ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571

โปรแกรมที่ทุกคนอยากได้ " แต่เมื่อได้แล้วอยากลบ (เข้ามาดูครับ) ++

เรื่อง พบปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม

>เมื่อปีที่แล้วผมได้อัพเกรดโปรแกรม จาก ‘แฟน 7.0′ มาเป็น ‘ภรรยา 1.0′ พบว่าโปรแกรมนี้ มีอาการแปลกๆ รวมถึงกินพื้นที่ และทรัพยากรอันมีค่าเป็นอันมาก และอาการที่เกิดขึ้นนี้ ไม่มีการกล่าวถึงในเอกสารแนะนำสินค้าเลย
    >’ภรรยา 1.0′ ได้ทำการติดตั้งตัวเอง และทำงานเอง โดยระบบจะคอยตรวจสอบความ ป็นไปของโปรแกรมอื่นๆ อาทิเช่น ‘ป๊อกเด้ง 10.3′ , อาร์ซีเอ 2.5′ และ ‘จูน่า 5.0′ ทำให้ไม่สามารถรันได้
    >และเกิดเหตุการณ์ระบบล่มขึ้น เมื่อโปรแกรม เหล่านี้ถูกเรียกใช้
    >ผมจึงคิดที่จะกลับไปใช้ ‘แฟน 7.0′ แต่ปรากฎว่าโปรแกรม Uninstaller ไม่ สามารถทำงานได้ กรุณาช่วยผมด้วยครับ และขอ
    >ขอบคุณล่วงหน้า
    >จาก User ที่มีปัญหา?

เรียน ท่านUserที่มีปัญหา >เรื่อง ชี้แจงปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม

>นี่เป็นปัญหาที่ลูกค้าได้ติดต่อเข้ามาบ่อยมาก แต่ขอชี้แจงว่าปัญหานี้ เกิดจากความเข้าใจผิดในปฐมบทผู้ใช้ ส่วนมากอัพเกรดจาก
    >’แฟน 7.0′ ไปเป็น ‘ภรรยา 1.0′ เนื่องจากคิดว่า ‘ภรรยา 1.0′ เป็นโปรแกรมอรรถประโยชน์ และเพื่อความบันเทิง (Utilities & Entertainment )
    >แต่อันที่จริงแล้ว ‘ภรรยา 1.0′ เป็นระบบจัดการ (Operating System) ซึ่งผู้สร้างได้ออกแบบให้รันทุกอย่าง และดูเหมือนว่า
    >คุณจะไม่สามารถ ถอดถอน ‘ภรรยา 1.0′ หรือแม้แต่การแปลงกลับไปเป็น แฟน 7.0′
    >เพราะระบบจะทำการจำลอง ‘แฟน 7.0′ ให้ทำงานเป็น ‘ภรรยา 1.0′ อยู่ดี
    >ดังนั้นจึงไม่มีประโยชน์อันใด แต่มีบางผู้ใช้ท่านได้พยายามที่จะติดตั้ง ‘
    >แฟน 8.0′ หรือ ‘Small House 2.0′แต่ท้ายสุดก็มีปัญหา มากขึ้นกว่าเดิม
    >ขอให้ท่านดูหนังสือคู่มือการใช้งานในหัวข้อ ข้อควรระวัง – สินไหมทดแทน
    >ผมขอแนะนำให้คุณใช้ ‘ภรรยา 1.0′ ด้วยความระมัดระวัง และผมอยากให้คุณติดตั้งโปรแกรม ‘c:ได้จ้ะที่รัก’ เพื่อป้องกันข้อ ขัดแย้งจากการใช้โปรแกรม ‘ภรรยา 1.0′
    >ทางแก้ที่ดีที่สุด ก็คือคุณจะต้องเรียกคำสั่ง ‘c:ขอโทษจ้ะที่รัก’ ในกรณีที่เกิดเหตุการณ์ที่ c:ได้จ้ะที่รัก’ ไม่สามารถแก้ไขได้ ซึ่ง’c:ขอโทษจ้ะที่รัก’ จะช่วยให้ระบบจัดการเข้าสู่สภาพปกติได้ และระบบจะทำงานได้อย่างราบรื่นต่อไป
    >โปรแกรม ‘ภรรยา 1.0′ เป็นโปรแกรมที่ดี แต่ต้องการการดูแลที่สูง คุณควรที่จะซื้อซอฟแวร์เพิ่มเติมเพื่อเพิ่มขีดความสามารถของ ‘ภรรยา 1.0′
    >โปรแกรมที่แนะนำ คือ ?ดอกไม้ 2.0.1′ และชุดโปรแกรม ‘เครื่องเพชร 5.1.2′
    >แล้วก็ควรที่จะหลีกเลี่ยงการติดตั้ง ‘เลขาสุดสวย 36.24.36′ ซึ่งนอกจากจะเป็นโปรแกรมที่ไม่ได้สนับสนุนโดย ‘ภรรยา 1.0′ แล้ว ยังมีโอกาสสูง ที่ทำให้ระบบเสียหายได้
    >ขอให้คุณโชคดีนะครับหลังจากได้ใช้โปรแกรมนี้แล้วต้องใช้ตลอดชีวิตแน่ๆ....

credit : Dek-fu from nooknanclub

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ตลกดีแหะ
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    บอกตรงๆ ผมไม่รู้จักโปรแกรมพวกนี้
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ตลกดีอ่ะ 55555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    5555 ชอบไอ่ Small House 2.0

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    น่าหามาใช้ -.- สงสัยถ้าติดตั้งแล้ว อยาก uninstall ต้องหาโปรแกรมเสริม"หย่าร้าง"ก่อน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    มันคือ ไวรัส MIA.1.0
    มันจะ มาเป็น ทำตัวเป็น OS ในระบบของเรา
    แล้วมันจะแพร่พันธุ์ เป็น V.1.1
    และตอนนี้มันกำลังแพร่พันธุ์ เป็น V.1.6 แล้ว
    แล้วเมื่อมันถึง V.1.9
    มันก็จะสร้าง โปรแกรม LooK V.1.0 ขึ้นมาให้เราเล่นสนุกไปอีก
    มันจะเหมือนเกมออนไลน์ที่ต้องคอยเติมเงินไปเรื่อยๆ ไม่มีวันจบ

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    Small House 2.0 นี่ คิดได้ไง
    !!!SEIZE THE DAY!!!

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    เออจริงแหะ ฮ่าๆๆๆ

~ Dead Memmories^ >O<"
    บอร์ด[ Liverpool,Metal ]>O<"
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    อุตส่าไปขอจาก "แม่ยาย 1.0" มา

บากะ บาก้าาา~
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    โปรแกรม.. หึ! // สตั้นไป 9วิ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    นึกว่าอะไรซะอีก
    http://www.goodtogifts.com ร้านกิ๊ฟช็อป ของขวัญให้เพื่อน ของขวัญแปลกๆ

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เฮ้ย เจ๋งดี 555+
    I'm watching on You

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ตายโหง ลงวินโด ใหม่ไม่ได้ด้วย

Tags for this Thread