ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349

Talking ช่วยบอกวิธีการทำLAN ของWindow 7 หน่อยครับ มีรูปด้วยจะดีครับ(ผิดหมวด ขออภัยครับ)

ขอวิธีทำ LAN ของ Window7 ครับขอแบบอธิบายรูปต่อรูปครับ และถ้า 32bit กับ 64bit LAN กัน ทำปกติเหมือนเดิมปล่าวครับ??
    joker123

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ลองเอาไปทำดูนะครับในมีทั้ง 7 และ XP
    http://www.mediafire.com/?i19xa90r01ktrbf

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    อืม คือว่า และช่องใส่ ไอพี Address ของ WINDOW 7 มันเข้ายังไงอะครับ ผมไม่รู้ WINDOW XP ก็ลืมไปแล้ว -..- เพิ่มเติมทีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ถ้าจะแชร์ไฟล์ เล่นเกมผ่านแลน ประมานนี้น่าจะพอครับ
    Control Panel > Network and Sharing Center > Change Advanced sharing settings

ปรับตามนี้เลยครับ แค่นี้ก็น่าจะเล่นเกมแลนกันได้

----------------------------------------------------------------

ถ้าจะแชร์ไฟล์ด้วยก็ทำด้านล่างต่อเลย นะครับ
    เลือกไฟล์หรือ โฟลเดอร์ที่ต้องการแชร์ คลิ๊กขวา Properties

ไปที่หน้า Sharing แล้วคลิ๊กที่ปุ่ม Share ดังรูปนะครับ

พิมพ์ Everyone แล้วกด Add
    แล้วกำหนดให้ Everyone ทำอะไรได้มั้งตรงนี้ ถ้าไม่ปรับ Everyone เข้ามาดู หรือ ก็อป แต่แก้ใขไม่ได้
    แต่ถ้าต้องการให้ Everyone เพิ่ม ลบ แก่ไข ก็ สามารถปรับได้ จากนั้นให้ กด Share

หลังจากกด Share แล้วได้ประมานนี้ก็ ถึอว่า OK แล้วครับ

ปล.ถ้าอยากรู้ว่าเราได้แชร์ไฟล์อะไรไปมั้งให้ พิมพ์ \\127.0.0.1 ที่ช่อง RUN (กดปุ่ม Windows+R)

ถ้าไม่ได้ยังไงก็ PM มานะครับ