ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 621
    โค้ด HTML:
    [CODE]<marquee>dddasdasdasddasdd</marquee>[/CODE]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirasit : 20th February 2012 เมื่อ 22:07

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ไม่อยากคิดมาก แต่ เค้าคิดจะทำอะไรกัน ขนาดผู้ใหญ่ที่มีความคิดมี ipad มี tab มันยังติดเกมเลย จะไปเอาอะไรกับเด็กครับ ติดเกมแน่นอน ยกเว้นแต่ว่าจะมีระบบ ล๊อคอะไรไว้เรียบร้อยแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อิฉาเด็กกันเต็ม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    สั้นๆง่ายๆได้ใจความ ปัญญาออน่รัฐบาลไทย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilAgri อ่านกระทู้
    มีคำว่า"เสียสละ"กันบ้างไหมครับ ในใจของพวกคุณๆทั้งหลาย

กว่าจะเป็นชาติไทยขึ้นมาได้ บรรพชน คนรุ่นก่อน ได้สละทั้งเลือดและเนื้อ แม้กระทั่งชีวิต ก็สละให้ได้เพื่อคนรุ่นต่อไปๆ ได้มีประเทศอยู่

แต่ดูคนรุ่นนี้ กะอีแค่ราคาไม่ถึง3,000บาท ยังเสียคนรุ่นต่อไป[รุ่นต่อจากเรา] ยังสละให้ไม่ได้ คงเป็นเพราะคนสมัยนี้เป็นแบบนี้ไง
    ชาติไทย ถึงไม่เจริญ....

อาจแรงไปหน่อย แต่ช่วยๆเอาไปคิดกันดู ว่าที่ทำไป สมควรแล้วหรือยัง
    คุณพิจารณาให้ดีก่อนพูดเถอะครับ คุณก็รู้นิ ว่าราคาแค่ 3000 แล้วพวกผมจะอิจฉาเพื่ออะไร อาจเป็นแค่เศษเงินของใครหลายคนด้วยซ้ำ 3 พันนี้เอาไปซื้ออย่างอื่นที่เกิดประโยชน์มากกว่านี้ดีกว่าไหม เช่น ซื้อลูกบอล 3000 บาทนี่คงได้ซักกระบุงนึงเลยมั้ง แล้วเอาไปให้พวกเด็กๆ ที่โรงเรียนอยู่ห่างไกล เช่นบนเขาบนดอย หรือซื้อหนังสือ หรือโต้ะเรียน หรือเป็นค่าอาหารกลางวัน กับเด็กๆเหล่านั้น มันจะดีกว่าไหม ผมถามจริงว่าใครที่เสียสละได้ถูกทาง พวกคุณเองหรือ พวกผม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เขาจะทำอะไรก็ปล่อยเขาไปเถอะครับ เดี่ยวเขาก็แก้ปัญหากันเองเดี่ยวพวก ม.ต ม.ป ก็ได้ใช้ ผมอยากให้แจก Ipod แก่เด็กมากกว่าเอาไปทำไรก็ไม่รู้-*-
    Once upon a time

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    เอาให้บ้านละเครื่องดีกว่า ใช้กันทั้งครอบครัว ทุกบ้าน ทุกครอบครัว เคยใช้ รู้จัก ไม่ต้องให้เป้นรายคนก็ได้

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    เด็กป.1 เทอมนี้เป็นตู ซ้ำชั้นเลยดีไหม Ahh

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ครูสอน ป.1 เอาไปใช้ซะมากกว่า เด็กยังไม่รู้จักเลยว่ามันคืออะไร ถ้าได้ครูก็ขี้เกียจสอนนักเรียนวัน ๆ เล่น แต่แท็บเล็ตทั้งวัน

๛Templar๛
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เสียงบประมาณโดยใช่เหตุ แจกเด็กมัธยม ได้ผลกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เด็กสมัยนี้ อะไรๆก็สะดวกสบายซะหมด อีกหน่อยคงไม่ต้องแบกหนังสือกันละ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เด็กป.1 จะใช้งานได้หรือครับ

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ประเทศไทยทำอะไรแปลกๆ จะโชว์ต่างชาติรึไงว่าเด็กใช้ของดี
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เกินตัวไปแล้วเด็กสมัยนี้ = ="
    มันมากไปนะรัฐบาล ยอมเอาข้าวสารหลายตันเพื่อแลก Tablet ให้เด็กป.1
    เด็กมันจะใช้เป็นได้ไง? อีกกอย่าง เด็กพวกนี้ใจแตกแน่ๆ หากได้ของดีๆแบบนี้ตั้งแต่เด็ก ลองดูสิ พอโตขึ้นกว่านี้มันจะไม่ยอมใช้ของที่เก๊ไปกว่านี้แน่ๆ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เครื่องหนึ่งซื้อหนังสือได้ประมาณ 30เล่ม+

ก็ประมาณ 3-4 ปรการศึกษาเลยนะ
    -| " _ Y o u ' l l _ N e v e r _ W a l k _ A l o n e _ " |-

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    กระทู้นี้เป็นกระทู้ เก็บ thank ครับ =w=

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เป็นกระทู้ดราม่าไปแล้ว ไม่ไหว อ่านคอมเม้นท์แล้วปวดหัว

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    แจกน่แจกให้แต่ ป.1หรอครับ ถ้าขึ้นป.2 ป3 แล้วยังได้อยู่ผมก็มองอนาคตออกแล้วละ....

ป.1 เล่นเป็นของเล่น
    ป.1 เทอม 2 เริ่มเล่นเป็น เริ่มเล่นเกมเล็กน้อย
    ป.2 นั่งเล่นเกมที่ครั้งที่ว่าง
    ป.3 เล่นเกม****ทั้งวัน
    ป.4 ดูหนัง X จอใหญ่ดี
    เออเดี๋ยวนี้แค่ ป.4 มันเสียตัวไปหมดแล้วอะ ดูในข่าวน่าสลดจริงๆ แต่ก็นะมันอยู่กับสภาพแวดล้อมอย่าง เพื่อน หรือ พ่อแม่

ฉันท์ใด ก็ฉันท์นั้น มองเห็นอนาคตรำไร สาธุ...สาธุ เห้อ