ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 89

ผมขอคำแนะนำเรื่อง การลงWindows 7 หน่อยครับ

ผมโหลด Windows 7 ultimate 32 bit มาครับไม่กล้าลงกลัวเครื่องพังครับขอคำแนะนำดีๆๆหน่อยครับ ตอนนี้คอมผมใช้ Windows XP SP3 อยากไปใช้ Windows 7 มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ข้อแรกเครื่องไม่พังครับ
    ข้อสองเราต้องดูว่าแรมกับcpuและการ์ดจอเราดีแค่ไหน
    ...
    เอาง่ายๆครับ

แบบพูดแบบเข้าใจง่ายๆไม่ต้องอิงความรู้มากนักนะครับคือ

1 xp เวลาเราให้เล่นเกมส์อะไร สมมุติ เกมส์บอล ใช้แรม1.5-2 G แต่ถ้ามาใช้ วิน7 เราต้องคูณ 2 ครับ เป็น 2.5-4 G ครับเพราะไม่งั้งหน่วงๆแน่ครับ

2 ถ้าไม่เน้นเล่นเกมส์แรม 2กิก ก็ลงได้ครับ ลื้นดีครับ (ไม่แน่เกมส์นะครับ)

3 ถ้าชอบเล่นเกมส์แต่แรมน้อยกว่า 4 ผมไม่แนะนำครับเพราะยิ่งเกมส์ใหม่ๆออกหรือบางเกมส์ใช้แรมน่าดูน่าดูครับ

ปล.
    ผมมีสองเครื่องนะครับ ให้ดูและตัดสินใจนะครับ ใช้เกมส์ nba2k12 เป็นตัวยืนนะครับ

เครื่องแรก แรม 2 cpu +การ์ดจอดี ใช้ วิน xp ลื่นสบายปรับแบบ บานกลาง พอปรับสูง ภาพหน่วงนิดๆ แต่ไม่มีปัญหา พอใช้ วิน 7 หน่วงมากปรับแบบต่ำสุดก็ยังไม่ไหว
    เครื่อนที่สอง แรม 6 cpu +การ์จอดีมาก ใช้วิน7สบายแต่ติดตรงเกมส์บางเกมส์เก่าๆอาจจะไม่รองรับหรือมีปัญหากับวิน7ครับ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ขอบคุนมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ตอนแรกผมคิดว่ามันจะดีกว่าเปน2เท่าด้วยซ้ำ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    win 7 ram ขั้นตํ่าต้อง 4 gb ครับถ้าจะเอาแบบดีๆต้อง 6 gb เพราะไin 7 ใช้หน่วยประมวลผลเยอะมากครับ จะเปิดโปรกรมๆหลายๆอย่างแบบXP ไม่ได้ของผมแรม 4 gb เปิดโปรแกรมไว้หลายๆโปรแกรมเครื่องค้าง+ รีสตาสเลยครับ ถ้ามันทํางานหนักมันจะรีสตาสตัวเองเหอๆ win 7 น่ะ แต่XP ใช้หนักขนาดไหนก็สบายๆเพราะมันกินสเปคน้อย win 7 นี่กินสเปคมหาสารครับ

กล่าวขอบคุณ
    151
    เครื่องผมRAM 1.99 GB

กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    ส่วนผม win 7 กับ win xp สำหรับผมว่ามันไม่ค่อยต่างกันนักซักเท่าไร่นะครับ ความเร็วพอๆกัน แต่ win xp จะเร็วกว่านิดหน่อยเองละครับ
    เล่นเกมก็พอๆกัน แต่ RAMของผม 3 GB ครับไม่รู้มันเกียวใหม ผมคิดว่าสำหรับ xp SP3 ที่ลงอยู่ ใช้ win 7 32 bit ได้สบายเลยครับ

ปล.ถ้าจะลง win 7 ต้องดูว่า win 7 เป็นแบบ 32 bit หรือ 64 bit เพราะ 32 ใช้ ram 1.5 GB ถึง 4 GB , 64 ใช้ RAM 4 GB ขึ้นไป

กล่าวขอบคุณ
    151
    ผมโหลด windows 7 32 bit มาครับ อยากทราบว่า การลง windows7 ถ้าไม่ใส่รหัสตอนลงมันจะใช้ได้ 30 วันใช่ป่ะครับ แล้วหลังจากนั่นละถ้ามันหมดเวลาอ่ะครับต้องทำไง

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    มีตัวทำให้แท้และวิธีทำอญู่นนี้แล้วลองหาดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ผมไม่ลงดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    151
    โหลดมาเก็บใส่แผ่นไว้ดีกว่าเผื่อไว้

กล่าวขอบคุณ
    151
    ขอวิธีลง Windows 7 ultimate 32 bit หน่อยครับ ที่ใช้ Windows XP SP3 ลงอ่ะครับ ขอแบบละเอียดๆน่ะ ขอบคุนมากสำหรับคำแนะนำดีๆๆจากทุกๆๆคน