ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณครับ น่าเล่นจัง ค่าย EA สะด้วย เดี๋ยวเล่น Dead Space ให้จบก่อน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากๆค้าบบบบบบบบ ^^

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    ขอบคุณครับ เอ่อ ไฟล์ที่ 19 โหลดไม่ได้ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากเลยค่ะ
    อยากขอวิธีติดตั้งแบบละเอียดๆหน่อยได้ไหมคะ ด่านที่เป็นร่มกดไม่ได้เลย
    ลองกดเล็งเป้าก่อนก็กลายเป็นถือมีดน่ะค่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณคร้าบ น่าเล่นสุดๆเกมดีๆจัดมาเรื่อยๆเลย ^&

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอวิธีลง แบบ ละเอียดๆ ได้ไหมครับ

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    กางร่มไม่ได้อ่ะ มันเป็นไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ผมมายืนยันว่าเล่นได้แน่นอน โหลดและลงเล่นได้ แต่!!เดี๋ยวก่อนผมจะบอกอะไรให้ว่า ลงเกมอย่างที่เจ้าของกระทู้ เขาบอกไว้ รอจนติดเสร็จมันจะมีหน้าต่างสำเร็จการลงเกมก็ติ๊กเอาเครื่องหมายถูกออก
    ก่อนแล้วกด Finish จบการติดตั้ง ถ้าใครไม่ได้ติ๊กเอาเครื่องหมายถูกออก มันจะขึ้นหน้าต่างให้ใส่รหัสก็ไม่ต้องสนใจปิดไปเลยครับ แล้วก็ไปแคล็กให้เรียบร้อย

ทีนี้ถึงตอนสำคัญเลยครับตอนเปิดเข้าไปในโฟลเดอร์เกมเพื่อรันเกม ผมว่าหลายคนเลยคงจะ คลิ๊กรัน แอพในหน้าแรกที่เห็นเป็นไอค่อนเกม แต่มันมีชื่อเป็นภาษามั่ว

ผมทดลองแล้วครับถ้าคิ๊กรันก่อนเลย ไอค่อนตัวที่ว่านี้มันไม่รันเกมขึ้นมาหรอกก็เข้าโฟลเดอร์ Binaries ไปเอาที่แคล็กแล้วมารันถึงเล่นเกมได้ ถ้าใครคลิ๊กรันไอค่อนชื่อเป็นภาษามั่วก่อนมันจะทำให้เกมไม่เป็นภาษา อังกฤษ ย้ำครับ!!! ไม่เป็นภาษา อังกฤษ วิธีแก้ก็ถอนการติดตั้งเกมออกแล้วลงใหม่ถึงจะหายผมลองแล้วครับ เพราะผมก็เผลอไปรันมันเหมือนกัน ไอค่อนชื่อเป็นภาษามั่วลบทิ้งไปเลยก็ได้ไม่มีผลกับเกมกันสับสนในคราวหลัง

ถ้าไม่คลิ๊กรันไอค่อนภาษามั่วที่ว่าตอนลงเกมเสร็จใหม่ๆ เกมจะเป็นภาษา อังกฤษ มีรูปมาฝากว่าเล่นได้ไม่เด้งออก ผมเล่นไปไกลกว่าในรูปมากแล้วก็ไม่มีปัญหาใดๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aahome : 6th August 2011 เมื่อ 12:54

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    100
    thx

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    น่าสนุกครับบบ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    อยากเล่นมากมาย พอเจอที่นี่ดีใจมากเลยขอรับ =w=+

เลยนั่งโหลดตั้งแต่ 3 วันก่อน เพิ่งมาเสร็จเอาเมื่อวาน (คิดในใจ เอาล่ะ ได้เล่นซะที LOL)

แต่ทว่า พอแตกไฟล์ทั้งหมด 24 ไฟล์ แล้วได้ไฟล์มาไฟล์หนึ่งชื่อ "Alice l6m-" พอดับเบิ้ลคลิกเข้าไปก็เจอไฟล์ซิปอีก

ทีนี้ พอจะกดแตกไฟล์ มันก็มีหน้าต่างขึ้นมาว่า

ข้าน้อยเลยลองเปิดโฟลเดอร์ Crack เอาพาสจากไฟล์ Serials มาใส่ดู

พอกด OK ปุ๊บ มันก็ขึ้นว่า

(คิดในใจ ชิบ.. โหลดตั้งนาน เป็นแบบนี้ได้ยังไง =[]=)

เลยคิดว่า อาจเป็นเพราะ "-" ตรงพาส เลยไปกดลบออก

ลองกด OK ดูอีกครั้ง (อย่างมีความหวัง)

...

มันเป็นอะร๊ายยยยยยยย LOL

(ลองใส่มันทุกพาสที่มีอยู่ก็ไม่ติด)

ใครรู้ช่วยแนะทีนะขอรับ อยากเล่นมาก ไม่รู้กดตรงไหนผิดหรือยังไง OTL

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะขอรับ

กล่าวขอบคุณ
    100
    ขอบคุณครับแต่ผมลงแล้วเล่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kurochan อ่านกระทู้
    อยากเล่นมากมาย พอเจอที่นี่ดีใจมากเลยขอรับ =w=+

เลยนั่งโหลดตั้งแต่ 3 วันก่อน เพิ่งมาเสร็จเอาเมื่อวาน (คิดในใจ เอาล่ะ ได้เล่นซะที LOL)

แต่ทว่า พอแตกไฟล์ทั้งหมด 24 ไฟล์ แล้วได้ไฟล์มาไฟล์หนึ่งชื่อ "Alice l6m-" พอดับเบิ้ลคลิกเข้าไปก็เจอไฟล์ซิปอีก

ทีนี้ พอจะกดแตกไฟล์ มันก็มีหน้าต่างขึ้นมาว่า

ข้าน้อยเลยลองเปิดโฟลเดอร์ Crack เอาพาสจากไฟล์ Serials มาใส่ดู

พอกด OK ปุ๊บ มันก็ขึ้นว่า

(คิดในใจ ชิบ.. โหลดตั้งนาน เป็นแบบนี้ได้ยังไง =[]=)

เลยคิดว่า อาจเป็นเพราะ "-" ตรงพาส เลยไปกดลบออก

ลองกด OK ดูอีกครั้ง (อย่างมีความหวัง)

...

มันเป็นอะร๊ายยยยยยยย LOL

(ลองใส่มันทุกพาสที่มีอยู่ก็ไม่ติด)

ใครรู้ช่วยแนะทีนะขอรับ อยากเล่นมาก ไม่รู้กดตรงไหนผิดหรือยังไง OTL

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะขอรับ
    นี่ครับผมช่วย อย่าพึ่งหมดหวังเอานี่มันเป็นพาสเวิดสำหรับคลายไฟล์ที่ท่านเป็นอยู่
    Password: L6M-@JKG

ขอให้สนุกนะครับอย่าลืมวิธีลงที่ผมบอกไว้นะครับไม่งั้นอาจเป็นภาษาต่างดาวหรือญี่ปุ่นนะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    crack โหลดไม่ได้แล้วครับรบกวนทีครับ โหลดตัวเกมมาหมดแล้ว- -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 315
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onemore99 อ่านกระทู้
    crack โหลดไม่ได้แล้วครับรบกวนทีครับ โหลดตัวเกมมาหมดแล้ว- -
    เอ....ของเขาก็ยังโหลดได้นี่ครับ หรือจะเอาของผมก็ได้ตัวเดียวกันแต่ผมแต่งให้มันวิ่งไปหาที่แฟ้มที่มันต้องแคล็กเลย คลิ๊กเลย เกมนี้ผมชอบผมอยู่ช่วยให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aahome : 10th August 2011 เมื่อ 09:02

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RO|me'Oz อ่านกระทู้
    กางร่มไม่ได้อ่ะ มันเป็นไรหรอครับ

ผมมาช่วยแล้วจากที่เล่น มันเป็นเพราะเกมเขาตั้งปุ่มกดเล็งเป็น Caps Lock มันจึงกดเล็งไม่ได้อยู่ปุ่มเดียว

วิธีให้มันเล็งได้ก็ปรับเป็นปุ่มอื่นก็เล็งได้ถ้าเล็งได้ก็จะทำให้กดกางร่มได้ครับ ในภาพผมปรับเป็นปุ่ม V

ปรับเป็น V ก็ทำให้กดเล็งได้แล้ว ไม่จำกัดแค่ V นะครับปรับเอาตามถนัดปุ่มไหนก็ได้

เป็นไงครับกดกางร่มได้ก็เริ่มสนุกแล้วใช่ไหมครับ ผมขอตัวไปเล่นเกนนี้ต่อล่ะครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    100
    NET Framework 4 ต้องใช้ตัวนี้เปล่าครับถึงจะรันเกมส์โดยแครกที่ให้มาได้พอดีผมเข้าไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mokyzung อ่านกระทู้
    NET Framework 4 ต้องใช้ตัวนี้เปล่าครับถึงจะรันเกมส์โดยแครกที่ให้มาได้พอดีผมเข้าไม่ได้
    อันนี้ยังไม่รู้นะ ผมใช้ NET Framework 4 ตั้งแต่ลงวินโดว์7 แบบไม่ขาด อาจเป็นได้นะครับลองดูก่อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mokyzung อ่านกระทู้
    อืม....เมื่อตะกี้ ผมลองลบ NET Framework 4 ดูก็ยังรันได้อยู่นะครับมันไม่เกี่ยวกันนะครับ คุณเอาแคล็กไปลงถูกที่หรือเปล่าครับ
    อย่างเช่นถ้าเป็นของเจ้าของกระทู้ก็ไล่ดูชื่อโฟลเดอร์ หลักมันชื่อ Binaries ก็นำไปใส่ตามนี้ C:\Program Files\EA Games\Alice Madness Returns\ ก็จะมี
    แอพไอค่อนตัวเกมอย่างนี้ C:\Program Files\EA Games\Alice Madness Returns\Binaries\Win32\AliceMadnessReturns.exe
    จากโฟลเดอร์ C:\Program Files ถ้าคุณลงเกมที่ไดฟ์ D: ก็เปลี่ยนชื่อเอา เช่นนำ Binaries ไปใส่ D:\EA Games\Alice Madness Returns\ ลองดูนะถ้ายังรันไม่ได้อีกเอารูปมาลงให้ดูหน่อยนะครับผมจะได้ช่วยกันแก้ไข แต่ที่ผมบอกไปนี่น่าจะรันได้แล้วนะครับ อ่ะลองดูค่อยๆทำใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    100
    ครับกำลังโหลดใหม่อยู่ครับลงเสร็จเป็นอย่างไนจะมาบอกอีกครั้งนะครับ...ขอบคุณมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    84
    AWC.dll load failed. คือไรครับ เข้าเกมไม่ได้ติดตัวนี้ครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่นบ่ได้ค๊าบบบ พี่น้อง แคร๊ก ใช้มิได้แร๊วว TT

กล่าวขอบคุณ
    44
    ผมมาช่วยอีกแล้วครับ (ผมมาช่วยบ่อยเกรงใจเจ้าของกระทู้จัง) ผมว่าหลายคนยังงงอยู่ว่า ลงแล้วเล่นไม่ได้ลงแคล็กแล้วไม่รัน
    ไฟล์ AWC.dll load failed ทำไมเป็นแบบนี้ สาเหตุเป็นเพราะลงไม่

ถูก อ่ะ วันนี้ผมช่วยแบบละเอียดเลย
    ลงทุนลบเกมออกแล้วลงใหม่เลยครับ (โธ่ พระเจ้าจอร์ด)

มาเริ่มกันเลยกับการลง (คลายRAR รู้กันแล้วผมคงไม่ต้องบรรยายนะครับ) ตั้งใจดูดีๆนะครับ

1.คลายRAR อ่ะบอกนิดก็ได้เผื่อใครหลงกับ Password ก็ใส่ตามนี้ L6M-@JKG ก็คลายได้ ชัวว์ๆ

ดูรูปไปทีละขั้นตอน

เสร็จแล้วก็เป็นการแคล็กเอาแล็กที่ผมเตรีมไว้ดีกว่าจะได้ง่าย โหลดตรงนี้

เริ่มแคล็กเลยดูรูปตาม

เมื่เสร็จทุกอย่างแล้วก็ดูอ้างอิงที่ผมตอบไปแล้ว ก็จะเล่นได้แล้วครับ

แต่!!เดี๋ยวก่อนผมจะบอกอะไรให้ว่า ลงเกมอย่างที่เจ้าของกระทู้ เขาบอกไว้ รอจนติดเสร็จมันจะมีหน้าต่างสำเร็จการลงเกมก็ติ๊กเอาเครื่องหมายถูกออก
    ก่อนแล้วกด Finish จบการติดตั้ง ถ้าใครไม่ได้ติ๊กเอาเครื่องหมายถูกออก มันจะขึ้นหน้าต่างให้ใส่รหัสก็ไม่ต้องสนใจปิดไปเลยครับ แล้วก็ไปแคล็กให้เรียบร้อย

ทีนี้ถึงตอนสำคัญเลยครับตอนเปิดเข้าไปในโฟลเดอร์เกมเพื่อรันเกม ผมว่าหลายคนเลยคงจะ คลิ๊กรัน แอพในหน้าแรกที่เห็นเป็นไอค่อนเกม แต่มันมีชื่อเป็นภาษามั่ว

ผมทดลองแล้วครับถ้าคิ๊กรันก่อนเลย ไอค่อนตัวที่ว่านี้มันไม่รันเกมขึ้นมาหรอกก็เข้าโฟลเดอร์ Binaries ไปเอาที่แคล็กแล้วมารันถึงเล่นเกมได้ ถ้าใครคลิ๊กรันไอค่อนชื่อเป็นภาษามั่วก่อนมันจะทำให้เกมไม่เป็นภาษา อังกฤษ ย้ำครับ!!! ไม่เป็นภาษา อังกฤษ วิธีแก้ก็ถอนการติดตั้งเกมออกแล้วลงใหม่ถึงจะหายผมลองแล้วครับ เพราะผมก็เผลอไปรันมันเหมือนกัน ไอค่อนชื่อเป็นภาษามั่วลบทิ้งไปเลยก็ได้ไม่มีผลกับเกมกันสับสนในคราวหลัง

ถ้าไม่คลิ๊กรันไอค่อนภาษามั่วที่ว่าตอนลงเกมเสร็จใหม่ๆ เกมจะเป็นภาษา อังกฤษ มีรูปมาฝากว่าเล่นได้ไม่เด้งออก ผมเล่นไปไกลกว่าในรูปมากแล้วก็ไม่มีปัญหาใดๆ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    100
    เล่นได้แล้วครับขอบคุณมากเลยครับ...ผมลองอัพเดทโปรแกรมต่างๆที่จำเป็นกับการรันเกมส์ดูอะครับได้ด้วย