ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BN_BOOM อ่านกระทู้
    เราว่านายเกรียนกว่าเด็กอีกอะ แบบที่นายฟังเค้าเรียกเมทัลไม่ใช้หรอ paradox ก็เพลงร็อคเหมือนกัน ผมเริ่มเกลียดคำว่ากุร๊อคแล้วอะครับมันเริ่มเสี่ยวแล้ว
    เพลงนี้นี่metalเลยครับ แต่paradoxก็ไม่ได้แต่งแนวนี้แล้วด้วย

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    เค้าจะทำไรก็เรื่องของเค้าเถอะ สิทธิ์ของเค้า ถ้าเค้าไม่ได้มาทำให้ใครเดือดร้อนก็ปล่อยเค้าไปไม่ต้องไปจองเวรจองกรรมหรอก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    Gu Jass ชอบฟังเพลงแนวนี้ ฟังแล้วสบายหู

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sunday13th อ่านกระทู้
    ผมฟังประมาณนี้อะครับ แต่ผมป่าวร็อคนะ

เพลงนี้ผมชอบนะ 555+
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    มันก็น่ารำคาญจริงๆนะ พวกเด็กน้อยตามกระแสพูดแต่กูร็อคๆเนี่ย ผมโคตรเกลียดเลย
    THE PUNISHER

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 477
    ผมขอไป Dub ดีกว่า ผมก็เบื่อไอพวกนี้เหมือนกันอ่ะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    บอกตรงๆผมก็เบื่อนะ เพื่อนอะ ถามเพราะไรวะ แม้งตอบ Gu Rock \m/ ตลอดอะน่าต่อย - -*

ผมชอบฟังพวก Pendulum Hollywood Undead Linking Park Slipknot ประมาณนี้ครับ

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanatorn อ่านกระทู้
    บางครั้งก็ตามตลาดมากเกินไป
    ก็งี้แหละครับ ประเทศไทย.. ต้องตามใจต้นสังกัด ถ้าไม่ ก็โดนเขี่ยหายไปในหลืบ
    ผมก็ไม่ค่อยจะฟังเพลงไทยหรอก ฟัง บาง วง บาง เพลง

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    เพลงร็อคมันไม่จำเป็นต้องเป็น Metal นี่นา จขกท. ตามกระแสพวก MATV มากไปรึเปล่าครับ

ลองศึกษาเพลงร็อคต้นตระกูลดูสิครับแล้วจะรู้

ปล. PARADOX ก็ร็อคนะครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    Paradox เป็นวงร็อคนะคับ ไม่ใช่อินดี้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LookPhet อ่านกระทู้
    บอกตรงๆผมก็เบื่อนะ เพื่อนอะ ถามเพราะไรวะ แม้งตอบ Gu Rock \m/ ตลอดอะน่าต่อย - -*

ผมชอบฟังพวก Pendulum Hollywood Undead Linking Park Slipknot ประมาณนี้ครับ
    มันบ้ากันคับ ผมก็เบื่อเหมือนกัน อะไรก็ กูร็อค

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sunday13th อ่านกระทู้
    ผมฟังประมาณนี้อะครับ แต่ผมป่าวร็อคนะ

เเนว Dubstep มันคือสิ่งเสพนะผมว่า ผมยังหยุดฟังไม่ได้เลย ต้องมาเปิดฟังมันทุกวัน โดนเฉพาะ Skillex Bass ดัง ๆ โอ้วมันสุดยอด
    SUCK JKG !!!!

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    poprock ผมเริ่มจะไม่นับญาติกับมันแล้วละ ที่จริง poprock ถือไม่ใช่ rock ไปแล้วด้วยซ้ำ ที่จริง rock มันเกิดจาก blues ทั้งมวลตอนนี้ไล่ไปก็ไม่หมดเพิ่มได้เรื่อยๆ จริงๆ แนวนี้ ถ้าฟัง poprock อย่างเดียวมันก็เลิก rock ไปทั้งปีมะโว้แล้ว poprock แทบไม่ต่างจาก pop เลยด้วยซ้ำแค่มีดนตรีสด เพิ่มเข้าไปเฉยๆ แถมฟังไปมากๆ sound ดนตรีเหมือนๆกันอีก พูดจากใจกุเบื่อโคตรๆ ยิ่งไทยอีกไม่อยากฟังเลย เชื่อเถอะว่าอีกหน่อยเพลงไทยจะมีแต่ นักร้องร้องเสียงเหมือนกันมากขึ้น แล้วเล่นเพลงก็จะเหมือนกันจนไม่มีเอกภาพทางดนตรีไปเลยถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป

ฟัง poppunk ยังดีกว่าซะอีกนะยังมี ความสร้างสรรค์ทางดนตรีมากกว่าเลยหายากมากเลยที่วงจะมี sound คล้ายๆกันแต่พวกคอร์ดหรือลาย อาจเหมือนกันแต่ส่วนมากจะไม่เหมือนกันเลย

ฟัง alt ก็ดีมันกำลังดีถึงความสนุกจะสู้ punk ไม่ได้

ใครชอบกด like ด่วน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 15th March 2012 เมื่อ 17:46

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ไปแอดเค้าแล้วยังไปด่าเค้าอีก ก็ดีเหมือนกันนะคนสมัยนี้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ่านมาตั้งแต่ต้นมีแต่เกรียนโชว์ภูมิ

มั่วข้อมูลกันเข้าไป 555555

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pangpondcss อ่านกระทู้
    อ่านมาตั้งแต่ต้นมีแต่เกรียนโชว์ภูมิ

มั่วข้อมูลกันเข้าไป 555555
    ไหนขอข้อมูลทีุ่ถูกต้องหน่อยสิครับ ข้อมูลทีุ่ถูกต้องมันเป็นยังไง

ผมว่าปล่อยเขาไปเหอะ ไม่ต้องด่าเขาหรอก เดี๋ยวมันก็เงียบๆ ไปเอง เป็นชาวร็อคอย่างผู้ดีดีกว่าครับ

ดีกว่้าเป็นหัวร็อคหัวรุนแรง แล้วเอะิอะนิดหน่อยไปด่าใส่เขาบ้าง เพราะอะไร เขาอินดี้ ร็อคตามกระแส

เราอยู่ของเราเฉยๆ ดีกว่าครับ ยิ่งไปทำอย่างนั้นแล้ว ผมว่ากลัวเขาจะมองชาวร็อคอย่้างติดลบ ....

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    ไอ่ที่คุณเจ้าของกระทู้มาโพสต์มันก็ไม่ใช่ ร็อก นะ มันคือ เมทัลคอร์ ถึงมันจะไกล้เคียงกันแต่ไม่ใช่แนวเดียวกันเป๊ะๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เจี๊ยะปาบ่สื่อ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105
    ผมไม่ค่อยชอบ Metal อะ แต่ชอบฟัง Linkin Park มากกว่า เพราะมันไม่แหกปากมากเท่าไหร่ ว่างๆก็ไปฟังแนวแร็พบ้าง ป็อปบ้าง แล้วแต่อารมณ์

Waiting for the end - รอจุดจบของกระทู้นี้อยู่

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rotten_apple อ่านกระทู้
    ถูกต้องที่สุด เดี๋ยวนี้ไม่มีผลงานแนวนี้เลย อัลบั้มใหม่ก็เน้นpopทุกเพลง แต่บางทีมันก็ต้องตามตลาดบ้างแหละครับ เพราะตั้งแต่paradoxเปลี่ยนสไตล์มาทำแนวpoprockกระแสก็ดีกว่าเก่าตอนแต่งแนวmetalเยอะ
    มันเป็นสไตล์ [ อังกฤษพิมพ์ไงฟระ ]

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ลดทิฐิ ลงบ้างครับ

เรื่องของเขา ช่างหัวมัน

กวนตีนแบบนี้สักวันก็คงเจอสั่งสอนจากสังคมเองแหละครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    คุณไม่รู้หรอว่า ว่าParadox เมื่อก่อนเป็นไง ???

พวกที่ว่าตัวเองร็อคๆหน่ะ รู้จักป่าว Led Zeppelin , UFO , Deep Purple , Black Sabbath , Metallica ถามจริงๆรู้จักมั้ย

คนที่ร็อคโดยแท้จริงหน่ะ ไม่มีไม่รู้จักหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bastardz : 16th March 2012 เมื่อ 13:02

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    รอ็คเรื้อน

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    อืม.. มีแต่พวก metal head หรือไม่ก็ punk แฮะ
    มีใครฟัง alternative rock กับ post grunge แบบผมมั่งเนี่ย

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bastardz อ่านกระทู้
    คุณไม่รู้หรอว่า ว่าParadox เมื่อก่อนเป็นไง ???

พวกที่ว่าตัวเองร็อคๆหน่ะ รู้จักป่าว Led Zeppelin , UFO , Deep Purple , Black Sabbath , Metallica ถามจริงๆรู้จักมั้ย

คนที่ร็อคโดยแท้จริงหน่ะ ไม่มีไม่รู้จักหรอก
    ผมรู้จักหมดเลยนะ : D
    ร็อคเก่าใหม่ผมฟังหมดอะ วงดีๆสมัยก่อนผมก็ฟัง วงไรดีผมฟังหมดอะ ac/dc , angra , kiss , oasis , queen , beatles , bee gees , siily fools