ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

แฟนเกมตั้งกลุ่มเรียกร้องนำ"ร็อคแมนแดช 3" กลับมา

บริษัทแคปคอม (Capcom) ประกาศยกเลิกการพัฒนาเกม "ร็อคแมนแดช 3 (Rockman DASH 3)" หรือ "เมกาแมน เลเจนด์ 3 (Mega Man Legends 3)" สำหรับเครื่องพกพา 3DS ทำให้แฟนเกมส่วนหนึ่งตั้งกลุ่มขึ้นมาและต้องการรวบรวมคนให้ได้หนึ่งแสนคนเพื่อเรียกร้องให้บริษัทแคปคอมนำเกมกลับมาพัฒนาต่อ

"ร็อคแมนแดช 3" หรือ "เมกาแมน เลเจนด์ 3" ในฝั่งตะวันตก เปิดตัวออกในเดือนกันยายนปี 2010 โดยมี "เคอิจิ อินาฟุเนะ" หนึ่งในผู้ให้กำเนิดซีรีย์ร็อคแมนมาทำหน้าที่ควบคุมงานสร้าง ต่อมาอินาฟุเนะก็ประกาศลาออกจากบริษัทในเดือนพฤศจิกายนปี 2010 แต่บริษัทแคปคอมก็ประกาศจะดำเนินการต่อแต่ก็ได้ชะลอโครงการไว้จนกระทั่งก็ได้ประกาศยกเลิกในที่สุดพร้อมกับบอกว่าเกิดจากปัญหาที่ตัวเกมไม่สามารถสร้างออกมาได้ตามคุณภาพที่กำหนดไว้และก็ไม่ได้รับเสียงตอบรับจากแฟนเกมมากอย่างที่ควรจะเป็น

ปัญหาเรื่องที่แฟนเกมไม่ตอบรับอย่างที่ควรเป็นปัญหาในการพัฒนาเกมนี้จริงหรือ แฟนเกมกลุ่มหนึ่งกำลังหาคำตอบ พวกเขาได้ตั้งกลุ่มที่ชื่อว่า "100,000 Strong for Bringing Back Mega Man Legends 3" หรือ "หนึ่งแสนแรงพอหรือเปล่าที่จะนำเมกาแมน เลเจนด์ 3 กลับมา" เป้าหมายของแฟนเกมกลุ่มนี้คือรวบรวมคนให้ได้ถึงหนึ่งแสนคนเพื่อเป็นเสียงเรียกร้องต่อบริษัทแคปคอมให้นำเกมเมกาแมน เลเจนด์ 3 กลับมาพัฒนาต่อ

ดูจะเป็นความหวังที่น้อยนิดของแฟนเกมที่ต้องการจะเรียกร้องต่อบริษัทแคปคอมด้วยจำนวนคนกด Likes ในแฟซบุ๊กเพียง 25,977 คนและอีกราวๆ 400 คนในทวิตเตอร์ ในหน้าเว็บบล็อกของกลุ่มได้เขียนไว้อย่างห้าวหาญว่า "พวกเราออกมาแสดงพลังให้เห็นว่าเกมเมกาแมน เลเจนด์ 3 นั้นยังมีแฟนจำนวนมากที่ให้การสนับสนุน" ไม่มีอะไรเสียหายถ้าคุณจะแสดงพลังให้กับเกมที่คุณชอบ ถ้าคุณรักเกมเมกาแมน เลเจนด์ 3 หรือ ร็อคแมนแดช 3 ไปที่เฟซบุ๊กของกลุ่ม “100,000 Strong for Bringing Back Mega Man Legends 3" แล้วกด Likes เพื่อแสดงพลังของคุณ

100,000 Strong for Bringing Back Mega Man Legends 3
    http://getmeoffthemoon.blogspot.com
    http://www.facebook.com/GetMeOffTheMoon

ข้อมูลข่าวจาก : Game-manager

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ก็มันรอมานานนี่นา 555
    SUPERMAN

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ด้วยคน รอมันๆ
    หี"อ่านมากก็รู้มาก"****หนังx

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถ้าผมเป็นคนทำเกมส์คงภูมิใจมากนะครับ ที่มีคนอยากเล่นมากมายขนาดนี้

มีไม่กี่เกมส์ที่มีคนออกมาเรียกร้องแบบนี้นะครับ อิอิ

ปล. จขกท ใช้รูปส่วนตัวเป็น Dante Inferno ด้วย ชอบเกมส์นี้เหรอครับ?? ผมเพิ่งเล่นจบไปไม่กี่วันนี้เอง บอสยากดี สนุกมากเลยฮะ ^ ^~
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 26th July 2011 เมื่อ 14:44
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    - - กำ ออกนอกทะเล