ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439

หนึ่งความจริงที่แทบไม่สามารถที่จะปฏิเสธได้

เงินคือทุกสิ่ง
    ใครบอกว่าเงินไม่ใช่ทุกสิ่ง แสดงว่า****ตอแหล

ข้อความข้างบนคือข้อความเสียดสีครับ แสดงให้เห็นถึงความจริงในปัจจุบัน แต่ใครจะคิดจริงว่าข้อความนี้สื่อความหมายว่า เงินซื้อได้ทุกสิ่งตรงๆตัวประโยค คงไม่ใช่ครับ

ปัจจุบันนี้เงินแทบทำได้ทุกอย่าง เงินสร้างอำนาจ เงินสร้างอะไรได้หลายๆอย่าง หากผู้ใช้ฉลาดและรู้กลวิธีที่จะใช้มันและให้มันเพิ่มจำนวนมากขึ้นไปในตัว
    ในสังคมไทยก็เห็นได้ชัดครับ คุณจะเป็นคนดีแค่ไหน หน้าตาดีแค่ไหน แต่คุณจน, เกินครึ่งครับ เค้าเลือกคนที่มีเงินแน่นอน เพราะเค้าจะสบายและแตกต่างกับการอยู่กับคนไม่มีเงินหรือเงินน้อยอย่างเห็นได้ชัด

มันเป็นยุคที่เจริญในแง่ของวัตถุ เงินจึงมีบทบาทมหาศาล
    ผมขอพูดแก้ว่า
    เงินสามารถซื้อและครอบครองได้แทบจะทุกสิ่งที่เป็นรูปธรรม ถึงแทบทุกสิ่งในที่นี่ เกินกว่า 95 % อีกครับ..

ปล เห็นเริ่มเถียงกัน เลยบอกเหตุผลในการตั้งกระทู้และอยากเห็นข้อคิดเห็นของคนหลายๆคนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Type-7442 : 25th February 2012 เมื่อ 19:13

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่างครับ
    แต่ก็ซื้อได้เกือบทุกอย่างอยู่ดี 555+

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เงินคือพ่อของพระเจ้าครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ไม่เถียงๆ ครับ^^ ใครไม่อยากได้เงินบ้าง!
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    เงินซื้อชีวิต ความเชื่อใจและึความรัก ไม่ได้ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เงินซื้ออายุไม่ได้คับ ^^
    ต้องตายกันทั้งนั้นพอถึงเวลา

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WhiteWolfz อ่านกระทู้
    เงินซื้อชีวิต ความเชื่อใจและึความรัก ไม่ได้ครับ
    เงินซื้อชีวิตได้ครับ อย่างน้อยก็ได้อีกนิดนึง สมมุตคุน จะเปนมะเร๊งตาย คุนมีเงินจ้า่งหมอรักษา เปนพันๆๆล้านๆ คุนก็อาจซื้อชีวิทมาได้อีกนิดนึง

แต่เงินสามาทหยุดชีวิตได้นะคราบ จ้างhitman 47 สัก 90ล้าน ไปฆ่าคนก็หยุดชีวิตได้และ 55+ ( บ่นไรว๊ะเนียตู)

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    เงินซื้อชีวิตได้อีก1ตัวอย่างครับ ถ้าคุณไม่มีเงิน จะเอาอะไรกิน ตาย! 55+

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

❤V-O-C-A-L-O-I-D❤
    กล่าวขอบคุณ
    2,600
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ยังไง ๆ มี ก็ดีกว่าไม่มีหละ ว้า ~

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    ไอเราก็นึกว่า 1+1=2

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    เงินซื้อใจแฟนผมไม่ได้หรอกครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    เงินซื้อความรักและความรู้สึกได้

สมมุติ วันนี้วันเกิดแฟนคุณ คุณเอาเงินไปซื้อสิ่งที่แฟนคุณอยากได้ แค่นี้ คุณก็ได้ละครับ = =
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ขออีกทีครับ หากเราจะเกิด แต่ไม่มีเงินผ่าตัดทำคลอด ก็ตายตั้งแต่ยังไม่ได้เกิดแล้วครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    น่าจะในความหมายของคนไม่รู้จักพอ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เงินคือเงินครับ ไม่ใช่ทุกสิ่ง มีเงินเยอะแล้วไง ซื้อไม่ได้ทุกสิ่งหรอก เวลาจะตาย เอาเงินไปติดสินบนยมบาลแล้วมันจะปล่อยให้อยู่ต่อเหรอ เงินเปลี่ยนสันดานคนไม่ได้ ซื้อใจคนไม่ได้ ซื้อชีวิตของตัวเองไม่ได้ อีกหลายๆอย่างครับ แล้วคนทั่วๆไป ยกตัวอย่างเช่น ถึงคุณจะมีเงินเยอะ ไม่ใช่ว่าคุณจะซื้อรถถังซื้อเครื่องบินรบมาจอดไว้ในบ้านได้นะ ขนาดนายกยังทำไม่ได้เลย บางอย่างมีแค่เงิน แต่ไม่มีอำนาจ ไม่มียศถาบรรดาศักดิ์ ไม่ได้นามสกุลอย่างว่า มันก็ซื้อไม่ได้ครับ

แต่อยากรู้ว่า มอ สระ อึง จะตั้งกระทู้ส้น...นี้ขึ้นมาทำไมครับ มันไม่มีปะระโยชน์อะไรเลย ผมว่าน่าจะเอาเวลาไปทำอย่างอื่นนะครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kasama603 อ่านกระทู้
    เงินคือเงินครับ ไม่ใช่ทุกสิ่ง มีเงินเยอะแล้วไง ซื้อไม่ได้ทุกสิ่งหรอก เวลาจะตาย เอาเงินไปติดสินบนยมบาลแล้วมันจะปล่อยให้อยู่ต่อเหรอ เงินเปลี่ยนสันดานคนไม่ได้ ซื้อใจคนไม่ได้ ซื้อชีวิตของตัวเองไม่ได้ อีกหลายๆอย่างครับ แล้วคนทั่วๆไป ยกตัวอย่างเช่น ถึงคุณจะมีเงินเยอะ ไม่ใช่ว่าคุณจะซื้อรถถังซื้อเครื่องบินรบมาจอดไว้ในบ้านได้นะ ขนาดนายกยังทำไม่ได้เลย บางอย่างมีแค่เงิน แต่ไม่มีอำนาจ ไม่มียศถาบรรดาศักดิ์ ไม่ได้นามสกุลอย่างว่า มันก็ซื้อไม่ได้ครับ

แต่อยากรู้ว่า มอ สระ อึง จะตั้งกระทู้ส้น...นี้ขึ้นมาทำไมครับ มันไม่มีปะระโยชน์อะไรเลย ผมว่าน่าจะเอาเวลาไปทำอย่างอื่นนะครับ
    ก็เค้าจะตั้ง

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    ขออีกทีครับ หากเราจะเกิด แต่ไม่มีเงินผ่าตัดทำคลอด ก็ตายตั้งแต่ยังไม่ได้เกิดแล้วครับ
    คุณคิดว่าหมอเขาไร้จรรยาบรรณขนาดนั้นเหรอครับ คิดอะไรโง่แท้ ขนาดแท๊กซี่ยังทำคลอดเองได้เลย ไม่เคยได้ยินข่าวเหรอ เสียตังไม๊ เมื่อก่อนเขาคลอดแบบหมอตำแย เสียตังไม๊ คิดสิครับ อย่ามองโลกแคบเกินไป

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    เงินซื้อชีวิตได้ครับ อย่างน้อยก็ได้อีกนิดนึง สมมุตคุน จะเปนมะเร๊งตาย คุนมีเงินจ้า่งหมอรักษา เปนพันๆๆล้านๆ คุนก็อาจซื้อชีวิทมาได้อีกนิดนึง

แต่เงินสามาทหยุดชีวิตได้นะคราบ จ้างhitman 47 สัก 90ล้าน ไปฆ่าคนก็หยุดชีวิตได้และ 55+ ( บ่นไรว๊ะเนียตู)
    ไม่เคยมีใครบนโลกนี้เป็นอมตะครับ ต่อให้เป็นผู้นำเผด็จการมีเงินเป็นพันล้านก็ยังต้องตายครับ

ที่ทำได้แค่ยืดอายุครับ แต่ยังไงก็ตายอยู่ดี

ส่วนที่บางคนบอกว่าซื้อความรักได้ ไม่ใช่หรอกครับ ความรักไม่ได้เกิดจากสิ่งของครับ มันคือความสุขชั่วคราวครับ

บางคนซื้อของขวัญให้แฟน..แฟนรักมาก ปีต่อมาทะเลาะกันแล้วเลิกกัน >>> คืนของขวัญไปหมด >> ??? แบบนี้ยังเรียกว่ารักอยู่รึเปล่าครับ

แต่บางคนไม่มีเงินทองมากมาย มีความรัก ความจริงใจให้กัน อยู่เคียงข้างตลอดเวลา แล้วอยู่กันจนแก่เฒ่าก็เยอะแยะไปนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย WhiteWolfz : 25th February 2012 เมื่อ 17:20

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เงิน คือ สื่อกลางในการแลกเปลี่ยน

จบมั้ย !!??

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    เงินไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่าง... แต่ทุกสิ่งทุกอย่างต้องใช้เงิน ---- เงินซื้อความรักไม่ได้....แต่สามารถดึงดูดให้คนมารู้จัก....และรักกันได้...( เครดิต ตัวเอง )

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fournarak อ่านกระทู้
    เงินไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่าง... แต่ทุกสิ่งทุกอย่างต้องใช้เงิน ---- เงินซื้อความรักไม่ได้....แต่สามารถดึงดูดให้คนมารู้จัก....และรักกันได้...( เครดิต ตัวเอง )
    ผมเห็นด้วยนะครับ แต่ขอแย้งนิดนึงครับ ทุกสิ่งอย่างไม่จำเป็นต้องใช้เงินครับ

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    งั้น เงิน คือปัจจัยในการจะได้มาซึ้งความสุขในหลายๆอย่าง ที่จะได้มาโดยตรงหรือทางอ้อมก็แล้วแต่เหตุการณ์ ว่างั้นเหอะ
    ปล.สุดท้ายถ้าขอได้ผมก็อยากขอให้รวย นั้นละผมว่าทุกคนต้องการรวยเหมือนกันมันก็ทำให้เกิดความสุขตามมาได้อีกเยอะละนะ ผมว่าผมเป็นคใช่เงินเป็นนะ ^ ^

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อืมม ไม่ได้กลับมานานพอดู อะไรๆมันก็เปลี่ยนไปเนอะ การตอบกระทู้ที่รุนเเรงขนาดนั้นนี่มันอะไรกัน

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    เงินซื้อทุกอย่างไม่ได้ ...
    แต่ในสมัยนี้ ยุคนี้ เวลานี้ เราก็อยู่ไม่ได้ ถ้าไม่มีเงิน

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ผมสนแค่ของที่จะได้มาเท่านั้นแหละ ถ้าได้ของที่ต้องการเงินผมก็ไม่สนใจ แต่การที่จะได้ของมันก็ต้องมีเงินนี่สิ "เงินซื้อไม่ได้ทุกสิ่ง" ถูกครับ แต่เงินคือทุกสิ่งก็ไม่แปลกเท่าไหร่ เพราะการจะได้อะไรมานั้นต้องใช้เงิน ใช้ความรัก ความซื่อสัตย์ ความดี จะมีข้าวกินไปตลอดชีวิตใหม ? สุดท้ายก็ต้องทำงาน แล้วก็เอา เงิน มาใช้ในชีวิตอยู่ดี //ส่อแววมาม่านะนี่ ~~

49. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: