ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ปืนไม่ค่อยดีดเลย ak เล็งให้ตรงหัวก็แปปเดียวตายละ

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ komcom อ่านกระทู้
    นี่คัฟอ่านดูแบบคร่าวๆ เบือไม ที่ คนที่หาว่า BTR ก็อปมาจาก COD MW

ยังงี้ หน้าจะรู้นะว่า ตอนที่ GG ได้ทำสัญญา กับ Webzen เพื่อมา เปิด BTR มาเมืองไทย ตอนนั้นได้อ่านข่าวผมก็ดีใจนะ

คนไทยก็หั้นมาดู BTR กันเยอะเลยทีเดี่ยวแต่ กลับที่คนอื่น ที่ชอบหาว่า BTR ก็อป มาหมดเลย ทั่งถือปืน อาวุธ ตัวละคร บาๆๆๆ

ถ้าดูคลิปผมก็รู้สึกว่า มันเหมือนและ แต่ถ้าเรา สังเกต ดีๆ ไปเล่นจริงๆ มันก็ไม่ได้เหมือนอย่างที่เรา คิดไว้และ มีอะไรแตกต่างจาก COD

ตั่งเยอะ แถม BTR ยังใช้ Engine คือ .... engine 2.5 ที่มีความสวยงาม ไม่แพ้ .... engine 3 ถ้าเป็นของ COD ไม่ใช้เลยเขาใช้

infinity ward engine (IW engine)ที่ท่างบริษัท เขาสร้างขึ้นมาเอง ถ้าคุณ สังเกตดีๆ คลิป ที่ พี่ จี เอม เขาได้ถ่ายมาโพส ลง Facebook

BTR ยังมี อะไรหลายอย่างกว่า COD ที่ไม่มีเหมือนกัน เช่น การถือมีด,ถือระเบิด,มีขีดเลือดบอกและขีดวิ่ง และ บางปืนก็ ไม่ได้เหมือนกับ

COD ตั่งเยอะเช่น M4,MP7,Cheytac,Hectac บาๆๆๆ ที่ผมเห็นมานี่ ส่วนใหญ่ คนที่ ชอบว่าด่า BTR ก็เห็นใน youtube และบอร์ดอื่นๆ นะ

ส่วนใหญ่แต่คนที่ติดตาม มาโดยตลอด ติดตาม,ช่วยเหลือ ให้กำลังใจก็เห็น คนใน facebook กับ บอร์ดแห่งนี้และอิอิ แต่ถ้าบอกว่าคล้ายอะ

ไม่เป็นไรหรอก แต่ถ้าบอก Copy COD MW2 อะไรอย่างงี้ ไม่ไหว(สังสัยว่า MW3 มันออกตั่งนานแล้วยังพิมพ์ 2 กันอยู่เลยแหะส่วนใหญ่)

มีแค่นี้ และ ถ้าคุณ ไม่ชอบผมก็ไม่เป็นไรครับ ไม่แคร์ วันที่ 13 มีนา มารองเล่นกันแล้วจะได้รู้สึกสะที่อิอิ
    เคดิตคุณ DanteMercer
    มันก็จริงนะ ไม่เหมือนในหลายๆอย่าง
    เเต่สิ่งที่เเตกต่าง มันมีในเกมออนไลน์ เกมอื่นๆหมดนิครับ
    ทั้งหลอดเลือด ถือมีด ซึ่งมันเป็นอะไรที่ เกม ......... ไม่มี ขึ้นชื่อว่าเกมออนไลน์ อนาคตจะเป็นยังไงก็รู้กันอยู่
    เเต่อั๊วก็ว่ามันน่าลิ้มลอง อีกอย่างมันก็สวยในระดับหนึ่ง (ประมาณ HOMEFRONT ไม่สิ สวยน้อยกว่า นิสนึง)
    สรุป น่าลองนะ เเต่อั๊วขอบาย ขอไปเล่น ......... ที่ซื้อมา 1990 บาท น่อ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    Blog Entries
    1
    ไม่มีขับเครื่องบินว่ะ

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    หนุกมากครับอยากให้มาลองกัน
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

กล่าวขอบคุณ
    944
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamespore อ่านกระทู้
    หนุกมากครับอยากให้มาลองกัน
    น่าเล่นเกมนี้+100เลยนะถ้าใครไม่ลองจะเสียใจครับลองซะ

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ komcom อ่านกระทู้
    นี่คัฟอ่านดูแบบคร่าวๆ เบือไม ที่ คนที่หาว่า BTR ก็อปมาจาก COD MW

ยังงี้ หน้าจะรู้นะว่า ตอนที่ GG ได้ทำสัญญา กับ Webzen เพื่อมา เปิด BTR มาเมืองไทย ตอนนั้นได้อ่านข่าวผมก็ดีใจนะ

คนไทยก็หั้นมาดู BTR กันเยอะเลยทีเดี่ยวแต่ กลับที่คนอื่น ที่ชอบหาว่า BTR ก็อป มาหมดเลย ทั่งถือปืน อาวุธ ตัวละคร บาๆๆๆ

ถ้าดูคลิปผมก็รู้สึกว่า มันเหมือนและ แต่ถ้าเรา สังเกต ดีๆ ไปเล่นจริงๆ มันก็ไม่ได้เหมือนอย่างที่เรา คิดไว้และ มีอะไรแตกต่างจาก COD

ตั่งเยอะ แถม BTR ยังใช้ Engine คือ .... engine 2.5 ที่มีความสวยงาม ไม่แพ้ .... engine 3 ถ้าเป็นของ COD ไม่ใช้เลยเขาใช้

infinity ward engine (IW engine)ที่ท่างบริษัท เขาสร้างขึ้นมาเอง ถ้าคุณ สังเกตดีๆ คลิป ที่ พี่ จี เอม เขาได้ถ่ายมาโพส ลง Facebook

BTR ยังมี อะไรหลายอย่างกว่า COD ที่ไม่มีเหมือนกัน เช่น การถือมีด,ถือระเบิด,มีขีดเลือดบอกและขีดวิ่ง และ บางปืนก็ ไม่ได้เหมือนกับ

COD ตั่งเยอะเช่น M4,MP7,Cheytac,Hectac บาๆๆๆ ที่ผมเห็นมานี่ ส่วนใหญ่ คนที่ ชอบว่าด่า BTR ก็เห็นใน youtube และบอร์ดอื่นๆ นะ

ส่วนใหญ่แต่คนที่ติดตาม มาโดยตลอด ติดตาม,ช่วยเหลือ ให้กำลังใจก็เห็น คนใน facebook กับ บอร์ดแห่งนี้และอิอิ แต่ถ้าบอกว่าคล้ายอะ

ไม่เป็นไรหรอก แต่ถ้าบอก Copy COD MW2 อะไรอย่างงี้ ไม่ไหว(สังสัยว่า MW3 มันออกตั่งนานแล้วยังพิมพ์ 2 กันอยู่เลยแหะส่วนใหญ่)

มีแค่นี้ และ ถ้าคุณ ไม่ชอบผมก็ไม่เป็นไรครับ ไม่แคร์ วันที่ 13 มีนา มารองเล่นกันแล้วจะได้รู้สึกสะที่อิอิ
    เคดิตคุณ DanteMercer
    engine unreal 2.5 ผมเห็นอยู่
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ในฐานะที่ผมเป็นแฟน CoD ผมว่าโดยรวมเกมนี้ดีนะ เสียดายที่มันกินสเปคไปนิดนึง(คอมผมกากเองด้วยแหละ)

เรื่องปืนต่างๆก็ยังไม่ค่อยสมดุลเท่าไหร่ Scope ของปืน Sniper ดูแปลกๆ Animation ก็แข็งๆทื่อๆ และยังมีปัญหาเล็กๆน้อยๆอีก

แต่สิ่งที่ผมไม่ชอบจริงๆคือไอพวก Camper ผมหนีพวกมันมาตั้งแต่ BFBC2,MW2,MW3 ละ มานี่ก็เจออีก

บางครั้งผมเจอ Sniper เกือบทั้งห้อง ซุ่มกันทั้งทีมไม่รู้มันจะซุ่มอะไรกันนักหนา พวกเล่นปืนกลอย่างผมและคนอื่นๆอีก 2 - 3 คน วิ่งเป็นไก่เลย

และสุดท้ายถ้าอยากเห็นไอที่ แขนขาด ขาขาด นี่ต้องไปยืนยัน GGID อะไรไม่รู้ ซึ่งมันค่อนข้างยุ่งอยากอยู่พอสมควร

ปล.ถ้าเล่น CoD เก่งๆแล้วมาเล่นเกมนี้รับรองได้เลยว่ามีไก่ให้ยิงเยอะแยะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metorika อ่านกระทู้
    ที่คุณบอกว่ามันกินสเป็ค น่าจะเป็นเพราะ engine มัน กร๊าก สะมากกว่า
    เห็นมหลายๆคนบอกว่าเกมนี้ใช้ Unreal Engine 2.5 ในการพัฒนา ผมก็แปลกใจที่มันค่อนข้างกินสเปค

เพราะคอมผมสามารถเ้ล่น Killing Floor(ซึ่งใช้ Unreal Engine 2.5 เหมือนกัน) แบบปรับ High ได้อย่างลื่นไหลมากๆ

แสดงว่าโทษ Engine ไม่ได้แล้ว ต้่องโทษผู้พัฒนาและคอมผมที่กากเอง lol
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Earth's Bassist : 17th March 2012 เมื่อ 20:20

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    มีอะไรหลายอย่างมากกว่าcodเยอะ จริงๆครับ (หมายถึงในส่วนที่แย่นะ)
    ไม่สงสัยเลยว่าทำไมขนาดที่เกาหลีซึ่งเป็นเจ้าของเกมแท้ๆ ยังไม่ค่อยมีคนเล่นเลย

น่าเล่นเกมนี้+100เลยนะถ้าใครไม่ลองจะเสียใจครับลองซะ
    ผมโหลดมาลองเพราะ rep นี้แหละ แต่พอลองได้แปปเดียว ต้องบอกว่า บายยยย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้
    ในฐานะที่ผมเป็นแฟน CoD ผมว่าโดยรวมเกมนี้ดีนะ เสียดายที่มันกินสเปคไปนิดนึง(คอมผมกากเองด้วยแหละ)

ปล.ถ้าเล่น CoD เก่งๆแล้วมาเล่นเกมนี้รับรองได้เลยว่ามีไก่ให้ยิงเยอะแยะ
    ที่คุณบอกว่ามันกินสเป็ค น่าจะเป็นเพราะ engine มัน กร๊าก สะมากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metorika : 17th March 2012 เมื่อ 16:17

Aimboy

กล่าวขอบคุณ
    944
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metorika อ่านกระทู้
    มีอะไรหลายอย่างมากกว่าcodเยอะ จริงๆครับ (หมายถึงในส่วนที่แย่นะ)
    ไม่สงสัยเลยว่าทำไมขนาดที่เกาหลีซึ่งเป็นเจ้าของเกมแท้ๆ ยังไม่ค่อยมีคนเล่นเลย

ผมโหลดมาลองเพราะ rep นี้แหละ แต่พอลองได้แปปเดียว ต้องบอกว่า บายยยย

ผมว่ามันอยู่ในช่วงทดลองเล่นครับผมว่าเกมนี้คงปรับปรุงยาวๆเลยก็ว่าได้ครับความเห็นส่วนตัวผมนะ

กล่าวขอบคุณ
    944
    1
    ใครได้ปืนฟรีบางครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมรอ Special Force 2 กับ Warface ดีกว่า = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speccraft : 24th March 2012 เมื่อ 16:10

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    944
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Speccraft อ่านกระทู้
    ผมรอ Special Force 2 กับ Warface ดีกว่า = =
    รอเล่นน่าเล่น