ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 31

Exclamation [ช่วยด้วยคับ] facebook ผมมันโพสโฆษณาเองค้าบบ T^T

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อกี้ผมเล่น Facebook ตามปกติทุกวัน แล้วอยุ่ๆ ก็มีคนมาบอกว่าโพสน่ารำคาญ ไปก่วนโพสคนอื่นเค้าคุยกันอ่ะคับ T^T (โดนด่าอีก ไม่รู้เรื่องอะไรเลย) ผมเลยไปดูมันก็เป็นผมโพสนะคับ แต่ผมไม่ได้เป็นคนโพสนี่สิคับ เครียดเลย!! มันเป้นโฆษณาลดน้ำหนักอะไรนี่แหละคับ ผมล่ะปวดหัวจิงๆ มีแต่คนมาว่า T^T วอนผู้รู้ ผู้ชำนาญเรื่องนี้ ขอวิธีแก้ทีคับ ผมหาใน Google ไม่เจอเลยคับ ขอบพระคุณคับ

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    มันขึ้นที่wall หรือ มันแท็กอ่าครับ?

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bonusz อ่านกระทู้
    มันขึ้นที่wall หรือ มันแท็กอ่าครับ?
    ขออภัยคับท่าน ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้น่ะคับ เลยไม่รู้จัก Wall กะ แท็ก อะคับ ^^'' รู้แต่ว่ามันไปแสดงความคิดเห็นกับคนอื่นเองอ่ะคับ โดยที่ผมไม่ได้ไปยุ่งเลย เห็นอีกทีมันก็ไปสอดเค้าคุยกันแล้วอ่ะคับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godmannyza อ่านกระทู้
    คุณโดนแฮ็ค ละมั้งครับ ทางที่ดีเปลี่ยนพาสเวิร์ดสะ ^
    ^
    ^
    ^
    เล่นสะผมไม่อยากโพสเลย
    ขอบคุณคับท่าน ผมลองเปลี่ยนรหัสดูดีกว่า T^T

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    คุณโดนแฮ็ค ละมั้งครับ ทางที่ดีเปลี่ยนพาสเวิร์ดสะ ^
    ^
    ^
    ^
    เล่นสะผมไม่อยากโพสเลย

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ไวรัส Facebook ครับ มีทางแก้ 3 ทาง
    1.ลง windows
    2.format ทุกไดร์
    3.ทุบคอมทิ้งครับ

ปล.ผมล้อเล่น

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameee อ่านกระทู้
    ไวรัส Facebook ครับ มีทางแก้ 3 ทาง
    1.ลง windows
    2.format ทุกไดร์
    3.ทุบคอมทิ้งครับ

ปล.ผมล้อเล่น
    ลง windows ใหม่ ยังพอทำได้คับ ส่วน format ทุกไดร์ คงไม่ไหวอ่ะคับ ข้อ 3 นี่ยิ่งแล้วใหญ่เลยคับท่าน = =

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    เพื่อนผมก็เป็นคน มันโพสต์โฆษณาพวกเกมอะไรพวกนี้แหละในรูปตนเอง
    มันอาจจะไม่ใช่ไวรัสนะครับ ความเป็นไปได้ืัี้ที่มันไม่ใช่ไวรัสคือ 80%
    ผมว่ามันน่าจะเกิดจาก การที่คุณอนุมัติ Permission ในบางแอปปิเคชั่น ซึ่งถ้าคุณจะอนุมัติอะไรคุณต้องดูดีๆนะครับ
    Permission พวกนี้ มันจะขอสิทธิ์ในการ เข้าถึงข้อมูล,การโพสต์สิ่งต่างๆ ถ้าไม่อ่านดีๆแล้วไปอนุมัติมันก็ค่อนข้างอันตรายทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaWBiZ อ่านกระทู้
    Wall คือ ผนังข้อความ ก็คือเวลาเราโพสต์อัพเดทสถานะของเรามันก็จะขึ้นที่ Wall ของเราน่ะครับ(ง่ายๆคือ ที่ไม่ใช่ Chat อะคือ Wall)

ส่วนแท็ก หรือ Tag เป็นการดึงมาครับ เช่น มีคนถ่ายรูปๆนึง ในรูปนั้นมีคุณอยู่ด้วยเขาก็จะแท็กคุณมาไว้ในรูปให้คุณรับรู้ว่าไอ้นี่มันโพสต์รูปที่มีคุณนะ เหมือนๆกับการ Share ว่างั้นแหละ

วิธีแก้ ให้ท่านเปลี่ยนมาใช้บราวเซอร์(ตัวเข้าเน็ต)ที่มีความปลอดภัยต่อสแปมหน่อยครับ เช่น Firefox หรือ Chrome , Safari อะไรงี้

ปลอดภัยกว่า Explorer ครับ

ขอบพระคุณมากคับท่าน เป็นความรู้มากคับ ^^'' จะลองทำดูคับ ขอบพระคุณที่แนะนำคับป๋ม