ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429

LED เป็นจุดเเดงๆคืออะไรครับ

LED เป็นจุดเเดงๆคืออะไรครับ เครมได้รึเปล่าครับ1จุดเองซื้อมาไม่ถึงเดื่อน JIB อะครับ
    SA300 SAMSUNG 21'5 ครับช่วยที

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    น่าจะเรียกว่า bad pixel ครับ คือ จุดเม็ดสีที่แสดงสีผิดเพี้ยนไปจากปกติ ส่วน dead pixel คือเม็ดสีที่ไม่แสดงสีใดๆเลย มันจะเป็นจุดสีดำครับ

ส่วนจะเครมได้มั๊ยนั้น ต้องดูว่าเขาประกันที่กี่จุดครับ จอแต่ละยี่ห้อจะประกันจำนวนจุดไม่เท่ากันครับ ส่วนใหญ่ถ้าพบจุดเดียวจะเครมไม่ได้ครับ

เรื่องแบบนี้มันแล้วแต่ดวงครับ บางคนใช้เป็นปีๆยังไม่เจอเลยก็มี บางคนซื้อมาแค่อาทิตย์เดียวเจอเลยก็มี มันอยู่ที่ความผิดพลาดในกระบวนการผลิดน่ะครับ - -''

จริงๆน่าจะให้ที่ร้านเค้า test dead pixel ให้ก่อนซื้อมานะครับ จะได้ไม่ต้องเสียใจทีหลัง ผมนี่กว่าจะซื้อจอ LED มาได้ต้องขอให้ร้านมัน test dead pixel ตั้งนานแน่ะ ^ ^''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ผมบอกตรง ๆ เลยครับจอรุ่นนี้ อดสุด ๆ Acer 193HQ 18.5" แบบ Cystral ใช้อยู่ ทนมือทนเท้ามากครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    ผมบอกตรง ๆ เลยครับจอรุ่นนี้ อดสุด ๆ Acer 193HQ 18.5" แบบ Cystral ใช้อยู่ ทนมือทนเท้ามากครับ
    รุ่นเดียวกับของผมเลย แต่ของผมเป็นสีเทา อะ ตรงหัวมุมเขียนว่า X193W ปะครับ ใช้มาตั้งแต่คอมเครื่องแรก ยังใช้งานได้ดี

เมื่อวานทำจอแตกไปนิดนึง เรื่องมีอยู่ว่าแมงวันตัวใหญ่อะ มาเกาะละผมใช้ถุงผ้า ที่มีพลาสติกติดอยู่ตีใส่จอ แตกเป็นรอย / เท่านั้ละ โชคดีไม่แตกถึงในจอ

พูดถึงจอรุ่นนี้ทนมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ^^ใช่ครับ ... ตอนนี้อยากได้ อีกสักตัวจังไม่ทราบ หาซื้อมือ 1 ได้ไหมครับ แบบสั่งเอา อยากได้มาก ๆ..

ปล.ตอนนี้มี คอม 2เครื่อง โน๊ตบุ๊ก 1 เครื่อง ตอนนี้ได้ E7500 + บอรดื asus มือ 2 Socket 775 ว่าจะทำคอมมาอีกเครื่อง อ่ะครับ เลยอยากได้จอนี้มาก ๆ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    ^^ใช่ครับ ... ตอนนี้อยากได้ อีกสักตัวจังไม่ทราบ หาซื้อมือ 1 ได้ไหมครับ แบบสั่งเอา อยากได้มาก ๆ..

ปล.ตอนนี้มี คอม 2เครื่อง โน๊ตบุ๊ก 1 เครื่อง ตอนนี้ได้ E7500 + บอรดื asus มือ 2 Socket 775 ว่าจะทำคอมมาอีกเครื่อง อ่ะครับ เลยอยากได้จอนี้มาก ๆ
    เหมือนจะเป็นจอในตำนานแล้วละครับ หาซื้อไม่ได้แล้วตั้งแต่ผมซื้อประมาณ 3 ปีก่อนมั่งครับเนี่ย

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    จขกท ต้องถามร้านแล้วละครับ ว่าให้เปลี่ยนได้ไหม

ปกติของ เอเซอร์ เค้าต้อง 5 จุดขึ้นไปถึงจะเครมได้

แต่จริงๆ ต้องรองดูจากที่ร้านก่อนซื้อครับ

ปล. มีเจอมา 1 จุดสีเขียว เซ็งเป็ด BAD!!

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    จขกท ต้องถามร้านแล้วละครับ ว่าให้เปลี่ยนได้ไหม

ปกติของ เอเซอร์ เค้าต้อง 5 จุดขึ้นไปถึงจะเครมได้

แต่จริงๆ ต้องรองดูจากที่ร้านก่อนซื้อครับ

ปล. มีเจอมา 1 จุดสีเขียว เซ็งเป็ด BAD!!
    ใช่ๆเซ็งมาก กำลัง ทำ เอาหูไปนาเอาตาไปไร่ อย่าไปมองมันเเต่อดมิได้
    วันนี้ไม่เสียวันข้างหน้าก็เสีย ทำใจ T T

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เมื่อก่อนก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ ภาพสดมาก

แต่ตอนนี้ไปคบกับ 24" แทน อิอิ