ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 849
    Blog Entries
    10

Exclamation RightLang (โปรแกรม แก้พิมพ์ผิดภาษา อังกฤษเป็นไทย ไทยเป็นอังกฤษ โดยอัตโนมัติ)

* - บางเวลาเซิฟเวอร์ทำงานหนัก ไม่สามารถโหลดได้ - *
    * - Sometimes server the work hard can not be loaded. - *

RightLang (โปรแกรม แก้พิมพ์ผิดภาษา อังกฤษเป็นไทย ไทยเป็นอังกฤษ โดยอัตโนมัติ) : RightLang เป็นโปรแกรมสำหรับตรวจจับและแก้ไขข้อผิดพลาดจากการพิมพ์ผิดภาษา ซึ่งเป็นปัญหาที่พบได้ทั่วไปในผู้ใช้แป้นพิมพ์ภาษาไทย/อังกฤษ ตัวอย่างเช่น ต้องการพิมพ์ "correct" แต่ลืมเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษ ทำให้กลายเป็น "แนพพำแะ" หรือพิมพ์ "4kKkwmp" แทน "ภาษาไทย" เป็นต้น โดยโปรแกรมนี้จะคอยตรวจจับข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นและแก้ไขให้โดยอัตโนมัติ ทำให้ผู้ใช้สามารถพิมพ์ข้อความต่อไปได้โดยไม่ต้องเสียเวลาลบและพิมพ์ใหม่ด้วยตัวเอง

นอกจากนี้ผู้ใช้ยังสามารถสั่งให้โปรแกรมเปลี่ยนภาษาข้อความปัจจุบันหรือข้อความที่เลือกอยู่ได้โดยใช้ปุ่มลัด โดยโปรแกรมสามารถจดจำคำใหม่เพิ่มเข้าไปในระบบเพื่อการแก้ไขข้อผิดพลาดที่แม่นยำมากขึ้น

RightLang สามารถทำงานร่วมกับทุกโปรแกรมบนระบบปฏิบัติการ Windows ที่ติดตั้ง Microsoft .NET Framework 2.0 ขึ้นไปครับ

วิธีใช้

การติดตั้งรันตัวติดตั้ง RightLang ขึ้นมาและทำตามคำแนะนำของตัวติดตั้งจนเสร็จสิ้นขั้นตอนการติดตั้ง
    หมายเหตุ
    • สำหรับเครื่องที่เคยติดตั้ง RightLang มาก่อน ตัวติดตั้งจะถามว่า ต้องการเขียนทับไฟล์ config.txt หรือไม่ ถ้า RightLang รุ่นที่เคยติดตั้งเป็นรุ่นต่ำกว่า 1.1.4284 ให้ตอบว่าใช่ แต่ถ้าเป็นรุ่นใหม่กว่าสามารถเลือกตอบ ไม่ เพื่อใช้การตั้งค่าเดิมที่มีอยู่ได้

• สำหรับเครื่องที่มี Microsoft Office ติดตั้งอยู่ ตัวติดตั้ง RightLang จะถามว่า ต้องการใช้งาน RightLang ร่วมกับ Microsoft Office หรือไม่ ผู้ใช้จะต้องทำการยืนยันเพื่อให้ตัวติดตั้ง RightLang ทำการตั้งค่า Microsoft Office ให้ใช้งานร่วมกันได้

• ถ้าในขณะติดตั้ง มีโปรแกรมใดโปรแกรมหนึ่งของ Microsoft Office ทำงานอยู่ ตัวติดตั้งจะแจ้งเตือนให้ทำการปิดโปรแกรมเหล่านั้นให้หมดก่อน เมื่อปิดแล้วให้กลับมายังหน้าต่างแจ้งเตือนและกดปุ่มแป้นพิมพ์ (ปุ่มใดก็ได้) เพื่อดำเนินการต่อ
    [/LIST]การใช้งาน

ปุ่มลัด
    • Shift+Backspaceเปลี่ยนภาษาข้อความที่พิมพ์อยู่ขณะนั้น
      ตัวอย่าง: ะไระะำพ + Shift+Backspace twitter
    • Shift+Caps Lockเปลี่ยนภาษาข้อความที่เลือก
      ตัวอย่าง: เว็บไซต์ ะไระะำพ นั้น + Shift+Caps Lock เว็บไซต์ twitter นั้น
    • Ctrl+Caps Lockสลับรูปแบบการทำงานระหว่างโหมดแก้ไขอัตโนมัติ (Automatic Mode) กับโหมดแก้ไขโดยผู้ใช้ (Manual Mode)
    เมนู

• แก้ไขโดยอัตโนมัติ RightLang จะตรวจจับแก้ไขข้อผิดพลาดให้โดยอัตโนมัติ
    • แก้ไขโดยผู้ใช้ ผู้ใช้ต้องกดปุ่มลัดเพื่อสั่งให้โปรแกรมแก้ไขข้อผิดพลาดให้
    • ไม่ใช้งาน ไม่ใช้งาน RightLang (โปรแกรมจะไม่ตรวจจับและแก้ไขข้อผิดพลาด รวมถึงการกดปุ่มลัดของผู้ใช้)
    • เริ่มเมื่อเปิดเครื่อง เริ่ม RightLang โดยอัตโนมัติเมื่อเริ่ม Windows
    • ตั้งค่า ตั้งค่า RightLang
    • คำแก้ไขทันที แก้ไขรายการคำแก้ไขทันที ถ้าข้อความที่กำลังพิมพ์ขตรงกัลคำที่อยู่ในรายการนี้ในอีกภาษา โปรแกรมจะเปลี่ยนภาษาของข้อความให้ตรงกับคำในรายการ
    • คำที่กำหนดเอง แก้ไขรายการคำที่กำหนดเอง
    • การทำงานร่วมกัน แก้ไขลักษณะการทำงานของ RightLang ร่วมกับโปรแกรมอื่น
    • ตรวจสอบอัพเดท ตรวจสอบการอัพเดท RightLang รุ่นใหม่ (จำเป็นต้องเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต)
    • เกี่ยวกับ ข้อมูลเกี่ยวกับโปรแกรม RightLang และผู้พัฒนา
    • จบการทำงาน จบการทำงานของโปรแกรม
    คำถามที่พบบ่อย

RightLang เปลี่ยนภาษาให้เองโดยที่ไม่ต้องการ เช่น รหัสผ่าน

โดยปกติแล้ว RightLang จะแก้ไขข้อความที่ไม่มีความหมายในภาษาปัจจุบัน แต่มีความหมายในอีกภาษาหนึ่ง ดังนั้น ถึงแม้ผู้ใช้จะพิมพ์ข้อความที่โปรแกรมไม่รู้จักความหมาย แต่โอกาสที่ข้อความนั้นจะมีความหมายในอีกภาษาหนึ่งก็มีน้อย ยกเว้นบางกรณี เช่น การพิมพ์รหัสผ่าน
    ผู้ใช้บางคนตั้งรหัสผ่านโดยจงใจให้เป็นข้อความที่มีความหมายในอีกภาษาหนึ่ง ตัวอย่างเช่น แทนที่จะตั้งรหัสผ่านว่าpassword ผู้ใช้เลือกที่จะตั้งรหัสผ่านเป็น ยฟหหไนพก ในกรณีนี้ RightLang จะเปลี่ยนภาษาให้โดยที่ผู้ใช้ไม่ต้องการ พร้อมกับแสดงรหัสผ่านของผู้ใช้ที่บอลลูนแจ้งเตือนด้วย(ถ้าผู้ใช้เปิดใช้งาน)

วิธีแก้

ผู้ใช้สามารถกด Ctrl + Caps Lock เพื่อปิดการทำงานของ RightLang ชั่วคราวก่อนพิมพ์รหัสผ่าน แล้วกด Ctrl + Caps Lock อีกครั้งเพื่อเปิดการใช้งานหลังจากพิมพ์รหัสผ่าน

โปรแกรม RightLang หยุดทำงาน

เมื่อใช้งานไปสักระยะหนึ่ง ผู้ใช้อาจพบว่าโปรแกรมไม่ยอมแก้ไขข้อผิดพลาดให้อย่างที่ควรจะเป็น ผู้ใช้สามารถตรวจสอบได้โดยการลองกดปุ่ม Ctrl + Caps Lock แล้วสังเกตว่าไอคอนของ RightLang บน System Tray สลับสีระหว่างเขียวกับส้มหรือไม่ ถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลงแสดงว่าโปรแกรมไม่ตอบสนองต่อการกดปุ่มแป้นพิมพ์แล้ว

วิธีแก้

ถ้าพบปัญหานี้ ให้ผู้ใช้ปิดโปรแกรม RightLang แล้วเริ่มโปรแกรมใหม่

Scripts ดีๆ ควรมีไว้ติดเครื่อง + ข้าม adf.ly
    *Scripts are good & How to Skip adf.ly

>>> Download <<<

ไฟล์ไหนติดรหัสให้ใส่ : s4muraiz
    บีดอัดแบบ ระดับ-ดีที่สุด ใส่ Recover Record 10% ไฟล์เสียซ่อมได้
    ซ่อมไฟล์โดยเปิดไฟล์บีบอัดที่จะซ่อม กด Alt ค้างไว้+R

กด Like เพื่อเป็นกำลังใจให้ s4muraiz

Like

= 1 Like
    ((กด Like วันละครั้ง รักตายเรย ))

>>> Facebook S4MuRaIz <<<
    ไปช่วยกันกด Like ใน Facebook ผมกันหน่อยนะๆ ใครอยากได้อะไร อยากรู้เรื่องไหน โพสที่กระดานได้เลย จัดให้แน่นอน !!

โปรแกรม,เกมส์ ของผม
    หาเงินแบบผมเปลี่ยนลิ้งค์ให้เป็นเงินง่ายๆ
    รายละเอียด พร้อมหลักฐาน
    คลิกที่ MY CENTER ด้านล่าง

* แสดงความคิดเห็นกันสักนิดนะครับ Thank You ...
    มีปัญหา อยากสอบถามอะไร โพสตอบกระทู้ได้เลยนะครับ !?

ถูกใจ ช่วยกันโหวต อย่าลืมกด

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย s4muraiz : 13th August 2012 เมื่อ 16:04

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    เอากับเค้าด้วยเนอะ โปรเเกรมเเบบนี้ เมี๊ยว!! 5555+
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    ลงวีดีโอ ตัวอย่างโปรแกรมให้เรียบร้อย ...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ เคยพิมพ์ผิดซะยาวกว่าจะรู้ก็แย่เลย มีโปรแกรมนี้ช่วยได้มากเลยครับ

บากะ บาก้าาา~
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    หวังว่าคงจะไม่มีผลค้างเคียงนะ สุดยอดไปเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เจ๋งครับ !! สุดยอดดด โปรแกรมนี้

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    หามานานแล้วครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    ดันนิดส์ มันชั่งเงียบเหงา T^T

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    สุดยอดครับ

+1 !!

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    ขอดันนิดนะครับ

ชีวิตยังมีพรุ้งนี้เสมอ
    กล่าวขอบคุณ
    795
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    Norton มันลบหมดเลย ปิดแล้วก็ยังโหลดไม่ได้ อิอิ

- WORD_OF_TANK-[ARMY] -

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    คนที่เป็นพนักงานพิมพ์ข้อมูล จะรู้ว่า โปรแกรมนี้ เกิดมาเพื่อเขาโดยเฉพาะ

ผมว่าต้องขอบคุณมากๆเลยมากกว่าที่เอาโปรแกรมนี้มาแบ่งปัน ครับ (ส่วนคนที่ไม่ได้พิมพ์ข้อมูลมากนักเขามักจะมองข้ามประโยชน์ไป)
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB