ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 135

Post สอบถามเกี่ยวกับปัญหาจอคอมหน่อยครับ

คือจอคอม ACER รุ่น G205H มีปัญหาเรื่องความร้อนตรงขอบจอบนด้านซ้ายอ่าครับ

ลักษณะเหมือนกับว่ามีไฟข้างในมันรั่วหรือหลอดไฟสีมันแตกนี่ละครับ แล้วขอบจอบนด้านซ้ายนี่ร้อนกว่าด้านอื่นอย่างมาก

ชนิดว่าเอานิ้วไปแตะเกิน 10-15 วิไม่ได้เลยร้อนมากแล้วจะมีคราบดําๆเหมือนเป็นลอยไหม้ พอเอานิ้วไปแตะก็ร้อนแบบเดียวกันเลย

ซึ่งพอเอานํ้าแข็งหรืออะไรเย็นๆไปจี้ ตรงลอยไหม้ก็จะลดลงไป แล้วก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมหลังจากความเย็นลดลง

คือก่อนเกิดปัญหานี้ จอคอมมีอาการกระพิบ ผ่านไปประมาณ 1 อาทิตย์ จึงมีอาการอย่างที่บอกข้างต้น

อยากทราบวิธีซ้อมครับ หรือว่าใช้ให้ พังไปเลยแล้วซื้อใหม่

ป.ล. จอคอมนี้ใช้งานมา 5 ปี แล้ว ปีนี้เป็นปีที่ 5

ขอบคุณครับ
    D A F T P U N K

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ถ้าประกันหมดแนะนำซื้อใหม่ดีกว่าครับเพราะปัญหาจอนี่เราไม่มีทางแก้ไขด้วยตัวเองได้เลย

ผมเคยปล่อยจอcrt17 นิ้วตัวเก่าไปครับอาการกระพิบแล้วสีก็เพี้ยนเป็นสีเขียวจากนั้นก็ดับไปเองเลย(ต้องตบถึงขึ้น)

แนะนำปรึกษาคนที่มีความรู้เรื่องจอก่อนครับ ถ้าไม่ได้ยังไงแนะนำซื้อใหม่ดีกว่า

จอ20นิ้ว LED ราคา3,000กว่าบาทเองครับ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ใช้มาตั้ง 5 ปีคุ้มแล้วหละครับ ได้เวลาซื้อใหม่แล้ว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: