ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Angry งานงอกอีกแล้ว !! ไอ้คลั่ง 91 ศพในนอร์เวย์เอ่ยปาก "ผมใช้ Modern Warfare 2 ซ้อมก่อนปฏิบัติจริง" !!

งานงอกอีกแล้ว !! ไอ้คลั่ง 91 ศพในนอร์เวย์เอ่ยปาก....
    "ผมใช้ Modern Warfare 2 ซ้อมก่อนปฏิบัติจริง" !!

--------------------------------------------------------------------------------------
    เอาแล้วไง.......
    --------------------------------------------------------------------------------------

" ทำพูดที่ว่าทำผิดอย่ามาโทษเกมนั้น " รู้สึกจะเป็นครั้งแรกที่ผมไม่กล้าที่จะใช้ทำนี้เลยนะครับ กับกรณีล่าสุดที่เป็นข่าวคึกโครมกระฉ่อนไปทั่วโลกมาเมื่อไม่นานนี้ เมื่อมีไอ้หนุ่มวัยกลางคนคลั่งวางระเบิดทำเนียบใจกลางกรุงออสโลของประเทศนอร์เวย์ส่งผลให้มีผู้เสียชีวิตถึง 7 ศพก่อนที่คนร้าย ทีมเดียวกันจะบุกเข้าไปยังไปยังค่ายพรรครัฐบาลเยาวชนรัฐบาลบนเกาะอูโตย่าต่อเพื่อกำการสังหารหมู่เหล่าเยาว์ชนในค่าย โดยงานนี้ส่งผลให้มีผู้เสียชีวิตถึง 91 ศพแล้วในขณะนี้ กับความในล่าสุดจาก Anders Behring Breivik คนร้ายที่อ้างตัวว่าเค้ามีฝีมือกาจฉกรรจ์ดุจ Sneak พระเอกโหดหน้าเหี่ยวใน Metal Solid อย่างไง อย่างงั้น โดยข้อสารภาพจากไอ้หนุ่มจอมเพี้ยนรายนี้ กล่าวแบบไม่ไม่เกรงกลัวกฏหมายเลยว่า

“ ผมได้ซื้อ Modern Warfare 2 มา ซึ่งตัวเกมนั้นมีการจำลองทางการทหารที่สมจริงมาก และมันยังเป็นเกมที่ผู้คนนิยมเล่นอย่างสูงในตอนนั้น …ซึ่งผมมองเห็นว่า Modern Warfare 2 นั้นสามารถเป็นอะไรได้มากกว่าการเล่นแค่สนุกผมจึงนำมันมาเป็นส่วนหนึ่งของการจำลองสถานการณ์จริง ซึ่งผมเองก็ยังชอบเล่นในโหมดผู้เล่นหลายคนของเกมนี้อยู่ มันมหัศจรรย์มาก ซึ่งมันสามารถทำให้คุณสามารถฝึกฝนทักษะ และสามารถนำไปปฎิบัติจริงได้ไม่มากก็น้อย ”

ตัวอย่างฉากสุดฉาวที่กลับมาเกิดเป็นประเด็นอีกครั้ง !!

นอกจากนี้ Breivik ยังมีเกมที่เขาชื่นชอบอีกมากมายอาทิ Fallout 3, BioShock 2 and Dragon Age: Origins แต่ไม่ได้มีอันไหนที่เขาเอ่นถึงการนำเอามาใช้ประยุกต์ในการโจมตีครั้งนี้ นอกจาก Moder Warfare 2 และ World of Warcraft โดยที่มาของข่าวนี้ก็มาจากเว็บ http://nc4g.wordpress.com นั่นเองครับ ( เอาข่าวเค้ามาลงผมเองก็จัดเครดิตให้เลยนะครับเพราะผมถือคติ บุณคุณต้องทดแทน หนี้แค้นต้องชำระครับ 55+ ) งานนี้ไม่รู้จะเป็นดราม่าอะไรขนาดไหนนะครับ เราก็ต้องตามดูผู้ใหญ่หน้าใหม่ในบ้านเรากันต่อไป ว่าจะมีดราม่าอะไรมาให้เหล่าเกมเมอร์ได้เซอร์ไพรส์กันอีก แต่ที่แน่ๆ ผมเองก็มีความรู้สึกเริ่มขัดแย้งกับจิตใจข้างในของตัวเองแล้วว่า ความสมจริงของเกมสมัยนี้มันอาจจะเป็นเหตุจูงใจให้คนที่สติสัมปชัญญะไม่ค่อยจะเต็มนั้นก็เหตุก็เป็นได้..

----- เครดิต : XPgames -----
    ขอบคุณที่ติดตามครับ

by Nuk-Lightning
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nuk-Lightning : 25th July 2011 เมื่อ 20:06

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    เมื่อวานดูช่องข่าว เขาเปิดเฟสของตาเนี้ยละในช่อง games เห็นมี MW2 555

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อย่าเชียวนะเกมนี้ ห้ามแบนนนนนนนนนน!!!!!
    LIVERPOOL FC

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ฉิบหอยแล้วไงแฟนๆ COD เอ๋ย 555+

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    งานนี้ต้องรอข่าวในไทยต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    Blog Entries
    1
    ฉันเล่น Battlefield แทนก็ได้
    กระทู้นี้เรนเดอร์ด้วย Unreal Engine™ Samaritan™

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    คิดอะไรไม่ออกก็โทษเกมส์ T-T

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    ท้า SND เลยดีมั้ยนิ ไอ้ตัวเนี่ย = =

หรอยมากระวังโดนInterventionส่องหัวเอานะพี่ ขอร้อง เกมนี้อย่าแตะ - -

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    เอาเข้าไป 91 ศพ ไม่ใช่เล่นๆ ก็อย่างว่า เกมก็อาจจะเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เเผนมันสำเร็จเเล้วมันก็ทำได้จริง เเต่คำถาม มันจะทำเเบบนี้ไปเพื่ออะไร เลียนเเบบเกมงั้นเหรอ เหตุผมเเบบนี้เด็กอนุบาลก็ตอบได้เเต่เหตุผลจริงๆใครจะรู้ เเต่ได้ยินมาว่าหมอนี่อยากให้เกิดการปฏิวัติครั้งใหญ่อะไรเนี่ยเเหละ มันก็นะ ไม่งั้นโลกนี้คงไม่มีฆาตกรต่อเนื่องกับฆาตกรโรคจิตหรอก ถ้าไม่มีคนเเบบนี้อยู่

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    น่าสงสารคนที่เสียชีวิตนะ
    เป็นเหยื่อคนที่แยกเยะเกมส์กับชิวิตจริงไม่ได้เนี่ย
    เฮ้อ !
    อย่าแบน MW3 ก็แล้วกัน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มันก็เอามาจากของจริงทั้งนั้นอะ -*-

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อย่าแบนนะจ๊ะ ไตร่สวนคดีก่อนสรุปว่ามันคือความผิดของเกม

"และมันยังเป็นเกมที่ผู้คนนิยมเล่นอย่างสูงในตอนนั้น …ซึ่งผมมองเห็นว่า Modern Warfare 2 นั้นสามารถเป็นอะไรได้มากกว่าการเล่นแค่สนุกผมจึงนำมันมาเป็นส่วนหนึ่งของการจำลองสถานการณ์จริง "

อ่านข้อความนี้แล้ววิเคราะห์ให้ดีนะครับ ว่าเป็นไงสำหรับผมผมเข้าใจว่าจิตใต้สำนึกเค้าเป็นไง เค้าแค่เอาโลกของเกมส์มาไว้ในชีวิตจริงๆที่ไม่สามารถเป็นไปได้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,524
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ทำเกมเค้าเสียหมดเลยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    ขอให้ ไทยไม่แบน Mw3 ก็พอล่ะ

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    6
    เวนกรรม ของเกมอีกแล้วที่ทำสมจริงเกิน ฮ่าๆ

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    อย่าบอกว่าเอ็งเลียนแบบ ด่าน No Russia โอ้ว ชิท ไม่แบนก็โอเคล่ะ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    704
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,983
    ****โง่หรือโง่วะทำผิดดันโทดเกมไม่ไหวๆคนแบบนี้รกโลก

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ไม่แบนหรอกครับ เพราะตอนนี้คนบางกลุ่มที่สนับสนุนรัฐบาลใหม่ก็ใช้เกมนี้เป็นการฝึกฝนเหมือนกัน

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    กากแล้วโทษเกมส์ = = COD รักมากเลย ถ้าแบนมีเคืองแหละ ... เกมส์เค้าเอาไว้สร้างสรรค์ - แก้เครียด ไอพวกที่เอาไปซ้อมก่อนทำจริง(ไม่ว่าจะทางไหน) นี่มันสิ้นคิด ไร้สมอง ... จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    576
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    1
    ผมอ่านแล้วตอนเช้ายังรู้สึกแย่อยู่เลยตอนนี้ ยังสงสัยอยู่ว่ามันจะก่อการร้ายไปเพื่ออะไร อยากฆ่าคนอื่นเพราะสะใจเฉยๆหรือแก้แค้น?

แล้วมันได้ประโยชน์เจ็ดเข้อะไรบ้างนิ คนอื่นต้องมาตายเพราะมัน 91 คน ทำไปเพื่อ??

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ทำผิดอะไรก็เกม - -
    SUPERMAN

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    คนเขาเล่นทั้งโลกไม่เห็นเป็นอะไร

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ถ้าเมืองไทยแบน บอกได้เลยว่า ไอ้คนที่แบนปัญญาอ่อน!!

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ไปตายซะไอตุ๊ด คนเราก็ทำไปด้ายซะทุกเรื่อง!!

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ห้ามแบนน่ะโว้ยยยยกระทบMW3แน่นอน

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: