ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 141

Wink [PC] World of Goo ตึ๋งหนืด ครองโลก [MF] [55.48 MB]

World of Goo

เกมนี้เป็นเกม แนวลับสมองและก่อสร้าง ซึ่งถ้ากะไม่ดีสิ่งที่เราสร้างขึ้น ก็จะล้มลงมา บางด่านก็มีหนาม และมีลูกโป่งให้ ถ้ากะไม่ดี ทำให้ลูกโป่งลอยสูงเกินไป ก็จะโดนหนามแตกไป เกมนี้เหมาะสำหรับคลายเครียด(หรือเพิ่มเครียด)เล่นเพลินๆ ก็ว่ากันไป

ลักษณะของเกมจะเป็นแนว puzzle (แนวเกมไขปริษณา) ใช้เชาว์ปัญญา บวกทักษะเชิงฟิสิกส์เข้าไปอีกนิดหน่อย เพื่อแก้ปัญหา และหาทางไปสู่จุดหมายของเกมให้ได้ โดยพระเอกของเกมก็คือตัว GOO นั่นเอง เป็นสิ่งมีชีวิตคล้ายๆเยลลี่เหนียวๆหนึบๆ ซึ่งเจ้าตัว GOO ในเกมนี้ก็จะมีอยู่หลายชนิดด้วยกัน และมีคุณสมบัติเฉพาะตัวที่แตกต่างกันไป เช่น บางชนิดเหนียวกว่าปรกติ, บางชนิดต่อตัวกันแบบง่ายๆได้, บางชนิดต่อตัวแล้วจะกลายเป็นลูกโป่ง, ต่อแล้วติดไฟได้, ต่อแล้วคงทนต่อสภาพพื้นผิวที่ก่ออันตราย, ต่อแล้วมีหนามยึดเกาะพื้นผิว ฯลฯ ซึ่งฉากในเกมจะเป็นตัวกำหนดให้ผู้เล่นเองว่าจะมี GOO ชนิดไหนบ้าง กี่ตัว

คอนเซปท์ก็คือการเรียงต่อตัว GOO ไปตามแต่ละฉากในเกม (ลักษณะประมาณการเชื่อมต่อสะพานข้ามแม่น้ำ หรือเสาไฟฟ้าแรงสูง ที่มีการไขว้กันของท่อนเหล็กครับ) เพื่อให้ไปถึงจุดหมาย นั่นก็คือ ท่อดูด GOO ครับ แต่ละท่อก็จะมีสีที่แตกต่างกันอีก ก็ขึ้นอยู่กับว่าเอาไว้ใช้ดูด GOO ชนิดไหนบ้าง บางอันก็ดูดได้หมด บางอันก็เลือกเฉพาะชนิด แต่สุดท้ายแล้วความสำเร็จก็คือจำนวนตัว GOO ที่ผ่านท่อเข้าไปนั่นเอง ยิ่งมากยิ่งดีครับ เพราะจะมีผลกับผู้เล่นในโหมดพิเศษของเกม (ในแต่ละฉาก ตัวเกมมีการกำหนดจำนวนอย่างน้อยที่สุดที่ตัว GOO จะต้องผ่านเข้าไป)

System requirements:
    Windows XP/Vista
    DirectX 9
    1 GHz
    512 MB RAM
    Resolution: 1024x768 Fullscreen/Windowed

ความจริงก็เล่นได้แทบทุกเครื่องอะนะ ยกเว้นห่วยมากจริงๆ - -

==Download==

Part 1

แตกไฟล์ เล่นได้เลยครับ
    ผมใส่ Recover 10%
    ไฟล์เสียสามารถซ่อมได้ โดยการกด Alt + R
    ลิงค์เสีย โหลดไม่ได้ P.M มาบอกผมจะอัพโหลดให้ใหม่ครับ

อย่าลืมกด THANK เป็นกำลังใจในการอัพโหลดต่อไปด้วยครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wergill : 25th March 2012 เมื่อ 18:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    มือใหม่หัดอัพโหลดนะครับ อาจไม่ได้ดั่งใจท่าน ยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ