ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Exclamation มีใครฟังเพลงสากลบ้างครับ help me pls T^T

ตอนนี้ผมต้องหาเพลงที่มีทำนองหรือแนวคล้ายๆเพลง What if This Storm Ends ของ Snow Patrol

ไม่ค่อยได้ฟังเพลงเจองี้มืด8ด้านเลย ใครที่พอจะรู้ช่วยหน่อยนะครับ -/\-
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zeeza : 4th March 2012 เมื่อ 01:36

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    ทำนองนี่...หมายถึงดนตรีอย่างเดียวใช่เปล่าครับ?

^ ^

เพลงนี้ใช้ได้เปล่าครับ ถ้าไม่ได้เดี๋ยวหาให้ใหม่ครับ

^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krillsuskriss : 4th March 2012 เมื่อ 01:35

กล่าวขอบคุณ
    47
    อารมณ์เพลงมันต้องหนักๆ(ปนเศร้านิดๆ)หน่อยอ่าครับ คล้ายๆ What if This Storm Ends เลยอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    7,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeeza อ่านกระทู้
    อารมณ์เพลงมันต้องหนักๆ(ปนเศร้านิดๆ)หน่อยอ่าครับ คล้ายๆ What if This Storm Ends เลยอ่าครับ
    เอ่อ...งั้นรอแปปนะครับ เดี๋ยวคืนนี้ช่วยงมหาให้ทั้งคืนเลยละกันครับ

^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krillsuskriss อ่านกระทู้
    เอ่อ...งั้นรอแปปนะครับ เดี๋ยวคืนนี้ช่วยงมหาให้ทั้งคืนเลยละกันครับ

^ ^"
    ไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้มั้งครับ วันนี้งมทั้งวันผมก็จะไม่ไหวละ - -" กะว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าค่อยงมต่อ

กล่าวขอบคุณ
    7,106

เอาไปก่อน 2 เพลงครับ แค่คับคล้ายคับคลาน่ะ

^ ^"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krillsuskriss : 4th March 2012 เมื่อ 01:52

กล่าวขอบคุณ
    7,106

รู้สึกยิ่งหาก็ยิ่งจะออกนอกทะเลมากขึ้นเรื่อยๆแล้วนะครับเนี่ย

@ ~ @
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krillsuskriss : 4th March 2012 เมื่อ 01:58

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    น่าสนใจ เด๋วจะลองแปลดู เพิ่งไปดูหนังมาเมื่อคืนมันส์มาก เนื้อเรื่องกินใจพอสมควรนะผมว่า อาจไม่ประทับใจเท่าเกมส์ Call of Duty

กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้ไม่ได้ยังไง PM มาด้วยนะครับท่าน เดี๋ยวถ้าไม่ได้ผมจะหาให้อีก คืนนี้ไปนอนก่อนละ ขอให้เจอนะท่าน

ปล. ได้เพลงไหนบอกด้วยนะท่าน 5555

^ ^

กล่าวขอบคุณ
    7,106
    อันนี้แนะนำครับ เสียงเฮียแกเป็นเอกลักษณ์มาก น่าจะได้อยู่มั้งครับ

^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    47
    เหมือนใกล้ความจริงขึ้นเรื่อยๆ ^^

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    (I)What If This Storm Ends? เมื่อฟ้าครึ้มจางหายไป

What if this storm ends? เมื่อฟ้าครึ้มจางหายไป
    And I don't see you มองออกไปไม่มีเธอ
    As you are now คนที่คุ้นเคย
    Ever again อยู่เสมอ

The perfekt halo แสงประกายเรืองรอง
    Of gold hair and lightning ของผมทองและสายฟ้า
    Sets you off against ส่งคุณเข้าประชัน
    The planet's last dance งานเต้นรำดวงดาว

Just for a minute เพียงเสี้ยวหนึ่งนาที
    The silver forked sky ลวดลายสีเงินเกลื่อนนภา
    Lit you up like a star ดวงดาราคือเธอ
    That I will follow สองตาฉันเฝ้ามอง

Now it's found us และมันก็พบเจอเรา
    Like I have found you ดั่งที่เราพบเจอกัน
    I don't want to run ฉันไม่ต้องการเปลี่ยนผัน
    Just overwhelm me แม้มันจะกลืนกินใจ

What if this storm ends? เมื่อฟ้าครึ้มจางหายไป
    And leaves us nothing ทิ้งไว้เพียงความว่างเปล่า
    Except a memory มีเพียงเรื่องราวเหงาเหงา
    A distant echo ก้องดังในใจ

I want pinned down หยุดไว้ตรงนี้ให้ฉัน
    I want unsettled ฉันเองสับสนในใจ
    Rattle cage after cage กับอะไรที่ถาโถม
    Until my blood boils เข้ามาทำให้ฉันโกรธ

I want to see you ฉันอยากพบเจอเธอ
    As you are now ดั่งวันที่มีสองเรา
    Every single day ทุกค่ำทุกคืนทุกเช้า
    That I am living ที่ฉันนั้นยังหายใจ

Painted in flames สาดสีลงเปลวไฟ
    All peeling thunder สายฟ้าบนท้องนภา
    Be the lightning in me ฟาดผ่าที่ฉันลงมา
    That strikes relentless ก็ไม่มีไหวเอน

(II) The Sunlight Through The Flags แสงแดดผ่านผืนธง

From here the caravans are kids toys
    กองพาเหรด ของเล่นเด็ก ที่ตรงนี้
    And I can hold them all in my palm
    ที่ฉันนั้น อยากจะมี อยู่บนมือ
    I watch the sea creep round the corner
    ที่ฉันเห็น ท้องทะเล อยู่รอบคือ
    It connects the dots from here to you
    สิ่งนี้หรือ ที่เชื่อมส่ง ถึงใจคุณ
    The sunlight burning through the loose flags
    ตะวันฉาย แสงส่องผ่าน ผืนธงเก่า
    Painted high on white church walls
    สะท้อนเงา บนตึกขาว ราววาดเขียน
    I chase my blood from brain to thumped heart
    เลือดไหลเวียน จากหัว พุ่งเข้าใจ
    Until I'm out of breath for trying
    จนหมดลม หายใจ ที่จะทำ

Worry not everything is sound ไม่ใช่เพียง ความกังวล ที่ส่งเสียง
    This is the safest place you've found ที่แห่งนี้ ดีที่สุด ที่พบเจอ
    The only noise beating out is ours เสียงกระซิบ เท่านั้น ทำร้ายเธอ
    Lacing our tea from honey jars ดังน้ำชา ที่มาจาก โถน้ำผึ้ง

These accidents of faith and nature
    การกระทำของ โชคชะตา และ ธรรมชาติ
    They tend to stick in the spokes of you ดึงรั้งฉัน ให้ติดอยู่ กับเสียงเธอ
    But every now and then the trend bucks
    แต่ทุกอย่าง ตอนนี้ เปลี่ยนไปแล้ว
    And you're repaired by more than glue มีเพียงเธอ เท่านั้น ที่ซ่อมได้

Worry not everything is sound ไม่ใช่เพียง ความกังวล ที่ส่งเสียง
    This is the safest place you've found ที่แห่งนี้ ดีที่สุด ที่พบเจอ
    The only noise beating out is ours เสียงกระซิบ เท่านั้น ทำร้ายเธอ
    Lacing our tea from honey jars ดังน้ำชา ที่มาจาก โถน้ำผึ้ง

Why don't you rest your fragile bones ทำไมเธอ ไม่หยุดพัก รักษา
    A minute ago you looked alone เนิ่นนานมา เธอดู เปลี่ยวเหงา
    Stop waving your arms you're safe and dry หยุดพัก ร่างกาย จนทุเลา
    Breathe in and drink up the winter sky หายใจเข้า สูดลมหนาว เข้าหัวใจ

(III) Daybreak รุ่งอรุณ

Sl:-) the day breaks apart in our hands
    ช่วงต่างต่าง ของวันแบ่ง ไว้ในมือ
    And soft hallelujahs flow in from the church
    เสียงสรรเสริญ ลอยลิ่วมา สู่หัวใจ
    The one on the corner you said frightened you
    คนหนึ่งคน จากมุมนั้น บอกกลัวเธอ
    It was too dark and too large to find your soul in
    มันทั้งมืด ทั้งเคว้งคว้าง ในใจเธอ

Something was bound to go right sometime today
    บางอย่างที่ ผูกพันที่มี ในวันวาน
    All these broken pieces fit together to make a perfect picture of us ความสัมพันธ์ที่แตกสลาย กลับกลายมาซ้อน เป็นดังภาพเดิม
    It got cold and then dark so suddenly and rained
    มันหนาวเหน็บ มืดครึ้ม เหมือนมีเมฆ
    It rained so hard the two of us were the only thing
    ส่งฝนหนัก กระหน่ำ ซ้ำเติมที่เรา
    That we could see for miles and miles
    ไม่มี ทีท่า จะหยุดจะเพลา

And in the middle of the flood I felt my worth
    ท่ามกลาง พายุฝน ฉันค้นเจอ ของล้ำค่า
    When you held onto me like I was your little life raft
    เมื่อเธอยื่น มือมาฉุด ดึงฉันนั้น ไปบนแพ
    Please know that you were mine as well
    อยากให้รู้ เธอมีฉัน อยู่เหมือนกัน
    Drops of water hit the ground like God's own tears
    หยาดฝันหยด ลงพื้นดั่ง น้ำตาฟ้า
    And spread out into shapes like กระทบพื้น กระเด็น กระจายไป
    Salad bowls and basins and buckets for bailing out the flood
    ถ้วยชามอ่าง ขันและถัง ช่วยวิดน้ำ

As motionless cars rust on driveways and curbs
    เหมือนรถหยุด นิ่งบนทาง ที่เคยวิ่ง
    You take off your raincoat and stretch out your arms
    เสื้อกันฝน หลุดลง พบอ้อมกอด
    We both laugh out loud and surrender to it
    เสียงหัวเราะ ของเรา บอกยอมแพ้
    The sheer force of sky and the cold magnet Earth
    เสียงฟ้าร้อง ความเหน็บหนาว ของดาวโลก

Something was bound to go right sometime today
    บางอย่างที่ ผูกพันที่มี ในวันวาน
    All these broken pieces fit together to make a perfect picture of us ความสัมพันธ์ที่แตกสลาย กลับกลายมาซ้อน เป็นดังภาพเดิม
    It got cold and then dark so suddenly and rained
    มันหนาวเหน็บ มืดครึ้ม เหมือนมีเมฆ
    It rained so hard the two of us were the only thing
    ส่งฝนหนัก กระหน่ำ ซ้ำเติมที่เรา
    That we could see for miles and miles
    ไม่มี ทีท่า จะหยุดจะเพลา

And in the middle of the flood I felt my worth
    ท่ามกลาง พายุฝน ฉันค้นเจอ ของล้ำค่า
    When you held onto me like I was your little life raft
    เมื่อเธอยื่น มือมาฉุด ดึงฉันนั้น ไปบนแพ
    Please know that you were mine as well
    อยากให้รู้ เธอมีฉัน อยู่เหมือนกัน
    Drops of water hit the ground like God's own tears
    หยาดฝันหยด ลงพื้นดั่ง น้ำตาฟ้า
    And spread out into shapes like
    กระทบพื้น กระเด็น กระจายไป
    Salad bowls and basins and buckets for bailing out the flood
    ถ้วยชามอ่าง ขันและถัง ช่วยวิดน้ำ

เครดิต : heavenguy

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ขอบคุณทุกคนมากครับ มีอีกมั้ยครับต้องเผื่อเลือกเยอะนิดนึง ^^.

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976

หนักๆ ปนเศร้า อย่างงี้ได้รึเปล่า ฮิ ฮิ !!

.:: DAVID DE GEA ::.

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    Judas Priest - Painkiller

แนวเมทัล

ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

วงนี้ก็เจ๋งนะกลายๆ เพลงของ จขกท นะ

กล่าวขอบคุณ
    7,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeeza อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกคนมากครับ มีอีกมั้ยครับต้องเผื่อเลือกเยอะนิดนึง ^^.
    จัดไปครับท่าน เดี๋ยวคืนนี้งมให้อีก ว่าแต่...เพลงไหนเข้าข่ายบ้างอ่ะครับ?

^ ^

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ที่คล้ายๆก็ oasis coldplay

กล่าวขอบคุณ
    47
    ตอนนี้ก็มี ของ Theory of a Deadman - Not Meant To Be ที่พอจะเข้าข่ายมากที่สุด แต่มันร้องเยอะไปนิดนึง (เรื่องมากจริงๆ ฮ่าๆๆ)

กล่าวขอบคุณ
    7,106
    เมื่อคืนโทษทีครับ พอดีไม่ว่างเลยไม่ได้งมจริงๆ รอดูผลแมนยูด้วยน่ะ

^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    7,106

หวังว่าเพลงนี้ก็น่าจะเข้าข่ายนะครับของ Slipknot ด้วย

^ ^"

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killertop : 5th March 2012 เมื่อ 09:15

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 133

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ronnie : 5th March 2012 เมื่อ 11:14