ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

Question มีปัญหากับ pcsx2 ค่ะ

โปรแกรมที่เราใช้ เป็น pcsx2-r4600 ตอนแรกเข้าเล่นไม่ได้เลยไปปรับ (ตอนแรก กด New Game แล้วไม่ขึ้นอะไรเลย)

ตามที่เว็บเขาแนะนำมา เลยเล่นได้แต่ก็มีปัญหาที่ว่า

เล่นแล้ว กระตุก เดี๋ยวช้า-เดี๋ยวเร็ว แถมภาพยังทะลุด้วย ขนาด Cutscene ยังทะลุอยู่

ภาพเกมส Fatal Frame 2

ขนาดยังไม่เจอผียังหลอนเลย บางครั้งเล่นแล้ว วิ่งชนกำแพงยังไม่รู้ตัวเลย

ใน Fatal Frame 1 ปัญหาคือ ด่านแรก ใช้กล้องแล้ว ไม่มีแสงสีฟ้าหรือแดง(ที่เป็นแสงแสดงถึงพลังงานวิญญาณ)

ทำให้สู้กับผีไม่ได้(โจมตีไม่ได้ เสียฟิลมอย่างเดียวเลย) แต่ก่อนจะเอาเครื่องไปลงก็เล่นได้แค่ภาคนี้ภาคเดียว

Fatal Frame 3 กระตุกหนักแบบ Slow motion ปัญหามองไม่เห็นกำแพงเหมือนกันเลย

ต้องแกยังไงช่วยบอกทีค่ะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ลองปรับตรงspeed hack ดูครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมแคชเกมนี้อยู่นะครับ เล่นได้ลื่นดีครับ มีแลคบ้างถ้าผีมันเทพ-*- แล้ว คัทซีน แลคหน่อยๆ
    ผมใช้ pcsx2 0.9.9 r4816 ครับ ผมโหลดจากกระทู้harvest moon ในเว็บนี้แหละครับ รุ่นนี้เล่นได้แทบทุกเกม ยกเว้นแค่บางเกมที่ยังมีปัญหาอยู่(เช่น gundum สามก๊ก burnout 3) แต่fatal frame 2 เล่นได้ครับ ผมเล่นถึงตอนนี้ chapter 6 ท้ายตอนจะลงบันได(พึ่งสู้กับ 2พี่น้อง คิริวเสร็จ) ขึ้น chapter 7 แล้วล่ะครับ
    ส่วนปัญหาของท่านผมตอบไม่ได้นะครับ แต่ถ้าเป็นผม จะเปลี่ยน emu มาใช้ตัวนี้ครับ (ตัวที่ท่านใช้ผมก็เคยใช้แต่มันเล่น God of war แล้วไม่ค่อยลื่นน่ะ)

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ลองปรับตรงspeed hack ดูครับ
    ต้องปรับยังไงล่ะค่ะ = =a

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tepjaza อ่านกระทู้
    ผมแคชเกมนี้อยู่นะครับ เล่นได้ลื่นดีครับ มีแลคบ้างถ้าผีมันเทพ-*- แล้ว คัทซีน แลคหน่อยๆ
    ผมใช้ pcsx2 0.9.9 r4816 ครับ ผมโหลดจากกระทู้harvest moon ในเว็บนี้แหละครับ รุ่นนี้เล่นได้แทบทุกเกม ยกเว้นแค่บางเกมที่ยังมีปัญหาอยู่(เช่น gundum สามก๊ก burnout 3) แต่fatal frame 2 เล่นได้ครับ ผมเล่นถึงตอนนี้ chapter 6 ท้ายตอนจะลงบันได(พึ่งสู้กับ 2พี่น้อง คิริวเสร็จ) ขึ้น chapter 7 แล้วล่ะครับ
    ส่วนปัญหาของท่านผมตอบไม่ได้นะครับ แต่ถ้าเป็นผม จะเปลี่ยน emu มาใช้ตัวนี้ครับ (ตัวที่ท่านใช้ผมก็เคยใช้แต่มันเล่น God of war แล้วไม่ค่อยลื่นน่ะ)
    ลองโหลดแล้วค่ะ แต่มีปัญหาอยู่ ที่ว่ากดแล้วขึ้น "The application was unable to start correctly (0xc000007b). Click OK to close the application"ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ลองเปลี่ยนโปรแกรม เป็น version ใหม่ดูสิครับ น่าจะแก้เรื่อง code ที่อ่านไม่ออกได้ แต่เรื่องกระตุกไม่แน่ใจ ผมใช้ 6 core มันลื่นไม่รู้ว่าคุณใช้ cpu อะไร แต่การด์นะ ไม่ต้องแรงมากก็เล่นได้แล้ว
    http://pcsx2.net/svn.php
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smitcarter : 19th March 2012 เมื่อ 01:10
    CPU:AMD Phenom ll X 6 1055 mainboard:M4A88TD-M RAM: kingston 6GB 1333 VGA: ASUS GTX 580 1536

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็เป็นครับ มองทะลุกำแพง
    แต่ผมลองปรับ directx ในโปรแกรมให้ตรงกับในเครื่องแล้วมันหายครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ช้าไปสักหน่อย -*-+
    Fatal Frame ภาคแรก หากถ่ายผีไ่ม่ได้ พอยกกล้องขึ้นมา ให้กด F9 ครับ แล้วมันจะขึ้นถ่ายได้แล้ว(ได้วิธีมากจากฝรั่ง) emu ตัวล่าสุดตอนนี้ก็ยังเป็น ประสบการณ์ตรง (เพราะกำลังแคชภาคนี้พอดี) ยังไงก็ลองดูครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    fatal frame 1 ถ่ายผีไม่ได้

ให้เปลี่ยนเป็น sofeware mode ครับ และใช้แผ่น pal จะลื่นกว่า us

fps ลื่นแทบตลอดเกมครับ จะช้าแค่ตอนเป็นภาพขาวดำ (เล่นจบแล้ว)

Tags for this Thread