ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 35

สงสัยตอนจบ Batman Arkham City [สปอยด์]

พึ่งเล่นจบมาหมาดๆเลยครับ

อยากถามว่า ตอนจบโจ๊กเกอร์ตายจริงๆเหรอครับ

ถ้าตายจริงเสียดายมากเลย โจ๊กเกอร์นี่คือคู่ปรับตลอดกาลของแบทแมนเลยนะครับ

ในความคิดผมไอ้ตัวที่น่าตายสมควรเป็น ริดเลอร์มากกว่า รำคาญ ขี้เกียจเก็บโทรเฟล

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    ูตายครับ ไม่เหลือ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ไม่รู้ครับ เกมนี้เนื้อเรื่องมันแยกเป็นเอกเทศไม่ต่อจากคอมมิค เพราะงั้นโจ๊กเกอร์อาจจะตายรึไม่ตายก็ได้ ต้องรอเฉลยปมภาคหน้า

ปล.ส่วนตัวผมคิดว่าตายจริงนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมเล่นจบแล้วเหมือนกัน คิดว่าตายแล้วเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    7
    ถ้าตายแล้ว พวกท่านคิดว่าตัวร้ายหลักในภาคต่อของเกมนี้จะเป็นใครเหรอครับ

ผมว่าน่าจะเป็น Harley Quin อาจจะมาสืบสานต่อจากโจ๊กเกอร์ก็ได้

แต่จะพูดยังไงก็ยังเสียดายโจ๊กเกอร์อยู่ดี เป็นตัวร้ายแค่ไม่กี่ตัวที่ผมชอบยิ่งกว่าตัวเอกนะเนี่ย TT_TT

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samart456 อ่านกระทู้
    ถ้าตายแล้ว พวกท่านคิดว่าตัวร้ายหลักในภาคต่อของเกมนี้จะเป็นใครเหรอครับ

ผมว่าน่าจะเป็น Harley Quin อาจจะมาสืบสานต่อจากโจ๊กเกอร์ก็ได้

แต่จะพูดยังไงก็ยังเสียดายโจ๊กเกอร์อยู่ดี เป็นตัวร้ายแค่ไม่กี่ตัวที่ผมชอบยิ่งกว่าตัวเอกนะเนี่ย TT_TT
    Harley Quin ท้องนี้ครับ คงไปเลี้ยงลูกไม่มารังควานพี่แบทอีกแล้วละ

เอา riddle มาเป็นบอสหลักเลยก็ได้นะ ผมชอบแคแรกเตอร์กับเสียงพากย์มาก

จากที่เล่นภาคนี้มันทิ้งปมตัวร้ายหลักอยู่2ตัวครับ คือ the scarecrow กับ Hush

ส่วน calender man กับ black mask ก็หนีไปแล้ว

แล้วก็ azrael ที่มาเตือนแบทแมน และ ra's al ghul ที่เป็นอมตะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    Harley Quin ท้องจริงดิครับ ผมพึ่งรู้นะเนี่ย

ว่าแต่ Scarecrow ภาคนี้มันออกมาตอนไหนเหรอครับ

แต่ฝั่ง Batman ก็น่าจะได้ Mr.Freeze เป็นพวกแล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    167
    มันไม่โผล่ในภาคนี้ครับ แต่ในเกมมันจะมีห้องลับของสแครโครวอยู่ครับ แล้วก็พวกชุดต่างๆของมันที่ตกอยู่ตามเมืองและสัญญาณคลื่นวิทยุที่เป็นโค้ดตัวเลข

ส่วนเรื่องHarley Quin ตอนเราไปถึงห้องที่เจอโจ๊กเกอร์ครั้งแรก ลองสังเกตแถวๆชุดเก่าจากภาคที่แล้วดูครับ จะมีเครื่องตรวจครรภ์ และตอนเครดิตของnew game+ จะมีเสียงHarley Quin ร้องเพลงเกี่ยวกับเด็ก

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    jokerป่วยยังไปทำเค้าท้องอีกนะ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมเคยอ่านเจอใน Future Gamer นะมันบอกว่าสุดท้ายแล้วแบทแมนก็ช่วยโจ๊กเกอร์หรือสองคนนี้จะมีความผูกพันธ์แบบศัตรูกันอยู่ = =