ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,273

[PC] [MEDIAFIRE] WORLD IN CONFLICT [FULL/MULTI5] 4.5 GB

World In Conflict
    [Full/Multi5] 4.5 GB

หลายๆคน หากได้ยิน คำว่า RTS (Real Time Strategy) หรือ เเนว วางเเผนการรบ นั่นเอง คงจะนึกถึง เกมที่มีเเต่ การผลิตคนงาน เก็บเกี่ยวผลผลิต สร้างสิ่งก่อสร้าง การวิจัย ปั้มยูนิต สุดท้ายก็ออกมาบู๊กัน

เเต่ สำหรับ World in Conflict นั้น จะไม่มี การ การผลิตคนงาน เก็บเกี่ยวผลผลิต สร้างสิ่งก่อสร้าง การวิจัย เลย จะมีก็เเต่ค่า Reinforcement ได้จากเมนูด้านขวาบน ซึ่งจะทำให้เรียกรถถัง ทหาร เฮลิคอบเตอร์ เพื่อนำมารบได้ ดังนั้นคุณสามารถมีกองทัพได้ทั้งบนบกและอากาศเลย แต่ก็มีจำกัดด้วยค่า Reinforcement Power อันน้อยนิด ซึ่งค่านี้จะเพิ่มได้ด้วยการผ่านภารกิจหนึ่งๆ ทำให้สามารถเรียกมาเป็นกองทัพใหญ่ๆ ไม่ได้ในแบบเกม RTS อื่นๆ และจะได้ Reinforcement Power คืนมาด้วยเมื่อ Unit ที่เรียกมานั้นถูกทำลาย หรือ ตายไปแล้ว

ยูนิตในเกมนี้ จะมีการเเพ้ทางกันเป็นอย่างมาก อาทิเช่น รถถังสามารถทำลายยานลำเลียงพลหุ้มเกราะ/รถถังขนาดเบา/ยานต่อสู้อากาศยาน เเต่รถถังเอง ก็เเพ้ ทหารราบ ที่ ถือ อาวุธต่อต้านรถถัง เป็นอย่างมาก รวมถึง เเพ้ ฮอลิคอปเตอร์ อย่างเเรง เป็นต้น

นอกจาก การ เอายูนิตเข้าสู้รบ กันเเล้ว ยังมีอีกอย่างนึง ที่พิเศษ กว่า เกมอื่นคือ Special Attack ซึ่งอยู่ในเมนู ทางด้านซ้ายมือ โดยคุณสมบัติ คือ สามารถเรียก กำลังเสริม หรือ สั่งให้ปืนใหญ่ หรือเครื่องบิน เข้าโจมตีมายังจุดที่กำหนดได้

สำหรับ โหมดเนื้อเรื่อง Single Player จะเริ่มขึ้นเมื่อ ปี 1989 ซึ่งอันที่จริงแล้วควรจะเป็นจุดจบของสงครามเย็น แต่แทนที่จะล่มสลายลง สหภาพโซเวียตกลับบุกทะลวงผ่านกำแพงเบอร์ลิน NATO และสหรัฐ (ทั้งสองเป็นฝักฝ่ายอิสระต่อกัน) ร่วมกันต่อสู้และเกิดสงครามในยุโรปเป็นเวลาหลายเดือน จนกระทั่งโซเวียตได้ทำการบุกจู่โจม Seattle แบบเฉียบพลัน ในสองสามภารกิจแรกคุณจะได้บัญชาการหน่วยต่อต้านที่แส นจะไร้ระเบียบของ Seattle ซึ่งพยายามจะรวมกลุ่มกัน หลังจากนั้นคุณจะได้ย้อนเหตุการณ์กลับไปเมื่อสี่เดือ นก่อน และควบคุมกองกำลัง NATO ที่กำลังรบอยู่ในยุโรป สุดท้ายคุณจะได้สั่งการสหรัฐเพื่อขับไล่การรุกรานของ โซเวียตออกจามหานครNew York ก่อนจะไปจบลงที่การโจมตีตอบโต้เมือง Seattle ซึ่งอยู่ในความครอบครองของโซเวีย โดยจะมี ทั้งหมด 14 ภารกิจด้วยกัน

สำหรับ Multiplayer Mode นั้น สามารถเล่นกับ Bot ได้ เพื่อความสนุกส่วนตัว หรือจะเล่นกับเพื่อนๆในโหมด Online และ LAN ก็ได้ สำหรับตัวเกมค่อนข้างที่เหมาะสมที่จะเล่นกันหลายๆคน เพราะเนื่องจากมีข้อจำกัดของ Unit ที่จะต้องแข่งกันแย่งพื้นที่ จนชนะแผนที่นั้นๆ

สุดท้าย ใครที่เกมอย่าง company of hero เเต่ต้องการ ให้เปลี่ยนจากยุคสงครามโลก ให้ันสมัยมากขึ้น ก็ลองเกมนี้ดูครับ

Informations :
    Genre: Real-Time Strategy
    Developer: Massive Entertainment
    Publisher: Sierra
    Upload By: Music777

Minimum System Requirements :
    CPU: AMD Athlon XP 1500+ Palomino @ 1327 MHz, 133 MHz FSB
    MOTHERBOARD: ECS L7VMM2 (VIA KM266-8236 Southbridge), 266 MHz bus speed
    RAM: 2 x 256 MB DDR, 133 MHz FSB, Generic
    GRAPHICS CARD: nVidia GeForce FX5500 256 MB 128 BIT
    HARD DISK: Seagate Barracuda 7200 RPM Ultra ATA, 200 GB PATA
    SOUND: CMI 8738
    HEATSINK FAN: Thermaltake Extreme Volcano 12 @ max speed: ~5625 rpm
    MONITOR: AOC 7En, 17? @ 1024 x 768, 32-bit
    Operating System: Windows XP SP2
    DirectX Version: DirectX 9.0c
    Bandwidth Speed: 384 Kbps DSL (400 Kbps downstream, 291 Kbps upstream)

Recommended System Requirements :
    CPU Single-core: 2. 0 GHz or faster (2. 2 GHz for Windows Vista?)
    CPU Dual-core: Any Intel? or AMD?
    RAM: 1 GB (1.5 GB for Windows Vista?)
    Hard Drive: 2.0 GB available hard drive space
    Video: 128 MB video RAM, DirectX? 9.0c compatible (GeForce? 4 MX, Radeon? 8500, 9200 not supported)
    Sound: DirectX? 9.0c compatible
    Input: Keyboard and mouse
    Internet connection: Cable/DSL

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballkyo อ่านกระทู้
    ขอบคุณมาก ครับกำลัง หาเกมส์เก่า ๆ เล่นอยู่ เลย

------------------------------------------------------------------
    แตกไฟล์ได้ ลงได้ เล่นได้ ทำตามวิธีลง เล่นได้ 100% ยืนยันครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kodeem อ่านกระทู้
    โหลดได้ + เล่นได้ครับ พอดีทาง Mediafire saver มันเต็ม เล่นได้ 100 % ครับ

Part 01 Part 02 Part 03 Part 04 Part 05 Part 06 Part 07 Part 08 Part 09 Part 10
    Part 11 Part 12 Part 13 Part 14 Part 15 Part 16 Part 17 Part 18 Part 19 Part 20
    Part 21 Part 22 Part 23 Part 24

Patch 1.08
    Part 01 Part 02 Part 03 Part 04 Part 05 Part 06 Part 07 Part 08

Crack 1.08
    Part 01 Part 02

WIC.PASS&How to install

รับรองเล่นได้ 100%
    ทดลองแตกไฟล์และติดตั้งเกมก่อนอัพโหลดแล้วครับ
    วิธีติดตั้งอยู่ในไฟล์ Notepad เดียวกันกับ Password นะครับ
    ใครโหลดไปเล่น รบกวนกลับมายืนยันด้วยนะครับ
    หรือถ้ามีปัญหาอะไร ตอบกลับมาได้เลยครับ จะแก้ไขให้เร็วที่สุด

ชอบใจ ถูกใจ ก็กล่าวขอบคุณ
    เป็นกำลังใจให้ผมอัพเกมต่อไปด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย musicmaneon : 1st May 2012 เมื่อ 14:33
    ดาวน์โหลดเกมอื่นๆได้ที่นี่
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมาก ครับกำลัง หาเกมส์เก่า ๆ เล่นอยู่ เลย

------------------------------------------------------------------

แตกไฟล์ได้ ลงได้ เล่นได้ ทำตามวิธีลง เล่นได้ 100% ยืนยันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballkyo : 12th March 2012 เมื่อ 17:20

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    พาร์ท 18 โหลดไม่ได้ เซง

" No data was received for your request - web server might be overloaded."

ปกติแล้วต้องรอกี่ชั่วโมง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ATK : 21st March 2012 เมื่อ 12:05

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ATK อ่านกระทู้
    พาร์ท 18 โหลดไม่ได้ เซง

" No data was received for your request - web server might be overloaded."

ปกติแล้วต้องรอกี่ชั่วโมง
    ช่วงเย็นๆลองเข้ามาโหลดใหม่ดูนะครับ ถ้ายังไม่ได้ เดี๋ยวผมจะอัพโหลดใหม่ให้
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ATK

กล่าวขอบคุณ
    51
    Part 18 ยังคงเน่าเหมือนเดิมนะครับ ยังไงช่วยแก้ไขให้ผมหน่อยครับ ได้โปรด เหลือ พาร์ทสุดท้ายแล้ว.

กล่าวขอบคุณ
    77
    โอ้ว ขอโทษทีครับ ออกไปข้างนอกมา เดี๋ยวจะอัพให้เดี๋ยวนี้เลย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,767
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    16 กับ 18 โหลดไม่ได้ครับรบกวนทีนะครับ ขอบคุณ

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    Part 18 โหลดไมไ่ด้คับ - -.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พาร์ท 18 โหลดไม่ได้ รบกวนทีนะครับ ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    18 มีปัญหาครับผม ยังไงก็ขอบคุณมากครับที่อัพให้

อ้อ pm มาสอนการลงภาพจากเกมทีครับ ปริ้นสกีนมาแล้วมันเป็นสีเทา

กล่าวขอบคุณ
    51
    I'll be back.

กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณครับ น่าเล่นมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    18 โหลดไม่ได้ครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    51
    จขกท บอกกำลัง อัพโหลดอยู่น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    จขกท ครับ ช่วย อัพ ไฟล์ที่ 18 กับ 21 ใหม่ด้วยนะครับ พอดีผม โหลดไม่ได้ครับ เหลือ 2 part เปลี่ยนเวลาโหลดแล้ว เปลี่ยน Browser แล้วก็ไม่ได้ครับ

ปล โหลดได้ + เล่นได้ครับ พอดีทาง Mediafire saver มันเต็ม เล่นได้ 100 % ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kodeem : 22nd March 2012 เมื่อ 11:28

กล่าวขอบคุณ
    77
    ตกลงโหลดได้แล้วใช่มั้ยครับ ลองเช็คดู โหลดได้แล้วนะครับ
    ขอโทษทีที่บอกว่าเมื่อคืนอัพอยู่ ไฟที่บ้านดับ ผมเลยจะมาอัพให้

กล่าวขอบคุณ
    51
    โหลดได้แล้วนะครับ Thanks for your assisted, Bravo Six out.

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

Lightbulb เอาพาท 18 มาแจกครับ

ผมเข้ามากระทู้นี้แล้วเห็นโหลด part 18 ไม่ได้หลายคน ผมก็เลยอัพให้ใหม่ (ก็ของ จขกท นี่แหละเอามาอัพใหม่)

http://www.mediafire.com/?20hdf0qw4rpo05c

ผมโหลดเสร็จแล้วกำลังลงเกมส์อยู่ครับ
    PC แรงแบบพอเพียง : Core i5 2300 - intel H67 B3 - DDR3 8Gb - AMD Radeon™ HD 6570 - Win7 ultimate 64bit

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,767
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karakasang อ่านกระทู้
    ผมเข้ามากระทู้นี้แล้วเห็นโหลด part 18 ไม่ได้หลายคน ผมก็เลยอัพให้ใหม่ (ก็ของ จขกท นี่แหละเอามาอัพใหม่)

http://www.mediafire.com/?20hdf0qw4rpo05c

ผมโหลดเสร็จแล้วกำลังลงเกมส์อยู่ครับ
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เคยดูใน youtube ผมว่ามันน่าเล่นดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Crack 1.08
    Part 01
    โหลดไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า File Blocked for Violation.
    รบกวน ช่วยแก้ไขทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2
    มาจองไว้ครับ เดี๋ยววันหลังมาโหลดครับ
    ขอบคุณครับ

สังคมแห่งการแบ่งปัน ^^
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ขอบคุณมากๆน่ะ..^^

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    รออยู่เหมื่อนกันครับ สงสัยต้องไปหามาจากที่อื่นแล้วล่ะมั้ง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brasso อ่านกระทู้
    Crack 1.08
    Part 01
    โหลดไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า File Blocked for Violation.
    รบกวน ช่วยแก้ไขทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Tags for this Thread