ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62

เสียงมีปัญหาครับปิดเองหมดเลยทำไงดี

ทำไงดีครับ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ลงไดร์ฟเวอร์ใหม่ครับ จากข้อความที่ว่า No audio Device

ลองคลิ๊กขวา Mycomputer และ Device Maneger และ ไปยังรูปลำโพงท่านจะเห็นเครื่องหมายตกใจ ในหมวดลำโพงคล๊ิกขวาที่ตัวนั้น

แล้วเลือก Update หลังจากนั้น เลือก Install(Recomอะไรซักอย่าง"ที่แปลว่าแนะนำอะครับ") กรุณาต่อเน็ตไว้ด้วยนะครับแล้ววินโดว์จำควานหาให้ท่านเองเลย!! เมื่อหาพบสังเกตุว่าจะมีการโอนไฟล์เข้าเครื่องของท่าน

เมื่อสำเร็จจะขึ้น Finish หากไม่สำเร็จ จะมีการให้เลือกค้นหาช่องทางอื่น

ใช้การ์ดเสียงแยกหรือมากับบอร์ดครับ หากมากับบอร์ด แผ่นไดร์ฟเวอร์บอร์ด น่าจะมีครับ Mainboard
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 6th March 2012 เมื่อ 21:02

กล่าวขอบคุณ
    188
    ไม่ได้อ่ะครับก็ยังเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้เเละครับลองเเก้ปัญหาโดยใช้วิธีนี้ดูได้สะงั้น
    อยากจะเปิดเพลงฟังแต่ต้องมาเจอปัญหาโดยไม่คาดฝัน ทั้งที่เมื่อวานยังฟังได้อยู่เลย ปัญหาที่พูดถึงนี้แจ้งเตือนเป็นข้อความว่า Bad DirectSound driver. Please install proper drivers or select another device in configuration. Error code:88780078

มีวิธีแก้ไขดังนี้คือ

คลิกที่ Start -> Run พิมพ์คำว่า services.msc
    คลิก OK
    หาคำว่า Window Audio แล้วคลิก
    จะมีคำว่า Start อยู่ด้านบนทางซ้ายมือ
    คลิกที่ Start รอสักครู่ แล้วปิดจอได้
    ลองเปิดเพลงดูอีกครั้ง