ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384

Question ขอความคิดของ เอนจิ้นFrostbite 2

ส่วนตัวผมนะว่าภาพสวยแต่ไม่สมจริง
    เพระมันเล่นแสงเงามากเกินไป
    จนแยกไม่ออกว่าอันไหนสปอต์ไลต์หรือหลอดธรรมดา
    พื้นผิวก็เหมือนเกมส์ทั่วไปถ้าเทียบกับcrysis2 assasin just cuase 2
    แต่ก็ได้ใจผมไปเยอะ
    ขอความเห็นทั่วไปด้วยคับ อยากรู้ว่าชาวJKGคิดยังไงกับเอนจิ้นนี่

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ก็งั้นๆแหละ ไม่ได้โดดเด่นอะไรมาก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    กินสเป็คเกิ๊น

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910
    cry engine สวยกว่านะผมว่า
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Blog Entries
    4
    ผมว่าก็งั้นๆนะครับไม่แตกต่างจากอันก่อนๆ
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    มัน กิน สเป็ค !!!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    โดยรวม Texture ไม่ได้หนักหนาสาหัสอะไรมาก แต่จะเน้นหนักไปที่ แสง + เอฟเฟค (Physic) ซะมากกว่า เลยทำให้ออกมาดูสวย

Cry Engine 2 ที่ใช้พัฒนา Crysis (ไม่ใช่ Crysis2 นะ) โหดสุดแล้ว ถ้า Crysis ยังเป็น PC Exclusive ก็คงได้เห็นอะไรที่ยิ่งกว่านี้อีก
    รองลงมาก็ Sandbox ที่ใช้พัฒนา GTA IV
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 26th February 2012 เมื่อ 21:29

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมว่าเอนจิ้นที่ทำ Just Cause อะเวิคสุดเเล้ว เอฟเฟคไฟสวยดีนะ มันเหมือนไฟจริงๆ เวลาระเบิดก็สะใจดี ชิ้นส่วนกระจาย เเถมไม่กินสเปคด้วยนะครับ ของผม 6 ปีเเล้วเเต่ปรับสุดกระตุกเบาๆ หน่วงๆ เเต่ก็ดีกว่า Prototype อะ เพื่อนเอามาให้เล่น เปรียบเทียบกันเห็นชัดเจนเลย ขนาดรายละเอียดไม่เยอะ เเต่โคตรกระตุก

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    คิดเหมือน จขกท. เเหะแสงมันดูโอเวอร์มากๆ

แต่โดยรวมโอเค ที่ชอบเป็นพิเศษก็คือควัน ชอบมากๆ

ปล.ชอบ Assasin Creed ภาคล่าสุดมากๆ ภาพแบบว่า เต็มอิ่มสุดๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    ให้ภาพสมจริงดีครับ โดยเฉพาะเรื่องแสง ควัน กับหิน แรงระเบิด โดยรวมถือว่าดีมาก เป็นเอนจิ้นที่ใช้ได้อีกนาน หากมีการพัฒนาต่อเรื่อยๆ ก็จะดีขึ้นไปเรื่อยๆ

แต่ก็มีข้อเสียข้อสำคัญคือเรื่องของ particle โดยเฉพาะในส่วนของน้ำ เรียกว่าแย่ ถ้าเทียบกับอื่นๆ

เรื่องกินสเปกสำหรับผมถือว่าไม่กินอะไรเลยซักนิด ถ้าเทียบกับภาพที่ได้

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เมาแล้วก็ไปนอน
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    ผมว่าเอนจิ้นที่ทำ Just Cause อะเวิคสุดเเล้ว เอฟเฟคไฟสวยดีนะ มันเหมือนไฟจริงๆ เวลาระเบิดก็สะใจดี ชิ้นส่วนกระจาย เเถมไม่กินสเปคด้วยนะครับ ของผม 6 ปีเเล้วเเต่ปรับสุดกระตุกเบาๆ หน่วงๆ เเต่ก็ดีกว่า Prototype อะ เพื่อนเอามาให้เล่น เปรียบเทียบกันเห็นชัดเจนเลย ขนาดรายละเอียดไม่เยอะ เเต่โคตรกระตุก
    เห็นด้วยครับ

?
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,182
    ก็งั้นๆ เเหละ ไม่เหมือนจริงเท่าไหร่ เเถม กิน Spec มากอีก

ผมว่าน่าจะเอาอย่าง Cryengine 3 นะ พัฒนา เอนจิ้น ที่กิน Spec น้อย เเต่ให้ภาพสวยในระดับที่น่าพอใจอะ ไม่ต้องสมจริงสมจัง เกิน

คิดถึง คนใช้การ์ด ระดับ ล่างๆ - กลางๆ บ้าง เพราคนพวกนี้มีเยอะกว่าคนใช้การ์ดระดับ เทพๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871

ชอบ Unreal Engine บางเกมส์มันสวยเกินสเปคจริงๆน่ะ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T : O : P 22 อ่านกระทู้
    ก็งั้นๆ เเหละ ไม่เหมือนจริงเท่าไหร่ เเถม กิน Spec มากอีก

ผมว่าน่าจะเอาอย่าง Cryengine 3 นะ พัฒนา เอนจิ้น ที่กิน Spec น้อย เเต่ให้ภาพสวยในระดับที่น่าพอใจอะ ไม่ต้องสมจริงสมจัง เกิน

คิดถึง คนใช้การ์ด ระดับ ล่างๆ - กลางๆ บ้าง เพราคนพวกนี้มีเยอะกว่าคนใช้การ์ดระดับ เทพๆ
    ถ้าในไทยน่ะใช่ แต่ต่างประเทศไม่ใช่ครับ ส่วนมาก ผู้ใหญ่เล่นทั้งนั้น การ์ดจอก็ระดับ High-End อยู่แล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,926
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ก็สวยดีออก สวยกว่านี้ ยังไงก็ปรับ ปานกลาง คือเดิม.

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T : O : P 22 อ่านกระทู้

มั่วแล้วครับ เขาดูจากบ้านของเขา และทางนู้น ส่วนมาก คอมเขาบ้าพลังแทบทั้งนั้น ถ้าึคอมไม่ดี ก็มีคอนโซล
    เขาคุ้มที่จะทำ และอีกอย่างมันคือการพัฒนา

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    สำหรับ Frostbite Engine 2 ผมว่าเป็นเอนจิ้นที่ให้กราฟฟิคสวยงามมาก ทั้งแสง ฝุ่น ควัน พื้นผิว Texture ทำออกมาได้ดี เสียงปืนแน่นและสมจริงมาก

เหมือนไปอยู่ตรงนั้นจริงๆ (ถ้าใส่หูฟัง) แต่เรื่องสีนี่มันจะดูจืดชืดไปนิดนึงใครเถียงก็ปล่อยไป แต่สำหรับผมมันเหมือนว่ามันขาดอะไรไปซักอย่างในเรื่องสีสันในเกม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ถ้าในไทยน่ะใช่ แต่ต่างประเทศไม่ใช่ครับ ส่วนมาก ผู้ใหญ่เล่นทั้งนั้น การ์ดจอก็ระดับ High-End อยู่แล้ว
    ตามนี้เลย - -*
    ...

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    เมืองนอกเค้าใช้คอมเทพๆกันทั้งนั้น แล้วผุ้ผลิตเกมที่ไหนจะมาสนใจผู้ใช้ระดับล่างหล่ะครับ คิดถึงจุดนี้ด้วย
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

?
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    เมืองนอกเค้าใช้คอมเทพๆกันทั้งนั้น แล้วผุ้ผลิตเกมที่ไหนจะมาสนใจผู้ใช้ระดับล่างหล่ะครับ คิดถึงจุดนี้ด้วย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ One2T อ่านกระทู้
    มั่วแล้วครับ เขาดูจากบ้านของเขา และทางนู้น ส่วนมาก คอมเขาบ้าพลังแทบทั้งนั้น ถ้าึคอมไม่ดี ก็มีคอนโซล
    เขาคุ้มที่จะทำ และอีกอย่างมันคือการพัฒนา
    อ๋อ เหรอครับ ฝรั่งนี่มันรวยจริงๆ

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    อ๋อ เหรอครับ ฝรั่งนี่มันรวยจริงๆ
    ไม่รวยหรอกครับ แค่ส่วนใหญ่ที่เล่นทำงานกันหมดแล้ว และบางคนที่ยังเรียนก็หารายได้พิเศษเก็บเงินซื้อเอง ไม่เหมือนเด็กไทยส่วนใหญ่ โหลดเล่น เล่นไม่ได้ก็หาเกมส์อื่นโหลด ไม่คิดเก็บตัง

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    เฉยๆอ่ะ ชอบ Unreal Engine มากกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เกมสืออนไลนืมันใช้เอนจิ้นอะไรหรอ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    สำหรับผม FB2 เป็นเอนจิ้นที่ดีมากๆตัวหนึ่ง (ชอบเป็นอันดับ 2 รองจาก UE3) ให้ภาพที่สวยงาม แลดูสมจริง โดยไม่ต้องพึ่งmod หรือ ลงอะไรเสริม
    ตอนนี้เอนจิ้นนี้อาจจะยังใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพของเอนจิ้นนี้ก็ได้ เพราะตัวเอนจิ้นเขาทำใหม่ทั่งหมด ไม่ไ่ด้ต่อยอดหรือเสริมๆเติมๆแต่งๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Matizano : 27th February 2012 เมื่อ 08:32

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ก็ทำออกมาดีนะ ใครได้เล่น MP คงเข้าใจว่า ระบบ ทำลายสิ่งของ มันสะใจขนาดไหน

ส่วนรายละเอียดผมก็ก็ทำออกมาสวยกว่าเกมอื่นๆ หลายเกมอยู่ ท่าทางการเคลื่อนไหวตัวละคร ขนาดฉากแอคชั่นที่ไม่ค่อยมีให้เห็นยังทำดีเลย

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    สวยดี รายละเอียดสมจริง แสงสดแสบตา