ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

[PC] ALL GAME by SaIKano ShuJi Not Link adf Not 5 second all Link Mediafire ๛

โปรโมชั่นวันนี้ !!!

ติดตามข่าวสารใหม่ ๆ โปรโมชั่นเด็ด ๆ ได้ที่นี่ คลิ็ก Fanpage

สงใสติดต่อ ShuJi-@hotmail.com

(สินค้ามีจำนวนจำกัดจ้า)

Steam คือระบบขายเกมผ่านทาง Internet ที่(น่าจะ)ใหญ่ที่สุดในโลก โดยการ ซื้อเกม&โหลดตัวเกม
    ได้เลยทาง Internet ในบ้านเรา! โดยที่ไม่ต้องเดินออกไปหาเกมให้เมื่อย ^^"
    สามารถสั่งซื้อเเละชำเงินได้ง่ายเเสนง่าย เเต่เนื่องจากต้องชำระเงินด้วยบัตรเครดิต ผมจึงรับซื้อเกมให้น้อง ๆ ที่ไม่มีบัตรเครดิตได้เล่นกันน ผลิตโดยบริษัท Valve (ผู้ผลิตเกม Half-life,Counter Strike ที่เราเคยติดกันงอมแงมนั่นแหละครับ 55+)

1. มีระบบ Friend และ Community ที่มีประสิทธิภาพ - ท่านสามารถคุยกับเพื่อนๆ ที่เล่นเกมผ่าน Steam ด้วยกันได้ทันที ทั้งนอกเกม หรือแม้แต่ระหว่างเล่นเกม ทำให้ท่านจะไม่พลาดทุกการชวนเล่นเกมของเพื่อนท่านอีกต่อไป 55+ อีกทั้งยังมีระบบ invite เพื่อนมาเล่นเกม server เดียวกับเรา เพียงแค่ click เดียว ท่านก็จะได้เล่นเกมกับเพื่อนท่านอย่างรวดเร็ว อีกทั้งยังมีระบบ Community ที่รวมเราคนรักเกม หรือมีทัศนคติเดียวกับท่าน ไว้เพื่อร่วมคุย หรือออนไลน์ร่วมกันที่มีประสิทธิภาพ

2. มีระบบ Achievement (คล้ายๆ Xbox360) - ระบบ Achievement คือระบบที่เมื่อท่านทำภารกิจ หรือปลดล็อคสิ่งต่างๆ สำเร็จ ท่านก็จะได้ Achievement ยืนยันความสำเร็จของท่าน (คล้ายๆ ระบบ Quest ในเกมออนไลน์ล่ะมั้ง) ระบบนี้บางคนอาจจะไม่เห็นว่ามันสำคัญซักเท่าไหร่ แต่สำหรับผม มันทำให้เกมสนุกขึ้นเป็นกอง และเป็นการบอกด้วยว่าเราเล่นเกมนั้นเซียนแค่ไหน (เพราะส่วนมากกว่าจะเก็บ Achievement ครบทุกอันนี่ยากพอสมควรครับ)

3. เล่นเกมที่ไหนก็ได้บนโลกใบนี้ (ที่มีเน็ต) - เพราะเกมที่ซื้อผ่าน Steam จะผูกกับ Account ของท่าน เพราะฉะนั้นเพียงแค่ท่านโหลด Steam มาลง และล็อคอินที่ไหน/เครื่องไหนก็ตาม ท่านก็จะสามารถดาวน์โหลดเกมที่ท่านเป็นเจ้าของมาเล่นได้ทันที (หรือจะแบ็คอัพด้วย function ของ steam แล้วไรท์ลงแผ่นไปลงเครื่องไหนๆ ก็ได้นะ

4. ไม่ต้องนั่งหาอัพเดทเกมผ่านเน็ตอีกต่อไป - เพราะ Steam จะอัพเดทให้ท่านโดยอัตโนมัติเมื่อมีการอัพเดท เพียงแค่ท่านล็อคอินเข้า ID ท่าน ก็จะได้เล่นเกมที่มีอัพเดทล่าสุดอย่างแน่นอน

5. ได้ซื้อเกมที่ราคาแสนถูกทุกสัปดาห์ - Steam จะมีอะไรให้เราสะใภ้ (Surprise) เสมอ ด้วยการลดราคาเกมดังยามอดีต หรือแม้แต่เกมใหม่ๆ ทุกอาทิตย์ ทำให้ท่านได้เล่นเกมแบบถูกลิขสิทธิ์ด้วยราคาแสนถูกทุกสัปดาห์แน่นอนครับ ^^

6. ได้เล่นเกมที่ "ถูกลิขสิทธิ์"!!! - ถึงแม้การเล่นเกมแบบผิดลิขสิทธิ์ อาจจะได้เล่นอย่างครบถ้วนก็ตาม แต่สิ่งที่ท่านจะไม่ได้จากการเล่นเกมผิดลิขสิทธิ์นั่นคือการ "ได้ช่วยเหลือ" เจ้าของลิขสิทธิ์ ให้เค้าสามารถนำเงินที่ได้จากท่านไปพัฒนาเกมใหม่ๆ หรือต่อยอดเกมที่ท่านเป็นเจ้าของก็ตาม เชื่อผมเถอะครับ ยิ่งพวกเราซื้อเกมแท้ มีลิขสิทธิ์มากขึ้นเท่าไหร่ เกมที่เราได้เล่น จะยิ่งสนุก และมีประสิทธิภาพขึ้นแน่นอนครับ ^^
    [/B]
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 17th March 2012 เมื่อ 13:22
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 29th February 2012 เมื่อ 14:44

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อีกสักที่กันพลาด (ไม่ได้ปั้มนะ)

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,408
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เห็นด้วยครับ ไม่งั้นโหลดไฟล์ของ uploader บางคนแค่ 200 MB ยังต้องรอ 5 วิเลย ถ้าไฟล์ใหญ่ๆก็ว่าไปอย่าง
    ​FUCKING GUY

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512
    นี่ คืออะไร นิ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เอ่อผมขอพาสแตกไฟล์เกมส์หน่อยครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอพาสเกมส์ call of juarez the cartel หน่อยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    มันคืออะไรครับพี่shiji ผม??????? หมายความว่ากดผ่านadf ไม่ได้หรอ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    มันคืออะไรครับพี่shiji ผม??????? หมายความว่ากดผ่านadf ไม่ได้หรอ
    ใช่ครับ ท่า adf ใช้ ผ่าน MF ไม่ได้ต่อ ไป ผมก็อัพเกมส์ ฟรี ครับ ไม่ ใส่ลิ้ง

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    โอ้สู้นะครับเฮีย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    เห็นด้วยครับถ้าปัญหามันเยอะก็ตัดadf ไปเลยครับพี่shiji

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    เห็นด้วยครับถ้าปัญหามันเยอะก็ตัดadf ไปเลยครับพี่shiji
    เงิบ พี่ก็กินแกลบ สิ ฮ่าๆๆๆ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    รอ ท่านShiji อัพเรื่อยๆ ท่านมีกำลังใจเต็มเปี่ยมอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เกี่ยวกับ SOPA ปะครับ
    เห็นหลายเว็ปเครียเกมสะเกลี้ยงเลยอะ Putloker หายหมด
    ตอนนี้ใช้เน็ต 3BB เลยไม่ได้ติดตาม ท่าน Shuji
    ไว้เปลี่ยนเน็ตค่อยเจอกันะครับ

กล่าวขอบคุณ
    6,059
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เป็นกำลังใจให้ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอ empire total warด้วยนะหะ

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    เงิบเลยปุ่ *-*

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    เงิบเลยปุ่ *-*
    เงิบๆๆๆๆๆ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    15
    สู้ๆครับ พี่แบต จริงๆมันก็มีวิธีกดอยู่นะ แล้วก็มีวิธีครอบอีกวิธี ด้วย
    สู้ๆน่ะ ถ้าเป็นผม ถอดลิ้งทุกเกมก็ไม่ไหวน่ะ (ขี้เกียจ + มันเยอะมาก)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shuji อ่านกระทู้
    นั่นซิ หน้ามืด เลย อาร์ม สงไส พี่จะ ไม่มี ค่า ไฟ เดือนนี้ สะแล้ว มั้งเนี่ย
    นั้นสินะ ''
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchapon665 : 27th February 2012 เมื่อ 15:10

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchapon665 อ่านกระทู้
    สู้ๆครับ พี่แบต จริงๆมันก็มีวิธีกดอยู่นะ แล้วก็มีวิธีครอบอีกวิธี ด้วย
    สู้ๆน่ะ ถ้าเป็นผม ถอดลิ้งทุกเกมก็ไม่ไหวน่ะ (ขี้เกียจ + มันเยอะมาก)
    นั่นซิ หน้ามืด เลย อาร์ม สงไส พี่จะ ไม่มี ค่า ไฟ เดือนนี้ สะแล้ว มั้งเนี่ย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ไม่ได้โหลดมาหลายวันตั้งแต่adfมีปัญหา ขอบคุณมากครับที่ทำแบบนี้ให้โหลด ใส่ครอบลิ้งของอันอื่นก็ได้นะครับเต็มใจกดให้อยู่แล้ว เหนื่อยฟรีไหมเนี่ยlol
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markmj149 : 27th February 2012 เมื่อ 18:19

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markmj149 อ่านกระทู้
    ไม่ได้โหลดมาหลายวันตั้งแต่adfมีปัญหา ขอบคุณมากครับที่ทำแบบนี้ให้โหลด ใส่ครอบลิ้งของอันอื่นก็ได้นะครับเต็มใจกดให้อยู่แล้ว เหนื่อยฟรีไหมเนี่ยlol
    4000 ลื่ง + ผมขี้ เกียจใส่ใหม่ครับ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถููกสังคมรัก ^^
    กล่าวขอบคุณ
    842
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    อย่าท้อสิครับ เพื่อแฟนๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แหงบบ แงบบ ! จริงๆก็ไม่ค่อยได้ตามข่าวพวกนี้ซักเท่าไร (ถ้าไม่มีคนมาบอก มาโพสให้ดู ก็นะ Buf หลังเขาชัดแจน (ฮาฮาา))
    คือที่ถามตอบกันก็ยังงงๆ กับ Adf 5 วิ อยู่นะ คือมันเป็นยังไงหรือ สาเหตุปัญหามันเป็นมาอย่างไร.. ยังอึนๆ
    ที่ว่า adf มันมีปัญหา ไม่เชื่อมไป mf นี้ ใช่ไอที่ พอกดผ่าน adf แล้วเข้าสุ่หน้า mf(link) ไม่สามารถจะโหลดได้ใช่มะ.. (งอแง เอาระเบิดไปขว้างบ้านเค้ามา ฮาๆ)

เหมือนว่า Mediafire ก็ล้างเกมส์ในสต๊อกของแต่ละคน

จะหาเกมส์เล่นจาก MF ก็(เกือบสิ้นหวัง) เผลอๆยังต้องนั่งร้องไห้ซะ

ไม่ใช่เพียงเว็บฝากหลักๆ เท่านั้น.. ที่แย่ไปกว่านั้นคือผมไม่รู้เท่าทันกลไกของเว็บ และเจ้าของลิขสิทธิ์ว่าก๊วนเค้าเตรี๊ยมไรกัน

แอบมาแย๊บ สีข้าง Shuji 2 หมัด ก๊าบบบ !

คนอัปจะทำอะไร ยังไง เปลี่ยนแปลงตรงไหน ?!จริงๆ ก็เต็มใจกดให้อยู่แล้วล่ะ
    ไม่ต้องสงสัยอะไรเลย เพราะอะไรนะหรือ ก็คิดว่าคงรู้กันอยู่แล้ว... ถ้ามีคนทำเพื่อคนอื่น ก็จะมีคนตอบสนองให้อยู่แล้ว

จุดประสงค์อันนี้มาขอความเห็นใช่ก่อ ดีแล้วน่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย `Zodiac : 28th February 2012 เมื่อ 07:44

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ `Zodiac อ่านกระทู้
    แหงบบ แงบบ ! จริงๆก็ไม่ค่อยได้ตามข่าวพวกนี้ซักเท่าไร (ถ้าไม่มีคนมาบอก มาโพสให้ดู ก็นะ Buf หลังเขาชัดแจน (ฮาฮาา))
    คือที่ถามตอบกันก็ยังงงๆ กับ Adf 5 วิ อยู่นะ คือมันเป็นยังไงหรือ สาเหตุปัญหามันเป็นมาอย่างไร.. ยังอึนๆ
    ที่ว่า adf มันมีปัญหา ไม่เชื่อมไป mf นี้ ใช่ไอที่ พอกดผ่าน adf แล้วเข้าสุ่หน้า mf(link) ไม่สามารถจะโหลดได้ใช่มะ.. (งอแง เอาระเบิดไปขว้างบ้านเค้ามา ฮาๆ)

เหมือนว่า Mediafire ก็ล้างเกมส์ในสต๊อกของแต่ละคน

จะหาเกมส์เล่นจาก MF ก็(เกือบสิ้นหวัง) เผลอๆยังต้องนั่งร้องไห้ซะ

ไม่ใช่เพียงเว็บฝากหลักๆ เท่านั้น.. ที่แย่ไปกว่านั้นคือผมไม่รู้เท่าทันกลไกของเว็บ และเจ้าของลิขสิทธิ์ว่าก๊วนเค้าเตรี๊ยมไรกัน

แอบมาแย๊บ สีข้าง Shuji 2 หมัด ก๊าบบบ !

คนอัปจะทำอะไร ยังไง เปลี่ยนแปลงตรงไหน ?!จริงๆ ก็เต็มใจกดให้อยู่แล้วล่ะ
    ไม่ต้องสงสัยอะไรเลย เพราะอะไรนะหรือ ก็คิดว่าคงรู้กันอยู่แล้ว... ถ้ามีคนทำเพื่อคนอื่น ก็จะมีคนตอบสนองให้อยู่แล้ว

จุดประสงค์อันนี้มาขอความเห็นใช่ก่อ ดีแล้วน่อ

โดยสรุป คือผมจะพยามอัพต่อไปแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆ จริงๆ จะใส่ลิ้ง แบบ ท่านRAMISเหมือนกันแต่เห็นลิ้ง มันกดโคตรยาก หมดอารม เอาเป็นว่า

โหลดเกมส์เถือนฟรี แต่ขายเกมส์แท้ แทนอิอิ ใคร อยากสนับสนุนผม ชื้อเกมส์ แท้ จากผม จบ อิอิ มีโปรโมชั่น ลดราคามาเรื่อยๆ ถูกใจทุกคนแน่นอน

เผื่ออยากได้ เกมส์มันๆ เก็บไว้ เล่นในครอบครัว มีแท้ ให้ภูมิใจกันสะมั่ง แล้วจะรู้ว่า แท้ดีกว่าเยอะ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: