ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 173

[PC] SPORE - THAI [MEDIAFIRE][FULL][3.21GB]

คอนเซปท์หลักๆ ของเกม SPORE คือ เปรียบว่าเราเป็นพระเจ้า ให้สร้างสัตว์ขึ้นมาตั้งแต่ระดับเซลล์ แล้วพัฒนาเรื่อยไป จนถึงขนาดที่สัตว์ที่เราสร้างขึ้นมานั้นเก่งจนสามารถไปท่องอวกาศได้

รายละเอียดการเล่น

`
    Cell Phase : ก่อนจะเริ่มต้นเล่นเกม เราจะต้องเลือกก่อนครับ ว่าเราจะเป็นสัตว์กินพืช หรือกินเนื้อ หรือกินได้หมด แล้วเกมก็จะเข้าสู่เฟสแรก คือเฟสของเซลล์ เราจะเป็นลูกอ๊อด (ที่เห็นในภาพ) ว่ายน้ำกระดึ๊บๆ กินพืช หรือสัตว์ตามที่เลือกไว้ไปเรื่อยๆ เพื่อให้ได้ชิ้นส่วนของ DNA มาพัฒนาอวัยวะต่างๆ โดยระหว่างที่ว่ายน้ำกระดึ๊บไปก็จะต้องหลบสัตว์ที่ใหญ่กว่า ที่จะมากินเราด้วย
    เล่นไปเรื่อยๆ คล้ายๆ เกมพัซเซิ่ล (เพื่อนบอกว่าเหมือนมินิเกมของ POPCAP) เล่นไปจนกระทั่งเรายิ่งใหญ่พอที่จะมีอวัยวะสำคัญ...!!!! นั่นคือ... ขาครับ .. ขา

Creature Phase : พอได้รับขา เราก็มีสิทธิ์ที่จะมาอาศัยอยู่บนบกบ้างแล้ว ตอนนี้เราจะสามารถปฏิสัมพันธ์กับสัตว์อื่นๆ ได้ละครับ บางคนอาจจะชอบเล่นแบบรุนแรง ก็กินให้*****น ให้สัตว์ชนิดอื่นสูญพันธ์ไปเลยก็ได้ หรือบางคนที่ชอบเล่นแบบนุ่มนวล ก็สามารถผูกมิตรกับสัตว์อื่นๆ ได้ ด้วยการส่งเสียงร้อง อวดขน ฯลฯ ต่างๆ ตามกลไกของเกม พอผูกมิตรไปเยอะๆ แล้ว สามารถเอาสัตว์ชนิดนั้นมาเป็นพันธมิตร ช่วยกันออกหาอาหารระรานผู้อื่นได้ด้วย อย่างไรก็ตาม การที่เล่นสัตว์ประเภทกินเนื้อ แ้ล้วอยากเล่นแบบนุ่มนวลนั้น เป็นไปได้ยากมากครับ เนื่องจากเราก็ต้องหาเลี้ยงปากท้องเช่นกัน คงไม่สามารถเป็นมิตรกับสัตว์ไปเรื่อยได้ ก็ต้องจับเพื่อนมากินบ้างเหมือนกันนะ

Tribal Phase : เฟสนี้สัตว์ของเราจะพัฒนามากขึ้นจนกลายเป็นชนเผ่า ซึ่งจะคล้ายๆ กับเกม RTS ทั่วไปขึ้นมานิดหนึ่ง โดยแต่ละเผ่าก็สามารถที่จะสร้างสิ่งก่อสร้างชนิดต่างๆ เช่น สิ่งก่อสร้างเพื่อช่วยเก็บผลไม้ สิ่งก่อสร้างเพื่อช่วยในการโจมตี ฯลฯ

เหมือนเคยครับ, เราสามารถเลือกที่จะเล่นแบบเป็นมิตร หรือเ็ป็นศัตรูกับเผ่าพันธ์สัตว์อื่นได้

Civilization Phase : เฟสนี้ สัตว์ของเราก็เจริญรุ่งเรืองขนาดสามารถสร้างบ้าน สร้างเมือง สร้างรถ ได้ละครับ โดยเราจะเล่นเป็นชนชาติหนึ่ง (ตอนนี้ สัตว์ของเราครองโลกไปแล้วครับ แต่ก็ยังแบ่งเป็นก๊กๆ เป็นชนชาติ คล้ายๆ มนุษย์ตอนนี้แหละครับ) ภารกิจของเราคือ ยึดครองโลก!!!

ซึ่งการยึดครองโลกสามารถทำได้ 3 วิธีหลักๆ คือ ด้วยกำลังทหาร, ด้วยการค้าขาย หรือด้วยศาสนาครับ, อาจจะฟังดูแตกต่างกันมาก แต่โดยหลักการแล้วไม่ต่างกันเลยครับ

Space Phase : เมื่อเราครอบครองโลกได้แล้ว ก็ถึงเวลาก้าวเข้าสู่ยุคอวกาศ โดยเฟสนี้ เราจะรับบทเป็นยานอวกาศลำหนึ่งครับ โดยมีสิ่งต่างๆ ให้เราเลือกทำมากมาย ไม่ว่าจะเป็น การขยายอาณาจักรไปสู่ดาวอื่น, การติดต่อกับมนุษย์ต่างดาว, รับภารกิจต่างๆ มาทำ, สำรวจอวกาศ, ฯลฯ โดยส่วนตัว ผมรู้สึกว่า เฟสนี้เป็นคล้ายๆ เกม RPG

Minimum Requirements

• Processor : 2.0 Ghz
    • Memory : 512 MB
    • Video : 128 MB
    • HDD : 6 GB

Part01 : Part02 : Part03 : Part04 : Part05 : Part06 : Part07 : Part08 : Part09 : Part10
    Part11 : Part12 : Part13 : Part14 : Part15 : Part16 Part17

Password : คลิ๊กเลย!!

How to Install
    แตกไฟล์ >> mount image >> ติดตั้งเกม >> Copy Crack >> เล่นได้เลย!
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hollow' Espada : 30th March 2012 เมื่อ 22:54

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ไม่ได้มาโหลดแต่มากด +1 ให้กับความพยายามของคุณ
    ปล.เกมนี้หาโหลดยากดีแล้วที่เอามาให้คนอื่นได้โหลดกันเนอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    มาเจิมให้ๆๆ - -

อย่าลืมเจิมกลีบนะ 55+

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FRENY|GaMeR อ่านกระทู้
    มาเจิมให้ๆๆ - -

อย่าลืมเจิมกลีบนะ 55+
    5555+ ค้าบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    กำลังโหลดอยู่เดี๋ยวเอาภาพมาให้นะคับผม ^^

ิมีปัญหา part16 อย่างเดียววนะครับช่วยดูให้หน่อยนะคับ ^^ กดดาวน์โหลดแล้วเป็นอย่างนี้เลยนะคับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hollow' Espada อ่านกระทู้
    รอให้ผ่านไป1วันแล้วค่อยกับมาโหลดไหม่อีกทีคับ
    อ่อคับผมแต่อยากเล่นจัง T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ngokungza : 30th March 2012 เมื่อ 17:32

กล่าวขอบคุณ
    56
    รอให้ผ่านไป1วันแล้วค่อยกับมาโหลดไหม่อีกทีคับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เอาภาพมาช่วยยืนยันคับ ^^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ngokungza : 31st March 2012 เมื่อ 08:02

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    แล้วรหัสลงทะเบียนละครับ (ที่มี 5 ช่อง) ดูได้จากที่ไหน หรือ เจ้าของ ลืมใส่ไว้ให้ครับ โปรดตอบด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ่อ ไม่ต้องลงคับกาออกเล่นเกมส์เลย!

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    mount image ไม่ได้อะครับ

ชอบใจเป็นชีวิตจิตโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ผมเล่นแล้วติดตรงยึดจักรวาน อะครับมันเยอะเกินแล้วผมก็ยึดดาวไม่ค่อยเป็นอะครับ มีเครื่องทำอากาอะไรไม่รู้ผมงง