ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question (PSP) เข้าเกมส์แล้วมันขึ้นว่า the game could not be started. 800200D9

เป็นเฉพาะเกมส์ PATAPON3 ครับ
    ตอนแรกยังเล่นได้ปกติอยู่เลย แต่พอหลังจากที่ผมลบไฟล์เกมส์ตัวเก่าในเมมออกแล้วนำไฟล์เกมส์แบบRIPมาใส่แทน(เกมส์เดียวกัน)
    พอกดเข้าเกมส์แล้วมันก็ขึ้นว่า the game could not be started. 800200D9 แต่พอลองลบไฟล์แบบ RIP ออกแล้วนำไฟล์ตัวเดิมกลับมาใส่มัก็ยังขึ้นอยุ่เหมือนเดิมครับ

ผู้รู้ช่วยอธิบายและนำแนะทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย skydise : 26th July 2011 เมื่อ 14:55

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เห่อ - -* ผู้รู้รบกวนช่วยทีครับ...........

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    เกมส์ที่เค้า RIP มาจะเป็นการตัดส่วนต่าง ๆ ในตัวเกมส์ที่เค้าคิดว่าไม่ค่อยสำคัญออกไป เช่น Movie ต่าง ๆ ดนตรี ฯลฯ ก็แล้วแต่ว่าคนที่อัพโหลดไฟล์มาเค้าตัดอะไรไปมั่้ง เพื่อให้ตัวเกมส์มีความจุน้อยลง ช่วยประหยัดพื้นที่เมมนั่นเอง โดยส่วนมากจะไม่นิยมเอามาเล่นกัน เพราะบางทีตัวเกมส์ก็เล่นไม่ได้เหมือนอย่างกรณีที่คุณเจอนี่แหละค่ะ จะให้ดีหาไฟล์ที่เป็น ISO มาเล่นน่ะดีล่ะ

แถมเผื่อให้อีกอย่างละกันนะ ไฟล์เกมส์ของ PSP นอกจากจะเป็นแบบ ISO แล้วยังมี CSO อีก
    CSO คือไฟล์ที่เค้าบีบอัดจาก ISO อีกทีให้เล็กลงแต่ตัวเกมส์ไม่ได้ตัดเอาอะไรออกไปจากตัวเกมส์นะคะ นิยมทำกับเกมส์ที่มีไฟล์เล็ก ๆ มากกว่า แต่ถ้าเล่นเป็นไฟล์ CSO ตัวเกมส์อาจจะมีกระตุกหรือภาพอาจจะค้างบ้างแต่ก็เล่นต่อไปได้ อันนี้เป็นเรื่องธรรมดาของไฟล์เกมส์ที่ถูกบีบอัดมานะคะ