ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Cool หลุดมาแล้ว! แท็บเล็ตที่จะแจกให้นักเรียน ป.1 คือ "Lenovo IdeaPad A1" ได้ของดีไปเลยหนูๆเอ้ย

หลุดมาแล้ว! แท็บเล็ตที่จะแจกให้นักเรียน ป.1 คือ
    "Lenovo IdeaPad A1"

หลังจากปล่อยให้สงสัยกันมานานว่าแท็บเล็ตในโครงการแจกนักเรียน ป. 1 เพื่อการศึกษาจะมีหน้าตาและสเปคเป็นอย่างไรกันบ้าง
    ล่าสุดดูเหมือนว่าจะมีความเป็นไปได้ว่าแท็บเล็ตแจกเด็ก ป.1 ดังกล่าวอาจจะเป็น Lenovo IdeaPad A1 หลังจากที่คุณหนุ่ย
    พงษ์สุข หิรัญพฤกษ์ พิธีกรคนดังจากรายการแบไต๋ ได้ทวีตภาพผ่าน @nuishow ของว่าที่แท็บเล็ตเครื่องทดลองสำหรับแจก
    ให้กับโรงเรียนในกลุ่มนำร่องของโครงการแท็บเล็ตนักเรียน ป. 1 ที่ผลปรากฏว่าออกมาเป็นเจ้าแท็บเล็ต Android อย่าง
    Lenovo IdeaPad A1 อย่างที่ว่าไว้ข้างต้น

-----------------------------------------------------------------------------
    สเปคของตัวเครื่องที่วางขายทั่วไป : Lenovo IdeaPad A1
    -----------------------------------------------------------------------------

- ระบบปฏิบัติการ Android 2.3
    - ชิพประมวลผล ARM Cortex A8 single-core ความเร็ว 1GHz
    - หน้าจอขนาด 7 นิ้ว ความละเอียด 1024 x 600 IPS LCD panel
    - กล้องหลังความละเอียด 3 ล้านพิกเซล, กล้องหน้า 0.3 ล้านพิกเซล
    - ตัวเครื่องหนา 11.9 มม. , น้ำหนัก 400 กรัม
    - มี GPS Bluetooth, WiFi, ช่องเสียบ microSD, micro USB
    - ลำโพงสเตอริโอ
    - ความจุ 2GB

ทั้งนี้ Lenovo IdeaPad A1 ที่แจกให้กับโรงเรียนเหล่านี้จะมาพร้อมกับ Softcase ทุกเครื่อง รวมถึงปากกาสไตลัสสำหรับให้ครูทุกคนด้วย
    กระนั้นก็ดีคุณหนุ่ยยังแอบฝากมาด้วยว่าแท็บเล็ต Lenovo IdeaPad A1 เครื่องดังกล่าวยังเป็นรุ่นทดลองซึ่งไม่สามารถยืนยันได้แน่ชัดเวลานี้
    ว่าจะเป็นแท็บแล็ตรุ่นที่จะแจกให้กับนักเรียน ป. 1 ในอนาคตจริงหรือไม่ ดังนั้นก็ต้องดูกันไปยาวๆครับว่ารัฐบาลของเราจะไปจับมือกับบริษัท
    ผู้ผลิตแท็บเล็ตเจ้าไหนกันแน่ในการพัฒนาแท็บเล็ตเพื่อการศึกษาไทยเหล่านี้

---------------- GaMeR UnLeaSheD ------------------
    เครดิต teamzab.com ขอบคุณที่ติดตามครับ จัดเต็มโดย Nuk-Lightning

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628
    ไม่ต้องเรียนกันหรอก นั้งเล่นแอพกันดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    ทำไมไม่แจก นร. ม.ปลายวะ นร. ป.1 เดียวก็ทำพังกันหมดหรอก เสียงบประมาณ

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    แจก ม.ต้น มั่งสิเว้ยเฮ้ย !!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ไม่ทราบว่าจะให้เด็กไปทำก๋อยอะไรกันครับ
    บุคลากรของประเทศผู้ที่ยังมีความรู้แต่ไม่มีโอกาสยังเหมาะแก่การใช้มากกว่าเลย
    4S User

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เอาไปแจกเดี๋ยวเด็กมันก็ทำพัง

เสียเงินฟรี มีประโยชน์อะไร
    เอาไปทำอย่างอื่นยังดีสะกว่า

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    น่าจะแจกเด็กเอ็นท์ปีนี้อย่างผมนะ เข้ามหาลัยจะได้มีใช้เลชเชอร์ - -

แต่แจกเด็ก ป.1 ก็ดีนะครับ อยากรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้างเหมือนกัน แล้วรัฐบาลจะพูดว่ายังไงบ้าง 55

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    988
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมว่าเด็กมันจะเอาไปปาหัวกัน

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ให้เด็ก ม.ต้นขึ้นไป ยังสร้างสรรค์กว่านะผมว่า

เด็ก ป.1 ผมว่ายังอายุน้อยไปที่ะจับต้องของพวกนี้ พาลจะติดของแบบนี้แต่เด็ก

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    ป.1 เดี๋ยวพ่อแม่มันก็แอบมโมยไปขาย เวลาโดนห๋วยกิน

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ป่ะ เราไปดักปล้นเด็ก หลังเลิกเรียนกัน 555+

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    พี่ปูไม่แจกให้เด็ก ม.4 บ้างละ อ้อลืมไป หนี้ยังเยอะอยู่ // เผ่น !!
    (สังเกตหน้าแรก JKG จะมีแต่ข่าว IT นี่มัน JokerIT.com แล้ว)

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 30 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    396
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เผลอๆทำเงินพ่อแม่รั่วอีก 555

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    Blog Entries
    2
    เด็กนั่งเล่นแอพทั้งวันจนไม่เป็นอันเรียน...

---------------------------------------------------------------

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ฮ่าๆๆๆ ของดีกันเลยที่เดียว

ยังไงก็รักษาดีๆนะหนู ตอนนี้ได้บัตรประชาชนไปละ รออีกหน่อยได้ไอ้แท็บเล็ตไปอีก (ไม่รู้รัฐบาลชุดต่อไปจะแจกดาวเทียมกันคนละลำเลย)

ปล.เฮ้ออ เด็กยุคหน้า มันจะทำอะไรเป็นมั่งวะ มีแต่ผู้ใหญ่ประเคนให้

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    ถ้าแจกจริง รุ่นน้องป.1เตรียมตัวโดนรุ่นพี่ขู่เอาได้เลยครับ ทำใจไว้น้อง!

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    ไม่เอา ล่ะ หนูอยากได้ iphone 6
    MeltDown

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    786
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,502
    คิดว่าเด็กมันจะเรียนกันไหมล่ะ ?

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เอาเงินซื้อไปพัฒนาโรงเรียนตามบ้านนอกดีซะกว่า เอามามันจะใช้ทำอะไรกันนอกจากเล่นเกมส์ พังมั่งหายมั่ง

คิดอะไรอยู่ไม่เข้าใจ โรงเรียนตามบ้านนอกยังขาดอุปกรณ์การเรียนอีกเยอะ หนังสือ เสื้อผ้า ห้องเรียน เครื่องเขียน

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    น่าอิจฉาเด็กสมัยนี่มันมาก อยากได้มั่งอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    แล้วเด็กมันจะใช้ทำอะไรนอกจากเล่น ครูยึดไปก็ไม่เกิดประโยชน์ แล้วก็เสียเวลาพัฒนาซอฟท์แวร์สำหรับเด็กอีก แจกให้ผู้มีวุฒิภาวะพอน่าจะเหมาะกว่านะครับ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    เฮอๆๆๆ คิดได้นะให้เด็ก ป.1 เอาไปทำไรวะ E-Book เหรอ ฝัน

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ควาย ควาย ควาย ควาย

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    เด็กป.1มันจะเอาไปทำไรว่ะ ทำไมไม่เอาไม่ทำอย่างอื่นเกี่ยวกะการศึกษาเอาไม่ดีกว่าหรอ แจกแท๊บแล็ต - -
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

?
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzx5 อ่านกระทู้
    เอาเงินซื้อไปพัฒนาโรงเรียนตามบ้านนอกดีซะกว่า เอามามันจะใช้ทำอะไรกันนอกจากเล่นเกมส์ พังมั่งหายมั่ง

คิดอะไรอยู่ไม่เข้าใจ โรงเรียนตามบ้านนอกยังขาดอุปกรณ์การเรียนอีกเยอะ หนังสือ เสื้อผ้า ห้องเรียน เครื่องเขียน

ใช่เเล้วละเอาเงินไปพัฒนาโรงเรียนชนบทต่างจังหวัดจะดีกว่า

เเจกเด็ก ป1 เด็กไม่เป็นอันเรียนพอดี ยิ่งเด็กสมัยนี้ด้วยยิ่งเเล้วใหญ่ ความคิดของคนสมัยนี้ ยิ่งฟอนเฟะ ขึ้นทุกวัน

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ: