ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 163

Unhappy ใครก็ได้ช่วยตอบปัญหานี้ให้หน่อยในชีวิตนี้ไม่เคยเป็นเลย

กำลังประกอบคอมใหม่ซิงๆมาที่นี้ windows ที่เขาลงให้มันไม่ดี ก็เลยจะลงใหม่ที่พอใส่แผ่น windows 7 gamer edition 64x มันก็โหลด boot แผ่นตามปรกติแต่พอโหลด boot แผ่นเสร็จแล้วตอนที่มันเล่นภาพ boot windows เสร็จมันก็เป็นงี้ครับ

ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่อาจจะเป็น windows modify มาก็ลองเปลี่ยนผ่าน win 7 ที่มีอยู่ก็ยังไม่ได้ แล้วก็ลองกับแผ่น Windows 7 64x ธรรมดาดูก็บูทได้เฉยแต่ไม่มี mouse ให้เลื่อนครับกด keyboard ก็ไม่ได้ครับก็ลองรีเครื่องบูทแผ่นอีกรอบดูมันก็เป็นอย่าง ด้านบน

ก็เลยลองโหลด Windows 7 all in one (23 in 1) ลองไรท์ ต่ำสุดของ dvd คือ 6x สำหรับของผม ใส่ไปก็เหมือนเดิมเลยครับ

อยากให้ช่วยแก้ปัญหาให้ผมหน่อยผมจนปัญญาแล้วครับ

อ่าจะบอกสเปคเครื่องไว้คร่าวๆ ก่อนนะครับ

990FXA-D3
    GIGABYTE HD 6950 OC
    AMD FX-6100
    RAM 8 GB KINGSTON HYPER X
    PSU 750W COOLERMASTER

ประมาณนี้ครับ คร่าวๆ

ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยนะครับผมไม่เคยเจอมาเลยครับตั้งแต่เล่นคอมมา ปล.คอมเพิ่งประกอบใหม่ไม่ถึง 1 เดือน

ขอ ขอบพระคุณงามๆ ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    แนะนำให้ลองถอดการ์ดจอแยก ใช้เป็น onboard แทน แล้วลองลงใหม่ดูนะครับ
    We are Anonymous, We are legion, We never forgive, We never forget, Expect us.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Newtron อ่านกระทู้
    แนะนำให้ลองถอดการ์ดจอแยก ใช้เป็น onboard แทน แล้วลองลงใหม่ดูนะครับ
    ขอบคุณที่มาตอบครับ คุณ Newtron ผมจะลองนะครับแล้วจะมายืนยัน

กล่าวขอบคุณ
    64
    990FXA-D3 มันมี onboard หรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boombatik : 18th March 2012 เมื่อ 23:31

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    โอ้ว บร๊ะเจ้า เกิดมา ไม่เคยเจอแบบนี้เลย -..-
    ถ้าเป็นที่การ์ดจอก็เป็นไปได้เพราะ ภาพเกิดเป็นสีรุ้งโทนสีัแบบนั้น

แต่ผมเคยการ์ดจอเสียแล้วเปิดไม่ติดภาพเลยเครื่องก็ไม่ติด และก็ตอนใกล้เสีย มีภาพรันแต่ภาพแตก แตกตั้งแต่ เปิดเครื่องเลย

ผมว่าอาจจะเป็นที่ วินโดว์ -..- เอ๊ะมันมีวินโดว์อันนึงที่เปิดมาขยับเมาส์และคีย์บอร์ดไม่ได้ มันค้างหรือยังไง

คงเป็นที่เครื่อง ผมว่าอาจจะเป็นที่หัวอ่าน ลองซื้อหัวอ่านใหม่ดูสิครับ เอาซัก20x+ไปเลย ราคาถูก ครึ่งพันเอง

ผิดพลาดไงก็ขอโทษครับ ไม่เคยพบไม่เคยเห็น แต่ไม่น่าจะเป็นที่การ์ดจอ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ไฟเลี้ยงป่ะครับ

เพิ่งประกอบใหม่เลย ใช่ไหมครับ ผมว่าการ์ดจอตัวแรงมันต้องต่อไฟเลี้ยงสองเส้น ต่อเส้นเดียวอ่ะป่าว ไฟมันไม่พอ เลยภาพหายไปอ่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ลองตรวจเช็คเครื่องดูดีๆครับ Mainboard รุ่นนี้ไม่มี onboard ครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เป็นที่ การ์ดจอครับ

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    ยังไม่เคยเห็นเครื่องไหนเป็นเลย เป็นเครื่องคุณเครื่องเดี๋ยวหรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ใส่แรมแน่นหรือป่าวครับ
    ยาราไนก้า 555+

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมเคยเป็นอาการนี้นะครับ ผมเคยไปขยับแรมภาพเป็นงี้เลยครับ ลองโุครับมาแน่นหรือตัวล็อกเป็นไรรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ลองถอดประกอบใหม่อีกที เอาให้แน่ใจว่าต่อสายไฟเข้า..ระบบครบทุกตัว การ์ดจอด้วย มี 2 สายดูดีๆ บอดร์ต่อสายไฟเลี้ยง CPU ต่อให้ครบเลยอัดเต็มช่องที่อยู่ข้าง Cpu แถวนั้นแหล่ะ ใส่แรมให้ใส่แถวเดียวก่อน ลงวินโดว เสร็จค่อยใส่ทีเหลือ
    ลงดูก่อน windows 7 gamer edition 64x ผมใช้มา 2 ปีแล้วตัวนี้ดีที่สุดแล้วเท่าที่ลองวิน 7แต่งมาเลย (ในความรู้สึกผมนะ) ใช้เลยผมสนับสนุน ผมใช้ วิน 7 ตั้งแต่เป็นตัวทดลองฉนั้นเชื่อได้ระดับหนึ่งผมไม่ใช่ วิศวะ แต่งลงวินโดวเองตลอด และประกอบเองซ่อมเองเคยเป็นช่างอยู่ jibสารคาม ก็พอมีความรู้ติดตัวมาบ้าง..คุยนานไปหน่อย ต่อเลย ดูเรื่องสายไฟว่าต่อครบแล้วหรือยัง ถ้าทำตามข้างต้นยังเป็นเหมือนเดิม ลองหาการ์ดจอตัวอื่นมาเปลี่ยนดูว่าเป็นอีกหรือเปล่า ถ้าไม่เป็นก็สรุปว่า
    การ์ดจอเสีย ของใหม่ก็มีโอกาสเสียได้เหมือนกันอีกนี้แล้วแต่โชค อ้อ+ดูพวกสายสัณญาณต่างๆด้วยลองเปลี่ยนใช้ตัวใหม่ให้หมดสายที่ต่อเข้าจอ ลองให้หมดทุกวิธี แต่อาการคล้ายๆต่อสายไฟเข้าการ์ดจอไม่ครบนะผมว่า ถ้าไม่ได้จริงค่อยเอาไปให้ที่ร้าน
    ที่เราซื่อของมา หรือที่สั่งของมาลองเข้าเช็คดูและให้เขาประกอบให้เลยเสียไม่กี่บาทหลักร้อยนี้แหล่ะ ชัวกว่าเพราะถ้าของพังหรืออะไรก็แล้วแต่เขาจะสั่งของใหม่ให้เราเลยเราไม่ต้องมาลุ้นเชื่อผม หลักการมันก็จะเทสของดูอาการ
    เหมือนที่ผมบอกนั้นแหล่ะเพราะไม่มีใครอยากเสียชื่อช่างแน่นอนเขาจะตรวจละเอียดเลย และที่ร้านมีเครื่องมือครบกว่ามีต้วลองมากกว่าไม่ต้องมาเสี่ยงเอง เดียวประกันไม่รับอีกซวยเลย ที่กล่าวมาหวัง่วาคงเป็นประโยชน์ไม่มาก็น้อยนะครับ
    คงช่วยให้การเทสเป็นขั้นตอนขึ้นตอนการประกอบใจเย็นๆดูทีละขั้นตอน ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ซือของมาแล้วพังเลยยังไม่ทำไรเลยก็มีชอบซวยเรื่องซื่อของ... ยังไงก็ขอให้ได้ใช้เร็วๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผมว่าของท่านpongphun4913มีประโยชน์มากเลยครับ ผมก็เห็นด้วยนะ เราอย่ามาลองด้วยตัวเองเลยให้ที่ร้านลองดีกว่าเพราะถ้าเกิดเสียมากลัวบางร้านเขาจะไม่เครมให้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แรม การ์ดจอ ลองเช็คทั้ง2อย่างเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไม่ทราบได้ยัง ถ้ายังไม่ได้ " ให้ดูที่ซีพียูโดยใช้ยางลบๆ ฝั่งที่ประกบกับขาเมนบอร์ด(ใช้พู่กันทำความสะอาด) และดูขาที่เมนบอร์ดว่าขาปกติหรือเปล่า งอหรือฉีกหรือเป็นรอยอะไรหรือเปล่า ซิลิโคลเลอะขอบซีพียูหรือขาบอร์ดหรือเปล่า"

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ลองถอดแรมเสียบใหม่ครับ ถ้าไม่หายถอดการ์ดจอเสียบใหม่ดู

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ลองถอดทำความสะอาด อีก 1 เสียง แล้วประกอบใหม่