ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116

Mass Effect 3 จุดจบพึงเริ่มต้น เมื่อ Mass Effect 4 สานต่อความมันส์

จากจุดจบของ Mass Effect 3 นั้นมีหลายคนเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยกับฉากจบแต่นั้นไม่ใช่ประเด็นในหัวข้อนี้ แต่ประเด็นก็คือ โปรดิวเซอร์
    Mike Gamble บอกกล่าวว่าอย่าพึงลบเซฟเกมส์ทิ้ง และจากคำพูดที่ได้เคยพูดไว้ ว่า Mass Effect 3 เป็นจุดจบเรื่องราวทั้งหมดแต่ไม่ใช่จุดจบเนื้อเรื่องในเครือ Mass Effect สรุปเป็นไปได้ที่ภาคต่อมีแน่นอน

อ่านเพิ่มเติมภาษาอังกฤษได้ที่

http://games.ign.com/articles/121/1217922p1.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ข่าวนี้มีเป็นข่าวลือมานานแล้วครับ เราจะไม่ได้เล่นเป็น Shepard แล้ว
    ภาคต่อไปจะเป็น Spin-off เนื้อเรื่องคู่ขนานกับภาคหลัก ไม่น่าจะใช้ชื่อว่า Mass Effect 4

Shepard ตัดสินใจอะไรไปทำให้มีผลต่อเนื้อเรื่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pretty_odddd : 19th March 2012 เมื่อ 19:33

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    โดนรุมสวดจนบอร์ดไหม้สินะ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sentiao : 19th March 2012 เมื่อ 19:48

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathsteb อ่านกระทู้
    ตายหมดแหละคับถ้าไม่ได้เล่นแผ่นแท้
    เดี๋ยวไปโหลดเซฟจากที่อื่นก็ได้ ฉากจบนะไม่แตกต่างกันหรอก.... ก่อนอื่น....

เปลี่ยนคนเขียนบทเหอะ....

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    แค่ตัวละครตาย แต่ทุกอย่างก็ถูกกู้ไว้ได้ มันให้อารมณ์เหมือนหนังนะ ไม่รู้จะบ่นอะไรนักหนา

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ออกมาอีกก็เล่น

ภาคสามนี่ก็มันจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathsteb อ่านกระทู้
    ตายหมดแหละคับถ้าไม่ได้เล่นแผ่นแท้
    ไม่จริงครับ ผมเล่นก็จบแบบไม่ตายหมดน่ะ

ฉากจบต่างกันยังไง ดูลิ้งข้างล่างครับ สปอยล์นะครับ

http://www.ign.com/wikis/mass-effect-3/Endings

ส่วนตัวผมว่าเฉยๆนะจบแบบนี้ ไม่ได้เกลียดอะไร แต่มิชชั่นสุดท้ายไม่โดนใจแค่น้ันแหละ

สู้ภาคสองไม่ได้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    เชียงใหม่ จ้าว!
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมเล่นจน เเดงทั้งหน้า เลยอ่ะครับ หึหึ แผล หน้า ตา ไปหมด

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    Mass Effect 3 ยังเล่นไม่เคลียรเลย 4 จะมาละ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    - -* ผมยังเล่นไม่จบเลย แต่ไปดูฉากจบหมดแล้ว- - แต่บะอัน
    ตอนนี้เลยไม่เล่นต่อ รอ DLC แก้ฉากจบ ฮ่าฮ่า

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    น่าสนใจนะ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้าวถ้าเซฟใครบางคนจบแบบ Shepard ตายอ่ะ ( ส่วนใหญ่ก็ตายกันหมดแหละ )
    จะมีผลกับภาคต่อไปด้วยหรอ

จบแบบสีแดง ที่ตายกันหมด ไม่รู้เรื่องว่าจะต่อยังไง

ถ้ามี Mass Effect 4 จะไม่เปิดตัวปีหน้าหรอ
    หรือจงใจให้จบแบบนี้เพื่อมีภาคต่อ และก็ได้ทำภาคต่อเผื่อไว้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 20th March 2012 เมื่อ 02:39

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sentiao อ่านกระทู้
    เดี๋ยวไปโหลดเซฟจากที่อื่นก็ได้ ฉากจบนะไม่แตกต่างกันหรอก.... ก่อนอื่น....

เปลี่ยนคนเขียนบทเหอะ....
    mass effect เรื่องสนุกมาตลอดนะผมว่าแค่จบ.... มีนิยายด้วยนี่ครับ

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    เดี๋ยวตัวโคลนนิ่งก็โผล่มาแทน

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pretty_odddd อ่านกระทู้
    ข่าวนี้มีเป็นข่าวลือมานานแล้วครับ เราจะไม่ได้เล่นเป็น Shepard แล้ว
    ภาคต่อไปจะเป็น Spin-off เนื้อเรื่องคู่ขนานกับภาคหลัก ไม่น่าจะใช้ชื่อว่า Mass Effect 4

Shepard ตัดสินใจอะไรไปทำให้มีผลต่อเนื้อเรื่อง
    ก็ตามนั้นครับ

เพราะ Mass Effect 3 เป็นตอนจบของ Shepard ไปแล้ว แต่ Mass Effect 4 ผมว่าน่าจะไปเนื้อเรื่องอีกอย่างแล้วล่ะ

เพราะ Mass Effect 2 ฉากสุดท้ายก็ดีอยู่ แต่ภาค 3 ตอนจบมันรู้สึกแปลกๆยังไงชอบกลไม่รู้ = ="

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    จริงหรอนิ...

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    ไม่ได้เกี่ยวกันเลย เหอะๆ
    ฉากสุดท้ายที่เราคุยกับวิญญาณเด็กอะ
    ถ้าเราเลือกซ้าย จะเป็นจบสีฟ้า Reaper ตายหมด กาเล็กซี่รอด
    ถ้าไปขวา จะเป็นจบสีส้ม(แดง) สิ่งมีชีวิตในกาแลกซี่จะตายเกือบหมด (Joker น่าจะรอด)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    ไม่ได้เกี่ยวกันเลย เหอะๆ
    ฉากสุดท้ายที่เราคุยกับวิญญาณเด็กอะ
    ถ้าเราเลือกซ้าย จะเป็นจบสีฟ้า Reaper ตายหมด กาเล็กซี่รอด
    ถ้าไปขวา จะเป็นจบสีส้ม(แดง) สิ่งมีชีวิตในกาแลกซี่จะตายเกือบหมด (Joker น่าจะรอด)
    เกี่ยวนะครับ

ถ้าเล่นแผ่นแท้จะเล่นmultiได้ ซึ่งจะเพิ่มค่าwar assetได้มากถึง10000
    เมื่อหาร2ก็จะได้ค่า effective military strength ถึง 5000 จะสามารถทำให้ได้ฉากจบแบบที่พระเอกรอด
    ขอสปอยล์ว่า เป็นภาพพระเอกกระดิกตัวนิดนึง แล้วตัดจบ

แล้วก็สีแดงไม่ใช่ตายหมดนะครับ มันขึ้นอยู่กับค่าEMSด้วย เพราะถ้าได้ต่ำกว่า2050 โลกจะโดนทำลายเรียบ
    ถ้าได้ถึง2350 โลกจะไม่ถูกทำลาย สิ่งมีชีวิตรอด แต่อารยธรรมล่มสลาย ตึกพังหมด
    ต้อง2650ขึ้นไป โลกจะปลอดภัย ในวีดีโอจะเห็นว่าบิ๊กเบนไม่พัง ทหารดีใจ ประมาณนั้นครับ ในกาแลกซี่จะโดนทำลายแค่mass relay กับReaper เท่านั้นครับ

ส่วนถ้าได้5000ขึ้น จะสามารถยื้อชีวิตandersonได้ครับ ได้ฉากพูดซึ้งๆด้วย ลองฟังดูได้ T.T

ดูฉากจบ16แบบได้ที่นี่ครับ มีบอกฉากที่17ด้วย ไม่รู้จริงป่าว ยังไม่ได้ลอง

http://www.ign.com/wikis/mass-effect-3/Endings

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อืมน่าคิดอยู่ครับแต่ภาค4ไม่น่าเกียวกับShepardแล้วนะน่าจะเป็นเนื้อเรื่องของคนอื่นนะครับเพราะของShepardได้จบสมบุรณ์ไปในภาค3เป็นที่เรียบร้อยแล้ว(บางคนรอDLCเปลี่ยนฉากจบแต่ผมว่ามันจบสมบูรณ์ดีแล้วนะครับมันจบเหมือนหนังดีให้ฟิลอีกอย่างนึง)

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ผมว่า ผมอยากให้มีฉากจบต่อจากนั้นอีกหน่อยนะอยากเห็น Shepard (ในฉากจบ 5000 อ้ะ )

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    เรื่องฉากจบนี้ผมอารมณ์เสียตรงแค่ MassRelay เจ๊งหมดทุกอันเนี้ยแหละ
    ส่วนShepardจะรอดหรือตายก็แทบไม่ต่างกัน

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผมก็ดูหนังพวกแนวอวกาศ เอเลี่ยน เทคโนโลยีหลายเรื่องนะ

จบแบบนี้ผมก็ไม่ได้รู้สึกขัดใจอะไร เพราะหนังมันจบประมาณนี้หลายเรื่อง (ชินละ)

แต่ถ้ามีต่อก็ดี เกมมันๆแบบนี้ มันกว่านั่งดูหนังบางเรื่องอีก -0-

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    Commander Shepard จบไปแล้ว.....
    ต่อไปก็ Commander Joker ไง เห็นจบแย่แค่ไหน ภาค 2 ตายยกทีม ไอ้นี่ก็ยังคงปลอดภัยไร้รอยขีดข่วนเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    Producer เกมนี้คือ Casey Hudson ครับไม่ใช่ Mike Gamble

ส่วนเรื่องคนเขียนบทของภาค 3 เป็นคนละคนจากคนเขียนบทจากภาค 1-2 ครับ คนเก่าลาออกไปหลังจากจบภาค 2

พอมาภาค 3 ก็ออกมารแบบที่เห็น ความจริงเป็นเกมที่ดีมากๆ แต่บทสรุปสุดท้ายมันดูจะขัดกับเรื่องราวที่เกิดขึ้นมาตั้งแต่ภาคแรก ดูแล้วมันไม่ค่อยมีเหตุผลเหมือนแถๆไปเพราะหมดมุข(เหมือน FF13)

Tags for this Thread