา ส. มาแทน
    ส่วนพวกผสมคำ หรืออ่าน ก็ใช้ทักษะนิดนึง ถ้าเล่นเกม ก็ เปิด ซับไปด้วย แล้วจะรู้ว่าคำที่
    พวกตัวละครพูด พูดอะไรบ้าง

ประมาณนี้แหละครับ พวกพื้นฐาน
    !!!SEIZE THE DAY!!!

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    งงครับ...
    อย่างน้อยถ้าจะเรียนที่ต่างประเทศคุณต้องมีใบ certificated ด้านภาษา ไม่ toefl ก็ toeic เพื่อการสื่อสาร ซึ่งคุณต้องไปสอบเอา
    ถ้าไม่มีทางสถาบันเขาก็ reject คุณออกเท่านั้น เพราะคุณไม่มีเอกสารยืนยันว่าคุณมีปัญญาสื่อสารกับเขา เก่งไม่เก่งมันไม่ใช่ประเด็น ต่อให้คุณอ่านออกเขียนได้ปร๋อคุณก็ไม่มีปัญญาเข้าเรียน เพราะคุณต้องมีใบรับรองก่อน
    หรือพูดง่ายๆ ถ้าคุณไปอยู่ที่นั่นยังไงคุณก็ต้องเสียเวลาสอบเอาใบประกาศด้านภาษาก่อนอยู่ดี มันเป็นไปไม่ได้ที่คุณจะไปตัวเปล่าๆแล้วเค้าจะบอกว่าให้คุณเรียน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    งงครับ...
    อย่างน้อยถ้าจะเรียนที่ต่างประเทศคุณต้องมีใบ certificated ด้านภาษา ไม่ toefl ก็ toeic เพื่อการสื่อสาร ซึ่งคุณต้องไปสอบเอา
    ถ้าไม่มีทางสถาบันเขาก็ reject คุณออกเท่านั้น เพราะคุณไม่มีเอกสารยืนยันว่าคุณมีปัญญาสื่อสารกับเขา เก่งไม่เก่งมันไม่ใช่ประเด็น ต่อให้คุณอ่านออกเขียนได้ปร๋อคุณก็ไม่มีปัญญาเข้าเรียน เพราะคุณต้องมีใบรับรองก่อน
    หรือพูดง่ายๆ ถ้าคุณไปอยู่ที่นั่นยังไงคุณก็ต้องเสียเวลาสอบเอาใบประกาศด้านภาษาก่อนอยู่ดี มันเป็นไปไม่ได้ที่คุณจะไปตัวเปล่าๆแล้วเค้าจะบอกว่าให้คุณเรียน
    อันนั้นผมรู้อยู่ครับ พ่อผมเข้าบอก เดะมาเรียนนี้ เดะทำเรื่องให้ ผมก็ไม่รู้กะเค้า จบเดือนนี้เค้าจะพาผมไปทำเรื่องทั้งหมด

ไม่ว่าจะแปลเกรดเป็นeng ทำบัตร ทำเรื่อง หรืออะไร เค้าจะพาไปทำอีกที ผมไม่รู้รายละเอียดมาก ขอโทษด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    คือใบ certificated เนี่ยทางโรงเรียนหรือทางรัฐเขาไม่ได้ออกให้คุณไงครับ เพราะฉะนั้นมันไม่เกี่ยวกับการทำเรื่องการเทียบโอน หรือทำ ID
    คำถามก็คือ อีกประมาณ 2 เดือนคุณจะไปที่นั่น แต่อีกเท่าไหร่ที่คุณจะได้ใบรับรองนั่นแหละคือประเด็น เพราะคุณต้องไปหาสอบเอาเอง เพื่อวัดคะแนนว่าคุณจะสามารถเรียนในชั้นไฮสคูลของเขาได้จริงหรือไม่ การจะอัดความรู้ภาษาอังกฤษสำหรับคนที่ไม่เป็นอะไรเลยเพื่อที่จะไปเรียนระดับไฮสคูลภายในสองเดือนผมพูดตรงๆนะ สอนนกแก้วร้องเพลงยังจะมีความเป็นไปได้ซะมากกว่า ไม่ได้ดูถูกนะ แต่ถ้าคุณทำอย่างนั้นได้ คุณคงได้ท็อปอังกฤษตั้งแต่เรียนที่นี่แล้วหละ จริงไหม เพราะฉะนั้นสิ่งที่คุณน่าจะทำคือลงคอร์สเรียน-สอบวัดผล ของที่นู่น เพราะมันมีสถาบันพวกนี้สำหรับชาวต่างชาติอยู่ ใช้ได้ทั้งเรียนต่อ และทำงาน แต่ใช้เวลาเท่าไหร่นั้น ผมตอบไม่ได้ หากคุณสอบแล้วคะแนนมันได้ต่ำกว่าเกณฑ์คุณก็ต้องสอบใหม่จนกว่าจะได้ใบรับรองว่าคุณมีคุณสมบัติพอที่จะศึกษาต่อแล้วจริงๆ เพราะมันต้องมีการปรับพื้นให้เหมาะสมกับหลักสูตรการเรียนการสอนของที่นั่นด้วย

http://campus.sanook.com/education/o...read_01852.php

อันนี้เป็นลิงค์รายละเอียดของโทเฟลที่ประเทศไทย คุณลองอ่านดูคร่าวๆก่อนก็ได้ จะได้รู้ว่าสอบเอาใบ certificated เนี่ยมันประมาณไหน ผมไม่แน่ใจว่าปัจจุบันยังเป็นแบบในบทความนี้อยู่หรือเปล่า
    อ้อ คะแนนโทเฟลเนี่ย มันไม่มีตกหรือไม่ตกนะครับ มันมีแต่มากกับน้อย ซึ่งคนที่ได้มากกว่าก็มีสิทธิมากกว่า ขอให้โชคดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 21st February 2012 เมื่อ 03:06

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ก็ไปอยู่ที่ต่างประเทศแบบโง่ๆ ซัก2ปีครับ รับรองเก่งภาษาแน่นอน อันนี้อาจารย์ที่สอนบอกมาครับ ถ้าเราหิว เราอยากทำโน่น นี่ นั่น สมองมันจะจดจำคำศัพท์ในหัวเอง ของอย่างนี้มันอยู่ที่ประสบการณ์ครับ ไม่ใช่มาปุบปับจะให้เก่ง มันคงเป็นไปไม่ได้ ยิ่งตั้งใจเรียนด้วยนะ ฝันเต๊อะ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    เรียนเสริมครับ เอาตั้งแต่เริ่มเลย

อยากสนุกๆก็ Skyrim ครับ 5 5 5

เหมือนท่านอื่นๆครับ เล่นเกมส์ ดูหนัง อ่านหนังสือศัพท์ (น่าจะมั้ง)

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ครับ เรียนตกมาหลายรอบละ อังกฤษเนี้ย ตอนนี้ผ่านแล้วก็ ยอมรับว่า จาก ที่ไม่ได้เลย

ก็พอจะอ่านได้บ้าง ฟังได้บ้าง เขียนได้นิดๆ แต่ถามว่าได้ไหม ก็ได้น่ะ แต่แค่นิดๆ ขนาดผมเรียนมา ตัวละ 2 รอบนะ

ตอนเด็กๆผมก็ไม่ตั้งใจเรียนครับ พึ่งมาเอาจริงๆก็ตอนเรียน มหาลัยนี่แหละ

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    เล่นDotaก็ช่วยให้อ่านศัพท์ได้นะครับ แบบเพื่อนด่าkak=กาก sass s=****ด ด por mung..=พ่อ***...(คิดเอง)ไรพวกนี้ไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ย่าของเพื่อนผมไปอยู่ US เดือนเดียวกลับมาไทยพูดอังกฤษได้อย่างคล่องแคล่ว