ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 478

Smile [PC] Splinter Cell - Conviction มันส์มาก!! ขอบอก [Repack][Eng][MF][4.32 Gb]

Splinter Cell - Conviction
    ตัวนี้ลดคุณภาพ Movie ลง 30% นะครับ นอกนั้นยังอยู่ครบ

ss By www.gamespot.com

VDO By http://www.youtube.com/

รายละเอียด : www.ozonegame.com
    พบกับ Splinter Cell Conviction เกมแนว 3D Stealth Action-Adventure เกมส์แนวนี้ถ้าจะเรียกกันอีกแบบก็คือ เกมแนวลอบฆ่า หรือ ลอบสังหาร !! เกมส์นี้ Ubisoft เป็นผู้ผลิต และถูกพัฒนาโดยทีม Ubisoft Montreal และใช้ Unreal Engine ในการสร้างเกมขึ้นมา ภาคนี้ทำลงบนเครื่อง Xbox 360 และ PC เท่านั้น และภาคนี้ยังมีระบบ Co-op อีกด้วย มาพูดถึงเนื้อเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ภาคนี้เรายังคงเล่นเป็น นาย Sam Fisher สายลับมือดีจาก Third Echelon ที่ออกจาก Third Echelon เพื่อจะสืบค้นเรื่องราวความ จริงที่เกิดขึ้นกับครอบครัวของเค้า, ชีวิตเค้า, และ โดยเฉพาะเหตุการณ์ การตายของลูกสาวสุดที่รักของเค้า เค้ากลับมาหาความจริงที่เกิดขึ้น Sam Fisher กลับมา ครั้งนี้เค้าไม่มี กฎ มีแต่ความแค้นที่เค้ามี ภาคนี้ เราจะเห็น Sam Fisher ที่โหด *****ม มากกว่าเดิม Gameplay: ภาคนี้ต้องบอกว่าแทบจะเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด จะใช้ภาษาบ้านๆ ก็ ยกเครื่อง ใหม่ทั้งหมด เกมนี้ยังคงเน้น การลอบสังหารเป็นหลัก แต่ก็ยังบู๊ได้แบบมันส์สะใจ ไม่แพ้เกมดีๆ หลายๆ เกมเลยครับ นอกจากนั้นยังมีระบบการหลบการซ่อน การซ่อนตัวในเงามืด ซึ่งการหลบในเงามืดภาคนี้เวลาเราอยู่ในที่มืด ภาพจะกลาย เป็นขาวดำ ทำให้เรารู้ว่าเรากำลังอยู่ในที่มืด และยังทำให้เราเห็นสิ่งของที่ยิงได้แล้วจะระเบิดหรืออื่นๆ และยังทำให้เราเห็นศัตรูได้ง่ายขึ้นอีกด้วย แล้วยังมีการ ทำให้หลอดไฟให้แตก ฉากจะมืดลงศัตรูก็จะไม่เห็นเรา แล้วเราก็แอบมาฆ่ามันจากด้านหลังได้ ตัวเกมยังมีระบบใหม่ ชื่อว่า Mark and Execute ระบบนี้เป็นระบบที่ทำให้เรายิงหรือฆ่าศัตรูได้ง่ายขึ้นโดยการ Mark จะ Mark ได้กี่ตัวก็อยู่ที่ปืนที่เราพกไว้ครับ เริ่มต้นเราจะทำการ Mark ได้แค่ 2 ตัว แต่หลังจากนั้นก็อยู่ที่ปืนครับ และเราจะ Execute (แปลว่า ประหารชีวิต) ศัตรูได้ยังไง ก็ถ้าลูกศรบนหัวศัตรูเป็นสีแดง ก็ให้เรากด Y เพื่อทำการ Execute ได้เลย แต่ถ้าเป็นสีเท่าก็ทำไม่ได้ครับ มีอีกระบบใหม่คือ ระบบ Last Know Position ระบบนี้จะเป็นการระบุตำแหน่งสุดท้ายที่ศัตรูเห็นเรา เช่นตอนที่เราอยู่ในที่มืดและเกิดศัตรูรู้หรือเราทำอะไรลง ไปแล้วศัตรูรู้ว่าเราอยู่ตรงนั้น ในเกมก็จะมีเงาสีเทาของเราอยู่ที่ตำแหน่งที่ศัตรูเห็น เราจะหลบไปที่อื่นและฆ่าศัตรูก็ได้หรือทำเพื่อล่อศัตรูไปที่อื่นก็ได้ครับ เพราะภาคนี้ศัตรู (AI) ในเกมทำระบบค่อนข้างที่จะดี ค่อนข้างที่จะฉลาดครับ และถ้าเราเล่น Hard ด้วยนะครับ ก็เอาเรื่องเหมือนกัน เกมนี้ถ้าเราทำเสียงดังไม่ว่าจะ เสียงเท้า เสียงของตก เสียงอะไรก็แล้วแต่ ศัตรูจะรู้ทันทีและยิ่งมีระบบ Last Know Position ยิ่งทำให้เราสู้กับศัตรูได้สนุกยิ่งขึ้น ในเกมตอนที่เล่นอยู่บางทีเราจะเห็นภาพเคลื่อนไหว ที่กำแพงหรือที่กระจก ภาพเคลื่อนไหวนั้นเป็นเหมือนความคิดความทรงจำของ นาย Sam Fisher เค้า ละครับ มันจะช่วยเราในการรู้เรื่องราวที่เกิดขึ้น หรือบางทีจะได้รู้ว่าศัตรูที่เราจะต้องต่อกรเป็นใคร ภาคนี้มีการจับศัตรูที่เป็นหัวหน้าหรือศัตรูที่เราต้องการที่จะ เค้นข้อมูลจากมัน การเค้นข้อมูลจากศัตรูนั้นแน่นอนไม่มีใครจะยอมบอกข้อมูลให้เรารู้หรอกครับ นาย Sam Fisher ก็เลยต้องใช้มาตการโหด และก็ไม่มีใคร มาบังคับบัญชาแล้วด้วยครับ ทำยังไงต้องไปเล่นเองนะครับ เพราะ มัน 18+ จริงๆ ไม่ปรานีเลย (รับรองว่ามีคนชอบเล่นตอนเค้นข้อมูลนี้แน่ๆ โหดๆ) ภาคนี้ยังมี Mode Co-op เล่นสองคนได้ เนื้อเรื่องใน Co-op จะเป็นเนื้อหาก่อนภาคนี้ราว 2 เดือน เราจะได้เล่นเป็นทหารในหน่วย Third Echelon และ Voron มาร่วมมือกันทำภารกิจ ทหารจากหน่วย Third Echelon ชาวอเมริกันชื่อว่า Archer และ จากหน่วย Voron ชาวรัสเซียชื่อว่า Kestrel ทั้งคู่ต้องทำภารกิจร่วมด้วย ช่วยกัน ทั้งช่วยกันเปิดประตู ช่วยกันวางระเบิด อื่นๆ อีกมากมายครับระบบในเกมส์นี้ยังมีระบบ Upgrade อาวุธปืน เช่น ความแรงของปืน หรือ up ปืนเพื่อจะ ทำ Mark and Execute ที่จะทำให้ Mark ศัตรูได้มากขึ้น หรือ up ความจุของกระสุนได้มากขึ้น ด่านหรือฉากต่างๆ ในเกมส์ทำออกมาได้สวยงามดีมาก เกมจะไม่ บังคับให้เราเดิน เราจะไปทางไหนก็ได้ จะไปลอบฆ่าศัตรูแบบไหนทางไหนที่ไหนก็ได้ (ถ้าด่านนั้นไม่มีกำหนดมาให้) แต่ก็จะมีทางผ่านด่านทางเดียว เกมนี้ยังมี Challenge ให้เราทำด้วย เรียกว่า P.E.C. Challenges สิ่งที่เราต้องทำเราก็สามารถดูได้ว่ามีอะไรบ้าง อย่างเช่น Challenge ใน Prepare and Execute Challenges ที่ชื่อ Mark Proficiency ให้เรา Mark ศัตรู 2 ตัว และ Execute ศัตรูในหนึ่งครั้ง หรือใน Vanish Challenges ที่ชื่อว่า Flashbang Escape ให้เราใช้ ระเบิด Flash ใส่ศัตรูแล้วหนีออกจากที่นั้น หรือใน Splinter Call Challenges ที่ชื่อว่า Advanced Close Combat ให้ผ่านด่านนั้นโดยไม่ยิงปืนเลยและไม่ตาย เลยซักครั้ง แต่ละ Challenge เราก็จะได้คะแนน Completion ถ้าเราทำครบตามที่เกมกำหนด Achievements ในเกมมีประมาณ 45 อันให้เก็บกันครับ

Minimum System Requirements
    Processor: Intel Core 2 DUO @ 1.8 GHz/Athlon X2 64 @ 2.4 GHz
    Memory: 1.5 GB for Windows XP; 2 GB for Windows Vista or 7
    Hard Drive: 10 GB Free
    Video Memory: 256 MB (NVIDIA GeForce 7800/ATI Radeon X1800)
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c or 10

วิธีลงเกม
    1.เมื่อโหลดครบทุกพาร์ทจะได้ไฟล์ .rar 24 ไฟล์
    2.ทำการแตกไฟล์จะได้ไฟล์ .iso
    3.ทำการ Mount Image ไฟล์ .iso
    4.ทำการ Setup เกม
    5.เข้าเล่นเกมได้เลยครับ ^^

Download
    Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6 Part7 Part8 Part9 Part10
    Part11 Part12 Part13 Part14 Part15 Part16 Part17 Part18 Part19 Part20
    Part21 Part22 Part23 Part24

ไฟล์เสียซ่อมได้นะครับ Recovery Record 5% ครับ

ขอให้สนุกกับเกมครับ ^^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armbabor : 9th April 2012 เมื่อ 16:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้ครับ เล่นจะจบแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    โหลดไม่ได้แล้ว

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    มาเจิมให้ครับ ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    แก้ลิงค์ทีคับ

ไฟล์โดนลบแล้ว

Tags for this Thread