ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997

ทีมสร้าง Mass Effect 3 บอกพร้อมรับฟังผู้เล่น หลังโดนรุมด่าเรื่องฉากจบเกม

BioWare สตูดิโอเกมผู้พัฒนาเกม RPG ชื่อดังที่สร้างกระแสได้มากที่สุดของปีนี้ Mass Effect 3 ได้ออกมาบอกว่าพวกเขา “กำลังรับฟังคำเรียกร้องจากแฟน ๆ ของเกมนี้” แต่ยังไม่ตัดสินใจว่าจะทำอะไรต่อไปในตอนนี้

บนแฟนเพจของ Mass Effect ในตอนนี้ BioWare ได้ออกมาโพสว่า “พวกเราทราบดีว่ามีเสียงเรียกร้องเกี่ยวกับฉากจบของเกม และ ณ เวลานี้ทางทีมงานยังไม่มีแผนที่จะเปลี่ยนฉากจบของเกมแต่อย่างใด แต่ไม่ว่าอย่างไรก็ตามเราขอแจ้งให้แฟน ๆ ทราบว่าเรายังไม่ตัดความเป็นไปได้ว่าจะเปลี่ยนฉากจบออก แต่เราก็ยังไม่ได้ตัดสินใจในตอนนี้แต่อย่างใด และคำติชมจากผู้เล่นถือว่าเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดสำหรับเรา และเราขอโทษที่เราได้สร้างความสันสนให้กับแฟน ๆ ของเกมนี้”

ก่อนหน้านี้ฉากจบของเกมนี้เป็นสิ่งที่ทำให้แฟน ๆ ที่ติดตามซีรีส์ Mass Effect มานานต้องช็อคซินิม่าไป สำหรับใครที่อยากทราบว่าเพราะเหตุใด โปรดรอติดตามรีวิว Mass Effect 3 จากกากคลับได้เร็ว ๆ นี้ (หรือไปซื้อเกมนี้มาเล่นซะ)

ที่มา: IGN

เครดิต:www.noob.in.th

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    - - มันจะจบยังไงมันเป็นเรื่องของคสร้างแล้วจะด่าทำไม

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WTF !?
    กล่าวขอบคุณ
    392
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    Blog Entries
    1
    ถ้าไม่อยากให้ Shepherd กับ Andersan ตาย ก็ไปซื้อแผ่นแท้มาเล่น Mutiplayer สิ - -
    ............................................................

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    แผ่นแท้จบ - 0-

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ซื้อแผ่นแท้ ถ้าเล่นโหมดคนเดียว ก็มีแค่ฉาก ( ประมาณ 5 วิ มั้ง ) ที่มีร่าง Shepherd ขยับนิดหนึ่ง
    แต่ถ้าซื้อมาเพื่อเล่น Mutiplayer ก็น่าสนอยู่ เห็นเขาบอกว่าสนุกมาก

ตอนแรกที่เล่นจบก็เซงอยู่เหมือนกัน
    แต่เกือบลืมไปเกมส์หรือ Anime ที่เคยดูมาก็ประมาณนี้แหละ จบแบบงงๆ เหมือนจะไม่จบแต่มันก็จบ
    ชินแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    ขอให้แผ่นแท้ ไม่ใส่ใน ลูกบอส ล่ะกัน
    MeltDown

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    เชื่อไหม เดี๋ยวมี "DLC" หลอกเเดกตังค์มาทำตอนจบอีก
    ค่ายนี้อ่าถนัดนัก

Skrillex !

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ผมว่าแผ่นแท้แผ่นก๊อปก็จบได้เหมือนกันทั้งหมดแหละครับ ต่างประเทศเขาไม่ได้เหมือนบ้านเรา ต่างประเทศเขาซื้อแต่แผ่นแท้นะจ๊ะ

อีกอย่าง ถ้าพวกเขาไม่ได้เล่นแผ่นแท้ เขาคงไม่กล้ามาโวยวายได้ขนาดนี้หรอกนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMeAngeL : 21st March 2012 เมื่อ 19:04

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ยังเล่นไม่จบเลยแฮะ

พยายามด่า ทีมสร้างเกมส์นี้มันเยอะ ๆ มันจะได้ไม่ต้องออก DLC มาให้เสียตังค์ เปล่าา
    แต่ให้มันออกแพทแก้มา
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kingsora555 อ่านกระทู้
    เชื่อไหม เดี๋ยวมี "DLC" หลอกเเดกตังค์มาทำตอนจบอีก
    ค่ายนี้อ่าถนัดนัก
    อย่างน้อย เขาก็มีกลไกตลาด การวางเเผน ของผู้เล่นนะผมว่า นะครับ - - ME ภาค 1-2 ยังมีคนเล่นเยอะมาก - - ไม่เเปลก หลอกครับ ที่ ME 3 จะจบเเบบ หักมุม เเล้ว

คงต้องมี DLC เเน่นอน - -

อีกอย่าง ถ้าคนไม่ซื้อเเผ่นเเท้ มาเล่น เเล้วโวยวาย ด่ายังงี้ผมว่า ผู้เล่นนั้นเเหล่ะ Bad Gamer - -
    SUCK JKG !!!!

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    2
    ฉากจบมันก็โอเคแล้ว ทีมงานเขาก็บอกแล้วว่า "ภาคนี้จะปิดฉากการผจญภัยของ Shepherd"

---------------------------------------------------------------

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    อยากจบแบบโลกแตก ทำไม่ได้สักที -*-

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมคนนึงแหละที่รับไม่ได้กับฉากจบแบบนี้ เล่นมาตั้งสามภาค ติดตามมาตั้งหลายปีแต่ฉากจบกลับไม่มีอะไรน่าประทับใจเลย ฉากจบทั้งสามแบบแทบไม่ต่างกัน..ไม่มีการบอกล่าวเล่าเรื่องว่าหลังจากสงครามโลกเปนเช่นไรอะไรยังไง นึกจะจบก็จบ.... รับไม่ได้จริงๆ ถ้าจะออก DLC ก็ออกมาเถอะ ผมยอม

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    เห็นเรปบนบอกว่า ไม่ซื้อแผ่นแท้แล้วไปโวยวาย ไอตรงนี้ผมยอมรับ

ไม่ได้ซื้อของแท้ ผมก็โวยแต่ ปัญหา คือ ใครนำเข้า Mass Effect 3 แบบลิขสิทธ์ ???

(ตรูไม่มีบัตรเครดิตนะเว้ย จะไปซื้อแบบออนไลได้ไง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LoSTe_[DeFronZo] : 21st March 2012 เมื่อ 20:36

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ว่างๆก็ลองดูทฤษฏี indoctrination ดูครับ
    http://youtu.be/ZZOyeFvnhiI

จับจุดผิด จุดที่ดูขัดแย้งของ shepard และ ฉากจบได้ค่อนข้างเคลียทีเดียว

spoiler alert ยาวหน่อยนะครับเผื่อใครสนใจ แปลให้คร่าวๆ
    vvvvvvvvvvvvv คลุมดำเพื่ออ่านนะครับ vvvvvvvvvvvvv
    ในคลิปมีทฤษฎีว่า shepard ถูก reaper indoctrinate มาเป็นเวลานาน ส่งผลให้เห็นภาพหลอน(เด็กผู้ชาย)
    และในภารกิจวิ่งเข้า conduit เพื่อไปยัง citadel แล้วถูก harbinger ยิงลำแสงใส่นั้น

ฉากหลังจากนั้นล้วนเป็นภาพหลอนในหัวของ shepard ทั้งสิ้น
    1 - ทำไมหลังจากยิงลำแสงใส่shepard แล้ว harbinger ถึงถอนตัวออกจากโลก ? ปืนยิงได้ไม่จำกัด ?
    และทำไมถึงมีทหาร (marauder) ป้องกัน conduitอยู่แค่ตัวเดียว ทั้งๆที่เป็นจุดสำคัญแท้ๆ ?
    เพราะ reaper พยายามหลอกล่อให้ shepard ตายใจนั่นเอง
    2 - เป็นการต่อสู้ระหว่างจิตใจของ shepard โดยมี anderson เป็นเหมือนตัวแทนจิตที่แสดงความไม่ยอมแพ้ และต้องกำจัด reaper
    และ Illusive man เป็นตัวแทนจิตของ reaper ซึ่งพยายามหลอกล่อให้ shepard ยอมรับ หรือ ยอมแพ้ต่อ reaper
    (ตรงนี้มีจุดน่าสนใจมากคือ illusive man จะบังคับให้ shepard ยิงใส่ anderson ที่ท้อง
    แต่หลังจากนั้นฉากที่ shepard และ anderson นั่งพักด้วยกัน หน้า console กลับกลายเป็น shepard ที่เลือดไหลออกจากท้องและเอามือกุมไว้
    ประหนึ่งเป็นร่องรอยที่ จิตของreaper พยายามจะควบคุม จิตของshepard แต่ไม่สำเร็จ)
    3 - God child ที่เราเจอในฉากถัดมา god child จะพยายามหลอกล่อให้เราเลือก control หรือไม่ก็ systhesis
    ซึ่งถือเป็นความผิดพลาดเพราะนั้นหมายถึงเรายอมรับ reaper และไม่มีใจมุ่งมั่นทำลาย reaper อีกแล้ว และหากสังเกตุดีๆ ดวงตา shepard ในฉากจบทั้งสองแบบ
    จะมีลักษณะคล้ายกับพวก husk ซึ่งตีความได้ว่า shepard ของเราได้ถูก indoctrinate เรียบร้อยแล้ว
    ส่วนถ้าหากเราเลือกทำลาย(สีแดง) shepard จะเดินอย่างกระฉับกระเฉง และดวงตามุ่งมั่นไม่มีแววของ husk หมายความได้ว่า
    จิตใจของ shepard มีความมั่นคงแล้ว ไม่ตกอยู่ภายใต้ reaper indoctrinate อีกต่อไป
    ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนเป็นภาพในหัวของ shepard ทั้งสิ้นตั้งแต่การระเบิดของ citadel, mass relay ไปจนถึง the normandy ที่ไปตกบนดาวเคราะแห่งหนึ่ง

ถ้าหากเราเลือกฉากจบแบบ destroy(ซึ่งเป็นทางเลือกที่ถูกต้อง) และมี ems สูงที่สุด เราจะได้เห็น shepard จริงๆอีกครั้งในฉากสุดท้าย
    ซึ่งshepardจะอยู่ท่ามกลางซากอิฐซากปูน ซึ่งควรจะเป็นบนโลกแน่นอน (citadel สร้างโดยเทคโนโลยีล้ำสมัยไม่น่าสร้างจากปูนนะ? และshepard ก็ไม่น่ารอดจาก citadel ได้ด้วย เทพเกินล่ะ)
    และเริ่มต้นหายใจอีกครั้ง นั้นหมายถึงเขาได้ตื่นและหลุดพ้นจากการถูก indoctrinate จริงๆเสียที

แล้วฉากก็ตัดจบไปแค่นั้น

ถ้าหากทฤษฎีนี้เป็นจริง นั้นแปลว่า shepard ยังมีชีวิตอยู่บนโลก(ทางเข้า conduit), citaldelและmass relay ยังไม่ระเบิด, normandy ยังอยู่
    และสิ่งสุดท้ายที่ shepard จะทำหลังจากลืมตาตื่นขึ้นอีกครั้ง จะเป็นอะไรไปไม่ได้นอกจากไปจบเรื่องราวเหล่านี้จริงๆเสียที

มีจุดที่น่าสนใจอีกมากครับที่ไม่ได้พูดถึงต้องลองดูคลิปดูนะครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ทำไมตอนFF7 เอริสตายทำไมพวกมันไม่ออกมาบ้าง ม่างเก็บลิมิตสุดยอดมายังใช้ไม่คุ้มเลย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    กะจะมาอ่านข่าว
    มาลงเเดงตายเพราะ เจอสปอยหนักกว่าฉากจบอีก

ทำไมไม่ทำเเบบคุณ prontera09 อะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    เจ๋งมากครับ คุณ Prontera09 นับถือเลย หาข้อมูลมาได้ละเอียดยิบ

เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoSTe_[DeFronZo] อ่านกระทู้
    เห็นเรปบนบอกว่า ไม่ซื้อแผ่นแท้แล้วไปโวยวาย ไอตรงนี้ผมยอมรับ

ไม่ได้ซื้อของแท้ ผมก็โวยแต่ ปัญหา คือ ใครนำเข้า Mass Effect 3 แบบลิขสิทธ์ ???

(ตรูไม่มีบัตรเครดิตนะเว้ย จะไปซื้อแบบออนไลได้ไง)

ผมว่าไอรายละเอียดหลังสงครามเค้าบอกเรียบร้อยแล้วก่อนเลือกฉากจบน่ะ
    ตอนนี้มี PGM ที่นำเข้ามาแบบไม่เป็นทางการ

มีทั้งแบบ CE และ SD แต่ตอนนี้ของหมดทั้งสองแบบ

แล้วยังไม่เว็บขายคีย์ ที่ขายอยู่ครับ

คีย์ราคาไม่ถึงพันครับ แต่ตอนนี้ถ้าจะซื้อเกม EA ในไทย คงได้แค่สองแบบคือ คีย์ และซื้อตรงผ่าน origin หรือ steam ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Decide อ่านกระทู้
    เดี่ยวนี้เกมใหม่ๆ เขายังมีแบบกล่องขายอยู่ไหมอ่า T^T~ อยากเอามาสะสม อ่า T^T หันไปที่ไหนๆ ก็ คีย์ทั้งนั้นเลย ถ้าสั่ง ซื้อ zest จะได้ กล่องไหมก็ไม่รู้ สุดท้ายก็ต้องไปร้านอยู่ดี เซงงง ง ! = ='' แล้วสรุป ME 1 2 3 เขามีกล่องขายไหมอ่า ?
    ภาค 3 ตอนนี้เห็น PGM อยู่เจ้าเดียวที่เอามาขาย ภาค 2 ตามร้านก็ยังพอเห็นอยู่บ้าง แต่ภาคแรกนี่ไม่เห็นแบบกล่องแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ganadosa : 21st March 2012 เมื่อ 21:18

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoSTe_[DeFronZo] อ่านกระทู้

อย่าอ้างครับ น้องทำไม่มีบัตรเครดิตทำไมซื้อได้ บัตรเดบิตมีไว้ทำไรครับ แล้วพวกDKS มีไว้ทำไรครับ มันเป็นข้ออ้างที่ฆ่าตัวเองชัดๆ ไม่อยากซิื้อก็บอกมาเถอะครับ
    สมัยนี้ไม่จำเป็นต้องมีบัตรเครดิตก็ซื้อของทางONline ได้หมดแล้ว ไปอยู่เขามารึ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    http://www.digitalkeystore.com/

ในนี้ก็มี ME3 ขายครับ คนไทยซื้อเป็นร้อยๆคนจนขายดีอันดับ 1 ของเว็บในตอนนี้แล้ว ใครว่าไม่มี ME3 ขายในไทยครับ ?

และอีกข้อนึงถ้าคุณไม่ซื้อแผ่นแท้เพื่อเล่นมัลติเพลเยอร์คุณก็ไม่สามารถได้ฉากจบที่ดีที่สุดหรอกครับ แล้วที่บอกว่าฝรั่งซื้อแท้กัน มันก็มีเถื่อนปะปนอยู่ด้วยนั่นแหละ

สำหรับผมจะจบแบบนี้ก็ได้แต่ว่าถ้าจะเปลี่ยนก็ไม่ว่ากัน

อัปเดท PGM พึ่งเอามาขาย http://pgmgame.com/default.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 21st March 2012 เมื่อ 21:56

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เดี่ยวนี้เกมใหม่ๆ เขายังมีแบบกล่องขายอยู่ไหมอ่า T^T~ อยากเอามาสะสม อ่า T^T หันไปที่ไหนๆ ก็ คีย์ทั้งนั้นเลย ถ้าสั่ง ซื้อ zest จะได้ กล่องไหมก็ไม่รู้ สุดท้ายก็ต้องไปร้านอยู่ดี เซงงง ง ! = ='' แล้วสรุป ME 1 2 3 เขามีกล่องขายไหมอ่า ?

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xXKiraXx อ่านกระทู้
    เจ๋งมากครับ คุณ Prontera09 นับถือเลย หาข้อมูลมาได้ละเอียดยิบ
    เป็นข้อมูลที่รู้แล้วอยากบอกต่อครับ เพราะผมว่าเกมที่ทำให้เราขบคิดกับมันได้ละเอียดหลากหลายแง่มุมขนาดนี้ มันยอดเยี่ยมจริงๆ

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    เสียเงินน่าดูเลย แผ่นแท้ - -

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ยังเล่นไม่จบเลย แต่รู้สึกว่าดราม่ากับฉากจบเยอะกันดีจัง