ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เราว่า จขกท เกรียนแตกไปว่าเด็กมากกว่าเด็กมันอยู่เฉยๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EviL ANgle อ่านกระทู้
    ผมรู้จักหมดเลยนะ : D
    ร็อคเก่าใหม่ผมฟังหมดอะ วงดีๆสมัยก่อนผมก็ฟัง วงไรดีผมฟังหมดอะ ac/dc , angra , kiss , oasis , queen , beatles , bee gees , siily fools
    ใช่ครับ ไม่ใช่แค่คำว่า"Gu Rock"มันRockของคุณละนั่นRockกระแสเยอะมากครับตอนนี้ แต่ก็มีหลายวงที่ผมไม่รู้จักบอกตรงๆเลยว่าผมไม่ค่อยชอบพวก speed metal อะไรพวกนี้ ผมพูดแบบเปิดใจตรงๆเลยนะ

ผมไม่ชอบตรงที่ มันเพราะตรงไหนหว่า สับกีตาร์ เบส กลอง รัวๆ แล้วนักร้องก็ฉ่อดๆๆๆๆๆๆๆ โอเคพอเอามันส์พอไปไหว แต่ให้ฟังแล้วไปเดินหาซื้อแผ่นคงยาก 55

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    จะไปเอาอะไรกับเขามากละครับ เขาก็แค่ "กูร็อค" ตามเทรนไปงั้น - -

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    มาฟังผู้บุกเบิกกะผมเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomslan02 อ่านกระทู้
    ผมไม่ค่อยชอบ Metal อะ แต่ชอบฟัง Linkin Park มากกว่า เพราะมันไม่แหกปากมากเท่าไหร่ ว่างๆก็ไปฟังแนวแร็พบ้าง ป็อปบ้าง แล้วแต่อารมณ์

Waiting for the end - รอจุดจบของกระทู้นี้อยู่
    ชอบมากครับเพลงนี้

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bastardz อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ไม่ใช่แค่คำว่า"Gu Rock"มันRockของคุณละนั่นRockกระแสเยอะมากครับตอนนี้ แต่ก็มีหลายวงที่ผมไม่รู้จักบอกตรงๆเลยว่าผมไม่ค่อยชอบพวก speed metal อะไรพวกนี้ ผมพูดแบบเปิดใจตรงๆเลยนะ

ผมไม่ชอบตรงที่ มันเพราะตรงไหนหว่า สับกีตาร์ เบส กลอง รัวๆ แล้วนักร้องก็ฉ่อดๆๆๆๆๆๆๆ โอเคพอเอามันส์พอไปไหว แต่ให้ฟังแล้วไปเดินหาซื้อแผ่นคงยาก 55
    เพลงเก่าๆก็ฟังบ้าง แต่แนวที่ชอบมากๆก็คือ post-grunge กับ alternative rock ครับ

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    อย่างงี้ ผมฟัง พวก Suicide Silence , Lamp of god , agra , the beatles

แต่ผมดันมาชอบ A7X , Slipknot พวกวงตามกระแสอย่างนี้ แล้วฟังมันทั้งวัน อย่างนี้ ผม ก็ร็อคจอมปลอมอะดิ

คือ เข้าใจนะครับ ที่เกลียดพวกตามกระแส หรือฟังตามกระแส แต่พวกที่เขาชอบจริงๆก็มีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Petchrio~ : 16th March 2012 เมื่อ 14:43
    Avenged Sevenfold

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    พวกที่บอกตัวเอง GuRock อะ

เคยซื้อแผ่นเพลง ของแท้เขาป่ะ หรือแค่ฟังในเน็ต แล้วมาเห่า

สมัยนี้ ร็อคเมทัลเทียม มันเยอะว่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    นี่มันกระทู้โชว์พาวของชาวร็อค/เมทั่ลกันหรอครับ ?
    " Death is a promise, and your life is a Fucking Lie.

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A.Wetzel@AA! อ่านกระทู้
    นี่มันกระทู้โชว์พาวของชาวร็อค/เมทั่ลกันหรอครับ ?
    คิดเหมือนผม

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pangpondcss อ่านกระทู้
    พวกที่บอกตัวเอง GuRock อะ

เคยซื้อแผ่นเพลง ของแท้เขาป่ะ หรือแค่ฟังในเน็ต แล้วมาเห่า

สมัยนี้ ร็อคเมทัลเทียม มันเยอะว่ะ
    แล้วคนที่ชอบ คนที่ฟังมาหลายๆปีแล้วไม่ซื้อมันผิดด้วยเหรอวะ

ตูฟังลินคินพากตั้งแต่เพลง In the end แล้วไม่ซื้อแท้นี่มันผิดด้วยเหรอวะ

กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    อะไรกันเนี่ย ไม่จบซักทีเนอะ ก็แค่เพลงมันจะอะไรนักหนา มันหนักส่วนไหนเหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ถูกต้องนะครับ มันก็แค่เพลง แนวใครก็แนวมัน ใครชอบแนวไหนก็แนวนั้น
    จะร๊อคหรือไม่ร๊อค มันก็คือเพลงเท่านั้น ไม่ใช่ทุกอย่างของชีวิต

การฟังเพลงก็เป็นไปตามอายุเดี๋ยวพวกนายก็เข้าใจไปเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OcToViouS : 16th March 2012 เมื่อ 19:33

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lmfaoxxx อ่านกระทู้
    แล้วคนที่ชอบ คนที่ฟังมาหลายๆปีแล้วไม่ซื้อมันผิดด้วยเหรอวะ

ตูฟังลินคินพากตั้งแต่เพลง In the end แล้วไม่ซื้อแท้นี่มันผิดด้วยเหรอวะ
    ผิดฐานละเมิดลิขสิทธิไง ถามแปลกๆ =3=

นี่ไม่รู้จริงอ้ะ .... ****ดดดดดดดดดดดด

กล่าวขอบคุณ
    544
    เบื่อพวกชอบโชว์อะครับ มาบ่นแต่ แบบ คนที่ฟังเคยซื้อแผ่นแท้หรือป่าว เงี้ย มาชงมาโชว์ว่า ตรูฟังหนักกว่า***นะ ตรูถึงร็อคตัวจริง พวก***อะร็อคเทียม !! อะไรเงี้ย บ้าไปละครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    การซื้อแผ่น และไปดูคอนเขา เป็นการสนับสนุนเขา

ให้เขามีกำลังใจ และทุน ไปสร้างสรรห์ ผลงานดีดี ต่อไปครับ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ผมว่าไม่ไร้สาระนิดๆนะ ผมว่าไร้สาระมากๆ เข้ามานี้ฮาแตก ไร้สาระไม่นิดนะจ๊ะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    544
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pangpondcss อ่านกระทู้
    การซื้อแผ่น และไปดูคอนเขา เป็นการสนับสนุนเขา

ให้เขามีกำลังใจ และทุน ไปสร้างสรรห์ ผลงานดีดี ต่อไปครับ
    แล้วการที่ไม่มีเงินซื้อแผ่น หรือไปดูคอนงี้ แสดงถึงความ ร็อคปลอม เมลทัล ปลอม ใช่มั๊ยครับ ?

คือ สังคม เรามีหลายแง่มุมครับ ทั้งรวย ทั้งจน คุณเอาตัวคุณเองมาเทียบไม่ได้หรอกครับ คุณอาจมีเงินซื้อแผ่นแท้โดยไม่เดือดร้อน อะไรอย่างนี้

แต่คนอื่นอาจซื้อแผ่นนึงก็เต็มกลืนและครับ ผมสนับสนุนนะว่าการซื้อแผ่นเป็นเรื่องดี แต่ต้องมองด้วยว่าฐานะเป็นไง ถ้ารวย เออ ซื้อได้ครับ

แต่ถ้าไม่มีเงิน ก็ไม่ต้องซื้อหรอกครับ มันต้องใจเขาใจเราด้วยครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    เคยตั้งใจ ที่จะเก็บเงินซื้อหรือป่าวล่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ฟัง singular แล้วจะกลายเป็น ชาวร็อค พระเจ้า !!!
    FX 8320 8-Core Processor 3.5 GHz ATi 7850 Power Color 2GB RAM Kington Hyper-X 4GB*2 HDD WD BLUE 500GB PSU Seasonic 520W CASE By Aero Cool

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    หัวใจของนักฟังเพลงที่ดีไม่ว่าแนวไหน ควรเปิดใจรับสิ่งใหม่ๆ

ผมไม่เคยเกลียดเกาหลี ไม่เคยเกลียดกามิกาเซ่ แต่ก็ไม่ได้ชอบเพียงแต่มันเป็นแนวเค้า

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    โอโห ก็แค่เพลง จะฆ่ากันตายแล้วเหรอครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    544
    เคยตั้งใจ ที่จะเก็บเงินซื้อหรือป่าวล่ะ
    กรรม คุณคงไม่เข้าใจที่ผมจะสื่อละซินะ ผมก็บอกแล้วนี่ มีเงิน ก็ซื้อ ไม่มีเงินก็อย่ารั้นซื้อ แต่ถ้าไอไม่มีเงินเก็บได้มันก็ = มีเงิน อยากซื้อก็ตามใจครับ

คือผมจะสื่อว่า จะร็อค มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับฐานะดี หรือ หรือจน ถ้ารวยมีตั้งซื้อมากๆ แปลว่าร็อคตัวจริงหรอครับ แล้วที่เขาชอบจริงๆ แต่ไม่มีตังซื้อ หมายถึงไอพวกตามกระแสหรอ

เข้าใจที่ผมจะสื่อหน่อยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YAKUZA อ่านกระทู้
    โอโห ก็แค่เพลง จะฆ่ากันตายแล้วเหรอครับ
    555 ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ แค่อยากให้ หาย อคติน่ะครับ ตามกระแสก็ตามกระแสไปปล่อยมันไป บ่นได้ แต่อย่าไปข้ามเส้น ด่ากันครับ แค่นั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Petchrio~ : 16th March 2012 เมื่อ 21:41

กล่าวขอบคุณ
    9
    ผมหมายถึง คนที่พอมีเงินซื้อน่ะ

มีเงินแต่เลือกที่จะละเมิดลิขสิทธิ

มันก็เห็นแก่ตัวเกินไป

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353

มาร็อคกันหน่อยครับ