ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 798

สดๆร้อนๆ!! ข้อมูลอัพเดทจากงาน “PlayStation Vita Game Heaven”

บริษัท Sony ได้จัดงาน “PlayStation Vita Game Heaven” ขึ้นในรูปแบบ web conference โดยจะเป็นการดึงวีดีโอต่างๆจาก YouTube มาแสดงแทนการจัดงานแบบสดๆ ซึ่งมีเกมเด็ดๆที่น่าสนใจกำลังจะมาลงให้กับเครื่อง PS Vita อยู่หลายเกมเลยทีเดียวไม่ว่าจะเป็น Phantasy Star Online 2, Metal Gear Solid HD, Legend of Heroes: Zero no Kiseki Evolution, Mobile Suit Gundam Seed Battle Destiny, Persona 4: The Golden, Super Robot Wars และ Surge Concerto: Ciel no Surge ใครที่เป็นเจ้าของเครื่อง PS Vita เฮกันได้เลยเกมน่าเล่นกำลังตบเท้าเข้าคิวกันเพียบ

Ragnarok Odyssey

จะเป็นการโชว์ Patch Online ของเกมที่กำลังจะปล่อยมาให้ได้เล่นกันเร็วๆนี้รวมไปถึงชุด อาวุธ และเควสใหม่

Dokuro

เกมใหม่จากค่าย GungHo โดยให้บริษัท Game Arts พัฒนาให้เหมือนเคยตัวเกมยังไม่เปิดเผยลายละเอียดอะไรมากนักมีเพียงแค่ภาพ Artwork ที่นำมาโชว์เท่านั้นเองและในท้ายคลิบยังทิ้งภาพเกมปริศนาที่พัฒนาโดย Team Gajet ในเครือ Game Arts มีข้อความว่า “A brand new game…” จะเป็นเกมอะไรนั้นต้องค่อยจับตาดูกันต่อไป

Keiji Inafune

Keiji Inafune เป็นอดีตผู้พัฒนาเกมที่มีอิทธิพลของค่ายแคปคอม ก่อนจะลาออกมาตั้งบริษัทของตนเองชื่อว่า Comcept ในตอนนี้เค้ากำลังพัฒาเกมลงให้กับเครื่อง PS Vita ด้วย Keiji Inafune ยังกล่าวอีกว่าเกมที่กำลังพัฒนาอยู่นี้เป็นเกมที่สนุกเร้าใจสำหรับผู้เล่นอย่างแน่นอน ส่วนจะเป็นเกมอะไรแนวไหนนั้นต้องรอดูกันต่อไป

Legend of Heroes: Zero no Kiseki Evolution

Toshihiro Kondo CEO ของค่าย Falcom และ Takashi Nakanko CEO ของค่าย Pyramid ได้นำเกม Legend of Heroes: Zero no Kiseki Evolution มาโชว์ในคลิบวีดีโอนี้ มีการโชว์การรันเกมจากเครื่อง PS Vita ด้วย พร้อมทั้งเผยภาพในสตูดิโอที่ใช้ในการพัฒนาเกม

Metal Gear Solid HD Collection

เกม Metal Gear Solid HD Collection จะเป็นการมัดรวมเอาภาค Metal Gear Solid 2 และ 3 เอาไว้ด้วยกัน แต่ถ้าเป็นเวอร์ชั่นที่ขาย ทางอเมริกาและยุโรปจะมีภาค Peace Walker รวมอยู่ด้วย มีกำหนดวางจำหน่ายที่ญี่ปุ่นในวันที่ 28 มิถุนายนนี้

Mobile Suit Gundam Seed Battle Destiny

เกม Gundam ภาคแรกบนเครื่อง PS Vita กับเกม Mobile Suit Gundam Seed Battle Destiny มีกำหนดว่าจำหน่ายที่ญี่ปุ่นในวันที่ 7 มิถุนายนนี้ ในคลิบนี้จะโชว์การเล่นเกมนี้บนเครื่อง PS Vita อีกด้วยเห็นแล้วก็อยากให้เกมออกไวๆจัง

Persona 4: The Golden

วีดีโอใหม่ล่าสุดจากเกม Persona 4: The Golden ถูกปล่อยออกมาให้ได้ชมกันแล้ว ซึ่งในวีดีโอนี้ Katsura Hashino โปรดิวเซอร์ของ Persona ซีรีส์ได้พูดคุยแนะนำเกี่ยวกับตัวเกมพร้อมโชว์เบื้องหลังการทำงานในบริษัท Atlus ด้วย

Phantasy Star Online 2

Phantasy Star Online 2 สำหรับ PS Vita มีกำหนดวางจำหน่ายในปี 2013 ซึ่งไม่ว่าจะเป็นบน PS Vita หรือบน PC เกมนี้จะใช้ Server ตัวเดียวกัน ก็แปลว่าผู้เล่นจะสามารถเล่นออนไลน์ด้วย PC เมื่ออยู่ที่บ้านและพอออกนอกบ้านก็สามารถพก PS Vita ไปเล่นต่อได้นั่นเอง Sakai Satoshi โปรดิวเซอร์ของเกมนี้ยังเผยด้วยว่าเขารอมานานแล้วที่จะทำเกมให้เหมาะกับเครื่องเล่นเกมภายในบ้าน ดูตัวอย่างเกมทางด้านล่างกันได้เลย

Project Discovery

เกมนี้เป็นเกมที่ Sony Computer Entertainment จับมือกับ Kadokawa Games ร่วมกันพัฒนาขึ้นมา ทางด้านอนิเมชั่นรับผิดชอบโดยทีมงาน Robot และ Ufotable ส่วนข้อมูลอื่นๆยังไม่เปิดเผย

Super Robot Wars

เกม Super Robot Wars สำหรับ PS Vita กำลังอยู่ระหว่างการพัฒนา ซึ่งเป็นคำยืนยันจากทาง Takenobu Terada โปรดิวเซอร์ของเกมนี้นั่นเอง เหล่าสาวกหุ่นเหล็กเตรียมตัวรอเล่นกันได้เลย

Surge Concerto: Ciel no Surge

เทรลเลอร์เปิดตัวของเกม Surge Concerto ได้ถูกปล่อยออกมาให้ชมกันแล้ว Akira Tsuchiya ไดเร็คเตอร์ของเกมนี้ได้ออกมาพูดให้ข้อมูลในตอนต้นด้วย เทรลเลอร์เกมจริงๆจะเริ่มตอนนาทีที่ 1:30 และได้เปิดเผยผู้จัดจำหน่ายก็คือ Tecmo Koei นั่นเอง

UMD Passport Program

โปรแกรม UMD Passport ที่ญี่ปุ่นได้ทำการอัพเดทรายชื่อเกมใหม่เพิ่มเติมอีก 62 เกมด้วยกัน โดยมีเกมที่น่าสนใจอย่าง Monster Hunter Portable 3rd, Final Fantasy Type-0 และ Final Fantasy ภาคต่างๆรวมอยู่ด้วย

ที่มา – gematsu, flashfly.net

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plfmg อ่านกระทู้
    gล่นก็อป+เล่น ps2 ได้เมื่อไหร่ค่อนคุยกันนะจ๊ะ
    นั่นสิ สงสัยยอดขายไม่เยอะเพราะคนรู้ทาง เดี๋ยวก็มีรุ่นสลิม - -
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plfmg อ่านกระทู้
    gล่นก็อป+เล่น ps2 ได้เมื่อไหร่ค่อนคุยกันนะจ๊ะ
    ซื้อ3DS มาเล่นรอก่อนสิ อิอิ

--------------------------
    ปลายปี ถึงยอดจะเยอะขึ้น เเต่ Monhun4 ออก ก็จบเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ผมไปเห็นมาแล้วครับ วิต้าเนี่ย เครื่องใหญ่กว่า PSP gpvt อนาล็อค2อันเล็กๆกับปุ่มเล็กๆช่วยให้กดไม่สลับกันได้ดี หน้าจอแบนๆใหญ่ๆครับ ที่คอมพลาซ่าเชียงใหม่ขาย 9900 เองครับ (ร้านในห้องเซ้นทรัลกาดสวนแก้ว14900)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windows อ่านกระทู้
    ที่คอมพลาซ่าเชียงใหม่ขาย 9900 เองครับ
    ราคาลดเร็วเว่อร์

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaximilianZ อ่านกระทู้
    ราคาลดเร็วเว่อร์
    สงสัย wifi แบบตัวเครื่องเปล่าๆแน่เลย แต่ไม่น่าขนาดนั้นนะ น่าจะ 12 k

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    รอโปรแกรม UMD ทำ DJMAX ลงบน vita ได้ >.<

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    โอ้วข่าวชุดใหญ่เรื่องเคร่ือง PSP ไม่ค่อยรู้ผ่านละกัน

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windows อ่านกระทู้
    ผมไปเห็นมาแล้วครับ วิต้าเนี่ย เครื่องใหญ่กว่า PSP gpvt อนาล็อค2อันเล็กๆกับปุ่มเล็กๆช่วยให้กดไม่สลับกันได้ดี หน้าจอแบนๆใหญ่ๆครับ ที่คอมพลาซ่าเชียงใหม่ขาย 9900 เองครับ (ร้านในห้องเซ้นทรัลกาดสวนแก้ว14900)
    9900 เองหรอ ครับ น่าสนไม่น้อย เเฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinchiro155 : 10th March 2012 เมื่อ 20:51
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ที่ร้านM&Lที่สะพานเหล็กราคา8800ครับ ส่วนร้านเฮียตี๋สพานเหล็กเช่นกันราคา8500ครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Borudesu อ่านกระทู้
    ที่ร้านM&Lที่สะพานเหล็กราคา8800ครับ ส่วนร้านเฮียตี๋สพานเหล็กเช่นกันราคา8500ครับ
    ราคาน่าใช้มากเลยครับ แต่ติดที่เกมส์ 55
    -| " _ Y o u ' l l _ N e v e r _ W a l k _ A l o n e _ " |-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ใจเดียวกัน