ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Phetchaburi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

สาวก Apple เชิญทางนี้ครับ ขอถามความรู้เล็กๆน้อยๆ ครับ

ผมอยากจะถามสาวก Apple อ่ะครับว่า....

1.Ipod Touch มีวิธีใดที่ช่วยประหยัดแบตเตอรี่ให้นานขึ้นบ้างครับ? และการเจลเบรคมีผลให้แบตหมดเร็วไหมครับ?
    2.Ipod Touch มีวิธีใดหรือโปรแกรมใดที่สามารถป้องกันไวรัสจาก PC ลงสู่ตัวเครื่องบ้างครับ?
    3.Ipod Touch ถ้ายิ่งมีความจำมากๆ (32,64GB) และใช้มาก จะทำให้เครื่องช้า และทำให้แบตหมดเร็ว จิงไหมครับ?

ขอถามสามข้อนี่แหละครับ ผมกำลังจะไปซื้อ Ipod Touch Gen4 มาใช้อ่ะครับ เลยหาความรู้ติดตัวไว้ก่อน ....
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ ปล.ไม่จำเป็นต้องตอบหมดทุกข้อก็ได้ครับ ขอแค่ที่ท่านทราบก็พอ

เก็บความผิดพลาดในอดีต มาเป็นบทเเรียนในปัจจุบันและอนาคต

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    1-2-3- วิธีประหยัดแบต ถ้าเราใช้แค่ฟังเพลงมันก็ไม่มีผลอะไรหรอกครับ ฟังที2-3วันยังไหวเลย
    ส่วนการเจลก็มีส่วนทำให้แบตหมดเร็วแต่ % มันน้อยมากๆครับ โปรแกรมแอนตี้ไวรัสของ i ก็มีอยู่เยอะแยะ
    หาโหลดได้เลย ไม่ก็ถือเครื่องไปร้านโหลดแอปให้ พนง. เค้าจัดการให้โลด ส่วนการเปิดใช้งานโปรแกรม
    ทีละมากๆมันจะทำให้เครื่องช้าลงจริงนะครับแต่เรื่อวแบตจะหมดเร็วขึ้นก็คงจะมีผลแต่ไม่มาก
    ถ้าอยากได้ข้อมูลมากกว่านี้แนะนำไปห้องโมบายดิครับคุณพ่อ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    เค้าว่ากันว่าไม่มีไวรัสตัวไหนทำอะไรระบบ ของ ios ได้ -0-' 55555555
    ประหยัดแบตก็ลดความสว่างหน้าจอลง
    - XENON -

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อย่าหวังว่าไวรัสจะเข้า iOS ได้ครับ
    ผมใช้อยู่ ^^"
    เจลเบรกก็ ok ได้ลูกเล่นเยอะดี ถ้าไม่ได้ทำอะไรแล้วอยากประหยัดแบตก็ลดแสงอ่อนๆ ช่วยได้
    แนะนำ 32 GB กำลังดี

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    เพราะว่าไวรัสมันอยู่แค่บน window ไง ios เลยไม่โดนอะไร

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ประหยัดแบต ง่ายๆก็ลดความสว่างจออะ ถ้าไม่ใช้ก็ปิดจอ เพราะจอมันกินแบตมากปิดจอฟังเพลงคอนเฟิร์มเลย ฟังได้ทั้งวันแน่นอน แล้วการเจลเบรคเนี่ย%แบตลดลงไม่เยอะหรอกครับอย่างที่คุณ paripari บอก
    ไอพอดมันไม่ติดไวรัสจากคอมอยู่แล้วนะ เนื่องจากเวลาเสียบเข้าคอมมันจะไม่เห็นเป็นไดรฟ์ ในมายคอมจะเห็นเป็นกล้อง ก็อบออกได้อย่างเดียว นอกจากจะใช้โปรแกรมเช่น i-Funbox จะจัดการไฟล์ต่างๆของระบบได้
    ขอกบอกว่าความจำยิ่งเยอะหน่ะ เครื่องจะไม่ค่อยค้าง แต่ถ้าเนื้อที่ภายในเหลือน้อยอันนี้จะค้างบ่อยหน่อย