ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

Kinect Rush A Disney Pixar Adventure เกม Xbox360 เกมแรกที่ต้องการ LT+3.0

อย่างที่คาดการณ์กันไว้ก่อนหน้านี้แล้วว่า อีกไม่นาน LT+2.0 จะกลายเป็น Firmware ในอดีตที่ไม่สามารถเล่นเกม Xbox360 รุ่นใหม่ๆที่ออกมาได้ และในวันนี้ก็มีเกมแบบนั้นออกมาแล้ว เกมที่ว่านี้ก็คือ Kinect Rush A Disney Pixar Adventure เกม Xbox360 เกมแรกที่ต้องการ LT+3.0

เกมนี้ออกวางจำหน่ายวันที่ 20 มีนาคม 2555 และต้องการอุปกรณ์ Kinect Sensor ในการเล่น (เกมมีทั้งหมด 2 แผ่น) สิ่งที่น่าสนใจจากเกมนี้อาจจะไม่ใช่ที่เนื้อหาของเกมหรืออุปกณ์เสริม แต่สิ่งที่น่าสนใจในเกมนี้ก็คือมีการฝังตัว System update ของ Dashboard รุ่นใหม่ 14699 ไว้ในตัวเกมด้วย (รู้ได้ยังไง ?)

ถ้าจะพูดให้เข้าใจง่ายๆก็คือ หากต้องการเล่นเกม Kinect Rush A Disney Pixar Adventure เกมนี้ เครื่อง Xbox360 จะต้องมี Dashboard เวอร์ชั่น 14699 เป็นอย่างน้อย หากมี Dashboard ต่ำกว่า 14699 เมื่อใส่แผ่นเข้าไปในเครื่อง ก็จะมีหน้าจอให้กด Update และเมื่อเรากด Update เครื่องก็จะมี System Dashboard เป็นเวอร์ชั่น 14699 ทันที

<br>

แล้วจะมีผลยังไง ?
    - หากเครื่อง Xbox360 มี Firmware LT+3.0 อยู่แล้ว จะไม่มีผลอะไรเกิดขึ้นหลัง Update เพราะ LT+3.0 จะรองรับ Dashboard 14699, 14717 และ 14719 อยู่แล้ว เล่นเกมนี้ได้ทันทีโดยไม่มีปัญหา
    - หากเครื่อง Xbox360 มี Firmware LT+2.0 หลัง Update ไป เกมที่มีความจุมากกว่า 8Gb จะเล่นไม่ได้ แต่เกมที่มีความจุน้อยๆเช่น 7.29 Gb จะยังเล่นได้ไม่มีปัญหา
    - หากเครื่อง Xbox360 มี Firmware ต่ำกว่า LT+2.0 เช่น LT1.9, 1.91 จะเปิดเล่นเกมนี้ไม่ได้ (ขึ้นคำว่า Play Game แต่ไม่มีรายชื่อเกม, หากกดเข้าเกมจะกระเด้งออกมาที่หน้าจอ Dashboard)

ถึงแม้เกม Kinect Rush A Disney Pixar Adventure ที่เรากำลังพูดถึงในบทความนี้ จะไม่ใช่เกมดังหรือเกมตลาดที่ทุกคนต้องการ แต่เชื่อได้เลยว่าจะมีเกมในลักษณะนี้ ทะยอยกันออกมาอีกไม่ช้าในอนาคต นั่นคือภายในตัวเกมมี System Update รุ่นใหม่ฝังตัวอยู่ และเมื่อ Update ไปแล้วจะมีผลต่อการเล่นเกมของเรา วิธีแก้ไขที่ง่ายที่สุดก็คือต้องทำการ Update ตามเกมที่ออกใหม่ๆไปเรื่อยๆ LT+3.0 จึงเป็น Firmware ในปัจจุบันที่รองรับเกมทั้งหมดที่กำลังจะออกตามมา

-- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    นำเครื่องไปทำ jtag จะเล่นได้ป่าวครับ ตอนนี้ผมใช้ 13599 LT 2.0
    แล้วทำแผ่นเป็น 2.0 ก็เล่นไม่ได้ใช้ป่าวครับเพราะต้อง DB 14699
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lpbk : 19th March 2012 เมื่อ 01:05

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เครื่อง JTAG จะเป็นเครื่องยกเว้นครับ สามารถเล่นเกมได้ทุกประเภทและเล่นเกมที่ถูกโปรเทคได้ทุกแบบครับ สำหรับเกมนี้สามารถเปิดเล่นในเครื่อง JTAG ที่มี Dashboard เพียง 13599 ได้โดยไม่มีปัญหาอะไรครับ

ปล. เครื่องทุกเครื่องที่นำมาทำ JTAG ทางร้านจะ Update เป็น Dashboard รุ่นใหม่ล่าสุดให้ณ.วันที่ทำเครื่องครับ (Dashboard 14719 - ข้อมูลวันที่ 19 มีนาคม 2555)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    ถ้ามี kinect ต้องใช้จอยสองจอยในการเล่นไหมครับหรือจอยเดียวก็ได้แล้วค่อยไปปรับในเกม

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    สอบถามหน่อยครับ

1.หลังทำ Jtag + up dashboard เสร็จแล้ว จะไม่สามารถ up dashboard ได้อีกละใช่มั้ยครับพี่ เพราะต่อออนไลน์แล้วจะโดนแบน

2.ผมอยากสอบถามว่าทำ Jtag นี่ดีที่สุดหรือยังครับ หรือว่าอนาคตจะมีดีกว่านี้

คือเข้าด้านมืดสมบูรณ์แบบ แต่ต่อออนไลน์ไม่มีปัญหา

ผมกะจะส่งเครื่องไป LT + 3.0 ซักหน่อย เคยส่งไป flash กะพี่ครั้งหนึ่งและพอใจมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    1.หลังทำ Jtag + up dashboard เสร็จแล้ว จะไม่สามารถ up dashboard ได้อีกละใช่มั้ยครับพี่
    อาจจะเข้าใจอะไรผิืดแล้วล่ะครับ เครื่อง JTAG ยังสามารถ Update ได้ตามปกติ แต่การ Update นั้นนาน..น๊านจะทำที เพราะเครื่อง JTAG จะเป็นเครื่องยกเว้นตามที่อธิบายไว้ด้านบน แต่ถ้าอยาก Update ก็สามารถทำได้ไม่มีปัญหา และมีวิธีเฉพาะของ JTAG เองครับ ไม่ได้ใช้การต่อ Internet อย่างเครื่องทั่วไปครับ เอาไว้ว่างๆจะทำบทความการ Update เครื่อง JTAG ให้นะครับ จะได้ไม่สับสนกับเครื่องทั่วไป

เพราะต่อออนไลน์แล้วจะโดนแบน
    เครื่อง JTAG ต่อ Online ได้ครับแต่ไม่ใช้ในระบบ Xbox Live แต่เป็นการต่อ Online ผ่านระบบอื่นเช่น XLink Kai หรือการใช้ Software ที่อยู่ในตัวของมัน Download ข้อมูลแทนเช่น FreeStyle Dashboard เป็นต้นครับ

2.ผมอยากสอบถามว่าทำ Jtag นี่ดีที่สุดหรือยังครับ หรือว่าอนาคตจะมีดีกว่านี้ คือเข้าด้านมืดสมบูรณ์แบบ แต่ต่อออนไลน์ไม่มีปัญหา
    ในอนาคตจะมีระบบที่เรียกว่า Dual Nand ครับ ซึ่งผู้ใช้สามารถเลือกได้ว่าจะ Boot เครื่อง Xbox เป็นอะไร Boot เครื่องเป็น JTAG เพื่อเอาไว้เล่นแผ่น Copy หรือจะ Boot เครื่องเป็นระบบ MicroSoft เพื่อเอามาใช้เล่น Online ได้ แต่ความเห็นส่วนตัวแล้วคิดว่าอาจจะเกินความจำเป็นสำหรับผู้เล่นปกติครับ

ผมกะจะส่งเครื่องไป LT + 3.0 ซักหน่อย เคยส่งไป flash กะพี่ครั้งหนึ่งและพอใจมากครับ
    หากต้องการส่งเครือ่งมาอีกก็ได้นะครับ เพราะหากต้องการเล่น Online จำเป็นต้องใช้ LT+3.0 ครับ (ปล. หาก Online ไปแล้วจะนำเครื่องมาทำ JTAG ไม่ได้นะครับ - ข้อมูลวันที่ 21 มีนาคม 2555)

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณครับ ผมคงไม่ทำ Jtag อะครับ คง flash ไปเรื่อยๆ

เดียวส่งไปละจะบอกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เล่น LT กันดีกว่าคับ คิดว่าเกมหลังๆจากนี้ต้องการ DB ตัวใหม่หมดแน่นอน อีกอย่าง LT เล่นออนไลได้ เดี๋ยวหลังๆเค้าก็ไม่แบนแล้วมันเริ่มท้ายๆเจนแล้ว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ดี อี น่า เล่น

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    เครื่อง jtag นี่ดูยังไงครับ

Tags for this Thread