ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8

[หัวหมอ - ฉลาดแกมโกง] หนุ่มหัวใสลักลอบเอา Iphone 4s เข้าจีนกว่า 30 เครื่อง - ด้วยวิธีสุดแยบคาย [มีคลิปประกอบ]

สวัสดียามหัวค่ำครับ

เนื่องจากช่วงนี้กระแสการค้าและเศรษฐกิจของประเทศจีนกำลังมาแรงติดท็อปทเวนตี้ของโลก

ผมเลยนำข่าวเทคนิคการค้าของคนๆหนึ่งมาเปิดเผย เชื่อว่าหลายๆคนต้องไม่เชื่อแน่นอนว่ามีคนคิดทำแบบนี้จริง 555

ด่านตรวจคนเข้าเมืองของจีนได้จับกุมชายคนหนึ่งที่พยายามลักลอบนำโทรศัพท์มือถือ Iphone 4s จากฮ่องกงเข้าประเทศจีน

โดยการพันโทรศัพท์ไว้รอบเอว แต่ความมาแตกเมื่อเขาไม่ยอมก้มตัวลงเพื่อหยิบกระเป๋า หลังจากที่เจ้าหน้าที่ไดตรวจค้นกระเป๋าเรียบร้อยแล้ว

ทำให้เจ้าหน้าที่เรียกตัวเขาไว้และทำการตรวจค้น ก่อนจะพบว่าเขาได้ลักลอบเอาโทรศัพท์ Iphone 4s เข้าประเทศมากกว่า 30 เครื่อง

สำหรับราคา Iphone 4s ที่ฮ่องกงนั้น ต่างจากราคาในจีนประมาณ 800 หยวน หรือ 4,000 บาท ส่งผลให้มีพ่อค้าหัวใสจำนวนมาก

พยายามลักลอบนำเข้ามาขายเพื่อทำกำไร ขณะที่ หวาง เวยซิน เจ้าหน้าที่ตรวจคนเข้าเมืองเผยว่า ครั้งหนึ่งเคยจับคนที่ลักลอบนำ Iphone 4s เข้ามาจีนได้ถึง 80 เครื่อง

ขอบคุณสำนักข่าวมติชน

ก็ขอชื่นชมนะครับ กับความคิดอันสุดแสนจะเจ้าเล่ห์ ถึงจะตบตาเจ้าหน้าที Immigrant เขาไม่ได้

แต่ด้วยวิธีเช่นนี้ ซึ่งผมคิดว่าไม่มีใครเขากล้าทำ อยากจะมอบรางวัลนายแน่มาก ให้ไปกอดเล่นกันเลยครับ 55555555+
    ชอบกินไข่เจียว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,318
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    4000 เองเหรอ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwfield อ่านกระทู้
    4000 เองเหรอ
    ไม่ใช่ 4000 ครับ

หมายถึงว่า ราคามันต่างกัน 4000 ต่างหากครับ
    ชอบกินไข่เจียว

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    เข็มขัดอันใหม่เรอะนั้น

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 650
    โลภมากลาบหาย

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    ตั้ง 30 เครื่องแทนที่จะรวยโดนจับสะงั้น

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    30 เครื่อง เอาเข้ามาแบบไม่ต้องใส่กระเป๋า แน่นอนมาก
    I NEED A GIRL

FBIkongza™
    กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,167
    เยอะไปมั้งน่ะ