ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jkk อ่านกระทู้
    7-11 มันเกิน 3ล้านไม่ใช่หรอครับ ถ้าจำไม่ผิด ราวๆ 5 หรือ 7
    ถ้าอยากมีร้าน 7 - 11 เป็นของตัวเองจะต้องใช้เงิน...

- ค่าสิทธิ์แรกเข้า ..... 500,000 บาท
    - ค่าสิทธิ์ในการบริหารร้าน ..... 1,200,000 บาท
    - ค่าดำเนินการอื่นๆ ..... 30,000 บาท
    - เงินสดค้ำประกัน ...... 900,000 บาท

รวมเงินลงทุน 2,630,000 บาท

อันนี้โดยประมาณนะครับ อ้อ...ลืมไปมีค่าโอน 100,000 บาทด้วย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พี่ๆวางเเผนสร้างอนาคตของตัวเองยังใงมั่ง เเชร์กันได้นะงับเด็กอย่างผมจะได้เตรียมตัวมั่งกลัวสายเกินไป = =

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    พี่ทำงานอะไรอยู่หรอครับ
    รวยจัง

อนาคต ผมอยากเป็นมหาเศรษฐีจัง

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ลองทำธรุกิจ 2 อย่างนี้ดูนะครับ
    1. รับซื้อของเก่า (อย่ารังเกียจขยะเพราะธรุกิจนี้เปลี่ยนจากคนไม่มีกินให้เป็นผู้มั่งมีได้)
    2. ธรุกิจขายฝาก(อาจารย์สอนกฎหมาย (เป็นถึงอธิบดี เลยนะเออ) เค้าแนะนำครับ แต่ต้องไปเรียนหลักสูตรอะไรสักอย่าง 3 เดือนก่อน )

ผมแนะนำมากไม่ได้เพราะไม่รู้รายละเอียดมาก ขอโทษด้วยนะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    ผมก็คิดไว้นะ ตอนแรกก็คิดว่าจะทำธุรกิจส่วนตัว เพราะ พ่อก็ทำธุรกิจส่วนตัวอยู่แล้ว อาจจะรับช่วงต่อ มาบริหาร แล้วก็ขยายกิจการเอง

แต่ในอนาคต ผมกะว่า จะรับราชการ อาจจะเป็นพวก ทหาร ไม่ก็ พวก อัยการ

พออายุ 30 กว่าๆ ผมก็จะเกษียณก่อนกำหนด แล้วก็จะไปลง ส.ส. เขต ในต่างจังหวัด พัฒนาบ้าน พัฒนาเมือง ช่วยเหลือคนยากคนจน สร้างบารมี สร้างความนับถือ ไม่อยากเป็นแค่นักการเมือง

อยากเป็น รัฐบุรุษ ความใฝ่ฝันสูงสุดเลย

แล้วผมก็จะจัดตั้ง กองทุน Caesar อะไรประมาณนี้ ทำบุญเยอะๆ บุญจะได้ส่งไปถึงลูกหลาน และครอบครัว

เวลาลูกหลานผมไปไหนจะได้ไม่ลำบาก มีคนเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ช่วยเหลือเกื้อกูล พวกมันจะโตไปจะได้มีความสุข

แหมะ ว่าแต่ จขกท. ความฝันวัยชรา นี่ฟังดูรื่นรมย์จัง นั่งอยู่หน้าบ้าน รดน้ำต้นไม้ เลี้ยงหมา 55

แต่พออายุมากไม่มีไรทำ ผมก็คิดไว้ว่า จะไปขุดดิน ทำสวนไรบ้าง เหมือนกัน หมักไวน์ด้วย แล้วก็เลี้ยงหมาตัวใหญ่ๆ ที่เสียงดังๆ ซักตัว เลี้ยงไว้เป็นเพื่อน

เผื่อภริยามัวทำงานบ้าน ลูกหลานไปเรียน ไปทำงาน

จะได้นั่งคุยกับหมา 555
    ชอบกินไข่เจียว

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    สมัครมาตอบโยเฉพาะครับ
    คือที่ล้านผมเลี้ยงหมา ไซบีเรีย พันธ์ไทยอีกตัว กับ พันธ์ผสมอีกตัว
    ถ้าชอบเลี้ยงหมา คือผมเด็กเเต่ผมขอยุ่งน่อยนะพี่ก็อยู่บ้านสบายๆ
    มีเงินเก็บ 2ล้าน พี่ก็อยู่กะหมาเเล้วเพาะหมา สิ ถ้าบ้านมีพื้นที่

ไม่รวย เเต่พอกินพอใช้ ได้ทำงานกับสิ่งที่รัก
    เพาะหมานี่คือผมอยากทำนะครับ
    เเต่ผมอยากเพาะ อากิตะมากกว่า ผมอยากไปญี่ปุ่นไปเอาพ่อพันธืเม่พัน มาผสม เเล้วจำหน่ายๆถูกๆให้เเพร่หลายในไทย
    เพราะตอนนี้ประเทศไทยพันธืนี้มีน้อย

ตอนนี้ พันธ์ดัลเมเชี่ยม เริ่มหายไปเเล้วดว้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenfatys : 26th July 2011 เมื่อ 21:51

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    เปิดร้าน7-11แถวโรงเรียน คนเยอะมาก

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    สู้ ๆ พี่ถึงตอนนั้น AMD X20 - -*
    เข้าเรื่องผมว่าพี่เปิดร้านเน็ตดีไหม สัก 5-10 อย่างน้อยผมว่าก็ยังได้นะ พี่เองก็รักในการเล่นเกมนี้หน่า
    - XENON -

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ลองจับธุรกิจดูสักชิ้น

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ขอบคุณสำหรับข้อเสนอดีๆทุกคนนะครับ สักวันผมจะมีธุรกิจเป็นของตัวเองครับ แต่ยังไม่รู้ว่าจะทำอะไรเหมือนกัน ลองดูๆไปก่อน

แต่ตอนนี้ก็คงได้แต่ทำงานเก็บเงินไปก่อนล่ะครับ ถ้ามีเงินเก็บเยอะในระดับนึงแล้ว อยากจะทำอะไรก็ค่อยว่ากันอีกที

ในความเป็นจริงแล้วไม่มีใครอยากทำงานหรอกครับ แต่ที่ต้องทำก็เพราะมันต้องใช้เงินทุกวัน ดังนั้นถ้าเราเก็บเงินอดออมให้มากๆตั้งแต่วันนี้

อนาคตเราก็มีโอกาสได้ออกจากงานมาพักผ่อนอยู่บ้านก่อนคนอื่นครับ

ผมเห็นบางคนทำงานมาทั้งชีวิตแต่พอออกจากงานมา กลับไม่มีเงินเก็บเลย แถมบางทีอาจเป็นหนี้อีกต่างหาก ก็เพราะขาดการวางแผนชีวิตไงครับ

ผมถึงให้ความสำคัญในการเก็บเงินมาก นี่ถ้าผมมีเงินเก็บซัก 10 ล้านตอนอายุ 40 ผมจะไม่ทำงานแล้วนะครับจริงๆ ลูกเมีย ผมก็ไม่มี ใช้เงินคนเดียวสบายๆ

ชีวิตมีอะไรดีๆให้ทำ ให้ค้นหา ให้เรียนรู้มากมายครับ ถ้าเราใช้เวลาทั้งชีวิตหมดไปกับการทำงาน ผมว่ามันจะเสียชาติเกิดเอานะครับ และชีวิตนี้มันก็แสนสั้นซะเหลือเกิน...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 27th July 2011 เมื่อ 00:36
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

แหมะ ว่าแต่ จขกท. ความฝันวัยชรา นี่ฟังดูรื่นรมย์จัง นั่งอยู่หน้าบ้าน รดน้ำต้นไม้ เลี้ยงหมา 55

แต่พออายุมากไม่มีไรทำ ผมก็คิดไว้ว่า จะไปขุดดิน ทำสวนไรบ้าง เหมือนกัน หมักไวน์ด้วย แล้วก็เลี้ยงหมาตัวใหญ่ๆ ที่เสียงดังๆ ซักตัว เลี้ยงไว้เป็นเพื่อน

เผื่อภริยามัวทำงานบ้าน ลูกหลานไปเรียน ไปทำงาน

จะได้นั่งคุยกับหมา 555

พูดซะเห็นภาพเลยครับ อิอิ ^ ^ นั่นคือชีวิตที่ผมต้องการเลยครับ มีเวลาอยู่กับตัวเองมากๆ ได้นั่งทบทวนชีวิตที่ผ่านมา ใช้ชีวิตเรียบง่ายตามแนวเศรษฐกิจพอเพียง

ไม่ต้องร่ำรวยอะไรมากมาย เพราะตายไปก็เอาอะไรไปไม่ได้อยู่แล้ว แค่มีเงินพอเลี้ยงตัวเอง เลี้ยงพ่อแม่ได้จนสิ้นอายุขัย แค่นี้ผมก็ตายตาหลับแล้ว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ไม่สน เงิน อยากหางานทำไป เรื่อย เอาความรู้ไป จน ตาย นั้น ละ

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    เรียนต่อดิ ความรู้มันอยู่กับเราไปจนตายนะ เอาด้านที่ชอบจริงๆและหวังถึงอนาคตเลย
    ยิ่งป.โทแล้วไปเป็นที่ปรึกษาต่างๆ เงินดีนะคุณที่สำคัญไม่เหนื่อยด้วย555
    ส่วนธุรกิจส่วนตัวนั้นอยากแนะนำพวกเฟรนชายด์ที่ยังไม่ดังอะไรมากมายอย่างเช่น พวกเฟรนชายด์เกี่ยวกับรถหรือการศึกษานะผมว่าหลอกง่ายดี555
    มีอะไรแลกเปลี่ยนความคิดได้ครับ
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    เป็นผมก็เอาไปลงทุนต่อยอด เปิดกิจการเป็นของตัวเอง (เป็นลูกน้องเขามันเหนื่อย ไหนจะปัญหาเพื่อนร่วมงานอีก ฯลฯ)
    ถ้าธุรกิจไปรอด ก็จะมีไว้เผื่อให้ลูกหลานต่อไป
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

Banned
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    กระทู้อะไรเนี่ยไม่วัยรุ่นเลย - -*

อนาคตผมว่ามันไม่แน่นอนหรอกแนะนำให้ทำประกันไว้ เจอมากับตัวไม่งั้นก็หมดไปเป็น แสนแล้ว
    เงินเก็บก็ต้องมีและสำคัญมากๆ ได้เงินมาจับยัดธนาคาร(รวมประกันด้วย)ไปเลย 70% อย่าลืมเลี้ยงพ่อแม่ด้วยหล่ะ
    อย่ามองแต่อนาคตพ่อแม่เลี้ยงเรามาจนทำงานหาเงินใช้เองได้ มันต้องตอบแทน

อนาคตเป็นยังไงก็ได้ มีแรงก็ทำๆมันเข้าไป

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1
    กระทู้ ดักแก่อ้ะ ><

5555

ผมปี1เอง

จะเป็นดาราลูกเดียว

ก๊ากๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เห็นด้วยหมดเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    ถ้าอยากมีร้าน 7 - 11 เป็นของตัวเองจะต้องใช้เงิน...

- ค่าสิทธิ์แรกเข้า ..... 500,000 บาท
    - ค่าสิทธิ์ในการบริหารร้าน ..... 1,200,000 บาท
    - ค่าดำเนินการอื่นๆ ..... 30,000 บาท
    - เงินสดค้ำประกัน ...... 900,000 บาท

รวมเงินลงทุน 2,630,000 บาท

อันนี้โดยประมาณนะครับ อ้อ...ลืมไปมีค่าโอน 100,000 บาทด้วย
    ผมว่า ค่าที่ดิน ทำเรดีๆ คงไม่ถูกนักหรอกครับ รวมหรือยัง?
    แล้วก็ไอพวกสินค้าที่เอามาขาย มันเป็นการฝากขายหรือครับ ไม่ใช่ ซื้อมาขายไปหรอครับ ถึงไม่รวมอะ?
    แล้วก็พวก เค้าท์เตอร์เซอวิส พวกบัตรต่างๆ ที่เขาเอามาขาย หรืออื่นๆนี้ เขาไม่ต้องเสียอะไรเพิ่มเติมเลยหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ที่ท่านอยากได้คือ "อิสรภาพทางการเงิน" ใช่ไหมครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องถามตัวท่านเอง ส่วนตัวกระผมแนะนำว่า ถ้าท่านต้องการ "อิสรภาพทางการเงิน" ผมแนะนำให้รีบศึกษาตลาดหลักทรัพย์ครับ เพราะว่า ตลาดหลักทรัพย์ทำให้คนเป็นมหาเศรษฐี(ยาจก)ได้เหมือนกัน ท่านอาจจะบอกว่ามันเสี่ยง
    ก็จริงของท่าน เพราะว่าเป็นเรื่องของธรรมชาติ High risk = High return แน่นอนความเสี่ยงสูงย่อมได้ผลตอบแทนมาก ตรงนี้ผมไม่ได้บอกให้ท่านเอาตังไปลงทันที แต่ว่าอยากให้ท่านศึกษา เพราะว่า ตลากหลักทรัพย์นั้น ต้องอาศัย ประสบการณ์ และความรู้ ค่อนข้างมาก สาเหตุที่เจ๊งกัน
    ก็เพราะว่าไม่มี อย่างที่บอกมานั้นแหละครับ จนกลายเป็นความกลัว ดูว่าน่ากลัว เกิดความคิดเล่นหุ้นแล้วหมดตัว แล้วหุ้นหรือตลาดหลักทรัพย์สมัยนี้ ทันสมัยกว่าสมัยก่อนมาก เพราะว่ามีโปรแกรมมาเป็นแบบ Real time ถ้าเป็นสมัยก่อน คงต้องฟังเครื่องคล้ายๆวิทยุเอา แถมไม่มีกราฟอีกต่างหาก
    ผมคิดว่าพวกเราโชคดีมากๆ เพราะเทคโนโลยีทันสมัยขึ้น และ ภายในโปรแกรมท่านสามารถใช้เงินปลอมในการซื้อขายแต่ละครั้งได้ (โหลดมาลองเล่นๆดูก่อนก็ได้ครับ เก็บประสบการณ์)

อันนี้เป็นแค่ ความคิดเห็นส่วนบุคคลนะครับ การลงทุนมีความเสี่ยง และไม่ใช่เรื่องง่ายๆ เพราะอาจจะทำให้ท่านเสียเงินจำนวนมาก หากท่านไม่มีความรู้และประสบการณ์ที่ดีพอในการลงทุน เพราะฉะนั้นต้องศึกษาหนักๆครับก่อนการลงทุน

ข้อความต่อไปนี้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล:
    ขอเพิ่มเติมว่าถ้าท่านอยากมีเวลาและมีเงินใช้ เชื่อผมเถอะครับ ศึกษาตั้งแต่ตอนนี้ ไม่ใช่ว่า ผมให้นำเงินไปลงทุนตอนนี้นะครับ เพียงแต่ว่า ศึกษาวิธีการลงทุน เพราะว่า ตลาดหลักทรัพย์ เป็นทั้งศาสตร์และศิลป์ ศาสตร์ของตลาดหลักทรัพย์หมายถึง สถิติ,การคำนวน,การบริหารเงินทุน ศิลป์ หมายถึง จิตวิทยา,อารมณ์ ความโลภ,ความกลัว ศึกษาไว้เถอะครับ อย่าคิดว่าไร้ประโยชน์นะครับ ถ้าท่านศึกษาได้เข้าใจและท่องแท้ท่านจะสามารถ ทำเงินจากตรงนี้ได้ เหนื่อย หากท่านสงสัยตรงไหนสามารถถามได้นะครับ ส่วนตัวศึกษาอยู่เรื่อยๆครับ แต่คงยังไม่จริงจัง แค่บอกท่านเป็นแนวทางเท่านั้นเอง

http://www.youtube.com/user/mangmaoc.../3/9drVoYU4o6w

ลองไปดู แนวคิดของนักเล่นหุ้น Larry Williams ครับ แถมคนนี้ใช่ย่อยนะครับ
    เขาชนะ World Cup Championship of Futures Trading ของ the Robbins Trading Company ด้วยการทำเงินจาก 10,000$ (330,000 บาท) เป็น 1,100,000$ (36,000,000 บาท) ภายใน 1 ปี !!

*World Cup Championship of Futures Trading คือ การแข่งขันโดยการใช้เงินปลอมครับ ใครสามารถทำเงินได้สูงที่สุดจะได้รับรางวัลเป็นเงินจริง

โปรแกรมเล่นหุ้น:
    http://www.fbs.com/mt
    ให้ท่านโหลดโปรแกรมมาลง เมื่อลงเสร็จ ใส่ชื่อหรือข้อมูลต่างๆ(จะมั่วเอาก็ได้เพราะว่าเป็นเงินปลอม ไม่สำคัญครับว่าข้อมูลจะเท็จหรือจริง)

เว็ปที่ใช้ในการศึกษา:
    http://mangmaoclub.com
    http://thaiforexschool.com
    http://www.pips2profits.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ShadowStePz : 27th July 2011 เมื่อ 09:37

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    เปิดร้านให้เช่า-ขายหนังสือ ครับ เช่านี่คงให้เช่าแค่หนังสือการ์ตูน ส่วนหนังสืออื่นก็ขายเอา

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ShadowStePz อ่านกระทู้
    ที่ท่านอยากได้คือ "อิสรภาพทางการเงิน" ใช่ไหมครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องถามตัวท่านเอง ส่วนตัวกระผมแนะนำว่า ถ้าท่านต้องการ "อิสรภาพทางการเงิน" ผมแนะนำให้รีบศึกษาตลาดหลักทรัพย์ครับ เพราะว่า ตลาดหลักทรัพย์ทำให้คนเป็นมหาเศรษฐี(ยาจก)ได้เหมือนกัน ท่านอาจจะบอกว่ามันเสี่ยง
    ก็จริงของท่าน เพราะว่าเป็นเรื่องของธรรมชาติ High risk = High return แน่นอนความเสี่ยงสูงย่อมได้ผลตอบแทนมาก ตรงนี้ผมไม่ได้บอกให้ท่านเอาตังไปลงทันที แต่ว่าอยากให้ท่านศึกษา เพราะว่า ตลากหลักทรัพย์นั้น ต้องอาศัย ประสบการณ์ และความรู้ ค่อนข้างมาก สาเหตุที่เจ๊งกัน
    ก็เพราะว่าไม่มี อย่างที่บอกมานั้นแหละครับ จนกลายเป็นความกลัว ดูว่าน่ากลัว เกิดความคิดเล่นหุ้นแล้วหมดตัว แล้วหุ้นหรือตลาดหลักทรัพย์สมัยนี้ ทันสมัยกว่าสมัยก่อนมาก เพราะว่ามีโปรแกรมมาเป็นแบบ Real time ถ้าเป็นสมัยก่อน คงต้องฟังเครื่องคล้ายๆวิทยุเอา แถมไม่มีกราฟอีกต่างหาก
    ผมคิดว่าพวกเราโชคดีมากๆ เพราะเทคโนโลยีทันสมัยขึ้น และ ภายในโปรแกรมท่านสามารถใช้เงินปลอมในการซื้อขายแต่ละครั้งได้ (โหลดมาลองเล่นๆดูก่อนก็ได้ครับ เก็บประสบการณ์)

อันนี้เป็นแค่ ความคิดเห็นส่วนบุคคลนะครับ การลงทุนมีความเสี่ยง และไม่ใช่เรื่องง่ายๆ เพราะอาจจะทำให้ท่านเสียเงินจำนวนมาก หากท่านไม่มีความรู้และประสบการณ์ที่ดีพอในการลงทุน เพราะฉะนั้นต้องศึกษาหนักๆครับก่อนการลงทุน

ข้อความต่อไปนี้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล:
    ขอเพิ่มเติมว่าถ้าท่านอยากมีเวลาและมีเงินใช้ เชื่อผมเถอะครับ ศึกษาตั้งแต่ตอนนี้ ไม่ใช่ว่า ผมให้นำเงินไปลงทุนตอนนี้นะครับ เพียงแต่ว่า ศึกษาวิธีการลงทุน เพราะว่า ตลาดหลักทรัพย์ เป็นทั้งศาสตร์และศิลป์ ศาสตร์ของตลาดหลักทรัพย์หมายถึง สถิติ,การคำนวน,การบริหารเงินทุน ศิลป์ หมายถึง จิตวิทยา,อารมณ์ ความโลภ,ความกลัว ศึกษาไว้เถอะครับ อย่าคิดว่าไร้ประโยชน์นะครับ ถ้าท่านศึกษาได้เข้าใจและท่องแท้ท่านจะสามารถ ทำเงินจากตรงนี้ได้ เหนื่อย หากท่านสงสัยตรงไหนสามารถถามได้นะครับ ส่วนตัวศึกษาอยู่เรื่อยๆครับ แต่คงยังไม่จริงจัง แค่บอกท่านเป็นแนวทางเท่านั้นเอง

http://www.youtube.com/user/mangmaoc.../3/9drVoYU4o6w

ลองไปดู แนวคิดของนักเล่นหุ้น Larry Williams ครับ แถมคนนี้ใช่ย่อยนะครับ
    เขาชนะ World Cup Championship of Futures Trading ของ the Robbins Trading Company ด้วยการทำเงินจาก 10,000$ (330,000 บาท) เป็น 1,100,000$ (36,000,000 บาท) ภายใน 1 ปี !!

*World Cup Championship of Futures Trading คือ การแข่งขันโดยการใช้เงินปลอมครับ ใครสามารถทำเงินได้สูงที่สุดจะได้รับรางวัลเป็นเงินจริง

โปรแกรมเล่นหุ้น:
    http://www.fbs.com/mt
    ให้ท่านโหลดโปรแกรมมาลง เมื่อลงเสร็จ ใส่ชื่อหรือข้อมูลต่างๆ(จะมั่วเอาก็ได้เพราะว่าเป็นเงินปลอม ไม่สำคัญครับว่าข้อมูลจะเท็จหรือจริง)

เว็ปที่ใช้ในการศึกษา:
    http://mangmaoclub.com
    http://thaiforexschool.com
    http://www.pips2profits.com
    ผมสนใจแบบท่านนี้ละครับ กำลังศึกษาอยู่ แม้ว่าผมจะยังเรียนอยู่ก็ตาม ถ้าได้ทำงานมีเงินพอว่าจะเปิดพอร์ทลงทุนดู ไว้มีทุนสักก้อนจะทดสอบลองลงสนามจริงดูครับ การลงทุนแม้จะมีความเสียงแต่ผลตอบแทนนั้นสูงกว่าการฝากเงินออมทรัพย์กับธนาคาร หากมีเงินเยอะมโหฬารก็ว่าไปอีกแบบเพราะได้ดอกเยอะกว่าการฝากน้อย ทางที่ดีใช้เงินเย็นลงทุนครับเป็นเงินที่เรามีอยู่ไม่เดือดร้อนแม้จะเสียมันไป แต่...มันก็มีความเสียงสูงครับ ฉะนั้นสิ่งสำคัญคือการเป็นนักลงทุนนั้นจะต้องมีจุดยืนในการลงทุนแน่วแน่กล้าตัดสินใจ ไม่โลภมาก เป็นคนใฝ่รู้ หาข้อมูลข่าวสารตลอดเวลา ข่าวสารคืออาวุธ ต้องวิเคราะห์สถาณการณ์ให้ออก รู้เขารู้เรา ไม่จำเป็นต้องเหนือกว่าคนอื่น แต่รู้จักเอาตัวรอด คนฉลาดมีเยอะครับ ต้องใจรักเท่านั้นถึงจะมาทางนี้ไหว ตอนนี้กำลังเรียนวิศวะอยู่ครับ แม้จะอายุมากแล้วก็ตาม เพราะทำงานหาประสปการณ์ก่อนมาเรียน ตอนนี้ 20+ กว่าๆครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    สำหรับผม อาจจะดูเสี่ยง ไปหน่อย แต่ผมเลือกที่จะลงทุนกับ "หุ้น"

ผมจะซื้อ "หุ้น" ที่เกี่ยวกับ ธนาคาร เพราะ อยากแรก ธนาคารเดี้ยวนี้ ปั้นผลกำไร เยอะพอสมควร อย่างธนาคาร สีม่วง แห่ง 1 ปีที่แล้ว ฟันกำไร 2.4 พันล้าน แต่พนักงาน บอกได้ โบนัส แค่ 2.5 เท่า เอง

ที่เหลือ คือ ส่วนแบ่ง ของผู้ถือ หุ้น อีกอย่าง ผมว่า มันไม่เสี่ยงหรอกครับ เพราะ เราลงทุนกับธนาคาร 1 ใน 3 ของประเทศ ยังไง ไม่มีทางขาดทุนแน่นอน (ความเห็นผมนะ) เพราะผมเคยทำอยู่ที่ ธนาคาร มา 2 ที่แล้ว

ธนาคาร เขาจะต้องสร้างความน่าเชื่อถือ กับผู้ถือ หุ้นด้วย อาจต้อง ศึกษา ข้อมูลเพิ่มเติม

คุณอาจเป็น 1 ใน ผู้บริหาร ของธนาคารได้เลย ผมมีความคิดแบบนี้ เพราะเคยอยู่ในธนาคารมาก่อน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    การลงทุนก็มีความเสี่ยงนะฮะเเล้วถ้าเราเอาเงินที่เก็บมาทั้งชีวิตมาเสี่ยงถ้ารุ่งก็ดีเลยเเต่ถ้าเเป้ก เราต้องทำงานไปจนตายเลยนะ ผมทำงานอยู่ที่ samsung ประกันชีวิตนะงับ มีโปรดักตัวนึงน่าสนใจมากเลยผมให้ไว้เป็นความรู้นะครับ มันมีการออมตัวนึง ชื่อ เกษียญสำราญ เป็นการออมเงิน 10 ครั้ง คือฝากปีละ 1 ครั้ง ผมจะยกตัวอย่างให้ดูง่ายๆนะคับ เช่น เราต้องการเก็บเงิน 2 ล้านบาท เราก็ออมปีละประมาณ 1.5 เเสน 10 ปี ก็ประมาณเกือบ 2 ล้าน พอเราอายุครบ 60 ปี เราก็จะได้รับเงินบำเน็จก้อนนึง 200% จากทุนฝากคือ 2 ล้าน เป็นเงิน 4 ล้านบาท จากนั้นระหว่างอายุ 61-70 เราจะได้เงิน 10% จากทุนฝากเรา 2 ล้าน ก็คือ 2 เเสน ทุกปีนะครับ เเล้วพออายุ 71 เราจะมีเงินอีกก้อนนึงก็ประมาณ 3.1 ล้าน ซึ่งตัวนี้จะถอนมาใช้หรือเก็บใว้เป็นมรดกก็ได้มันจะได้ดอกไปเรื่อยๆจนครบ 4 ล้าน สรุปเเล้วมันให้กำไรเราถึง 5 เท่า คือฝาก 2 ล้านได้คืนก้อ 10 ล้านเเหน่ะ นี่เป็นกรณีที่เราอยู่ดีรอใช้เงินนะครับ เเต่ถ้าเราไม่อยู่เราก็ได้เงินมาให้พ่อเเม่ 200% จากเงินฝาก คือ 4 ล้าน ผมก็ฝากเเล้วเเต่เริ่มทีละนิดครับ

อันนี้เว็บไซด์ของบริษัทครับ http://www.siamsamsung.co.th/2009/pr...ent.jsp?id=p01

อันนี้เป็นการออมเเบบที่ผมยกตัวอย่างไปครับยังมีเเบบอื่นๆอีกครับลองศึกษาดูได้ฮับ

นี่เมลซูมครับ เเอดมาเเลกเปลี่ยนความรุ้กันในเฟสบุ้คได้ฮะ ^^ zoom_monkey@hotmail.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย z0000m : 27th July 2011 เมื่อ 22:58

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ผมว่าอย่าพึ่งคิดดีกว่าไหมครับ อนาคตมันไม่แน่นอน ==
    ถึงตอนนั้นค่อยคิดก็ได้ ^^

แล้วตอนนี้คุณทำงานอะไรอยู่หว้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ก้อนเมฑ : 28th July 2011 เมื่อ 16:59
    So_Jaff

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 907
    ตอนนี้เราทำงานเพื่อเงิน ลองหาวิธีให้เงินทำงานเพื่อเรามั้งซิครับ ^ ^
    เงินันสามารถทำงานของมันเองได้นะครับ มีอยู่หลายวิธีเหมือนกัน
    เช่น ลงทุน เล่นหุ้น เป็นหุ้นส่วน หรืองานอื่นๆ ลองศึกษาดูว่า ในยุคสมัยนี้ ในช่วงที่เศรษฐกิจเป็นแบบนี้ ธุรกิจอะไรจะ โตได้บ้าง ถ้าคุณหาได้ก่อน ผมเชื่อว่า คุณเป็นเศรษฐีได้ไม่ยากครับ

Download rom Game Ps1 Free !
    Click

ฝากเพื่อนๆ คลิกเข้าไปดูบล็อคของผมกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ พูดคุย หรือ ปัญหาในกระทู้ เข้ามาโพสในเฟซผมได้เลยนะครับ ฝากเพื่อนๆ เข้าไป กด Like หน่อย^ ^
    Facebook