ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เงินซื้อ แท๊บเล็ต ร่วม ร้อยล้าน พันล้าน หรือ หมื่นล้าน

สู้เอาเงินไปซื้อ รองเท้า เสื้อผ้า หนังสือ แจกโรงเรียน ตามบ้านนอก ยังดีซะกว่าอีก

วิธีทำให้การศึกษาของไทยเจริญขึ้น คิดง่ายมากๆ ลองนึกว่าคุณจะสร้างตึก ขึ้นมา สิ่งที่สำคัญที่จะทำให้ ตึกมั่นคงและแข็งแรง อยู่ได้เป็น สิบๆปี คืออะไร ????

คำตอบ นั้นก็คือ "ฐาน" ถ้าฐานมั่นคง ตึกก็ไม่มีวันล้ม

เพราะฉนั้น การซื้อแท๊บเล็ตมาแจกเด็กนักเรียน ก็เหมือนการเสริมแต่งยอดตึกให้สวยหรือดูดี แต่ในขณะเดียวกัน ฐานของตึก กลับปล่อยให้ ผุพัง ไม่เสริมให้แข็งแรง ไม่ซ่อม อีกไม่นาน การศึกษาไทยก็คงพังทลายลง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ไม่ดราม่าให้ตบเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,701
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ทำเป็น ฐานลอง ดูเอล กันแน่นอน T^T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เผาผลาญภาษีโดยใช่เหตุ นั้นมันภาษีของคนจนน่ะเฟร้ยยยยยย (ปล.ยังเรียนไม่จบเลย)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ถ้าแจกม.1ต้นละก็ ROOT + โหลดเกมซะ ทำเครื่องลวนๆแล้วก็ส่งคืนให้เด็กรุ่นต่อไปจิ้มปุ๋บฟังปัป

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แจก Lenovo IdeaPad A1 ให้กับเด็กประถม

แสดงว่าจะแจก I-Pad ให้กับเด็กมัธยม สินะ

^^

( ใจจริง..อยากขอ งบประมาณสักครึ่งนึงไปให้โรงเรียนบนดอย )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peerawit : 19th February 2012 เมื่อ 21:44
    ขอบคุณ เว็บไซต์ JokerGameTH เป็นอย่างสูง

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ผมคิดว่า นโยบายนี้ ทำอะไรผิดๆ คิดสิ สมัยนี้ มีเจ้าเครื่องนี้ ใครจะตัี้งใจเรียน

ขนาด โทรศัพท์ มือถือ เครื่องเดียว ก็เป็นอันไม่เรียนเเล้ว

ถ้าเจ้าเครื่องนี้มา เเถม เอามาให้กับ เด็ก ป.1 คิดว่าเด็กจะตั้งใจเรียนหรอครับ

+ กับ เด็กที่ยังไม่รู้ภาวะ

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    แจกให้เด็ก ป.1 ทำไมเนี่ยทำไม่แจกให้เด็ก ม.ต้นเนี่ย รอดูต่อไปว่าจะเป็นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    เอา โอโล่ ไป กิน เหอะ พวก***นี้ตั้งแต่ O-Net ของ เด็ก แล้วนะ

พี่โน๊ตพูดถูก ประเทศ นี้ เม่ง จัด ลำดับความสำคัญ ไม่เป็น

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    โห คนแจกคิดรึเปล่า ?? เอางบมาซื้อแท็บเล็ตให้เด็ก ป.1 แล้วจะไปมีงบซื้อหนังสือหรือเปล่า ?? คิดมั่งไหมเนี่ย ? ต่อไปนี้ถ้ามีแท็บเล็ตก็ไม่ต้องอ่านหนังสือ เขียนหนังสือกันหรอก

... " JOKERGAMETH " ...

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    เหอ เสียประโยชน์ก็โวยวายกันใหญ่ คิดว่า มัธยมจะไม่ทำพังเหรอครับ
    แจกให้เด็ก ม. แล้วมันแตกต่างตรงไหน เสื่อมกว่าเดิมละไม่ว่า แอบเล่นบ้าง
    เปิดเว็บอนาจบ้าง เด็กดีมีไม่ถึง 10% แจกให้ใครก็เหมือนกัน
    แล้วสมมุติคุณเป็นเด็กเล็กๆ ผมว่าน่าจะได้จับเทคโนโลยีบ้าง
    ไม่งั้นจะทันชาวโลกเค้าเหรอ เค้าใช้ ACTIVE Board กันแล้ว
    ซึ่งประเทศไทยมีไม่ค่อยเยอะซะด้วยที่ใช้
    การศึกษาไทยมันห่วยแตก มีแต่แข่งขัน เรียนพิเศษ
    ต่างประเทศเค้าไม่เห็นต้องทำเลย แต่เค้ากลับก้าวไกลกว่าไทยไปแบบไม่เห็นฝุ่น
    อย่าโวยวายกันหน่อยเลยครับ นโยบายเป็นอย่างงี้ โวยวายแล้วได้อะไร
    ทุกอย่างต้องมีผลดีและเสีย แจกเด็กมัธยมจะเสียซะมากกว่าเด็กประถมอีก
    ลองคิดก่อนนะครับ อย่ามองแค่ตัวเองเสียประโยชน์

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzx5 อ่านกระทู้
    เอาเงินซื้อไปพัฒนาโรงเรียนตามบ้านนอกดีซะกว่า เอามามันจะใช้ทำอะไรกันนอกจากเล่นเกมส์ พังมั่งหายมั่ง

คิดอะไรอยู่ไม่เข้าใจ โรงเรียนตามบ้านนอกยังขาดอุปกรณ์การเรียนอีกเยอะ หนังสือ เสื้อผ้า ห้องเรียน เครื่องเขียน
    นั่นดิ แทนที่จะเอางบประมาณไปปรับปรุง สร้างรากฐานโรงเรียนประถมให้แข็งแรงทั่วถึงทั้งประเทศ เอามาทำheerกับของพวกนี้ครับ

ผมไม่รู้สึกอิจฉาเด็กๆที่ได้รับของพวกนี้หรอก แต่ผมกลับสงสารและเวทนากับเด็กๆที่ถูกลืม เด็กบ้านนอก เด็กหลังเขาที่ยังไม่ได้รับการศึกษาอีกมากมาย

สุดท้าย ผมสงสารและเวทนาประเทศไทย ที่มีผู้บริหารประเทศคิดได้แต่เรื่องไม่เป็นเรื่อง R.I.P Thailand

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    รู้สึกว่าแท็บเล็ตพวกนี้จะเอาไปแลกจากจีนโดยแลกกับข้าวสาร 10000 ล้านตัน ราคาข้าวที่แลก 60000 ล้านบาท แลกเป็นแท็บเล็ตมูลค่าโดยรวม 1000 ล้านบาท
    แล้วอีก 59000 ล้านมันไปตกอยู่ตรงไหน ข่าวออกอยู่ จำค่าตัวเลขผิดหรือเปล่าไม่รู้ แต่ที่รู้ๆขาดทุนมหาศาล + เอาไปแจกเด็ก ป.1
    คิดว่าเด็กจะใช้มันทำอะไรได้บ้าง ดินสอ 1 แท่งให้เด็ก มันก็อาจใช้ได้แค่ขีดๆเขียนๆ ตามโต๊ะ ตามผนังกำแพง จดหนังสือวาดรูปเล่น
    แต่หากให้กับวิศวกร อาจเขียนแปลนแผนผังเทคโนโลยีแห่งยุคได้เลยทีเดียว ความแตกต่างมันเห็นกันชัดๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ลูกตูจะได้ไหม๊นิ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    จะบอกอะไรให้น่ะ นอนฝันไปเถอะ กับ ไอของพวกนี้

แจกเด็ก ป1 ไปทำไมกันครับ เด็กขนาดนั้นใช้เป็นหรอครับ ผมว่าไม่ต้องทำอะไรแล้วละ ออกจากบ้าน พกไอ้เครื่องนี้ไป หาย แน่นอน 70%

เหอะๆเอาเงินไปทำอย่างอื่นเถอะ ไม่ก็แจกให้พวกผมเถอะะะะะะะ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    แลกลูกอมมะน้อง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เล่นเกมส์กันหนุกหนานละเด็กน้อย

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    2
    ถ้ามีกระทู้ แทปเล็ต ป.1 สิ่งที่ตามมาตลอดก็คือ "พวกอิจฉาเด็ก"

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    2
    กลับไปเรียน ป.1 กันดีกว่า
    อัพเดทคีย์เกมส์ฟรี ทุกวันได้ที่นี่ คลิกเลย
    https://goo.gl/TKJ917

กล่าวขอบคุณ
    434
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,148
    ตายๆ พังกันพอดีให้เด็กป.1

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ฉลาดขึ้นหรือโง่ขึ้น เอาไปให้เด็กใช้ ได้หายกันกระจายแน่

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    แจกเพื่ือ เด็กมันจะรู้เรื่องไหมเนี่ย ผมอยู๋ป.1 ยังใช้คอมไม่ค่อยเป็นเลยอะ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เหมือนบัตรประชาชนเด็กนั่นแหละ

ทำเพื่อ ??

ไปดูเด็กต่างจังหวัด โดยเฉพาะโรงเรียนนอกเมืองห่างไกลหน่อย

ห้องคอมเค้ามีเครื่องคอมพอสำหรับเด็กรึยัง ??

คอมเครื่องเดียวเล่นทั้งหมู่บ้าน ??

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzx5 อ่านกระทู้
    เอาเงินซื้อไปพัฒนาโรงเรียนตามบ้านนอกดีซะกว่า เอามามันจะใช้ทำอะไรกันนอกจากเล่นเกมส์ พังมั่งหายมั่ง

คิดอะไรอยู่ไม่เข้าใจ โรงเรียนตามบ้านนอกยังขาดอุปกรณ์การเรียนอีกเยอะ หนังสือ เสื้อผ้า ห้องเรียน เครื่องเขียน
    ใช่แล้วครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง

จะทำให้เด็กเป็นเด็กติดวัตถุด้วย แค่นี้ประเทศไทยยังนิยมวัตถุไม่พอกันหรือไง คุณค่าทางจิตใจล่ะหายไปไหนกันหมด สู้เอาเงินไปพัฒนาโรงเรียน

ที่เขาขาดแคลนดีกว่าเนอะ ปลูกฝังให้เด็กมีคุณธรรมดีกว่าอีก รัฐบาลไม่มีอะไรทำหรือไงมานั่งคิดนโยบายแจกแท็บเล็ตเนี่ย

ลืมไปแล้วหรอ ทั้งรุ่นพ่อ รุ่นแม่ หรือรุ่นปู่ รุ่นยายของเรา ก็เก่งและโตมาได้ด้วยหนังสือเป็นเล่มๆ&ไม้เรียวกันทั้งนั้น ไม่เห็นจำเป็นต้องใช้แท็บลงแท็บเล็ตไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    อย่าพึ่งโวยวายไป เพราะเสปกไม่ได้สูงมาก และมีเมมให้ 2 gb ยัดหนังสือ video ก็เต็มแล้ว