ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

เรื่องมอเตอร์ไซค์

คือว่า ผมอยากจะขับรถอะครับ อยากจะขับมอไซค์ไป รร

แต่พ่อเคยบอกไว้ว่าถ้าจะขับรถ ไม่ต้องเอามอเตอร์ไซค์ เอารถใหญ่ไปเลย ที่บ้านมี crv อยู่ครับ

แต่ว่ามันไม่ใช่เรื่องเลย ขับ CRV ไป รร มอไซค์ก็มีจอดอยู่ 2 คัน ขับประจำ 1 คันอีกคัน ไม่ค่อยได้ขับ

แต่ว่าพี่ผมคงไม่ให้อยู่แล้วอ่ะ มอไซค์ของเค้าก้ไม่ใช่หวงทำไมก็ไม่รู้

ถ้าจะขับผมจะต้องซื้อใหม่อะครับ แต่ว่ายังไม่ได้บอกพ่อแม่ด้วยว่าจะขับ

- ผมจะบอกพ่อแม่ไงดีอะครับ คือจะขับไป รร

- แล้วก็ถ้าผมจะซื้อรถ จะซื้ออะไรดีครับ เอาแบบไม่ดูแว้นๆน่ะ

ตอนแรกๆก็ดูๆพวก ksr ไว้อะครับแต่ว่าก็คงต้องหาทางเลือกเอาไว้หลายๆอย่าง

ปล. เอ่อ ผมสูง 175-180 ประมาณนี้ครับ ตัวผอมๆเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ขับรถจักรยานยนต์ไปดีกว่าครับ หาที่จอดง่ายดีแล้วช่วงเช้าๆรถจะติดครับ ถ้าเอารถยนตไปต้องไปเช้าครับ แถมบางที ร.ร. ไม่ให้จอดด้วย
    จริงๆโรงเรียนเขาก็ไม่ให้ขับรถยนต์อยู่แล้วล่ะครับ พ่อคุณอาจจะอยากให้หัดไว้มั้งครับ เพราะประสบการณ์จะทำให้เราขับได้คล่อครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทำเมื่อวานไห้ดีที่สุด :)
    ฉันยังอยู่ในใจเธอเสมอ !! เเม้เธอจะไม่เคยสนใจฉันเลย เเต่ฉันก็มีความสุขที่ได้รักเธอ T^T
    กล่าวขอบคุณ
    779
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เอา CRV ไปเลยยยยย สาวตรึ๊ม เเต่มันจะดูเหมือนเราอยากอวดน่ะ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DragonB อ่านกระทู้
    ขับรถจักรยานยนต์ไปดีกว่าครับ หาที่จอดง่ายดีแล้วช่วงเช้าๆรถจะติดครับ ถ้าเอารถยนตไปต้องไปเช้าครับ แถมบางที ร.ร. ไม่ให้จอดด้วย
    จริงๆโรงเรียนเขาก็ไม่ให้ขับรถยนต์อยู่แล้วล่ะครับ พ่อคุณอาจจะอยากให้หัดไว้มั้งครับ เพราะประสบการณ์จะทำให้เราขับได้คล่อครับ
    อ่อ ใช่ครับ ผมไม่คิดจะขับรถยนต์ไปอยู่แล้วแหละ.

ที่พ่อผมอยากให้ขับรถยนต์ เพราะว่าพี่ผมเคยเอามอเตอร์ไซค์ไปชนมาแบบหนักๆเลยอะครับ คือถ้าไม่ใส่หมวกก้ตายเลยอะครับ

พ่อเลยบอก ไม่ต้องไปคิดจะขับเลย แต่ว่า ก็อยากให้เข้าใจ ทั้งพ่อและพี่ผมนะ ว่าวัยรุ่น มันก็ต้องธรรมดา (นี่ผมยังไม่ได้พูดกับพ่อแม่นะครับ คืออยากจะขอแบบธรรมดาดูก่อน)

แต่คือถ้าผมจะขอก็น่าจะบอกประมาณว่า 'พ่อ.. เดี่ยวจะไปซื้อมอไซค์นะ จะขับไป รร.' ถ้าจะพูดแบบนี้ผมก้ต้องคิดให้ได้ก่อนอะครับว่าจะซื้อรถอะไร

ตอนนี้ผมไม่รู้เรื่องมอไซค์อะไรเลยครับ ขับก้ยังไม่เป้น ผมเลยไม่รู้ว่าคันไหน ดียังไง ตรงไหนเรียกว่าอะไร ต้องปรับแต่งตรงไหนบ้างอะไรแบบนี้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OVLENG อ่านกระทู้
    เอา CRV ไปเลยยยยย สาวตรึ๊ม เเต่มันจะดูเหมือนเราอยากอวดน่ะ
    เอ่อ คือยังไงสักวันผมก็ต้องขับอยู่แล้ว แต่อยากจะขับมอไซค์ก่อนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ก็อธิบายให้เขาเข้าใจสิ บอกว่าขับมอเตอร์ไซค์ไปโรงเรียนอะมันสะดวกดี หาที่จอดง่าย
    แต่มอเตอร์ไซค์อันตรายกว่ารถใหญ่นะครับ ถ้าจะขี่มอไซค์ก็หาหมวกใส่ไปด้วยนะ โดนพี่ หรวด แจกใบ ขาวไม่รู้ด้วยนะ
    ผมโดนจนตอนนี้ ผมต้องไปชื้อหมวกมาอะ 555+ หมดไป 590 แต่ก็ดีทั้งปลอดถัยทั้งเท่กว่าเดิมเยอะ
    เลือกหมวกด้วยนะ 555+

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krit007za อ่านกระทู้
    ก็อธิบายให้เขาเข้าใจสิ บอกว่าขับมอเตอร์ไซค์ไปโรงเรียนอะมันสะดวกดี หาที่จอดง่าย
    แต่มอเตอร์ไซค์อันตรายกว่ารถใหญ่นะครับ ถ้าจะขี่มอไซค์ก็หาหมวกใส่ไปด้วยนะ โดนพี่ หรวด แจกใบ ขาวไม่รู้ด้วยนะ
    ผมโดนจนตอนนี้ ผมต้องไปชื้อหมวกมาอะ 555+ หมดไป 590 แต่ก็ดีทั้งปลอดถัยทั้งเท่กว่าเดิมเยอะ
    เลือกหมวกด้วยนะ 555+

อ่อครับ ถ้าผมจะขี่ ผมใส่หมวกอยู่แล้ว

แต่มันอยู่ที่ว่าจะบอกยังไง ถึงจะได้ขี่น่ะสิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    cefiro 2j เลยแจ่ม ล้อเล่นนะ
    DRIFT SPEED UNDERGROUND

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    จขกท อายุเท่าไรหรอตอนเราอายุ12เราก็ขับมอเตอร์ไซค์ไปโรงเรียนแล้วน่ะ ! ก็โดนเพื่อนปล่อยยางลมมั่งล่ะเพื่อนขอให้ไปส่งกลับบ้านช้าโดนพ่อทุบอีกยุ่งยาก ! ให้พ่อไปส่งนั่นล่ะดีล่ะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ August อ่านกระทู้
    อ่อ ใช่ครับ ผมไม่คิดจะขับรถยนต์ไปอยู่แล้วแหละ.

ที่พ่อผมอยากให้ขับรถยนต์ เพราะว่าพี่ผมเคยเอามอเตอร์ไซค์ไปชนมาแบบหนักๆเลยอะครับ คือถ้าไม่ใส่หมวกก้ตายเลยอะครับ

พ่อเลยบอก ไม่ต้องไปคิดจะขับเลย แต่ว่า ก็อยากให้เข้าใจ ทั้งพ่อและพี่ผมนะ ว่าวัยรุ่น มันก็ต้องธรรมดา (นี่ผมยังไม่ได้พูดกับพ่อแม่นะครับ คืออยากจะขอแบบธรรมดาดูก่อน)

แต่คือถ้าผมจะขอก็น่าจะบอกประมาณว่า 'พ่อ.. เดี่ยวจะไปซื้อมอไซค์นะ จะขับไป รร.' ถ้าจะพูดแบบนี้ผมก้ต้องคิดให้ได้ก่อนอะครับว่าจะซื้อรถอะไร

ตอนนี้ผมไม่รู้เรื่องมอไซค์อะไรเลยครับ ขับก้ยังไม่เป้น ผมเลยไม่รู้ว่าคันไหน ดียังไง ตรงไหนเรียกว่าอะไร ต้องปรับแต่งตรงไหนบ้างอะไรแบบนี้อะครับ
    เวลาเราคุยกับผู้ใหญ่เนี้ย เป็นอะไรที่พูดได้ยากนะครับ พ่อผมก็ไม่ให้ขับมอไซค์นะครับ เพราะผมมีโรคประจำตัว กระดูกหักง่าย แกกลัวไปล้มหรือชนน่ะครับ ท่านก็เลยไปส่งผมจนจบ ม.6 หลังจากนั้นก็ขับรถยนต์ครับ ต้องค่อยๆคุยครับว่าทำไมถึงอยากใช้รถมอไซค์ เช่น หาที่จอดได้ง่าย,โรงเรียนไม่ให้เอารถยนต์ไป หรือ เวลาไปโรงเรียนรถจะติดถ้าเอารถยนต์ไปจะไปสาย ลองคุยๆดูครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    กระบะสักคันเลยครับ สิงห์ควันดำ ๆ มาเป้ฯพวก นิยมควันดำกันเต๊อะ 5555#

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    ท่าจะยากแหะเรา.