ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ม.เกษตรฯ สาขาวิศวกรรม คอมพิวเตอร์ แนะนำหน่อยคับ !!

คือตอนนี้จบ ม.5 แล้ว แล้วมีมหาลัยในดวงใจคือ ม.เกษตรฯ คณะที่อยากเข้ามากกก คือ วิศวฯคอมพ์

ทีนี้อยากจะถามชาว JKG ว่ามีใครเคยสอบตรงคณะนี้บ้างมั้ย ผมจะได้มีแนวทางอ่านหนังสืออะครับ

รบกวนด้วยนะฮับ !!

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9
    จากที่รู้มาไม่รู้ผิดหรือถูกหรือป่าวนะ เพราะผมเรียน ปวช.เทคนิคคอม
    วิควะคอมจะไม่ได้อยู่กับคอมอย่างเดียวครับ จะไปเกี่ยวกับพวกไมโคร จะหนักไปทาง คณิตศาสตร์และ อิเล็กฯ
    แนะนำถ้าชอบอยู่กับคอมรักทางด้านนี้เรียนเกี่ยวกับพวก IT ดีกว่าครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    วิศวะคอมเรียน คล้ายๆ วิศวะ ไฟฟ้า เลยครับ แต่ด้านที่ไฟฟ้า เรียนนั้น ท่างด้านวิศวะคอมจะเรียนออ่นกว่าหน่อย แต่คอมจะเรียน เดียวเกี่ยวกับ data ภาษานู้นนี้ ด้วยครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ไม่รู้ไรกับเขาหรอกครับ เขามาให้ "กำลังใจ" ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    โอ้ว พอดีเลยครับ ของที่นี่รู้สึกจะมีรับตรง กับ Admission นะครับ
    รายละเอียด http://www.registrar.ku.ac.th/index.php

ตอนนี้ผมอยู่ ม.6 รับตรงปีนี้ใช้คะแนน GAT PAT นะครับ ส่วนรับสมัคร ปีผม รับสมัครประมาณ เดือน มกราคม
    และ ที่นี่ วิศวะคอม ก็โดดเด่นมากนะครับ ทำให้คะแนนรับตรงก็สูงเหมือนกัน

* แนะนำให้ทำคะแนน GAT PAT เยอะๆนะครับ รับรองเข้าได้แน่นอน

* การอ่านหนังสือ ที่นี่ใช้ GAT , PAT1(คณิตศาสตร์) และ PAT 3 (วิศวกรรมศาสตร์)
    - แนะนำ อ่านอังกฤษ ฝึกทำโจทย์เยอะๆ หนังสือที่แนะนำ คือ AX ของครูพี่แนนครับ
    - PAT1 คณิตศาตร์ค่อนข้างยาก (ยากเลยหล่ะ) อันนี้ฝึกทำโจทย์เยอะๆนะ เน้นโจทย์ยากๆเพราะ ข้อสอบแต่ละข้อต้องคิดหลายชั้น
    - PAT3 จะเป็น พวกฟิสิกส์ + Calculus + วิทยาศาตร์ทั่วไป การอ่าน เน้นฟิสิกส์พวกกลศาสตร์ แล้วก็อ่าน การเขียนแบบวิศวะด้วย
    * เท่าที่สอบมา ส่วนตัวคิดว่า สอบ GAT PAT รอบแรกจะง่ายกว่า แนะนำทำรอบแรกให้ๆดี รอบสอง บางทีเราจะไม่อยากอ่านหนังสือแล้ว และยากกว่าด้วย เนื่องจาก คนออกข้อสอบ คิดว่า เราเรียนเนื้อหาครบหมดแ้ล้ว
    * อดทนอ่านหนังสือให้ได้นะครับ มีที่เรียนแล้ว ก็สบาย
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

`Dota for Ever !
    กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,073
    คล้ายๆ ว่าจะมีเกี่ยวกับพวก คำนวณ ซะส่วนใหญ่นะครับ อ. เคยบอกมา
    It` My Life ! I HON ,,

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบนะครับ แล้วมีการใช้เกรดหรืออะไรมั้ยอะครับ.....(เกรดฟืสืกส์กะเลขเสริมไม่ค่อยดี ทำงานส่งไม่ทันคับ แหะๆๆๆ)

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    คนที่ติดปีที่แล้วมีคะแนนตั้งแต่ 19000- 20000 ถ้า O-NET GAT PAT ไม่เทพ เกรดเฉลี่ยต้อง 3.XX ขึ้นไป
    ถ้ามันยังเป็นระบบเดียวกับปีก่อนนะ (อันนี้กรณี Admission)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ทำ Gat Pat1 Pat3 ให้ได้เยอะๆ

เพราะคะแนนวิศวะคอม โหดมาก

รุ่นผม คะแนนรับตรง ต่ำสุด 6700 (ผมได้ 5950) รับ 20 แต่ปีนี้รับ 40 ปีหน้าไม่รู้เพิ่มไหม หรือไม่ก็เท่าเดิม

แอด รู้สึก 21000 กว่าๆ รับ 5 คน

ปล.ตอนนี้ เรียนวิศวะซอฟแวร์ เกษตร คงจะได้ซิ่ว เหอๆ ไปหาเรียนวิทยาคอมดีกว่า
    ปลล. Gat pat ที่ใช้รับตรง ไม่ได้ดูจาก คะแนนว่ารอบไหนมากสุดนะครับ แต่ดูจาก รอบไหน ที่คุณทำได้ดีสุดเมื่อเทียบกับคนอื่นๆ ม.6 คงได้เรียนค่ามาตรฐาน Z
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -Kirichima- : 18th March 2012 เมื่อ 01:13

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ขอแจมด้วยคนครับ

ลาดกระบังสอบตรง ข้อสอบแนวไหน กี่วิชาครับ

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ถ้าวิศวะ ก็ฟิสิกส์เลยครับ แล้วก็คำนวณอีกมากมาย สู้ๆ ครับ ^^

ปล. ต้องขยันด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมอยากเป็นครูของ ม.เกษตรช่วยแนะนำหน่อยครับตอนนี้อยู่ ม.5 คือผมจะเริ่มเตรียมตัวละ ต้องเรียนคณะไร
    Hi~~~~~

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    1
    จขกท. ใจตรงเหมือนผมเลย แถมผมก้เพิ่งจบ ม.5 อยากเข้าวิศวะคอม เกษตร > <

เดี๋ยวมาอ่านต่อ อิอิ จะได้รู้วิธีการสอบเข้าอะไรงี้
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ม.เกษตร สาขาวิศวะคอม คะแนนพอพอกับภาคปกติที่จุฬาเลยนะครับ คือคะแนนสูงมากเลยทีเดียว ถ้าอยากเข้าที่ต้องอ่านก็มี GAT 15% PAt2 15% PAt3 20% ครับ ที่เหลือเป็น Onet และก็ GPAX(เกรด) ครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

⑨ ⑨ ⑨ ⑨ ⑨ ⑨ ⑨
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    6
    ว่าแต่ PAT1 คณิตนี่ออกถึงเรื่องอะไรอ่ะครับ
    พอดีผมจบ ม.5 เหมือนกัน ต้องเตรียมตัวหน่อยซะแล้ว
    มันยังไม่สายเกินไปที่จะกล่าวว่า "ขอโทษ” ...
    ดราม่าสามารถจบได้หากคนต้นเหตุกล่าวขอโทษ อิอิขอโทษจ่ะ