ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 297

วิศวกรญี่ปุ่นวางแผนสร้างลิฟต์เชื่อมต่ออวกาศ

เมื่อ วันที่ 22 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา เว็บไซต์เดลิเมลของอังกฤษ รายงานว่า วิศวกรญี่ปุ่นผุดไอเดียสร้างลิฟต์ขนาดยักษ์เชื่อมต่อโลกกับอวกาศ หวังพาคนไปท่องเที่ยวบนอวกาศได้ภายใน 40 ปีข้างหน้า(เหมือนกับกันดั้มภาค 00 เลยแฮะ)

รายงานระบุว่า ลิฟต์ขนาดยักษ์ตัวนี้จะสร้างขึ้นจากบนพื้นโลก ไปสิ้นสุดที่สถานีอวกาศ โดยมีระยะทางไกลกว่า 35,400 กิโลเมตร สามารถเดินทางด้วยความเร็ว 190 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ขณะที่ตัวลิฟต์สามารถจุผู้โดยสารได้มากที่สุดถึง 30 คน และการท่องอวกาศ 1 รอบ จะใช้เวลาประมาณ 1 สัปดาห์(แล้วค่าขึ้นมันจะเท่าไหร่กันละนี่)

นายซาโตมิ คัทสึยามา ผู้คิดค้นโครงการดังกล่าว ได้เปิดเผยว่า ตลอดหลายสิบปีที่ผ่านมา มนุษย์สามารถสร้างตึกสูงเสียดฟ้ามาแล้วหลายแห่ง และในอนาคต เราก็จะสามารถสร้างสิ่งก่อสร้างที่ไม่เพียงแต่สูงระฟ้า แต่เชื่อมต่อออกไปนอกโลกเลยล่ะ(แต่ถ้ามันเกิดถล่มลงมาคงมีเฮกันละทีนี้==)

ส่วนทางด้านด็อกเตอร์โอบายาชิ ผู้ร่วมคิดค้นโครงการอีกท่าน ได้เปิดเผยว่า โครงการนี้ได้รับแรงบันดาลใจมาจาก Tokyo Sky Tree หอคอยที่สูงที่สุดในโลกในโตเกียว และเธอมั่นใจว่าโครงการลิฟต์เชื่อมต่อโลกกับอวกาศนี้จะกลายเป็นจริงได้ และได้รับการตอบรับที่ดี ถึงแม้ว่าตอนนี้จะไม่รู้ว่าจะสร้างที่ใด หรือใครเป็นผู้ทุ่มทุนสร้างก็ตาม แต่เธอก็ได้พูดคุยกับทางด้านผู้เชี่ยวชาญแล้ว และพวกเขาก็บอกว่าโครงการนี้มีความเป็นไปได้ โดยคาดว่าอาจจะดำเนินการก่อสร้างได้จริงภายใน 40 ปีข้างหน้านี้

เึครดิต http://www.fanthai.com/29696.html
    blogcdn.com

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    คงยากเนอะ...

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    บร่าโว่..........

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ผมไม่เห็นด้วยเลยครับ มันจะไม่สิ้นเปลืองทรัพยากรพื้นดินมากไปหน่อยเหรอ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    190 กิโล ต่อ ชั่วโมง คงตายอยู่ในนั้นและ

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILOVEKUN อ่านกระทู้
    190 กิโล ต่อ ชั่วโมง คงตายอยู่ในนั้นและ
    กว่าจะถึง ก็เตี้ยติดลิฟต์พอดี --
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ถ้ามันโค่นลงมา ประเทศคงจะหายไปซักประเทศ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    จะสร้างที่ไหนอะ ประเทศญี่ปุ่นนี่ แผ่นดินไหวกับสึนามิ มันจะไม่ซัดไปก่อนเหรอ = = อัตราการโคจรรอบโลก ก็ต้องเท่ากับภาคพื้นดิน
    มุมก็ต้องเท่ากัน แนวการหมุนก็ต้องเหมือนกัน

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    นี่มัน GUNDAM 00 นี่นา
    ลายเซ็น

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    40 ปี *0* ตายก่อนพอดี
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    40 ปีข้างหน้าคงจะมียานอวกาศพาทัวแล้วม่าง - -* คงไม่ขึ้นลิฟแล้วหละ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    GUNDAM OO ชัดๆ เดียวอีกหน่อยคงได้มี โมบิวสูด ขับกันแล้ว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    ผมไม่เห็นด้วยเลยครับ มันจะไม่สิ้นเปลืองทรัพยากรพื้นดินมากไปหน่อยเหรอ
    แต่มันจะยั้งยืนกว่าใช่ยานเพราะยานต้องการเชื้อเพลิงจำนวนมากแล้วโลกใกล้จะใช้หมดแล้วด้วย ถ้าลิฟนี่เกิดขึ้นมาก็เปลืองไปฟ้าซึ้งหาได้ง่ายกว่า

และแทบไปมีวันหมดเลย ได้จาก กังหันลม แสงอาทิต เขื่อน และมีความคิดที่จะใช้คลื่นทะเละหมุนกังหันแททนลมด้วย มันสิ้นเปลืองจริงแต่มันจะยั้งยืน

และตอนนี่ก็มีเทคโนโลยีป้องกันภัยพิบัติมากมายด้วย คนเราไปเยิยบดวงจันทร์กันไม่ถึง10ครั้งเลย ผมว่าผมสนับสนุน

ปล. (ไม่ต้องใส่ใจมากก็ได้นะวามเห็นส่วนต้วของผม)
    WeWill Never WalkAlone

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ไม่คิดหรอ ว่าโลกมันหมุนรอบตัวเองอ่ะครับ - -สร้างไป สร้างมา ไม่ตรงเดี๋ยวทำไง
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    เอาตามหลักความจริงนะครับ

พายุมา จะทำไง ?

แผ่นดินไหวล่ะ จะทำไง ?

ซึนามิล่ะ จะทำไง ?

อุกกาบาตนอกโลกล่ะ จะทำไง ?

ดาวเทียมที่โคจรรอบโลกล่ะ จะทำไง ?

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ทำไมไม่สร้างเครื่องห้ามแผ่นดินไหว เครื่องห้ามสึนามิก่อนละครับ ??
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ผมคงเเก่เเล้ว ครับ
    ไม่ไปหรอกหัยลูกหลานไป ขยายพันธ์ต่อ
    ลืมตาดูโลกคุ้มเเล้ว

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    เค้าก็อาจจะมีวิธีของเค้า ขนาดไข่ดาวยังทอดในกระทะได้เลย (เกี่ยวไหม) ผมว่า มันก็ต้องดูกันต่อไปนะ ไม่รู็นะว่าความเป็นไปได้มันเป็นยังไงไม่ได้เรียนด้านนี้มา

กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sydyon อ่านกระทู้
    เอาตามหลักความจริงนะครับ

พายุมา จะทำไง ?

แผ่นดินไหวล่ะ จะทำไง ?

ซึนามิล่ะ จะทำไง ?

อุกกาบาตนอกโลกล่ะ จะทำไง ?

ดาวเทียมที่โคจรรอบโลกล่ะ จะทำไง ?
    โครงการใหญ่โต ก็ต้องมีการวางแผนล่วงหน้าไว้หลายขั้นอยู่แล้วครับ
    อุกกาบาต เท่าที่ผมรู้มานะมันมีโอกาสน้อยมาก ลิฟต์ตัวนึงจะซักกี่เมตร โลกเรายังโดนอุกกาบาตนับครั้งได้เลย ใหญ่กว่าตั้งหลายเท่า
    ดาวเทียมไม่ได้มีแต็มฟ้าซะหน่อยนี่ครับ ดาวเทียมชนกันยังไม่ค่อยจะมีเลย
    ส่วนเรื่องโลกหมุนรอบตัวเอง ก็ครบรอบนึงลิฟต์ต่อครั้งนึงมั้งครับ ไม่รู้มัน
    LOL

กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    ทำไมไม่สร้างเครื่องห้ามแผ่นดินไหว เครื่องห้ามสึนามิก่อนละครับ ??
    สร้างยังไงดีครับ?
    LOL

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    ห้ามได้ด้วย.... ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เครื่องบิน เป็นสิ่งที่คนในอดีตไม่คิดว่าจะเป็นไปได้ แต่สุดท้ายมันก็สร้างได้จนสำเร็จ
    เมื่อก่อนการไปในอวกาศเป็นสิ่งที่เพ้อฝัน แต่เห็นทุกวันนี้เค้าก็ส่งยานอวกาศขึ้นไปเป็นว่าเล่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ขอทามแมคชีนก่อนได้มะ
    กำลังใจของการตั้งกระทู้คือ "คำขอบคุณ"

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    คนไทยก็คิดยังงี้แหละ มีอะไรใหม่ๆมาก็แอนตี้ เหมือนคนทำช้อนส้อมคนแรก คนอื่นมองมา****บ้า ปัจุบันไช้ช้อนส้อมกันทั่วโลก ถ้ามัวแต่แอนตี้ไทยเราคงไม่มีวันได้โรงนิวเครียซะที เขื่อนจะสร้างที่ไหนก็โดนต่อต้าน ขนาดกระเช้าภูกระดึงก็โดน(ส่วนตัวก็อยากให้โดนนะ)

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แม้...คนญี่ปุ่นเค้าก็ช่างคิดช่างกล้าทำจริงๆเลยนะครับ (ผมเองก็อยากจะเห็นอยู่เหมือนกันว่าผล+รูปร่างลักษณะของมันจะออกมาเป็นยังไง)