ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195

ใครเด็กช่างเข้ามาตอบหน่อยครับ

คือผมเป็นโรคไรไม่รู้กลัวเด็กช่างกับเด็กแว้น
    เคยมีประสบการณ์ตอนนั้นไปโรงเรียนเดินอยู่เด็กแว้นขับมาผมก็มองมันมันก็มองผมแล้วพอมันขับไปปากซอย
    มันก็วนกลับมาลงจากรถแล้วมาต่อยเข้าหน้าผมเต็มๆมันมากัน4คนอายุคงซัก16-17ได้ผมเลยไม่สู้
    ส่วยเด็กช่างยังไม่เคยมีประสบการณ์ครับ

แต่ตอนนี้ผมก็ซื้อกางเกงขาม้าเสื้อยีนส์แล้วก็คอนเวร์สแดงมาครับ
    ลองมาแต่งดูก็เท่ดีแต่เพื่อนผมคนนึงมันบอกว่าแต่งแนวนี้ระวังโดนแทงนะ
    มันแนวช่างเลยเพื่อนผมบอกถึง***จะไม่ใช่ช่างจริงแต่มันเห็น***แต่งงี้
    มันจะเอามันก็เอาได้แบบไม่มีเหตุผล

พอเพื่อนผมพูดแบบนี้เลยเกิดอาการณ์กลัวเด็กช่างขึ้นมาทันใดใจสั่นๆไม่กล้าแต่งตัวอย่างนี้
    แต่ผมไม่ได้เจตนาจะแต่งแนวช่างนะครับเห็นมันแท่ดีเลยแต่ง

เลยอยากถามว่าคนที่เรียนช่างเคยไหมครับเวลาเจอใครแต่งตัวเหมือนเด็กช่างไม่ว่าจะช่างจริงหรือช่างแอ๊บต้องเข้าไปเช็คไปหาเรื่องเค้าหรือไรงี้อะครับ

ตอนนี้ผมหวั่นมากไม่กล้าใส่ขาม้าแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    Blog Entries
    1
    เด็กแว็นเก่งพวกอย่าไปกลัวครับท้า 1-1 เลย ทำเก๋าไปงั้นแหละ
    ส่วนเด็กช่างถ้าช่างจริง ๆ พวกนี้จะออกโหด ๆ มีของทุกคนครับ ถ้าจะเล่นเด็กช่างนี้ของต้องแน่นนะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

❤V-O-C-A-L-O-I-D❤
    กล่าวขอบคุณ
    2,600
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    พก ปืน โลด ~ เก๋า มา สวน ไป เอา ให้่ หงาย !!! > . < ล้อเล่นน่า เด็กช่างแบบที่นายว่ามันก็มีนะ แต่แบบว่ามันส่วนน้อย ส่วนมากที่ทำ

เก่งเพราะมันมีพวกถ้าอยู่ตัวเดียวมันก็หงอและ เพราะงั้นอย่าไปคิดมากเลย ทำตัวตามสบาย อยากแต่งอยากใส่อะไร ก็จัดเต็มไปเลย ~

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    เฮ้ย น่ากลัววะ

งั้นจขกท. พกมีดไว้กับตัว ปืนพก ดาบซามูไร

ถ้าไม่ไหวจริงๆ ใส่ชุดโงกุน มันไม่กล้ามาแน่ ถ้ามันยังมาอีก พลังคลื่นเต่าใส่มันเลย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ก็เปลี่ยนเป็นขาเดฟ เสื้อยีน รองเท้าคอนเวิร์สแดงแทนสิครับ แล้วก็อย่าเดินโยก ทำผมให้มันดูดีไม่เหมือนเด็กช่าง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บุรุษฟ้า-ขาว อ่านกระทู้
    เด็กแว็นเก่งพวกอย่าไปกลัวครับท้า 1-1 เลย ทำเก๋าไปงั้นแหละ
    ส่วนเด็กช่างถ้าช่างจริง ๆ พวกนี้จะออกโหด ๆ มีของทุกคนครับ ถ้าจะเล่นเด็กช่างนี้ของต้องแน่นนะ
    เด็กแว้นมันไม่มี 1-1ครับ มีแต่หมาหมู่ ใจตุ๊ด ปอดแหก ขี้กาก แพ้ใครก็ดักกระถืบ

ไอ่พวกแว้นมันได้คิดมั้งมั้ยว่าพ่อแม่รู้สึกยังไง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ช่วงนี้ทำไมมีเเต่คนมีเรื่องเกี่ยวกับตีกันหว่า อ่านมา 4-5 กระทู้เเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เด็กช่าง ก็ไม่ค่อยอันตรายนะครับ น่ากลัวเฉพาะพวกใหญ่ๆ แต่ก็นะ ระวังตัวไว้ก็ดีไปอย่าง

ผมก็เรียนช่างนะ เรียน อิเล็กทรอนิกส์ แต่ก็คอยระวัง โรงเรียน คู่อริไว้ด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    ถ้าแต่งตัวช่างแล้วใส่รองเท้าไม่ถูกสีนี่ตายชัวร์
    ส่วนเด็กแว้นมันเสี่ยว ตุ๊ด หน้าขาวปากแดง พวกนี้มันลิเก อย่าไปพูดถึงพวกต่ำๆแบบนั้นดีกว่า

ผมเด็กช่างอะ...แหะๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zpatan อ่านกระทู้
    เรื่องรองเท้าพยายามอย่าใส่สีน้ำเงินกับแดงเพราะสี2สีนี้มักจะเป็นสีประจำโรงเรียนของเด็กช่างเขา ส่วนกางเกงไม่เท่าไหร่ เสื้อเชิตด้วยเป็นไปได้อย่าใส่สีแดงหรือน้ำเงิน

ปล.ผมก็เด็กช่างคนหนึ่งสีปะจำโรงเรียนก็เลือดหมูเหลือง เวลาเจอคนใส่เหยียบแดงมาก็มีเข้าไปเช็คบ้างว่าเรียนไหน เพราะงั้นถ้าโดนเด็กช่างเช็คแล้วเราไม่ได้เรียนช่างแต่อยากแต่งเต็ปนี้ก็บอกไปตรงๆเลยว่าเรียนไหน ม.ปลาย พาณิช รับรองไม่มีโดนครับ

เลือดหมู-เหลือง นายปทุมวันหรอถ้าใช้ก็เฟี้ยวอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChaDcHaN : 8th March 2012 เมื่อ 19:53

กล่าวขอบคุณ
    933
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ถ้าจะใส่ลองเท้าเอาสี ดำๆดีกว่าพวกเด็กช่างไม่ชอบพวกที่ใส่รองเท้าสีเดียวกับสีสถาบันอะครับ
    แต่เด็กช่างมันประโยชน์กว่าพวกแว็น เสี่ยวๆอีกเน้ออ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    เด็กแว๊นเสี่ยวคับ ขี้กาก อย่าไปสนใจมัน

ส่วนเรื่องที่นายแต่งตัวแบบนั้น ถ้าเด็กช่างเจอ เด็กช่างจะไม่ทำร้ายหรอกคับ แต่จะใช้คำว่า "เช็ค" ประมาณว่า เรียนไหน อะไรงี้มากกว่าคับ

แต่ถ้าแต่งตัวแบบนั้น ใส่รองเท้าแดงอีก ร.ร ผมเจอเมื่อไหร่ ร่วงนะคับ แนะนำว่า ถ้าคิดจะแต่งตัวแนวนี้จริงๆ เปลี่ยนสีรองเท้าคับ อย่าให้มันแสบมากเกินไป

แล้วก็ถ้าคุณไปไหน แต่งตัวแบบนี้ ไปกับกลุ่มเพื่อนๆครับ แล้วก็อย่าทำตัวเด่น หรือ ทำท่าเก๋าๆ หรือ กวนตีน ออกมานะคับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เด้กแว้นได้แต่พวกครับ
    เด้กช่างใจทุกคนนะครับใช่ว่าพวกจะน้อยนะ ปืนมีด ระเบิกมีหมดหรือจะลอง?
    ผมก็เด็กช่างเนี่ยแหละ ตบเด็กแว้น หัวทั่มมาเยอะแหละ เสี่ยวดีนัก เด็กเปรตเอ้ย
    คิดว่าทำผมทองแล้วหล่อหรอ นึกว่าพวกเซาะกราว

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผม ยกพวกตี อย่างเดียวครับ

ถ้าตีกับพวกใจๆหน่อย ก็จับคู่ 1-1 ไป

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    ระวังหน่อยละกันครับเด็กช่าง

ส่วนเเว้นกระตืบมันเลย

ที่เพื่อน จขกท. กล่าวมา คอน เเดง เหมือนเหยียบสีสถาบัณเขาอะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chris : 7th March 2012 เมื่อ 22:20

CBR

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    รักเธอประเทศไทย

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ไม่ต้องกลัวคับเด็กช่างมันจะเช็คก้อนว่าเรียนไหน ผมมีรุ้นพี่ผมรู้ ท้านายไม่ได้เรียนช่างมันไม่ทำอะไรหรอก อย่าเดินกวนๆ ละกัน 555+

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    จริงครับ ขาม้า เสื้อ แขนยาวพับ ชายปลิว เวิดอีก เป็นผม หน้าไม่คุ้นก็คู่อะลิ ก่อนละ อย่าไปแต่งเลยครับมันเสี่ยง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    รองเท้าเเดง รู็สึกเป็นสี ช่าง อิเล็ก

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ผมว่าช่างมีศักดิ์ศรี แต่เหมือนว่าจะดีแต่สถาบันอริ หรือช่างด้วยกัน

เราแต่งตัวธรรมดาอย่าไปสนใจเขาเลย ไม่มองดีที่สุดเดี๋ยวเขาจะคิดว่า สถถาบันอริ มอง

ไอพวกแว้น เจอมันถ้าจะเล่นอย่าให้มันจำหน้าได้อย่างเดียวพอ ไอะวกนี้เหมือนหมา ชอบลุม บางกลุ่มนะ

ทางที่ดี เราก็ควรคบเพื่อนไว้เยอะๆแหละครับเวลามีเรื่องมีราวจะช่วยกันได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมว่าที่เขา มาตีคุณอะ
    1.ไปมองเขา อีท่าไหนเปล่า ทำให้เขาหมั้นไส้ พวกนี้เขาหมั้นไส้คนง่ายๆ+เขามีอริเยอะอยู่แล้ว แล้วคุณไปมองเขาด้วยสายตาแปลกๆ เขาอาจคิดว่าคุณเป็นคู่อริก็ได้
    2.คุณอาจจะแต่งตัวคล้ายๆพวกคู่อริเขาก็เป็นได้ + ไปมองเขาอีกกลายเป็น คู่อริจ้องหน้าหาเรื่อง = ถ้าต่อย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ถ้าคุณแต่งช่างไปอ่ะ ก็ดูดีๆๆเวลาไปข้างนอก ถ้าไปถิ่น พระนคร ช.ก.ประทุมวัน ขสทบ ก็อย่าเหยียบสีแดง หมายถึงรองเท้าสีแดงพวกเวิสอ่ะ คุณอาจเจ็บหนักได้
    ถ้าไปพวกอุเทน เทคโน ไรงี้ ก็อย่าเหยียบสีน้ำเงิน เพราะ สีสถาบันมันไม่เหมือนกัน ขาม้าเอวสูง คอนเวิส เซอๆ หรือรองเท้าที่พวกช่างชอบใส่ เช่น ไฮเทคเซอๆ นิวบาล้านซ์เซอๆ ก็พยายามอย่าใส่
    ยิ่งคุณใส่เสื้อที่มีเฟือง ตัวโดนหนักเลย หรือไม่ก็เสื้อ น้ำเงิน กับแดง หมายถึง สมมุตินะ ถ้าคุณอยู่สถาบันสีแดง เช่น ช่างกลเงี้ย
    คุณก็เทิดทูนสีแเดง ใส่เสื้อสีแดง เพราะการใส่เสื้อ มันคือการสวมผ่านศรีษะ มาคือของสูง
    แล้วคุณใส่รองเท้าน้ำเงิน หมายถึงคุณเหยียบย่ำ สีของอีกสถาบัน แล้วใส่หมวกสีแดงอีก ก็เท่ากับว่าเต็มยศ ถ้าคุณใส่แบบนี้แล้วผ่านถิ่นอื่น ก็ตายอย่างเดียว
    พวกช่างเงี้ย เวลามาผิดถิ่น พวกขาโหดก็จะมาเช็ค ไรงี้ ***สถาบันไหน ขอดูบัตรนักศึกษา
    ส่วนใหญ่เด็กช่างที่ต้องกลับบ้านที่ไกลๆเงี้ย ส่วนใหญ่เค้าก็แค่ เสื้อ นศ. รองเท้าใส่เหยียบแดงเหยียบน้ำเงินก็ว่าไป ไม่แต่งเต็มยศ
    หรือรองเท้าส่วนใหญ่ ก็สีเขียวกัน ไม่ก็น้ำตาลทึบๆ
    ถ้าอยากใส่ขาม้าจริงๆที่ไม่ให้ดูเหมือนเด็กช่าง คุณก็เปลี่ยนเสื่อกับร้องเท้าซะ รองเท้าสีน้ำตาล เสื้อคอปก ดูให้เป็นเด็กศิลป์
    หรือถ้าใส่รองแดง น้ำเงินงี้ ก็เปลี่ยนแนวแต่งตัวสะ ที่ไม่ใช่ขาม้า เปลี่ยนไปใส่แวน อีเมอ กางเกง โอเบ ครูว ชีบมันเดย์ นูดี้ ก็ว่าไป
    ข้อมูลนี้ ถามคนรู้จักที่เรียนช่างกลมา
    ที่จริงไม่ได้รู้ไรมากหรอก
    ข้อมูลผิดพลาดประการใดก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย
    Hard Core Sex

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ถ้าเป็นเสื้อยีนส์+ขากระบอก+รองเท้าหนังundergroundเป็นอะไรไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ผมว่า ถ้าแต่งตัวแบบที่ว่า แต่ไม่ได้แสดงออกว่าอยู่สถาบันไหน สีไหน แล้วก็ไม่ได้เหยียบสถาบันอื่น ก็ไม่เป็นไรหรอกนะครับ
    Hard Core Sex

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    กลัวทำไมอะครับเด็กแว้นเป็นเกย์ก็มีนะ อย่างผมนี้ไง
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    คอนเวิร์สก็ใส่สีดำไปครับ เพราะถ้าจะใส่สีแดงบางทีมันไม่เข้ากับชุดนะ แล้วมันจะดูไม่สวย

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ไม่ต้องไปกลัวหรอก มีปากก็ตะโกน บอก ''ช่วยด้วยๆ ไฟไหม้''
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: