ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15

Arrow [PC] ALAN WAKE [2012/ENG/REPACK][MF/TF/JF] 3.84GB

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tomjazz9219 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ยืนยันมีเดียไฟล์ โหลดได้ปกติ วิธีลงตาม จขกท.บอก เล่นได้ 100% ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rocketman อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ

ผมโหลดไปแล้วเล่นได้ 100%
    ALAN WAKE

UPDATE SKIDROW v1.01.16.3292
    MediaFire l TempFiles l JumboFiles

~ REPACK - BLACK BOX ~

Genre
    : Action
    Publisher: Microsoft Game Studios
    Developer: Remedy
    Also on: PC, X360, X360
    Release Date: May 18, 2010

Infomation
    คงไม่บ่อยนักสำหรับวิดีโอเกมที่ไม่มีผีสักตัว แต่กลับสร้างความหวาดระแวงจนรู้สึกระทึกตกใจกลัว ไม่แพ้การนั่งชมหนังผีคนเดียว “อลัน เวก” (Alan Wake) ผลงานเกมคุณภาพตัวล่าสุดจากทีม Remedy สัญชาติฟินแลนด์ ผู้ให้กำเนิดเทคนิคชะลอภาพ Bullet Time ในเกมดัง “แม็ก เพย์น” ทำให้เราเชื่อมั่นว่า พวกเขายังไม่ถึงทางตันในอาชีพ พร้อมพกพาศิลปะในการนำเสนอเกมในแง่มุมที่หลุดไปจากกรอบเดิมๆ เกมนี้เลือกเล่นความยาก-ง่ายออกเป็น 3 ระดับ คือ Narmal,Hard [ผู้เขียนเล่นที่ระดับ Hard] และ Nightmare โดยแบ่งเนื้อหาเกมออกเป็น 6 ตอนใหญ่ Nightmare,Taken,Ransom,The Truth,The Clicker และ Departure อาวุธติดตัวพื้นฐานของอลันก็คือ “กระบอกไฟฉาย” เอาไว้ส่องให้ศัตรูกลัว หรือคลายมนตร์ขลังลง ทั้งนี้ เราจะต้องเก็บแพคถ่านเพื่อเติมพลัง และพบขนาดไฟฉายทรงพลังขึ้นในฉากหลังๆ สำหรับอาวุธประเภทให้แสงสว่างยังมีอีก 2 ชนิด เป็นแท่งไฟส่องสว่างกับปืนสำหรับยิงไฟเพื่อขอความช่วยเหลือ หากเราใช้ปืนนี้ยิงเข้าเป้าหมาย ภาพจะถูกดึงให้ช้าลงเพิ่มความเท่ได้ไม่น้อยทีเดียว แถมตัวใกล้เคียงก็ยังมีโอกาสตายตามไปด้วย นอกจากนี้ ยังมีพวกปืนพกลูกโม่, ปืนช็อตกันธรรมดา-แบบคู่,ปืนไรเฟิล ล่าสัตว์ และระเบิด Flashbang เพียงแต่อาวุธทั้งหลายเหล่านี้จะมีให้ใช้จำกัด อาจหล่นอยู่ตามฉากหรือ “ตู้แดง” แต่ก็จะมีวิธีเสาะหาในหีบไม้พิเศษ ด้วยการใช้ไฟฉายส่องดูเครื่องหมายบอกทางสีเหลืองไปเร ื่อยๆ อย่าลืมระวังอุปสรรคกับดักในบางฉากด้วย

ScreenShot
    By IGN

Video
    By Youtube
    (คลิปวีดีโอดูก่อนตัดสินใจโหลด)

Minimum System Requirements
    Processor: Intel Core 2 Duo @ 2.2 Ghz / AMD Athlon 64 X2 4800+
    Memory: 2 Gb
    Hard Drive: 8 Gb free
    Video Memory: 512 Mb
    Video Card: nVidia GeForce 8800 / ATI Radeon HD 3850
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c
    Keyboard
    Mouse
    DVD Rom Drive

Recommended System Requirements
    Processor: Intel Core 2 Quad @ 2.4 GHz / AMD Phenom II X4 @ 2.6 GHz
    Memory: 4 Gb
    Hard Drive: 8 Gb free
    Video Memory: 512 Mb
    Video Card: nVidia GeForce GTX 285 / ATI Radeon HD 5830
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 10
    Keyboard
    Mouse
    DVD Rom Drive

ช่วยๆกันกด THANK เพื่อเป็นกำลังใจในการอัพเกมต่อไปนะครับ
    ไฟล์ไหนเสียสามารถซ่อมได้ โดยกด ALT+R นะครับ

MediaFire

200MB/PART

Part01 : Part02 : Part03 : Part04 : Part05 : Part06 : Part07 : Part08 : Part09 : Part10
    Part11 : Part12 : Part13 : Part14 : Part15 : Part16 : Part17 : Part18 : Part19 : Part20

- โหลดแทนกันได้ -

TempFiles
    200MB/PART

Part01 : Part02 : Part03 : Part04 : Part05 : Part06 : Part07 : Part08 : Part09 : Part10
    Part11 : Part12 : Part13 : Part14 : Part15 : Part16 : Part17 : Part18 : Part19 : Part20

- โหลดแทนกันได้ -

JumboFiles
    200MB/PART

วิธีติดตั้งเกม
    • โหลดไฟล์ครบ ทั้ง 20พาทแตกไฟล์เกม
    • Mount iso ติดตั้งเกมตามขั้นตอน
    • เสร็จแล้วโหลดไฟล์ อัพเดท SKIDROW ไปลงทับตัวเกม
    • เข้าโฟลเดอร์ SKIDROW ในไฟล์ update ก๊อปไฟล์ทั้งหมดในนั้น ไปวางทับโฟลเดอร์
    • เข้าเกมได้เลยครับ ..

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchapon665 : 1st April 2012 เมื่อ 12:06

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ขอบคุณ ล่วงหน้าค่ะ หน้าจะมีของ savefile อีกนะึคะ เพราะโหลดไวมากๆๆๆเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dewbio อ่านกระทู้
    ขอบคุณ ล่วงหน้าค่ะ หน้าจะมีของ savefile อีกนะึคะ เพราะโหลดไวมากๆๆๆเลย
    ตามนี้น่ะครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=63636

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Intel Core 2 Quad เกมเก่ายังขนาดนี้เมร่งเมพขิงๆ Intel Core 2 Duo E8400 T_T

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    มาเจิมให้น้าปู่อาร์ม

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    น่าสนครับ ขอบคุณครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อัพลิ้ง TF เสร็จแล้วครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณมากครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ดัน เกมส์ดีๆ จัดกระทู้สวยดีค่ะ ชอบ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

EE UP ::14
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    มาเจิมให้ค้าบบบ ปู่อาร์ม ^^

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณครับ กำลังหาโหลดเลย
    งง"

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผม Bit ของ SKIDROW เล่นได้ราบรื่นไม่มีอะไรผิดปกติเลย จนมาถึงด่าน 2 ตอนใกล้จบอ่ะครับ พอถึงตอนต้องขับรถกลับไปช่วยเพื่อน พอถึงตรงที่ขับรถ จะมีจุดที่ต้องขับหลบรถบรรทุกท่อนซุง

แล้วมันก็ค้างอยู่แถวนั้นอ่ะครับ คือตัวละครค้าง เกมไม่ค้างนะครับ หมุนไปหมุนมาได้ กดเริ่มใหม่ ออกเกมได้หมด เล่นใหม่เป็นสิบรอบเลย
    ลองหลบออกไปข้างทาง ก็ไปเจอ เก็บของได้พลุ ตอนแรกดีใจผ่านไปได้ สุดท้ายพอผ่านไป ก็ไปค้างตรงรถกระบะ ที่มีปืนพลุวางอยู่อีก(กระท่อมอีก2หลังก็ไปถึงแล้วอ่ะ แถมไม่มีทางให้หลบแบบตรงถนนด้วย ยังไงก็ต้องผ่าน)

คือถ้าไม่รู้วิธีแก้ ก็ไม่เป็นไรครับ อยากได้เซฟ ที่มันเลยไปอ่ะครับ มันย้อนกลับไปเล่นด่านเดิมได้อยู่แล้ว ก็จะได้ข้ามไปเล่นด่าน 3 เลย (แต่คงต้องไปหาเนื้อเรื่องตอนจบด่าน 2 ดูอีกอ่ะนะ)
    เพราะผมเล่นเกมนี้เพราะอยากรู้เนื้อเรื่อง เล่นแล้วค้างคาแบบนี้ เซ็งมากๆ ใครก็ได้ช่วยทีครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gettermana อ่านกระทู้
    ผม Bit ของ SKIDROW เล่นได้ราบรื่นไม่มีอะไรผิดปกติเลย จนมาถึงด่าน 2 ตอนใกล้จบอ่ะครับ พอถึงตอนต้องขับรถกลับไปช่วยเพื่อน พอถึงตรงที่ขับรถ จะมีจุดที่ต้องขับหลบรถบรรทุกท่อนซุง

แล้วมันก็ค้างอยู่แถวนั้นอ่ะครับ คือตัวละครค้าง เกมไม่ค้างนะครับ หมุนไปหมุนมาได้ กดเริ่มใหม่ ออกเกมได้หมด เล่นใหม่เป็นสิบรอบเลย
    ลองหลบออกไปข้างทาง ก็ไปเจอ เก็บของได้พลุ ตอนแรกดีใจผ่านไปได้ สุดท้ายพอผ่านไป ก็ไปค้างตรงรถกระบะ ที่มีปืนพลุวางอยู่อีก(กระท่อมอีก2หลังก็ไปถึงแล้วอ่ะ แถมไม่มีทางให้หลบแบบตรงถนนด้วย ยังไงก็ต้องผ่าน)

คือถ้าไม่รู้วิธีแก้ ก็ไม่เป็นไรครับ อยากได้เซฟ ที่มันเลยไปอ่ะครับ มันย้อนกลับไปเล่นด่านเดิมได้อยู่แล้ว ก็จะได้ข้ามไปเล่นด่าน 3 เลย (แต่คงต้องไปหาเนื้อเรื่องตอนจบด่าน 2 ดูอีกอ่ะนะ)
    เพราะผมเล่นเกมนี้เพราะอยากรู้เนื้อเรื่อง เล่นแล้วค้างคาแบบนี้ เซ็งมากๆ ใครก็ได้ช่วยทีครับ
    ลองลง Update SKIDROW ยังล่ะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไม่ต้องมีPassเลยหรอครับ เจ๋งกำลังใจให้ละกัน
    ...............ขอบคุณนะ...ขอบคุณนะ
    ........ขอบคุณนะ.........ขอบคุณนะ
    .....ขอบคุณนะ...............ขอบคุณนะ
    ...ขอบคุณนะ....................ขอบคุณนะ..............ขอบคุณนะ......
    ..ขอบคุณนะ......................ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ.....ขอบคุณนะ
    .ขอบคุณนะ........................ขอบคุณนะ.....ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ
    ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ...ขอบคุณนะ............ขอบคุณนะ
    .ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ................................ขอบคุณนะ
    ..ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ...............................ขอบคุณนะ
    ...ขอบคุณนะ......................................................................ขอบคุณนะ
    ...ขอบคุณนะ....................................................................ขอบคุณนะ
    ........ขอบคุณนะ.............................................................ขอบคุณนะ
    ............ขอบคุณนะ..................................................ขอบคุณนะ
    ................ขอบคุณนะ.........................................ขอบคุณนะ
    ..................ขอบคุณนะ.................................ขอบคุณนะ
    ......................ขอบคุณนะ..................ขอบคุณนะ
    ..........................ขอบคุณนะ....ขอบคุณนะ
    $$$$$$$$___$$____$$_______$_______$$$_______$$____$$___$$_
    ___$$_______$$____$$______$$$______$$_$$_____$$____$$__$$__
    ___$$_______$$____$$_____$$_$$_____$$__$$____$$____$$_$$___
    ___$$_______$$$$$$$$____$$___$$____$$___$$___$$____$$$_____
    ___$$_______$$____$$___$$$$$$$$$___$$____$$__$$____$$_$$___
    ___$$_______$$____$$__$$_______$$__$$_____$$_$$____$$__$$__
    ___$$_______$$____$$_$$_________$$_$$______$$$$____$$___$$_

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,300
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอบคุณมากๆครับ สำหรับสิ่งดีๆเสมอมา

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ALAN WAKE ถ้าหาตัวโกงมาเล่นนี้มันแน่ครับเพราะเล่นจบไปรอบละ

ไฟฉายส่องผี

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ขอบคุณครับ

ผมโหลดไปแล้วเล่นได้ 100%
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rocketman : 22nd February 2012 เมื่อ 20:17

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    1
    Part 6 กับ 19 MF ไฟล์เสียแก้ด้วยนะครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

www.facebook.com/sengmonday
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เป็น เกม HORROR/ACTION ที่แจ๋ว มาก เลยครับ

และยังวาง พล็อต เนื้อเรื่องมาดี ด้วย เหมือนได้ ดู ซีรีย์ อยุ่เลย
    แจ๋วครับๆๆๆ

ยืนยัน เล่นได้ 100%
    ปล.เสป็กผ่านนะ แต่ยัง กรัตุกไม่รู้เพราะไร ช่างเหอะ พอเล่นได้ ^ ^

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mjjhn007 อ่านกระทู้
    Part 6 กับ 19 MF ไฟล์เสียแก้ด้วยนะครับ
    เสียสามารถซ่อมได้ครับ

http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=116

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    โหลดไปเเล้วนะครับเล่นได้ 100000เปอร์เลยครับเเต่อยากได้โกงเกมด้วยผมตายบ่อย
    ...............ขอบคุณนะ...ขอบคุณนะ
    ........ขอบคุณนะ.........ขอบคุณนะ
    .....ขอบคุณนะ...............ขอบคุณนะ
    ...ขอบคุณนะ....................ขอบคุณนะ..............ขอบคุณนะ......
    ..ขอบคุณนะ......................ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ.....ขอบคุณนะ
    .ขอบคุณนะ........................ขอบคุณนะ.....ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ
    ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ...ขอบคุณนะ............ขอบคุณนะ
    .ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ................................ขอบคุณนะ
    ..ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ...............................ขอบคุณนะ
    ...ขอบคุณนะ......................................................................ขอบคุณนะ
    ...ขอบคุณนะ....................................................................ขอบคุณนะ
    ........ขอบคุณนะ.............................................................ขอบคุณนะ
    ............ขอบคุณนะ..................................................ขอบคุณนะ
    ................ขอบคุณนะ.........................................ขอบคุณนะ
    ..................ขอบคุณนะ.................................ขอบคุณนะ
    ......................ขอบคุณนะ..................ขอบคุณนะ
    ..........................ขอบคุณนะ....ขอบคุณนะ
    $$$$$$$$___$$____$$_______$_______$$$_______$$____$$___$$_
    ___$$_______$$____$$______$$$______$$_$$_____$$____$$__$$__
    ___$$_______$$____$$_____$$_$$_____$$__$$____$$____$$_$$___
    ___$$_______$$$$$$$$____$$___$$____$$___$$___$$____$$$_____
    ___$$_______$$____$$___$$$$$$$$$___$$____$$__$$____$$_$$___
    ___$$_______$$____$$__$$_______$$__$$_____$$_$$____$$__$$__
    ___$$_______$$____$$_$$_________$$_$$______$$$$____$$___$$_

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    โหลดมาแล้ว เปิดเล่นอยู่แล้วและหลังจากนั้นก็ไม่กล้าเล่นอีก สยอง 55555555555555555555

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    ดันๆ คุ๊คุ๊

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    สนุกมาก ๆ ครับ สำหรับผมไม่น่ากลัวเท่าไรครับ แต่ สะดุ้ง เกือบ แต๋วออก กริ๊ดเกือบทุกฉาก 555+ ขอบคุณที่นำเกมดี ๆ มาให้เล่นครับ

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณครับ เกมส์นี้ผมเล่นจบแล้วนะครับ อีกอย่างเกมส์นี้เล่นได้ 100% ครับ

Tags for this Thread