ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 281

Talking เรื่องนี้ไว้เป็นข้อคิดสำหรับคนคิดจะซื้อแผ่นผีนะครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่อุดหนุนแผ่นผีมาอย่างยาวนานถึง8ปีเพราะมีเหตุผลว่ามันถูก!!!เป็นเหตุผลที่หลายๆคนี่ซื้อแผ่นผีมาอ้าง และกาลเวลาก็ค่อยๆสอนผมไปเรื่อยๆตั้งแต่ผมซื้อแผ่นผีแล้วบางแผ่นดูไม่ได้ และที่สำคัญมันไม่น่าสะสมไม่ค่อยมีคุณค่าทางจิตใจมากเท่าซื้อแผ่นแท้ แล้วเดี๋ยวนี้ผมจึงกลับตัวกลับใจมาซื้อแผ่นแท้แทนถึงผมยังเป็นนักเรียนแต่ผมก็เก็บเงินทุกๆอาทิตย์เพื่อหนังที่อยากได้ ผมจึงมาเชิญชวนทุกๆคนร่วมกันอุดหนุนแผ่นแท้นะครับ
    joker123
    i3 540 3.07 GHZ RAM : 2GB VGA : ATI HD 5450 1GB โอ้วการ์ดจอกากอะไอย่างนี้ - -

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    ถ้ามีคนอย่างคุณเยอะๆสังคมจะสูงขึ้นมากอิอิ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมว่ามันก็ดีนะครับ แผ่นหนังแท้ถูกกว่าเกมแท้อีก แค่ไม่กี่ร้อยเอง ถ้าเทียบกับคุณค่าทางจิตใจและที่สำคัญยังช่วยอุดหนุนลิขสิทธ์ด้วย
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934
    ขอบคุณครับ แต่ผมโหลดล้วนๆ คงไม่โดนโกง...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าอยากให้อุตสาหกรรมด้านนั้นๆในบ้านเราเจริญ ก็ต้องเก็บของลิขสิทธิ์กันแน่ะครับ แต่ถ้าของลิขสิทธิ์ทำออกมาห่วยอันนี้ผมก็มีวิธีเป็นของตัวเอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ผมซื้อแผ่นแท้มาตลอดครับให้คนทำมีกำลังใจทำภาคต่อ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมไปดูในโรงอ่าฮับ ไม่ละเมิดลิขสิทธิ์ใช่มั๊ย ^-^

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ดูแผ่นผี นี้ ผมว่าอย่าดูเลยครับ

ดู ซูม ออนไลน์ ดีกว่าอีก
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้
    ดูแผ่นผี นี้ ผมว่าอย่าดูเลยครับ

ดู ซูม ออนไลน์ ดีกว่าอีก
    ไม่ดีทั้งคู่แหละ ซื้อแผ่นแท้เลยครับ^ ^

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    น่าสนใจ แต่ผมเช่าเอาอ่ะไม่เป็นไรใช่ม่ะ

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ผมดูหนังโรงดีกว่า ถ้าเรื่องไหนดูไม่ทัน ก็ไปเช่าหนังที่ร้านมาดูครับ ดีกว่าไปซื้อแผ่นแท้แพงๆ อีกครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ปกตินี่ ผมก็จะเข้าไปดูในโรงตลอด เพราะมันสนุกดี แถมผมรู้สึกว่าเราภูมิใจ ที่ได้เป้นกำลังใจ ให้กับคนเหล่านั้น แล้วถ้าประทับใจหนังเรื่องไหนมากๆ ก็จะโหลดมาเก็บไว้เมื่อมันเป็น master เพราะตังหมดไปกับตอนดูในโรงแล้ว ฮะๆๆ

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    อุดหนุนเค๊าครับๆ เค๊าอุตส่าทำหนังมามา แพงกว่าเราซื้อแผ่นแท้แผ่นเดียวหลายเท่านะ

killuminati
    Des Moines, Iowa
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    แผ่นพี่ ซีดีเพื่อน อะเหรอ

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ธรรมดานะ ถ้าเราดูหนังในโรงมาเเล้วมันสนุกจริงๆแบบ ประทับใจมากๆเราก็จะซื้อเเผ่นเเท้มาดู ล่าสุด ซื้อ MEGAMIND มา

ชอบมากๆเลย เอามาดูเเล้วดูอีก ไม่มีเบื่อ + เห็นบางทีกล่องมันสวย น่าหยิบยื่นเปิดกล่องเอาเเผ่นซีดีมานั่งดู ยามว่างๆ...

... นี่ล่ะ ความรู้สึกของ"เเผ่นเเท้"ที่พวกซื้อ"เเผ่นผี"ไม่มีทางได้รู้สึก....

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ดีจัง ที่ยังมีคนดีแบบนี้''.. เยี่ยมๆ
    theBest barcelona

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    แผ่นผีผมไม่เคยซื้อนะ เพราะมันแบบ มีแต่แบบ Zoom อ่ะ รอ โหลด หรือซื้อแผ่นเอาดีกว่า

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมซื้อทั้ง2อะครับ แผ่นแท้ซื้อมาแล้วเก็บไม่กล้าดู เลยซื้อแผ่นผีไว้ดูแทน

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    เป็นหนึ่งคนที่ซื้อแผ่นแท้มาตลอด(หนัง)

ซื้อเถอะครับแผ่นแท้หน่ะ ยังไงก็คุณภาพแน่นอน ชัดเจน ดีกว่าไปซื้อพวกแผ่นผี 60 70 บาท แถมยังลดคุณภาพหนังอีก คุณค่าทางจิตใจก็ไม่มี

ถ้าหนังดี หนังสนุก เราชอบ อุดหนุนลิขสิทธิ์นะ !!

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ไม่เคยซื้อ และไม่คิดจะซื้อด้วยเพราะว่าผมไม่ชอบอะไรที่มันปลอม(หลอกลวง)นั่นเอง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    จขกท มาถูกทางแล้ว ถ้าคิดจะเก็บ ก็ซื้อแท้ไปเลย คุณค่าทางใจมันต่างกัน ยิ่งคุณภาพของแผ่นไม่ต้องพูดถึง
    ส่วนตัวผมยอมรับเลยว่าแผ่นแท้ที่ซื้อนี่นับเรื่องได้ เน้นดูในโรงเอา เฉพาะเรื่องที่สนใจ

แต่ในความคิดผมนะ ถ้าจะซื้อแผ่นผีอะ โหลดเอายังดีกว่า เหมือนเราไปสนับสนุนโจรอะครับ มันแปลก ๆ

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    ผมก็อีกคนนะที่เคยซื้อแผ่นผี ตอนนี้เช่าดูแต่ถ้ามีหนังที่อยากดูหรื่ออยากได้มากๆจะเก็บตังค์ซื้อ

เรื่องไม่ถึง 200 เอง ยังโชค์ดีกว่าเมื่อก่อนวีดีโอม้วนหนึ่ง ม้วนละ 360+ ต่อเรื่อง ผมว่ายุคนี้ซื้อแผ่นแท้ดีกว่า

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    แผ่นผีไม่เคยนะ ถ้าไม่ซื้อก้เช่าเอา เดี๋ยวนี้แผ่นถูก

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เรื่องล่าสุดที่ผมซื้อแผ่นแท้เหรอ นึกไม่ออกแหะ แต่ที่รู้ๆ แผ่น CD ลิขสิทธิ์บ้านผมมีเป็นตู้อะครับ มีประมาณ 350+ ครับ (แผ่นที่พ่อแม่ผมซื้อ แผ่นที่ตัวผมเองเป็นคนซื้อ หนังตั้งแต่สมัยไหนก็ไม่รู้ คลังแสงหนังเก่าและใหม่ มันเยอะมากครับ)
    ประมาณ เกือบ 2ปีแล้วครับที่ผมไม่ได้ซื้อของลิขสิทธิเลย แต่ก็ไม่ได้ซื้อแผ่นผีนะ
    (หนังเรื่องไหนที่มีหลายภาค อย่างคลาสสิคสุดก็คนเหล็ก 1 2 กล่องสวยมากๆเป็น Boxset แต่ว่ากล่องมันเก่าแล้วอะ T^T หนังสุดมันส์อย่างแรมโบ้ Boxset 3 ภาค หน้าแผ่นที่เขียนข้อมูลลงไป สีทอง สกรีนลายสวย ภูมิใจอีก T^T)

หนังส่วนใหญ่ในช่วง 2ปีที่ไม่ได้ซื้อ จนถึงปัจจุบัน ผมมักจะโหลดพวก HD และ Mini HD มาดู เมื่อมีอินเตอร์เน็ต อะไรอะไรก็เปลี่ยนไป จากที่เคยเก็บสะสมแผ่นแท้ กลายเป็นว่าโหลดลงเครื่องส่วนใหญ่ (ผมชอบดูหนังและฟังเพลง)
    ผมอยากได้พวกหนังบลูเรย์ อะครับ มันชัดดี พวก VCD ดูจอใหญ่ภาพมันแตกและไม่ชัด แต่เนื่องจาก บ้านไม่มีเครื่อง บลูเรย์ มีแต่ DVD +ด้วยราคาแผ่นบลูเรย์ ที่สู้ไม่ไหว

ปล.ไม่ได้อวดนะ แต่บอกให้รู้ว่า มันมีคุณค่าทางจิตใจ T^T
    Rio De Janeiro ?

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    ทั้งที่ออกกฎหมายป้องกันแผ่นละเมิดลิขสิทธ์ แต่ถนนคนเดินทุกวันอาทิตย์ มาตั้งขายทุกวัน ไม่เห็นมีตำรวจมาจับเลย เดี๋ยวจะถ่ายภาพมาให้ดู